Na msikilizaji, hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Hivi sasa ni saa moja na dakika arobaini kule Goma, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Wakati wa kupata habari za michezo, yupo Emanuel Makundi. Hujambo na karibu, Bwana Makundi. Na asante Benson, ni anze kumjuza msikilizaji, hasa wale wapenzi wa ligi kuu za soka kule barani Ulaya. Wikendi hii kutakuwa na kivumbi kesho. Katika ligi kuu ya Uingereza, Crystal Palace watakuwa na kibarua dhidi ya Liverpool, wakati Arsenal washika mitutu wa jiji la London watakuwa na kibarua dhidi ya Southampton. Manchester City watakuwa nyumbani kuwakaribisha Fulham. Katika ligi 1 kule Ufaransa, Lille watakuwa na kibarua dhidi ya Toulouse, wakati Rennes watakuwa na kibarua dhidi ya AS Monaco. Katika Bundesliga kule Ujerumani, Bayern Leverkusen na kibarua dhidi ya Holstein, wakati Union Berlin watakuwa na kibarua dhidi ya Borussia Dortmund. Katika ligi kuu ya Italia Serie A, Atalanta watakuwa na kibarua dhidi ya Genoa, wakati Inter Milan watakuwa na kibarua dhidi ya Torino. Katika la liga ya kule Uhispania, Espanol watakuwa nakaribisha Mayoka, wakati Real Madrid watakuwa na kibarua dhidi ya Villarreal. Na na nchini Tanzania kesho, Kengold watakuwa na kibarua dhidi ya JKT, wakati Mashujaa watakuwa na kibarua dhidi ya Black Stars na Simba Union. Na kule DRC Benson ilikujuza mm -hmm. Jumaa hili kuhusu timu ya vijana chini ya umri wa miaka ishirini katika mashindano ya ukanda wa Afrika ya kati imemalizika hapo jana na uh, timu ya taifa ya DRC chini ya umri wa miaka ishirini imetawazwa kuwa mabingwa wa ukanda wa Unifac, uh, baada ya kuchomoza na ushindi bao mawili kwa moja dhidi ya majirani zao Red Devils jamhuri ya Congo mm -hmm. katika fainali kwa hivyo hawa wanakata tiketi ya kuenda kucheza fainali za kombe la mataifa ya Afrika mwakani, eh, kwa vijana chini ya umri wa miaka ishirini. Katika tenis mchezaji wa Marekani, Coco Gauff hapo jana amefanikiwa kusonga mbele kutinga katika hatua ya nusu fainali baada ya kumfunga Mukrain Yulia Starodvetsva eh, kwa seti tatu wakati eh, Paula Bodoa naye pia alifanikiwa kusonga mbele baada ya kumfunga Zhang Shuai eh, kwa seti mbili mfululizo. Kule barani Ulaya jana, kulikuwa na mechi kadhaa za UEFA Europa League ambapo FC Porto walilazimishwa sare ya mabao matatu kwa matatu na Manchester, <coughs> kumradhi Manchester mm -hmm. United wakati uh, Ferencvaros walifanikiwa walifungwa, kumradhi, sio kufanikiwa, walifungwa na Tottenham Hotspur kwa mabao mawili kwa moja ush. Draw ya jana ya tatu tatu inamweka pabaya kocha wa Manchester United Erik ten Hag, ambaye Waswahili wanasema amekalia kuti kavu, kwa sababu siku si nyingi, labda wikendi hii, wakati atakapocheza mchezo wake na Aston Villa, huenda akashushiwa akakabidhiwa virago vyake. Nimalizie na taarifa ya shirikisho la kabumbu duniani FIFA limeshindwa kutoa uamuzi ikiwa ifungie Israel au la, baada ya maombi ya Palestina. Siasa hizo bwana Makonde, nikushukuru sana bwana kutokea wikendi njema. Asante sana, nawe pia Naam, tumkaribisha Ali Bilali kwa uchambuzi wa magazeti. Unapendeza sana na shuka lako ile la Kimasai. Masai Ali Bilali, nikushukuru sana kwa kuniiga. Kwa nini naitwa shuka la Kimasai? Eh, si ndio mtindo wao jamani? Hasa nimekuiga vipi? Kwani nimenunua jana? Hapana, hujanunua jana. Nimesema tu unafanana na mimi, kwa hivyo mimi naweza kusema wewe ndio umeniiga kwa sababu inaruhusiwa. Hii nunua kabla au kanunua baadaye? Yeah, hii inaruhusiwa ndugu Ali Bilali. Haya, nianze kuletia rasi na magazeti chini humo habari ambayo ilipewa uzito na magazeti huko DRC, Bwana Benson Wakoli ni habari mbili. Kwanza kabisa ni tukio la ajali ya meli ambayo ilitokea jana, mm -hmm. Lakini pia ushindi wa Leopard wenye umri wa chini ya miaka ishirini ndio habari ambazo ndio habari ambazo zimepewa uzito mm -hmm. wakati gazeti la Info vs likiandika kuhusu serikali ya jimbo la Kivu Kusini la Kivu Kaskazini likionyesha uh, kuguswa na tukio hilo na kufanya kila jitihada kuhakikisha kila kitu kinakwenda sawa, lakini pia Kongo Nouveau lao likiandika kuhusiana na suala la ajali hiyo ambayo ilitokea hapo jana. La Tampete de Tropike lau likiandika kwa mtindo wa, wa swali, nani alaumiwe kuhusiana na kilichotokea lakini gazeti la Iwachu la kule nchini Burundi lao limeandika kuhusu Burundi iko katika tahadhari juu ya janga la ugonjwa wa virusi vya Marburg vilivyoripotiwa katika nchi jirani ya Rwanda. Sudan Tribune likiandika jeshi la Sudan na RSF wakabiliana katika mlima wa kimkakati huko Sennar. Daily Nation la nchini Kenya limeandika mpambano wa Gachagua. Kwa nini kuondolewa kwa Gachagua kutachochea mabadiliko katika serikali mabadiliko, mabadiliko ambayo yanaweza za kufikia bunge na kuathiri uongozi wa bunge ni makubwa, mm-hmm. Gazeti la Daily Monitor la kule nchini Uganda limeandika waziri Katumba hawataka wafanyabiashara wa pembezoni mwa barabara kuondoka. Unajua, kwenye Afrika Mashariki kumekuwa na biashara hii ambayo imekuwa ikifanyika katika pembezoni mwa barabara Naamu. Ukienda kwa mfano kule Tanzania pia utakutana na hali hii, ukienda kule Kigali, ukienda kule Burundi na hapa Kenya pia tunashuhudia Uh, lakini gazi, magazeti kule nchini Ufaransa, yameandika kwa mfano gazeti la Lezeko yameandika juu ya swala la ushuru, nini kitabadilika kwa biashara katika mwaka elfu mbili ishirini na tano. Gazeti la Le Monde limeandika Michel Barnier, huyu ni waziri mkuu, anajaribu kuanzisha mamlaka yake juu ya muungano wenye maoni tofauti. Mbali na hilo, gazeti limeandika vita huko mashariki ya kati vitongoji vya kusini mwa Beirut vyashambuliwa kwa bomu wakati wa usiku. Le Parisien lao likiandika bajeti ya mwaka elfu mbili ishirini na tano Michel Barnier aahidi ah, maamuzi magumu, lakini ya haki. ni malizi na gazeti la Majira, Samia Museveni wapewa tano kuhusiana na madini. ni kushukuru sana, Albilali, kwa uchambuzi wa magazeti. Shukran, tumpishe Caro Koril ndani ya makala ya muziki Ijumaa <tip> Halo, ni Carol Corir nikikukaribisha kwenye muziki Jumaa. Moja kwa moja jukwani, tunampandisha Ricky Melodies, anaingia na remix ya extra pressure, kibao chenyewe kikiwa kimeandaliwa na Bensoul akimshirikisha Bien. Tufurahi sote <tipa> Sasa nifungue ukurasa wa umilako msikilizaji, naanza kwenye laini ya yes, simu e, naitwa kwa jina na la Faraja Amani, mtoto wa Kindela kutoka mkoa wa Mwanza, Kasogwe. Mziki jumaa, nilikuwa nataka mniburudishe mziki wa Kamilioni unaitwa shida za dunia, furahishe mke wangu Bulozefeza tukiwa naye hapa kambini Kasogwe. Asante. Usikonde wapate kesho, maisha itakuwa na matatizo, muombe Mungu atakupa uwezo, acha kulia shida za dunia, lebo tulia mwana kujaribia wa Facebook RFI, Bukuru Muigire, ukiwa DRC, unasema "Kwangu mimi, ningependa kusikia wimbo wa Nemi Tego, sisi ni mabachela. Okay? Jimmy, Jimmy. Let's go. Mini chizo mapenzi na nina upendo, ila kusundoa ndo sina mpango. Na ukimpata nile mwacha uzibi pengo, ndoa lini zokelele za chura kwa tembo. Guys, listen to me. Napenda kuwa free. Wengi wapo kwenye ndoa na hawatulii, sema ndoa no, hata mnitangaze BBC. Alipo furaha nipo kama mojwangu naw Masha ni kuchagua, tumechagua happiness. Happy yes. No ndoa, no stress. Vichwa vina mambo mengi tuna refresh. Nina shemeji yenu dele, tuna pati. Mambo ya ndoa wote hatutaki. Urukushani unarudisha ngapi? Una chati na nani? Ndo vitu hatutaki. Bache love, ni chango tutachanga; kwenye arusi tutakuja. Chakula tutakula chakula. Na pombe tutalewa. Mwana ni sibado tubo, sibado tubo. Eti wakina nani nye? Sisi ndo mabachela, bachela, hatuta kindo. Mabachela, bachela, tuna naye lienge lienge, ukiwa Morogoro Tanzania, unasema wimbo wa mapenzi yanarani dunia ya Alikiba utakufaa zaidi. Hey. Oh, oh. Mapenzi ya kweli kwa mwenza. Hey. Lakini pia uvumilivu na vitendo vya kara vilimuumiza. Oh, oh, oh. Mwenzio mimi ni mtulivu, nakuipa mali ya mtu sijafunza. Una dhambi la wama ulonipa mimi leo na nyuma. Fikira zako ziko vibaya za kudhani ya kwamba ule demo nilimpenda. Ni kweli nilimpenda. Lakini ni kama rafiki wa mtima ayaofanya leo Shukran sana Caro Coril kwa kutuandalia makala hayo ya muziki juma. Msikilizaji ni kukumbusha baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa nazo kwenye matangazo yetu asubuhi hii, ni pamoja na kwamba idadi ya watu waliofariki kutokana na ajali ya boti kule Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo imefikia watu 87. Nayo na Urusi imetekeleza mashambulio zaidi nchini Ukraine. Msikilizaji, ni msanii Inos B akiwashirikisha wasanii wengi tu katika kibao ni kisa <coughs> Ambao ni kisa chake msanii Nosbi kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, akiwashirikisha wasanii wengi tu. Msikilizaji, ndicho kinakamilisha matangazo yetu asubuhi hii. Shukrani za dhati kwa wote ambao wamefanikisha matangazo haya. Manuel Makunda amekuwa msimamizi, fundi mitambo amekuwa Konza Kadambi, aliyekupeperushia kwenye Facebook na pia YouTube ni Bold na Mbale Ali. Bilali alikuletea uchambuzi wa magazeti. Jina langu ni Benson Wakoli. Ukijaliwa nami pia nijaliwe, tutaonana tena kwenye matangazo mengine ya RFI Kiswahili. Hadi, hadi wakati huo, kwa heri.