Namni saa 2 na dakika 40, kwa saa za Afrika Mashariki. Hivi punde tunakuletea habari za michezo RF Kiswahili michezo, naye Meanslet Ijai. Karibu tena, Meanslet. Asante, tuanzie kule nchini Rwanda, klabu ya soka ya Rayon Sports uh, inayoshiriki ligi kuu nchini humo imeendelea kukumbwa na hali ngumu ya kifedha na ni hali ambayo imewaathiri wachezaji na wafanyakazi kwa ujumla wa klabu hiyo, ambao wanadai kulipwa zaidi ya franka za Rwanda milioni 86 kama mishahara, lakini pia fedha za usajili. Na inaripotiwa kwa wachezaji wapya waliosaini na klabu hiyo katika dirisha la uhamisho lililokamilika, pamoja na wale walioongeza mkataba wao kusalia katika klabu hiyo, hawajapokea fedha zao za usajili na ni hali imeshuhudiwa kwa miezi miwili sasa. Usimamizi wa klabu hiyo sasa ukisema unatafuta suluhu ya changamoto ya kifedha inayokabili klabu hiyo. Tukisalia huko Rwanda, hivi leo kwenye ligi kuu kuna mechi mbili zimeratibiwa kusakatwa. Busege, Bugesera itakuwa ikikaribisha Gasogi United, lakini gorila wao watagaragaza na Mkuru Mukura Victory Sports. Lakini kule nchini Uganda kwenye ligi kuu hivi leo kuna mechi mbili. Kampala City watakuwa wanacheza na Kitara, Wakiso Giants wao wakiwakaribisha Mbale Heroes. Lakini leo kule Tanzania kwenye ligi kuu bara Fountain Gate watakuwa na uh, tifua kivumbi na Kagera Sugar, ni mechi ambayo itakuwa inasakatwa kuanzia majira ya saa kumi alasiri. Hey, hivi leo na, tukivuka mipaka uh, katika awamu ya kwanza nilikuwa nakujuza kuhusu utafiti ambao umefanywa unaonyesha kuwa uh, kulikuwa na matangazo ya kuhusu kamari elfu ishirini na tisa wakati wa wikendi ya kwanza ya michuano ya ligi kuu kule Uingereza msimu huu. Watafiti walichambua vipindi vilivyorushwa ama vilivyorusha ligi kuu katika televisheni, redio, lakini pia mitandao ya kijamii nchini Uingereza ambapo walipata jumbe za kamari zaidi ya elfu ishirini na tisa hii na ikiwa mm, ni ongezeko la asilimia mia moja sitini na tano ikilinganishwa na mwaka uliopita. Nilikuwa nimekuuliza kama mm, ushawahi poteza hela ukicheza kamari na, wana, ma, <laughs> kwenye ab, michezo ab, ab, mbalimbali Abuso aliwahi kushuhudia alivyopoteza pesa pale Tanzania, katika jiji la Dar es eh, Salaam. Ni maeneo gani tena? Nafikiri ni Buguruni. <laughs> hau <laughs> kurejea tena kucheza kamari, nikasema basi hapa sirudi tena kuna watu wamefanya imekuwa ni hulka kucheza kamara hasa kuhusu uh, kubashiri mechi tofauti, mm -hmm. eh, na michezo tofauti. Tukiachana na hayo, ni kwamba tuangazie mashindano ya Japan Open. Mwingereza Jack Draper amefuzu hatua ya 16 bora baada ya ushindi wake dhidi ya Mattia Bellucci, mchezaji huyo nambari ishirini duniani lipata ushindi wa seti sita nne sita mbili, huku huu ukiwa ni ushindi wake wa kwanza tangu kushindwa na mchezaji Janik Sina katika nusu fainali ya mm -hmm. mashindano ya US Open mapema mwezi huu. Ni kushukuru sana Minzileti Jai kwa habari hizo za michezo, asante. Uchambuzi wa magazeti unaletwa kwako naye Vikta Abuso. Karibu Vikta. habari ya asubuhi nam. Ni nzuri sana mwenzangu Ruben Lukumbuka. Kwa sasa, tuanzie kule barani Ulaya. Gazeti la Le Monde la Ufaransa linaandika kuhusu uamuzi wa, wa waziri mkuu wa Israeli Benjamin Netanyahu ambaye amekataa kusitisha vita dhidi ya kundi la Hezbollah kule nchini Lebanon. Habari hii pia imechapishwa katika magazeti mbalimbali kama Politiko ambalo unachapishwa katika jiji la Brussels, lakini pia The Telegram la Uingereza pia limeandika mm -hmm, habari hiyo. Nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Le Potentiel na magazeti mengine kama Forum des As yanaweka kuhusu vyama vya upinzani Uh, na wanaharakati kutetea haki za binadamu nataka uchunguzi kufanyika dhidi ya unyanyasaji wa kimapenzi ambao unadaiwa kufanywa uh, dhidi ya mwanasiasa wa upinzani Jacki Ndala. Jacki Ndala alisema kwamba lilawitiwa akiwa katika uh, gereza uh, la ANR, yani shirika la, la ujasusi kule Kinshasa na Maiwachu la Burundi nalo linaandika kuhusu nchi hiyo kuwa ya kumi na saba barani Afrika mm, kuanza kutumia internet kutoka kampuni ya Starlink kutoka Marekani inayomilikiwa na mfanyabiashara Elon Musk. Mm. na The New Times la Rwanda linaandika kuhusu nchi hiyo kwa kushirikiana na tume ya Umoja Mataifa ya wakimbizi imewapokea siku Alhamisi kundi la 19 la wakimbizi 119 kutoka nchini Lebanon na wanaonekana wakishuka kwenye ndege jijini Kigali kwenye uwanja wa kimataifa wa ndege wa Kanumbe na sasa utapelekwa katika wilaya ya Bugesera ili kupewa hifadhi. Delimonta la Uganda linaandika kwamba serikali nchini humo inapanga kutunga sheria ambayo itakuwa inaeleza kwamba ni kosa la kijinai kutowaheshimu wazee waze nchini humo mm -hmm. <laughs> magazeti ya Uhuru na Habari Leo nchini Tanzania, anaandika kuhusu Rais Samia amewaagiza viongozi wa serikali kujibu upotoshaji, ashangazwa na viongozi na uongo unaotolewa dhidi ya serikali, na kusema kwamba kwa nini anahoji, kwa nini uongo huo haujibiwi haraka magazeti nchini Kenya. Lakini tuangazie gazeti la The Star, linaandika kwamba wabunge mia mbili hamsini wameshatia saini mswada uh, wa kukosa imani na naibu rais Rigathi Gachagua, ambaye gazeti hili linaandika kwamba nafanisha kama kama mtu aliyepoteza maisha naam, lakini bado anatembea ni kushukuru sana Victor Buso kwa uchambuzi wa magazeti. Shukrani, na sasa tupate makala ya muziki Ijumaa. Ijumaa nyingine tena msikilizaji, tunakutana kwenye kipindi maarufu, kipindi cha wastaarabu, kipindi cha muziki Ijumaa. Hapa utapata fursa ya kusikiza muziki upendao, vilevile kuagiza wimbo unaokugusa roho. Naodha wako leo ni mimi Victor Muturi. Kung'oa nanga, tunaanza na muziki nyakokonya wa bendi ya Le Mangelepa. Taratibu kweli. Hebu sasa tupate wimbo wa kizazi kipya, kibao Olulufemi chake Juks akimshirikisha Diamond Platnumz kutoka Tanzania. na kuangazia chaguo lako msikilizaji. Salamu kwa mashabiki wote wa RFI Kiswahili, mimi ni Jimi Kioma kutoka Goma, DRC Congo. Naomba wimbo wake JKM Rambo unaosema chizi Ndugu tambua, siku moja utalala chini utachimbiwa shimo tazikwa nasio angani. Wengi mnajiuliza nataka maanisha nini mimi, kengelea kanisa namusha, tonge, wa mini. na musha wasakatonge wamini na waliokosa nabii mwenye heshima gano waliomtesa hu, jamani, chizi onanavyogea Somatopeni jamani, tumepita haya. Utawala huu ni klorokina na korona, nchi inavyopindishwa na wonea huruma. Vipofu no wangeona, hakuna chama tawala, wote ni wapinzani, raisi akikosea chama chake barabarani. Yani, maovu ya baba mwana yaweka dharani, mbona tunangamia? Si mlichimba shimu na aliyewasaidia mlimzika wenyewe. chonde Nisilete neno la Bwana mkanizika kwa mawe. Vyama vya upinzani wote waliungana, wakenda Marekani ili wampindwe fulani. Kwa sikitisho, walirudi kama madui. Tukona vyama viwili vinaungana kama mapacha, yule bwana wa yulu, kweli alikao dari. Kisha uchaguzi alipita kweli, alishinda. Kaburi gani unataka uziko wewe? Kwa swali hii, jibu unalo mwenyewe. Hivi nani mwenye nani waliyemfunga ndani? Hivi ni kweli aliiba la bwana heri shamba la bwana heri majani ya bwana heri mpanga litoka kwa heri. John Rambo, unaongea sana, tujui una manesha nini kwa uwimbo, una maswali na majibu tujui nani? Unamlenga nani? tutamlaki bwana, sipaki urudi mikono salama. natumai unaendelea kufurahia miziki hii kwenye kipindi hiki, na sasa tupate agizo lako kupitia laini yetu ya simu e. Naitwa kwa jina la Faraja Amani mtoto Twakindela kutoka Muinga hapa Gasogwe, mziki jumani kanatakamani burudishe mziki wa Fergola Gola wa San kilo Damour umburudishe mke wangu Buloz Efedza tukiwa naye hapa kambini. Asante sana <Isaac> Na, apondi, kipindicha leo, kipindicha yuma, gine, na wako. Kwa kufikia hapo ndipo nakamilisha kipindi cha leo, kipindi cha muziki Ijumaa. Natumai umeburudika vyema hadi kipindi kingine. Nimekuwa na oda wako Victa Muturi, kwa heri hmm. Habari ndiyo kila siku za Ijumaa katika makala ya habari rafiki ni madahuru tunakupa nafasi wewe msikilizaji wetu kuchangia yale uliyosikia kwenye habari zetu ama kutoka sehemu uliko, kwa uhuru kuchangia. Tuma maoni yako ya sauti kwenda nambari yetu ya WhatsApp ukianza na alama kujumulisha 254 110 420. Ndiyo habari rafiki. namna sasa, ni kukumbushe baadhi ya habari kuu za dunia tumekuletea. Miongoni ni pamoja na Human Rights Watch la shutumu waasi wa M23, jeshi la Rwanda na lile la Congo FRDC kwa kuwashambulia wakimbizi mashariki mwa DRC. Waziri mkuu wa Senegal Usman Sonko aahidi uchunguzi kuhusu ufisadi wa jumla chini ya utawala wa zamani wa Kemakisal, na Israeli yakataa kusitisha vita dhidi ya kundi la Hezbollah nchini Lebanon, huku zaidi ya watu mia saba wakipoteza maisha. Mwisho wa habari. Plantons les arbres pa, tupande miti, wimbo wake Mr. Poa kule Diarasi. Msikilizaji asante sana Alexis Modeste Michembo, unasema unatupata vema kutoka Columbus Ohio Marekani, asante sana pia papi Lukeka wa le bon dieu dans la rue kule Goma. Diarasi, shukran za dhati, nimepata jumbe zenu nyingi tu kupitia Facebook hapa. Asanteni sana kujiunga nasi asubuhi ya leo, naitwa imekuwa ni fahari yangu kuwa na msikilizaji katika matangazo ya asubuhi, na odha wa matangazo Victor Abuso Kolis, uh, Kadhambi naye na uh, minzilete jai, tumekuwa pamoja. Matangazo mengine jioni saa 12 kamili.