Ni saa mbili na dakika 40 kwa saa za Afrika Mashariki. Hivi punde tunakuletea habari za michezo, RFI Kiswahili michezo na sports lady. Minzile Tijai, karibu tena na asante Ruben. Nianzie na ratiba ya mechi soka kadhaa zitakazosakatwa hivi leo kule nchini Rwanda. Kwenye ligi kuu kuna mechi kati ya polisi na Kiovu. Mechi itakuwa ikigaragazwa kuanzia majira ya saa tisa alasiri. Lakini kwa kuwa nimezungumzia Rwanda, bodi kuu ya uh, ligi ya ligi kuu nchini humo ya soka tayari iko kwa mazungumzo na wafadhili ya, iwapo Uh, mapendekezo yao uh, yatakuwa zaidi ya franka milioni mia saba. Bodi hiyo kwa sasa bado inatafuta wafadhili wapya uh, kufadhili ligi baada ya mkataba na Bralirwa Primers kumalizika mwishoni mwa msimu wa mwaka 2023/24. Na tangu mkataba huo kumalizika, ligi kuu nchini humo ilianza bila wafadhili, na ripoti zinasema kwamba hali hiyo imekwamisha shughuli mbalimbali, ikiwemo utoaji yeah wa tuzo za kila mwezi za wachezaji bora na makocha na kwa washindi wa michuano mbalimbali mbali. Mm -hmm. Ni kweli licha kuwa Bralirwa ambao ni eh, kiwanda ambacho kinazalisha pombe kule eh, kujitokeza namna hii, tuatumai huenda pengine watapatikana wafadhili ambao wataendelea na shughuli kama hiyo bila shaka kule. no. Nchini Uganda kwenye ligi kuu kuna mechi mbili hivi leo, mechi zote zitasakatwa majira ya saa kumi eh, alasiri, na Lughazi itakuwa ikiukaribisha Vipers nayo Villa itakuwa e, ikigaragaza na Bul FC. Kule Tanzania hapo jana kulikuwa na mechi mbili kwenye ligi kuu. Young Africans wa walipata ushindi wa goli moja uh, sifuri dhidi ya Kengold, nayo na JKT Tanzania ikipata ushindi wa magoli mawili kwa moja dhidi ya Coastal Union. Lakini hivi leo kuna mechi bab kubwa, Azam FC takuwa inawakaribisha Simba uh, kad, majira ya saa mbili na nusu Afrika Mashariki, ni mechi ambayo bila shaka Ruben, usikose kufuatilia <laughs> wa, wa msimbazi bila <laughs> shaka mm. Tukiachana na hayo, kule barani Ulaya, hapo jana kwenye kombe la Karabao Arsenal kulikuwa na mechi mbili. Arsenal walipata ushindi wa magoli matano kwa moja dhidi ya Bolton, uh, matokeo ambayo vilevile yaliandikishwa na klabu ya Liverpool dhidi ya West Ham, Liverpool wakipata magoli magoli matano uh, kwa moja dhidi uh, ya West Ham. Na katika mechi ya Arsenal chipukizi na Nueri alifunga magoli mawili huku Raheem Sterling akicheza mechi yake ya kwanza ya Arsenali, uh, akifunga goli moja na Kai Havertz pia akifunga goli kwenye Liverpool na Diogo Jota alifunga magoli mawili, Mohamed Salah akifunga goli moja, uh, Gakpo akifunga pia magoli mawili. ni kushukuru sana minletijai kwa habari hizo za michezo asante. Sasa tugeukie uchambuzi wa magazeti na Victor Abuso, karibu safari hii, sijalisahau jina lako hakika. Asante sana mwenzangu Ruben, tuanzie kule DRC. Magazeti nchini humo Le Potentiel na Forum de Saza, miongoni mwa magazeti mengine, yameandika kuhusu hotuba aliyoitoa Rais Felix Tshisekedi kwenye mkutano mkuu wa Umoja wa Mataifa, akisisitiza kwamba Rwanda iwekewe vikwazo kwa madai ya kuunga mkono waasi wa M23. Naam, kama ulivyosema gazeti hili la Forum des As, lakini vilevile vile le Potentiel na hata Goma kule naona gazeti la Le Volcan news.net yameandika yamemnukuu rais Felix Tshisekedi kwa namna ambavyo alivyotoa hotuba hii na zaidi sana kutaka Rwanda kuondoa wanajeshi wake kwenye ardhi ya DRC. Iwachu Levoi du Burundi linaandika kuhusu ripoti kutoka ukaguzi wa hesabu za serikali ambayo imewasilishwa kwa kamati ya bunge na unatoa wito kwa mapendekezo ya namna kuboresha utendakazi wa wafanyakazi wa umma nchini humo. Uh, nchini Rwanda, The New Times linaandika kwamba uh, wakuu wa jeshi la Rwanda na watanzania walikutana hivi karibuni na wamejadiliana kuhusu namna ya kuimarisha usalama mipakani. mm -hmm. Daily Monitor la Uganda nalo linaandika kwamba sasa kuna matumaini makubwa ya kuongezeka kwa umeme nchini, kiwango cha umeme nchini humo baada ya kufunguliwa kwa bwawa la Kauma ambalo lina uwezo wa kuzalisha megawati mia, mia sita uh, ya um, za umeme uh, katika mto Nile um, Mwananchi la Tanzania, habari kubwa ni kuhusu Lisu atoa kauli atoa um, msimamo ato afunguka madai ya Tigo kutoa mawasiliano yake kuishtaki serikali ya Tanzania na kampuni hiyo ya mawasiliano kwa jaribio la kumua mwaka elfu mbili na kumi na saba nchini Kenya, The Standard na Daily Nation yote yanaandika kuhusu mpango wa kuwasilishwa kwa mswada bungeni ili kujadili na kupiga kura uh, kura kuhusu mswada wa kosa imani na naibu rais Rigathi Gachagua. Na mchakato huo uh, kwa mujibu wa magazeti hayo umekuwa ukiendelea mm -hmm. kule nchini Ufaransa, magazeti ya Le Figaro na Le Monde yanaandika kuhusu hotuba ya rais Emmanuel Macron kwenye Umoja wa mataifa. Amesema kwamba vita nchini Lebanon havipaswi uh, kuwepo, lakini pia ameongeza kwamba vita vya Gaza vimefanyika kwa muda mrefu sana na vinapaswa kufika mwisho. Uh, lakini pia magazeti haya anaandika kuhusu kinachotokea kwa sasa kule nchini Lebanon kati ya uh, Lebanon na Israeli, wakati huu Israeli ikisema kwamba inaweza ikatumwa wanajeshi wake wa ardhini kwenda kule Lebanon. Nami kushukuru sana vita buso kwa uchambuzi wa magazeti. Na sasa tupate tamthilia. Kumbuka kesho, tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na RFI kwa ushirikiano na la Ben Valencia. mlango Alo, kiongozi hodari. Alo. Ah. Ah, kiongozi hodari. Ah, unakuwa hivi lesapeti. Eh? Unasabu kama ukinita. Mimi naposhia jirasire kama hakuna mwenye iko nasikiliza. Asisikilize vitu tunasema. Mina juu ile yote lakini, mbo sunona kuko ka complication kadogo kenye kali jitokezaka me kwa sasa, niko natafuta solution bitakuwa tu bien. Alo? Oh, complication kali usisaavu kama kuko kwenye, niko. Niko huku bitu aviko gisi unaviwazia odari. Eske nikikwambia kama haiko tena minyo, niko na controler depo ya marme mana logistique ya jeshi ya bugo, unaweza nitikia kabisa? Apana kaka, we sipanike, kopengali kufa vere etu odari hivi daye, niko na baingilia ndani ndani na hakuna wakujitosha, surtout hivi Margerita iko tabani na bugonjwa, hawezi kontrolea ta situation. Margerita anakufa nini, maana yake? Huyajua kama Margerita anataka kufa? Kwanza sai hatutapigana tabi ya nguvu juu tupindue serikali ya bugu. Margerita iko nusu maiti, ni muda tu ndio yafika kusudi ya jikufia yake. He, ni kubebesha hii saki wewe, acha tu usiendelee hata kuforce na usijisumbue <laughs> ni shia wa demobilisation ndio tunaweza weza hii <laughs> nyama hii saki yenye inapezea hivi juu <laughs> si pomba tutachangamkia kazi au? <laughs> yeye anambia kweli sana leo kabisa. <laughs> <laughs> kweli ile yenye kivuma anasema wewe, acha tukusaidie, kisha na wewe utatuonesha mzuri gisi ya kutumikisha ile mashine ya kutengeneza mafuta. Siwezi penda tena siku nyingine ya haribiki <laughs> sawa. Master, hakuna shida, tutatafuta wakati ya kutosha nibafundishe gisi banatumikisha nataka hii mashini hata na mie mbele nilikuoga sijo kutumikisha hii mashini. <laughs> Ni Kambale njo alinifundisha kutumikisha hii mashini. Pare, unaongea neno ya maana kabisa manake na wewe utatufundisha. Okay, poa kabisa sasa. Hapa tukabule makazi si vile, ni ba démobiliser mutusaidie kwanza kutosha ile masaki ya soja mu ile camion, zikisha fika chini, kisha sie ba jeune ya cooperative tunajikaza kuzinyangula hata moya bawili kusifikiza mule mu dépôt si vile? zamani ilikuwa natukulia muda ya mingi sana lakini gisi leo tunaanza kutumika pamoja unajua kwetu rusangi tunasemaka kama kidole mkono moja haipigake ngoma, manake umoja ni nguvu no, no no no no no ile ni proverbe ya makwetu ubishi <laughs> njo yako ile ni proverbe ya kwetu <laughs> ya kwetu ile <laughs> ile ni ya makwetu ile <laughs> <laughs> e? ye wote muko watu ya ubishi e? mimi na wapa tu macho nione mwenye atashinda mwenzake metwache tuache ubishi tuchape kazi pamoja kwanza ndio Margarita. Ni eh, eh, uwa. Nini, acha fujo dada, acha fujo. Hali eh, kisi pi Margarita eh? hmm. Yo, ma na lala. Njuma na mila profite ni mtie serumu kisi, anapata ka usingisi. Si munganga. Uh -huh. Maliki ni vya grase. Gisi unaanza mtie ma serumu apa kunyumba. Si mungende basi kwa opitale juu mutunze mzuri. Pi uh -huh. Margarita likatala kwenda kwa opitale. Hapendi, eh, mabunjwa ke julikana na batu yote. Lakini ataka kunyumba. <laughs> Ni mzuri uh -huh. Sana juu kukukimia hata ndio maana mimi nafika hapa. Yeye ndio kiongozi. Ku biro zenye nafavi ya kufanya mama munganga. Eh, hey. Hey. Mama munganga hapa naliua, siwezi kuruhusu hata kidogo. Waongelesha chef Margaret. Hey? Eh. Mm. Bye mama munganga. Kazi njema mama. Bye. Sasa wende wende. Mwalimu, oui? Karibu basi kumeza. Chakula ilisha kuwa tayari. Ah, niliniae hapa kwanza. Hmm? Hmm. Mwede kusama Merveille haiku umu. Aliniambia seme alienda ona munganga haiku nasikia mwili mzuri. Ah, njua kunita ata vraiment. Aha. Lakini nakuwa siku za mingi iko nanambia kama asikie mwili mzuri hey. Mm. situ pale kubaa vantre chini ya kitofu, unajua kama wakati alikuwa hapa kuko saa zenye alikuwa naanza tapika tapika abo njo akaona hey. Tuona mganga kopitari olala Mm. sasa -hmm. Hii hali yake shantia mawazo Mm. Wa mingi sana Mwalimu, huko naanza waza vyaye tena Ivi amenda kwa mganga atapona tu. Hmm. Hmm? Ni kwa shuguliza kamera tumbo kumuluma saa yote. Kama hizo kwa matumere ile. Hapana. Hapana. Au miome? Eko Yesu. Hapana. Eh eh eh eh. Usianze wazia magonjwa ya nguvu nguvu vile. Sama hata ni fievre typhoide wala ingine kitu. Na ile miome. Tumbo kumuluma saa yote. Saa yote. Kwanza sasa alitoka hapa. Alisema anaenda hospitali gani? Alisema kama anaenda pale ku eh. Merveille. Karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii, piga alama ya kujumlisha mbili ine tatu tisa 99, 09, 11, 01. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika Kumbuka Kesho, karibu kulaike kuweka komenti yako hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Ama unaweza kutumia hashtag Kumbuka Kesho. Kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki Kumbuka Kesho. Kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Hivi karibuni Umoja wa Mataifa ulichapisha ripoti kuhusu usawa wa kijinsia, takwimu zikionyesha hatua kupigwa, lakini changamoto bado zimesalia. Unafikiri ni kwa nini bado hatuna usawa wa kijinsia barani Afrika? Kwenye nchi yako wanawake wana nafasi gani? Shiriki mada hii kwa kututumia ujumbe wa sauti kwenda WhatsApp alama ya kujumlisha 254 110 000 420 Namna sasa, nikukumbushe baadhi ya habari kuu za dunia tumekuletea, miongoni ni pamoja na rais wa DRC Felix Tshisekedi aitaka jumuiya ya kimataifa kutangaza vikwazo dhidi ya Rwanda kwa kuivamia nchi yake. Kanda Bongo Man na wimbo wake Mchana na wimbo wake Mchana namna hiyo. Asante sana Muhindo wa Zora Nawe Kasero Mambura, mnasema mnatupata vema kupitia Raso FM kule Kasindi, Lubiri, Lubiriha hadi RC, shukran sana kwenu. Wengine wote, Brian Newtol kutoka Bungoma, Kenya, asante sana msikilizaji. Hivi ndivyo nami nafikia mwisho wa matangazo ya asubuhi. Naitwa Ruben Lukumbuka. Matangazo mengine yatakujia jioni saa kumi na mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa heri kutoka Nairobi.