Nam, hivi punde tutaelekea viwanjani. Tayari mwenzangu Emanuel Makundi kaungana nami hapa studio. Karibu Makundi. Nam, asante Bilali. Leo kule nchini Tanzania kutakuwa na mechi za ligi kuu ya soka nchini humo. Tabora United watakuwa na kibarua dhidi ya Fountain Gate, wakati Kagera Shuga watakuwa na kibarua dhidi ya Ken Gold. Katika ligi ya Uganda, Bull watakuwa na kibarua dhidi ya KCCA wakati Maroons watakuwa na kibarua dhidi ya Wakiso. Katika ligi ya Kenya kesho uh, kutakuwa na mechi pia. Ligi ya FKF, Post Rangers utacheza na KCB wakati Bidco United watakuwa na kibarua wa dhidi ya FC Leopards. Waandaji wa michezo ya Olimpiki iliyotamatika hivi karibuni katika jiji la Paris nchini Ufaransa wanasema kwamba katika vipimo vya wanamichezo 4770 walivyovichukua vya damu uh, pamoja na mkojo Eh, wana michezo watano wamethibitishwa kwamba walitumia dawa za kusisimua misuli, na kwa hivyo hatua tayari zitakuwa zinaanza kuchukuliwa dhidi ya wanamichezo hao. Na unakumbuka hivi karibuni, juzi tu nimekujuza kuhusiana na Kenya aa, kuwa katika ule mstari mwekundu, baada ya serikali kukatisha bajeti yake katika shirika linalopima wanamichezo ikiwa wanatumia dawa za kusimua misuli au kule nchini Rwanda waendesha baiskeli tisa wataiwakilisha nchi hiyo katika mashindano yajayo ya UCI Road World Championship ambayo yatafanyika Zurich nchini Swiss kuanzia Septemba 22 hadi 29. Timu ya Rwanda eh, kwa wiki zilizopita imekuwa ikifanya mazoezi kwenye kituo cha baiskeli cha Africa Racing Cycling eh, kilichoko kule wilaya ya Musanze, mkoa wa kaskazini eh, wakijiandaa na michezo hiyo. Rwanda itawakilishwa na eh, wanawake, eh, wanaume chini ya umri wa miaka 2 na wanaume wale ambao wapo katika ngazi ya kati, lakini kutakuwa na senior team kwa upande wa Rwanda. Na leo hii katika klabu bingwa barani Afrika Belouizdad watakuwa na kibarua dhidi ya Duane wakati kesho Tout Puissant Mazembe watacheza na Red Arrows uh, Petro de Luanda uh, watakuwa na kibarua dhidi ya Manyema ya kule DRC. Al Ahly watakuwa wanawakaribisha Gor Mahia ya hapa nchini Kenya. Yanga ya Tanzania watakuwa na kibarua dhidi ya Ethiopia wakati APR ya Rwanda watakuwa ugenini dhidi ya Pyramids. Simba watakuwa uh, Tanzania katika michuano ya kombe la shirikisho kukaribisha Al Ahli Tripoli wakati FC Lupopo ya DRC watakuwa na kibarua dhidi ya Bravos. Al Ahli wametua kule Dar es Salaam kwa mbwembwe ya Tripoli. Ya Tripoli, <laughs> wakiwa na mabaunsa. No. wakiwa pia inaelezwa kwamba chakula cha ambacho watatumia kwa muda wote huu kinapikwa kutoka ubalozi wa Libya. Nafikiri wanafahamu nini walikifanya katika mechi mm. ya mm Tripoli dhidi ya Simba, walirusha chupa za maji wakawafanyia fujo eh, wachezaji wa timu ya Simba na hata Manula mlinda mm -hmm. mlango kujeruhiwa. Kwa hivyo wanajihami na navyojua, na kwa mashabiki wa soka wa Tanzania wanaweza wakalipiza kisasi ama wasilipize kisasi, lakini yote yanawezekana ndani ya dakika tisini. Nam ni kushukuru sana Emanuel Makundi na nikutakie Ijumaa Mubarak, asante, Bilali. Namna sasa, tuangazie aliopewa uzito na magazeti kutoka katika mataifa mbalimbali. Mwenzangu Carol Kurir, na wewe pia Ijumaa mubarak, nashukuru sana <laughs> uh, tuanzie kule Ufaransa. Gazeti la Le Figaro limeandika kuhusu Israel kufanya mashambulizi zaidi ambayo yamelenga maeneo mia moja uh, upande wa Lebanon, wakati Hezbollah ikionya kwamba italipiza kisasi. Na gazeti la la Le Parisien, waziri mkuu mpya Michel Barnier awasilisha pendekezo la mawaziri thelathini nane kwa rais Macron. Alikuwa ameahidi kwamba ataweza kutangaza serikali mpya. Sasa wacha tusubiri tusikie rais atasemaje, kwa sababu jana jioni aliweza kupendekeza pendekezo hilo la baraza jipya. Unajua, kumekuwa na hatihati na mm, serikali ikapingwa mambo mm -hmm. eh, yakakawa mabaya bungeni. Rais Macron akapigiwa kura kutokuwa na imani naye licha ya kwamba hatua hiyo bado haija ujao wa yani, koma... msimu mzuri mm -hmm. wa kisiasa kwa Rais Macron ametikisika kidogo, bila shaka. mm -hmm. mm -hmm. mm -hmm. ah, gazeti, magazeti haya yameangazia Ufaransa, namna ambavyo unakabiliwa na madhara ya mabadiliko ya tabia nchi. Hivi karibuni kumeshuhudiwa wimbi joto, ukame, mafuriko na hata ukosefu wa maji katika baadhi ya miji kule Ufaransa, ah, tukishuka kule DRC, ah, gazeti la bunge la kitaifa, jana kulikuwa na mjadala mkali sana kujadili mswada wa wa kuongeza muda wa kipindi cha dharura katika mikoa ya Ituri na Kivu Kaskazini. Kumbuka ni amri ambayo imekuweko tangu mwezi Mei mwaka elfu mbili ishirini na moja kutokana na machafuko ama mapigano ambayo yameshuhudiwa katika maeneo haya. Na Ukapi, mtandao wa Ukapi pia umeandika mapigano vikosi vya MONUSCO na waasi wa CODECO mji wa Bule, uh, kilomita karibu tisini kutoka, uh, mji wa Bunia. Gazeti la New Times, uh, ya kule Rwanda, chanjo ya mpox yaanza kutolewa, na wataalam wanauliza, inawezekana Afrika kuzingatia miradi ya maendeleo na pia kuzingatia ulinzi wa mazingira kwa pamoja. Ni swali ambalo linaulizwa na gazeti la New Times. Gazeti la habari leo, Samia ataka ubunifu viwa viwanja vya ndege. Mwananchi, maandamano ya Chadema gumzo, wadau wa siasa wanataka yataka yasitishwe. Uh, gazeti la Majira, Jaji Warioba afunguka kuhusu uchaguzi ujao. Ni kushukuru sana Karol Kori na nimkaribishe mwenzangu hapa na makala ya muziki Juma. <laughs> Hujambo, msikilizaji popote unapotegea RFI Kiswahili. Siku zote Ijumaa bila muziki, Ijumaa haijakamilika. Karibu katika makala ya leo. Niliyeshika usukani si mwingine, ni mie Douglas Omariba. Wa kwanza ambaye anatufungulia makala yetu leo ni msanii MFR Souls kutoka Afrika Kusini. Kibao cha amankiniki ni lugha ya Kizulu, maana yake ananipenda na nikapendwa. Oh, wa Facebook ukurasa wa RFI Kiswahili, na mpata DJ Shukuru Msai kutoka kule mjini Butembo, maeneo ya katwa, DR Congo, anasema, naomba wimbo wake Lady Isa. Dunia ina mambo, haya jipe raha, oh, manangu, dunia ina mambo haya jipe sikia ya... Akiwa bado hapo mtandaoni nampata nzoi saba Joe Cloud anasema, kutoka Bujumbura kule Burundi, naomba kibao chochote cha Alpha Blondy kutoka Ivory Coast, nami na kuchezea hiki cha bahia <mulia> Upande wa simu. Jambo rf mimi naitwa Malipo Juma, napatikana nchini Burundi. Napenda mnichilie wimbo ya Harmonize inaitwa Nitaibeba nami sina budi ida kuachilia kibao hicho cha bongo Niangalie kwa simu ombi la nani ambalo linatufungia makala ya leo. Jambo RFI, naitwa kwa jina la Bukuru Muhigire Rukongira, nikiwa sange Jax, ningeomba mnibukudishe kibao cha fali ipupa kinayoitwa Mayday. kibao hicho kitanibukudisha mimi pamoja na wasikilizaji wote wa RFI Kiswahili na wahariri wote wa RFI Kiswahili. Siku zote nasema mziki ni dawa. Yamekuwa makala ya mziki Ijumaa. Naitwa Douglas Omariba, kwa heri. Kila siku za Ijumaa katika makala ya habari rafiki ni mada huru, tunakupa nafasi wewe msikilizaji wetu kuchangia yale uliyosikia kwenye habari zetu ama kutoka sehemu uliko kwa uhuru kuchangia. Tuma maoni yako ya sauti kwenda nambari yetu ya WhatsApp ukianza na alama kujumulisha 254 110 400 420. Ndio habari rafiki. Nam ni kushukuru sana msikilizaji, ni kukumbushe miongoni mwa taarifa tulizokuwa nazo ni pamoja na rais wa DRC Felix Tshisekedi apokea tathmini ya mazungumzo ya amani ambayo yanaendelea kule Angola. Nam tuhitimishe matangazo yetu na kibao hiki jarabi remix Kilichoimbwa na Barbara Kanam ambaye amemshirikisha mimi ni wanamuziki kutoka DRC pamoja na Cameroon na mkibao kinaitwa Jarabi Remix chake Barbara Kanam kutoka kule DRC ambaye ameshirikiana na mimi kutoka kule Cameroon. Murua kabisa kwake Serge Mayamba akiwa kule DRC pamoja na Valeri Mumbere wapo Butembo, muda huu hewani wanatusikiliza, bila kumsahau Robert Robero Kitumaini akiwa Bukavu, muda huu anatusikiliza, namwona anaangua kicheko <laughs> bila kukusahau pia Zuberi Ali, ukiwa kule Kalemi, punde na kuacha na wenzetu kutoka Paris, na tunatamatisha juma hivyo.