Nam, saa mbili na dakika arobaini Afrika Mashariki. Punde tunaelekea viwanjani. Tayari mwenzangu Emmanuel Makundi ameungana nami hapa studio. Kuna nini, Emmanuel Makundi? Nam, asante Bilali. Klabu ya Saudi Arabia ya Al-Nasri hapo jana imetangaza kumteua Stefano Pioli kuwa kocha mkuu e, wa timu hiyo ambayo pia star wa Ureno Cristiano Ronaldo anaichezea. Mwitaliano huyo anachukua nafasi ya Luis Castro ambaye Jumanne e, wiki hii alitangaza kuachana na klabu hiyo baada ya kuanza vibaya msimu wa ligi kuu ya kule Saudi Arabia pamoja na klabu bingwa ya vilabu barani lakini kule nchini Rwanda Bilali, michuano ya tenis ya Rwanda Open M 25 imerejelea tena katika jiji la Kigali ambapo inatarajiwa kuanza kutimua vumbi Septemba 23 hadi 29. Hii na, ni michezo ambayo e, washindi watakuwa wanaorodheshwa katika e, kamati ya kimataifa ya mchezo wa tenis ATP e, kujumuishwa katika vile viwango vya wachezaji bora wa mchezo wa tenis duniani. Mshindi e, anatarajiwa kuji ondokea na dola za Marekani elfu tatu na mia sita wakati kila atakayefuzu katika hatua inayofuatia atajinyakulia dola elfu mbili na mia moja uh, ishirini wakati katika uh, michezo ya wachezaji wawili wawili kila mmoja atajinyakulia dola za Marekani elfu moja na mia tano hamsini. Rwanda imekuwa ni hub ya michezo mingi hapa Afrika karibu ka, kabisa. Si, si ajabu Kenya ikaja ikapitwa hata na mchezo wa ragbi. Unajua, wanajua kujipanga namna, hasa kuzingatia. Sasa hivi wametengeneza uwanja ambao unakidhi viwango vya kimataifa kabisa. Kwao wamepiga hatua. Hili ni somo kwa mataifa mengine ukanda wa Afrika bila um, shaka mashariki mm -hmm na bilali hivi majuzi kulitamatika michezo maarufu ya riadha ya kule Diamond League ambapo sasa, wasimamizi wa michuano hiyo wametangaza kwamba kiujumla, wataongeza donge nono kwa wachezaji watakaoshiriki michezo hiyo kuanzia msimu ujao, ambapo kimetengwa kiasi cha dola za Marekani milioni tisa e, katika kipindi e, cha miaka mitano ijayo, na hiki nikiwa ni ongezeko la mara tatu zaidi inganisha na mwaka elfu mbili na ishirini na moja hadi elfu mbili na ishirini na nne wakati wa Uviko 19 kati ya dola elfu thelathini na laki moja zitakuwa zinatolewa katika kila mchezo, um, ili kutoa motisha kwa wachezaji wa mchezo uh, wa tenis kushiriki kwa wingi. Ni malizie kwa taarifa ya michuano ya klabu bingwa barani Ulaya, UEFA Champions League. Leo kutakuwa na mechi kadhaa. Feyenoord watacheza na Bayer Leverkusen, wakati AS Monaco ya Ufaransa watakuwa na kibarua dhidi ya FC Barcelona. Na hapo jana Manchester City walilazimishwa suluhu ya bila kufungana na Inter Milan, wakati PSG ya Ufaransa dakika za lala salama walifanikiwa kuchomoza na ushindi wa bao moja kwa sifuri dhidi ya Girona. Ni kushukuru sana Emmanuel Makundi. Namna sasa, tuangazie yaliopewa uzito na magazeti kutoka katika mataifa mbalimbali ya mbali ulimwenguni. Karibu karor kurir Nama, asante Ali Bilali. Tuanzie gazeti la le Figaro. Uh, waziri mkuu mpya wa Ufaransa Michel Barnier hivi ameashiria kwamba atatangaza mfumo mpya wa utozaji ushuru. Na gazeti la le Monde limeangazia shambulizi la Ukraine kule Urusi ambalo limeharibu gala la silaha, na wakati huo Urusi pia ikisema kwamba ilifanikiwa kudungua ndege 54 zilizo na rubani ambazo zilikuwa zimerushwa na Ukraine. Gazeti hilo pia limeangazia uh, mwenendo wa vita vya Israel. Israeli yasema sasa vita vinaelekea kaskazini baada ya mlipuko wa pili wa vifaa vingine vya mawasiliano kule uh, Lebanon. Kule DRC gazeti la actualite.cd limeangazia mkataba kati ya inchi hiyo ya DRC na inchi ya Japan kupata chanjo ya mpox. Kumbuka kwamba kwa sasa DRC ndio bado ina mzigo mkubwa wa maambukizo mapya ya mpox. Na, na mtandao wa Ukapi Wafungwa mia tatu wameachiwa kutoka gereza la makala kule Kinshasa, katika mkakati wa kupunguza msongamano wa wafungwa. Kumbuka tukio ambalo tulikuwa nalo na wiki hile, ambapo kulikuwa na jaribio la mabusu kutoka na kulitokea vifo kadhaa. na chama cha PPRD kimepinga mazungumzo ya kitaifa. Na, chama cha pepe rdekwakumbushe ehm, wasikilizaji kwamba ni chama cha rais wa zamani hey, wa zamani Joseph Kabila, Kabila. Mm-hmm. Ah, ah, habari leo la kule Tanzania uimara ukumavu wa Rais Samia. Hii ni kufuatia hotuba ambao wamekuwa wakitoa aswa ku, ku, kuhusu amani ya nchi hiyo. Na gazeti la majira Biteko ambayo ni naibu waziri mkuu Samia adhamiria kuifungua mkoa wa Kigoma kibiashara na mambo mengine wakulima waliomst waziri wa kilimo Mohamed Bashe ameongezewa uh, uh, um, siku tano, na gazeti la New Times Rwanda limekuwa likichapisha habari kuhusu kilimo. Sasa leo kinaangazia kilimo cha tunda la strawberry ambalo, uh, kilimo ambacho kinaonekana kunoga zaidi <tihazitur> <tihazitur> uh, <tihazitur> uh, katika, inauza, inauza hasa <tihazitur> inje inje kule katika mataifa ya Ulaya na magazeti ya Mwananchi Nipash na pia Nipashe siri mauaji ya familia ya Tikiza ya Dodoma, watu sita wameuawa kinyama ndani ya wiki tatu, na watu 73 ambao wamepenya usaili wa CHADEMA kuwania nafasi mbalimbali mbali. Ni kushukuru sana Karol Kori na nimkaribishe msikilizaji kusikiliza makala. Kumbuka kesho tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na RFI kwa ushirikiano na La Benevolencia. Bune munabakia kule inje? Munabakia hmm? tupale ku murango wa koperative agrikole hmm? Kivumu, ambia wale benyemuko pamoja msogere uku tutumike pamoja. Kwanza tunasema tena karibu, kuona mumekubali kujonga na sijua hii murango. Ah. Nilikuwa tena nilishaambia kabura kama vyenye vilifikaka, ilikuwa katu aksida na mi nafikiri havitafikia tena, hata ile hali ya vijana va moya vabugo kuvagua vademobilize, nafikiri ile hali haitafika tena, utuelewe. Nilisha kuambia kama nili. tuliogopa kuingia juu, bada tuyamenia kama vajene ya koperative viko tayari kukubali tutumike pamoja, ndiyo kakaangu mi mi nabaelewa sana na mi najua kama ni kawaida zile habari za bongo za kustaki wademobilize zinaweza batia mwari ya boga, lakini mi nabarasiri kama vile vilisha marizika byararangiye. Tulizungumuza na bajene ba bugo na bakarikonetre kama balifanyaka makosa kustaki bademobilize, kama baliharibisha mashine ku makusudi, ile yote ilikuwa juu tu ya chuki ya umakabiri kweli. Iye njo ingarikiratugopesha. Tunaogopa tena sitafute tuanguke tena maereri kidogo, jo banze tena tuvarisha makosa yote jo, tuko bademobilize bazali wa inchi ingi. Sasa mi nalomba musabu byote bya zamani, na mukubari kutumika pamoya na vijana vingine hapa. Ni paji ya mupya ya histori ya hii muradi tunaanza andika. Mufamu kama wingi wa umakabila ni faida yenye tunapashwa exploite muirejo yetu, na ile inasaidia kila kabila kukompletea yengine. vraiment hapana, mm. zarau inapita sana, lakini kwa maraka lashe, mbona ni wewe tu ndio mwenye uko komanda mkubwa wa bugo yote? Ndio Yo mkomanda gani ile wakati. Ah, bon? mimi si controller hata depo ya silaha siwezi hata pangia, tena hata soda au moyo wala polisi kuposte yenyewe anatumika kwa komanda gani ile. Tulia <tutu> kwanza <tutu> kumanda, Tuli kumanda kalashe, mimi nadhani kama bi Margarita alikamata decision ye peke yake, anajua ni jua nini, ndio tu après tu ndio kiongozi wa bugo na anajua nini ndio nafaa tu raia baishi mzuri, sio kweli? wewe unajua, mimi nishatu Unaona ile mahubiri yenye unamaliza fanya mkampi sai kisha maombi. Ah. Ah, bon? Tena ulikusia fasi ya mzuri sana kushiba deplace. Eh. Ili kutuambia sema muishi pamoja muungane, kwa hiyo wakati ya magumu. Ila nikusema tu <laughs> inapaswa kuya kama watu watashika maneno na kuitenda. Kugisi kabisa, mimi niliona uko na uwiri na upako. Eh. Acha. Onksio. Sijui kama kwa mtu atamwenye atashinda kutimiza vile nilikuwa nasema. Ah, bon? Mimi niko na wazia tu pombe hiyo specialty yako. Ah. Hmm. Kumbe kabisa huko na bipa haji ingine baba manual kupatia yake Bi Terezie ah! mimi mzee kasisi mm hawezi -hmm. jua karama ngapi nilipata kutoka kwa mababu yangu tena Mungu alikupatia <laughs> yake hey, eh Bi Terezie mm -hmm. utakosa kwenda na jarafiki yangu yule ananizoea angalika mandawala ah! punzulia kati doko kando we <laughs> <laughs> Bi Terezie mm. me isiki unayaka masufuraya ataki si maombi allo il pita ah apone il pita bien. ata ziyo c'est mm -hmm. nous là batu wakubwa mm. na batutu wanikala chini en eh. tout cas il sana juu ya Chuma situko mkampi mm -mm. Chuma angikuwa, mm. angitengeneza ata makasonga ngapi mwai kampi mm. Tuangalie kama ba deplase watizaisha tamaisha ka kidogo kamzuri kidogo, mbona niko nasikia mm. Vatu walikuwa wanasema aseme Chuma alienda kujunga na kikunzi ya jeshi ya udari mm. karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii. Piga alama ya kujumlisha 243 999 09 11 01. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho, karibu kulike, kuweka komenti yako, hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Ama, unaweza tumia hashtag. Kumbuka Kesho kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi iki. Kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. <coughs> Rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan ameonya mabalozi wanaowakilisha nchi zao kutoingilia maswala ndani ya Tanzania baada ya mabalozi wa nchi za Ulaya kutoa taarifa kulaani matukio ya utekaji na mauaji dhidi ya wa wakosoaji wa serikali. Je, unafikiri kauli ya rais Samia ni sahihi na mataifa magharibi yana jukumu gani kuchangia demokrasia kwa mataifa ya Afrika? tutumia maoni yako mafupi ya sauti kwenda nambari yetu mtandao wa WhatsApp 25411420 Namni kukumbushe, miongoni mwa taarifa tulizokuwa nazo ni pamoja na makubaliano kupata chanjo laki tano dhidi ya mpox kwa matumizi katika nchi za Afrika zilizoathiriwa zaidi na virusi hivyo. Wapatikana na makundi ya kijihadi nchini Burkina Faso yadaiwa kuongeza kasi mashambulio dhidi ya raia katika miezi ya hivi karibuni. Tutamatishe matangazo yetu na kibao hiki kutoka kundi la The Mushroom wazee wakumbuke, kutoka nchini Kenya, kundi ambalo lilikuwa linaongozwa na, na Teddy Kalanda ambaye amefariki dunia hapo jana akiwa na umri wa miaka sabini na mbili. Alifahamika zaidi kupitia kibao chake jambo jambo bwana. Nafikiri unakumbuka kibao hicho. Hebu tusikilize basi kibao hiki, wazee wakumbuke. Na marehemu Ted Kalanda huyo na bendi ya The Mushroom kama alivyokujuza, alifariki dunia hapo jana akiwa na umri wa miaka sabini na mbili, na alifahamika zaidi kupitia wimbo wake Jambo Jambo Bwana. Na tunatamatishia hapa matangazo yetu RFI Kiswahili, na shukrani dhati kwa wapenzi wote wa RFI Kiswahili. Na memba wote wa klabu za RFI Kiswahili popote pale walipo. Mimi ni Ali Bilali na hivi pundi tu na kuacha na wenzetu kutoka Paris, Ufaransa.