Baada ya saa mbili asubuhi Afrika Mashariki, karibu tena. Victor Abuso na, na habari za michezo. Asante uh, sana mwenzangu Mislet. Leo kuna mechi saba za mchezo wa soka hatua makundi kufuzu uh, kucheza fainali ya mataifa ya Afrika mwaka ujao kule nchini Moroko. uh, timu ya taifa ya Malawi itakuwa inaikaribisha Burundi uh, saa kumi kamili saa za Afrika Mashariki, lakini Ghana itacheza na Angola. Congo Brazzaville, mechi yake ya kwanza itakuwa ni dhidi ya Sudan Kusini. Algeria itachuana na Equatorial Guini au Guini ya Ikweta. Jana kulikuwa na michuano minne, uh, timu ya taifa ya Tanzania ikicheza na Ethiopia katika uwanja wa Benjamin Mkapa jijini Dar es Salaam. Mechi hiyo ilikamilika kwa timu zote mbili kutofungana, uh, lakini Rwanda wao wakiwa ugenini walipata sare ya bao moja kwa moja dhidi ya Libya. Gambia na Komoro mechi iliyochezwa kule nchini uh, Moroko ikitoka sare pia kwa bao moja kwa moja, lakini uh, Sudan iliandikisha ushindi wa bao moja kwa sifuri dhidi ya timu taifa nija jijini Juba. Michuano hii itaendelea hadi mwezi Novemba kutafuta timu 24 ambazo zitafuzu kwenye michuano hiyo ya AFCON mwaka wa elfu mbili na ishirini na tano miztuna tunakumbuka kwamba michuano ya AFCON mwaka elfu mbili ishirini na saba itachezwa katika nchi za Kenya, Uganda na Tanzania, na tayari maandalizi ya viwanja mbalimbali unaendelea katika mataifa haya. Bila shaka kule Ulaya katika soka ni kwamba kutakuwa na mechi za kuwania ligi ya UEFA, katika kundi A Denmark itachuana na Switzerland ama uswizi Uh, Ureno na Croatia, Scotland itachuana na timu ya taifa ya Poland, Sabia nayo ikicheza na Hispania. Bila shaka matukio ya mechi hizi uh, tutakupa hapo kesho, na leo ni siku ya nane ya michezo ya Olimpiki kwa uh, walemavu ambayo inaendelea katika jiji la Paris kule nchini Ufaransa, na kuna medali sitini na tatu za dhahabu ambazo uh, zinawaniwa ikiwa ni pamoja na mchezo wa riadha na kuogelea lakini, pia kutakuwa na fainali ya kukimbiza baiskeli. Katika mchezo wa tenis uh, hivi leo kuna mechi ya nusu fainali uh, kwa nia taji la US Open kati ya Ariana Sabalenka ambaye atacheza na Emma Navarro uh, kwa upande wa wanawake, na hii inakuja baada ya robo fainali ya hapo jana ambako Jessica Pegula na alifuzu katika hatua nusu fainali uh, baada ya kumshinda Iga Swiatek kwa seti sita mbili sita nne, na sasa atachuana na Carolina Muchova ambaye alimshinda Beatriz Maia kwa seti za sita moja sita nne. Kwa upande wa wanaume ni kwamba jana Janin Sina alifuzu katika hatua nusu fainali baada ya kumshinda uh, Daniil Medvedev uh, huku Jack Draper naye akifuzu baada ya kumshinda Alex de Minaur kwa sita tatu saba sita saba tano na sita mbili. Nikushukuru Victor Abuso. Shukran. Ali Bilali, karibu na uchambuzi wa magazeti. Naam, ni kushukuru sana mis leti jai nianze uchambuzi wa magazeti na gazeti la Daily Nation la nchini Kenya, ambayo limeandika Raila astafu. Ni katika ule muktadha wa kujiandaa kuelekea kupigiwa kura kuwa mwenyekiti wa Tume ya Umoja wa Afrika. Kama unavyojua tumekuwa na taarifa hii kwa muda mrefu tukizungumzia juu ya mchakato ambao umekuwa ukiendelea, na sasa Raila ajiweka kando na siasa za Kenya ili kujiweka sawa zaidi na mchakato huo. Unafikiri kwa hali ilivyo, na tumemwona rais William Ruto kule China akikutana na viongozi mbalimbali mbali, wakiwemo kutoka Afrika, nchi ambazo zinazungumza lugha ya Kifaransa. kulikuwa uh-huh. na hofu huenda wakachagua yule kutoka Jibuti. Kuna ushindani mkali, Ali Bilali. Tutasubiri tuone namna hali mambo yatakavyokwenda manake yule wa Jibuti kwenye mitandao ukipita ina, inasemekana amepata uungwaji mkono sana kutoka mataifa ya kule Afrika Magharibi, wanasema usi... lakini mm, hakuna uhakika, hakuna uhakika, lakini ukipitapita <laughs> kwenye mitandao ripoti mbalimbali mbali. mm -hmm. Tusubiri tuone, tutasubiri tuone, huenda mambo yakabadilika. Mkutano, mkutano wa William Ruto na viongozi hao ukapindua meza, lakini pia kumbuka yule <laughs> mgombea wa kule Jibuti sio? mm -hmm. yupo nchini china pia kabisa. Mm, kwa gazeti la Taifa Leo daima la nchini Kenya limeandika katika mkondo huo huo, Raila astafu uongozi wa chama chake, ajiondoa uongozi wa AID, ODM ili e, kumakinikia kiti cha mwenyekiti wa umoja wa Afrika. Vita vya Omar na Gachagua, viongozi mlimani wamtaka Sarai akome kudumisha naibu kiongozi wa UDA mbali na taarifa hiyo, gazeti hili limeandika DCI yaeleza Pasta Murura alivyozoea kunyunyuzia waumini damu ya mbuzi na kufanya mapenzi na waumini wa kike. Ajenti mwingine huyu wa shetani, limehoji hivyo gazeti hili la Taifa Leo. Gazeti la Sudan Tribune la kule Sudan limeandika Sudan yatia saini mikataba ya nyuklia miundombinu na makampuni ya China katika mkutano wa kilele wa Beijing. New Times la kule nchini Rwanda limeandika agizo jipya la kodi duniani linaweza kuifaidi Afrika. gazeti la Bilali na, naona mda umeturuhusu kuwa na hayo, tupate tu tamthilia. Kumbuka kesho, tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na Refai kwa ushirikiano na la ben Valencia. Ivi sasa inafaa tunapatia mtoto jini. Wow. Eh, niko sayo inatafuta maana ya jina yenye itaamanisha kuunganisha hizi taifa zote mbili. Don Bugo na Irusangi sumpatie jina ya mama tabu. Eh? Aona ginsa na mfanana sa vile walifanya fotokopia yangu. Eh, lele, eh, eh. Unaanzia wapi kabisa kuanza kulinganisha mtoto wangu na mama tabu. Eh? Si mama yako wa ndugu. Ah, sikia sheri. Ule mama angu ni mama angu, sikatali mimi. Mtu anakuwa na roho mubaya vile. Anakuwa na roho ya chuki vile kabisa. Si unapenda nipati hapana. Huyu mtoto ye anapashwa kuwa njo na jina ya kuunganisha taifa yo ya rejio yote eh? Bibi yangu sikia, nikwambia. Hmm? Jina njo baraka ama laana yenye mzazi anapatiaka ya kwanza kwa mtoto eh? Jina mubaya na njo laana, jina mzuri na njo baraka eh? Miachie tu wakati nifikirie mzuri, mi nayoa. Kama Mungu atanipatia inspirasio na ndapata tu jini acha vile vyako shirichu basi kumupa jina na njua na iga tabia taba naweza furahi tumuzale. Ah, esiku unajua kama mpaka sai iko mkasho mama yangu, lakini maneno yake ya chuki na tabia zake zijua bato irusangi angali tu nazo mkichwa eh? Mm. Kwanza sai nikikwambia venye wanamfungia unaweza njo shangala, ni kweli niambie, ni jui sababu ile siku wapolisi barifikaga mwangu kumkamata pale njo nilionaga kama hii dosie ya kikungufu Njomana, apa kwa niko manake, kichwa yangu iko nazunguruka kushindia ata mukuki ya segonde ya montre eh? Alakini sikubali kama mama yangu anaweza kuwa mudili za vile, sizani kabisa. Inawezekana tu alidanganyika, jua anakuwaka na upendeleo sana kobatu ya bugu njomana ekosana, naweza kuwa alifaa bile na habibi iko nafanya, inaromba inalomba tutafute moto ilosangi wa kumtetea. Nimia kabura. Oh, karibu kabura. Asante sana dada yangu. Mara mimi nafika na huko naangalia televizio. Dievas, mimi nafurahi kuona uko na jitetani. Nifanya e wangu, nisikose byote. Wow. Kugura ino abonima. Iko na shene za mupya tena za poa kabisa niko napata ako filme za bia za kufurahisha basi. Basi. <laughs> Ni bingi zi unafurahi. Mm. Lakini haiko mi njo mnyari usahii abonema apo. Abo? Haiko atami. Unataka sema nini pale nili? <laughs> Pima kwanza devineka, manani njo ali usahii abonema. Ah, wa kwanza tu mwenye mina wazia nili. Mm. Ni mwalimu. Oya pe. <laughs> Haiko ataye. Oh. Zakuwa nani okay. Kivumu ah, hakuna <laughs> vraiment muvale vote venye nasema hakuna tamu moya. Nili ona mutu mwenye amekufurahisha hivi ni mama papi, we mama papi? Mm. Sheri hauya choka <laughs> <laughs> kutoka pale kukanisa na hapa huu kamwendo Mawazo njo iko mingi sana, niko nakuwa nawaza sana, kisha mi nakosa usingizi usiku yote, magi muchana njo usingizi iko nakia nishambulia sheri mm. Ah, nikaikala tu kadogo, mi naanza e, somnole oh. <laughs> Ah, poli sheri wangu. Vraiment inafaa kutafuta namna ingine ya kuwamotive hmm. Kwanza shirini muta na wazo Akusenge kuwa bien, tukumye mm -hmm. Kuonyesha kama inza kuwa bien, barudilie activite zabo, kisha batanza pata pesa kidogo, kidogo. Mm -hmm. Eh, kwa sababu kwa kuwa autonome, eh, baweze kujigaramia ki pesa mwa besoin mbalimbali mm -hmm. Eh, kisha pole pole bataweza kujintegre mu community zabo mbalimbali. Ni wazo mzuri sana, cherie. Ah. Si penda ki babaki bila occupation, inizi batuma bananze ingia mu mawazo ya mubaya mubaya sana eh. hmm. Asa wangu, oui, tutafaa ejuwa kwa na pata chakula Oh, apa njo na comprendre sasa ya nini Komanda Kalashi alikawiliakule Bugo nor hmm. Anafika Bugo wakati ya mubaya yenye bombe na ngukia mama, mama, mama. sasa makasi na weye <coughs> mawake mawazi yote nenikonayojuya Komanda Kalashi ni ya kweli kabisa <coughs> Karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii, piga alama ya kujumlisha 243999091101. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho. Karibu kulike, kuweka komenti yako, hata pia kushea au kutumia wengine yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook, ama unaweza tumia hashtag kumbuka kesho kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki. Kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Hivi karibuni tumeshuhudia wimbi la vijana wakiondoka kwenye nchi zao kuenda kutafuta maisha Ulaya, kutokana na ugumu wa maisha na utawala mbaya, ripoti ya hivi karibuni ikionyesha asilimia 60 ya vijana wameondoka kutokana na kukithiri kwa rushwa kwenye nchi zao. Msikilizaji, unadhani nini zaidi kifanyike kushawishi raia kubaki kwenye nchi zao? Je, na wewe unaamini maisha mazuri yako Ulaya? Hali ikoje kwenye nchi yako? Tutumie maoni yako ya sauti kwenye namba yetu ya WhatsApp, ukianza na alama ya kujumlisha 254110000420. Msikilizaji, unapotuma mada yako tuma sauti iliyo rekodi mahali penye utulivu. Tunatamatisha matangazo na wimbo wake Sam Fan Thomas, Typic Collection, kutokea kule Cameroon. wimbo huo unaotutamatishia matangazo yetu asubuhi hii. Kwenye mitambo amekuwa ni Collins Kadambi akishirikiana na Boldrin Mbali. Msimamizi wa matangazo haya amekuwa ni Victor Abuso. Ni simsahau msahau Ali Bilali na Hilary Ingati. Matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili saa 12 jioni kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa heri.