Ni saa 2 na dakika 40 kwa saa za Afrika Mashariki. Hivi punde tunakuletea habari za michezo <muchiline> rf Kiswahili michezo na Emmanuel Makundi. Bila shaka ubu ubuheru wa afya, tunaanzia wapi? Nam, tuanzie kule nchini Hispania katika La Liga jana kulikuwa na mechi kadhaa ambazo zilipigwa. Athletic Bilbao waliwafunga Valencia kwa bao moja kwa sifuri, wakati Valladolid walitoka uh, suluhu bila kufungana na Leganes. Uh, Atletico Madrid walitoka suluhu pia bila kufungana na Espanyol, wakati Real Sociedad walifungwa na Alaves kwa mabao mawili kwa moja. Leo hii Girona watakuwa na kibarua dhidi ya Osasuna, wakati Las Palmas watakuwa na kibarua dhidi ya Real Madrid. Mechi ya Real Madrid itapigwa saa moja na nusu kwa saa za hapa Afrika Mashariki. Ruben mchezaji wa Kibrazil Vinicius ambaye na Junior ambaye anakipiga na, na klabu ya Real Madrid amesema kwamba katika msimu huu ikiwa watafanyiwa ama wataonyeshwa vitendo vya ubaguzi wa rangi kama ambavyo alikuwa anafanyiwa katika msimu uliopita, mm -hmm. basi wamekubaliana na wachezaji wenzake, timu nzima kutoka uwanjani na mechi inaishia hapo. <laughs> kuisha kabisa <laughs> Naam, kule nchini Tanzania, mechi za ligi kuu ya soka nchini humo zimeendelea kupigwa hapo jana, ambapo kulikuwa na mechi moja. JKT Tanzania walitoshana nguvu ya bila kufungana na Azam. Leo hii Coastal Union watakuwa na ugenini kwa eh, kucheza na KMC eh, ni timu ya manispaa ya jiji la Kinondoni, majira ya saa kumi jioni. Kagera Shuga watakuwa na kibarua dhidi ya Young Africans. Kagera watakuwa nyumbani wakiwakaribisha mabingwa watetezi wa taji la ligi kuu ya Tanzania. Kule nchini Rwanda, Ruben kocha wa vijana chini ya umri wa miaka 18 wa mchezo wa volibori, Dominik Ntawangundi ametetea vipigo ambavyo timu yake imevipata kule Tunisia <laughs> katika mashindano ya Afrika, ambapo alipoteza dhidi ya Tunisia wenyeji kwa seti tatu kwa sifuri kabla ya kupoteza tena na Misri kwa seti tatu kwa sifuri Na hii inamaanisha kwamba wao ndio Rwanda, ndio wanashikilia mkia, mkia. Eh, wakiwa hawana alama yoyote Misri wana alama 14 Tunisia alama kumi na mbili Algeria alama 9 Kenya alama tano na Moroko alama tano. Leo hii Kenya watakuwa na kibarua dhidi dhidi ya Algeria, wakati Tunisia watakuwa na kibarua dhidi ya Misri. Ruben, tukisalia Rwanda, uwanja wa Petit Stade ambao hmm, ni uwanja mdogo wa basketball umemalizika. Rwanda wanafurahisha kwelikweli, ukiutazama ni uwanja ambao unavutia. Hmm, na ligi ya ya mchezo ya mpira wa kikapu ya Rwanda mechi zake za awali zitapigwa, hmm, katika uwanja huu kabla ya kuhamia katika uwanja wa BK Arena e, pale Amahoro e, jijini Kigali. Funzo hapa ni uwekezaji kwenye mchezo. uwekezaji katika michezo <laughs> <laughs> ukitazama viwanja <laughs> basketball Lio. DRC Liana. hapa Kenya Liana. Tanzania kidogo lakini bado miundombinu yake si ya kufurahisha sana. Yeye pia kidogo ni afadhali. Ni kushukuru mm, sana Emmanuel Makundi kwa sekunde chache zilizobaki, sijui bado kuna naam. Nilikuwa nataka kumwambia na msikilizaji kwamba asiache kuendelea kufuatilia mitandao yetu ya kijamii kwenye Facebook na YouTube kuhusiana na michezo ya Paralympics ambayo imeanza nanga hapo jana katika uzinduzi wa sherehe zilizofana. Ni kushukuru sana Emmanuel. Asante. Nam, ni kuombe radhi msikilizaji kwa mwingiliano wa sauti namna hiyo. Kabla, kabla ya tamthilia basi tupate uchambuzi wa magazeti. Karibu Carol, asante sana. Tuanzie kule Ufaransa. Magazeti ya Ufaransa yote, karibu yote, Le Monde, Le Parisien, Le Figaro, yameangazia ufunguzi wa Michezo ya Olympic Paralympics kwa ulemavu ambao, mm -hmm, kulikuwa imepangwa kwa njia kipekee, kulikuwa mm -hmm, na tamasha mm -hmm, nimeona mm hapa -hmm, Rais Emmanuel Macron akiwa kwenye Place de la Concorde akisifu eh, akipongeza hasa zaidi waandaji wa michezo hii kwa watu wanaoishi na ulemavu pia. Kuna habari ambayo imeandikwa uh, afisa mkuu mtendaji wa Telegram Pavel Durov afikishwa mahakamani kisha kuachiwa kwa sharti kwamba ataendelea kufuatiliwa na kamisa. Ni habari ambayo imepewa uzito katika gazeti la la Liberation, lakini vile vile naona hapa Le Monde na Les Echos. mm -hmm. kule Actualite point cd wadau wanapendekeza sheria za uchaguzi kudhibiti idadi ya wagombea katika nafasi moja, nafikiri baada mm -hmm. ya tathmini wa uchaguzi uliopita ilionekana kwamba kuna wagombea wengi, utapata wagombea kama kumi mm -hmm. na, na wanataka nafasi moja mm -hmm. kwa hivyo pendekezo moja ni kudhibiti idadi hiyo. Na mtandao wa Ukapi naona umeandika wanajeshi wanane wa FRDC ambao walihukumiwa kifo na mahakama ya kijeshi ya Goma kwa makosa ya mauaji ya raia, utapeli na wizi wa silaha. Nafikiri adhabu ya kifo DRC sasa ndio inazingatiwa sana, ndio habari ambayo imeendelea kutia fora kule DRC. Na gazeti la New Times Rwanda, wizara ya elimu yajieleza kuhusu itilafu katika mfumo wa kuwasajili wanafunzi katika shule tofauti. Gazeti la Daily Monitor uh, limekita kwenye utafiti uliofanywa na tume ya kupambana na ukimwi nchini humo ambao umeonyesha maambukizo bado ni changamoto mijini. Mbaya zaidi, Ruben yeah, ni kwamba miungo, ni miongoni mwa wasichana wa umri mdogo sana kuanzia miaka tisa na wanawake pia kwenye umri mdogo. Ripoti hiyo pia imewekwa wazi maeneo hatari kama mji wa Kwanza Fort Portal, Soroti, Lira na Kalangela, ambapo ripoti hiyo inaonyesha kwamba kuna uh, kasi ya juu ya maambukizo ya virusi vya HIV. Gazeti la Habari Leo Samia akoma tija mashirika. Gazeti la Majira, Samia tusiogope mageuzi kwenye mashirika ya umma, madhumuni ni yafanye kazi. Na gazeti la Mwananchi pia gazeti la Nipashe mawili haya yameandika kuhusu mauaji ya kutisha baada ya kufukuliwa mili minne kwa mganga kule Singida, polisi wamefukua mingine na sita kwenye makazi yake Dodoma. Ni kushukuru sana Carol kwa uchambuzi wa magazeti namna. Sasa tupate makala ama tamthilia. Kumbuka kesho, tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na RFI kwa ushirikiano na La Benevolencia Atujue tukimbilie wapi? bo mi pale, mi naona solution ni moyo tu. Solution gani? ndio ni kukimbilia tu Yerusalemu, juu selon enseignement eh, zenye mimi niko nazo hmm. Ile vita yenyewe kongambo ya Bugo Noro ni hatari sana, ni ya nguvu kabisa. Hmm. Hmm. Na ndio maana yafaa mujiretire kwanza ngambo ya Yerusalemu. Eh? Kwa msa jeshi ianze pambana mzuri na ile kundi ya kijeshi ya Udara. Hmm. Ndio. Hmm. Kwenye mkubwa wa jeshi anasema hivi. Eh, mi ni kwa skari na wakati uh, ya vita sawa na hii sh. Shiye tunapaswa kwanza tia populasyon mbali na hatari uh, chanjo, tunangalia gisi ya kupambana na adui na bila vile populasyon itengia mu hatari. Tusikene mukubwa sana ndio, apana liu, apana eh? Eske unajua sasa kama wewe unaanza niharibishia kazi mm. Make wewe unaanza juu Bi Margarita alitumwa pa mimi na wewe. Unazani kama unakuwa na puvir ya kunikontradict wakati igo nafanya kazi yenye mie mimi mimi kufanya. Nasema minahitajika. Hapana, hapana. Wewe unataka nifundisha nini ya matir ya sekirite. Lisha baona manake wale wa soda Biko tusema soda ba kweli kweli manake motivasyo ya mingi sana. Maka wana wazaka jeshi ya udari ni ya ovi ovi na hiwa hivi, si njobi kwa wanaimbia e. Mimi likuwa kama hiyo rebe tangu zamani naona sasa ndoto zangu zinaza kutilarika. Kunaimbia, e. e. e. kunichezea Hapa e. sasa njobi kusema kwangu, pia maana liyamza Hawi e. Mebo, e. tuchume tuwane kama mwisho mitakuwa hee. Tuchume tuwane kama mwisho mitakuwa hee. Tuchume tuwane kama mwisho mitakuwa jeshi yangu munaweza kwanza stope kidogo ile nyimbo. Asante sana wandugu, na furahi sana kuona leo tunapokea awa wandugu ni kipasi na Kambale. Nabajulisha kama aba batu ni bashuja sana, naomba kwanza mubashangilie sana. Asante sana apa. Sasa wakati ya kazi inafika na tutatumika na aba bandugu yetu, ushindi itakuwa kwa upande wetu nilifanya yote ili aba bandugu yetu Sasa nafurahi tena, nawaomba nyie bote museme kwa ujumla, tutafika hadi mwisho na tutagomboa ndugu zetu, tutafika hadi mwisho na tutagomboa ndugu zetu. Asante sana ee. Kwa saa hizi naomba servise yangu ya protokol itayarisha chakula ili tupokee mzuri ndugu yetu. <laughs> Nashukuru sana kwa hii namna ya kutupokea, shefu Odari, tuko tayari kutetea bulungu ya mababu zetu. Jambo sana Mungu nyo na kuleta hapa mtoto wangu eh, eh, Chuma profesor. Unajua ni kwa sanda ziuliza ndakua mgeni wa nani? Asa, mama niambi kwanza ulifanyaka nini kusu jikuto mukasho kisa tena mwichi ya batu ya kigeni basi, nifanyaka kitu eh? Chuma mina kwambia ni rotu mubaya batu ya uku irusanya ah, bongo. Kwanza niko na wazi ole bibi yako mutoni njo mwanyali ni usisha kuwa ndugu yake. Njo mwake njo mwentafutaka enda jifichikia, njo kwa polisi ba nikutaka. Sikia mama, maraba uwache bibi yako. Eh? Nilikuwa nazani ile mimba mutoni njo natumako, una muchukia vile. Hmm. Maraba alisha zala. Eh? Alizala. Ndiyo. Alizala mtoto gani? Eski kwanza uko sure kama ule mtoto ni wako. Eh, mani wa nani sasa? Niambi kwanza. Ule mtoto nafanana nani mjamaa itu? Kwanza siya muona. Eh? Hawa ya muona? Eh, alizaliwa na nanachoka njo banganga bikkonz na mshuruli kienda muona pre o chuma inapasha kwa kua balikufichika ule mtoto simuone juu kwele ya ule mtoto batu ekuirisangele majanja kabisa, misi kokeomo ju ya kusikiliza ile maneno yako bile vyako ya chuki, uviache pembeni kwanza. Niambie ulifanyaka nini kusudi ujukute muprison, komsa nami nijue Ndeza kutetea ae. Nisha kuambia sikufanyaka kitu. We, aupenda kitu niseme kweli? Lakini mama, maana yake niachie pale. Juni naosa vile upenzi niambia vinye ulifanyaka kusudi niwe na mie demarche gani zindafanya juu nikufungulisha. Nisha kuambia sikufanyaka kitu banduku. Ee wana, ah. Mama, lakini akusi tena uliweva franga za watu, kisu uliwevaka franga za rafiki yako Biterezi. Ya wapi mtoto wangu? Hmm. Tangu niko kwetu Bugo. Ulisikiaka mananite hata nisambe kwa chef de quartier, ah. Eh? Kaone tu ya watu ya huku Irusangi. Hii. Eh, bwana Chuma, muda yako ya visite na kwisha unaweza ondoka ema sasa hivi tu eh? Mbona tuongee hata kitu mzee eh? nipatie hata 5 minute tena, komisa nionge naye. Mkubwa nasema muda yako imekwisha, toka nje. Eh, banduku wapenzi mushikaze basi, msogele kwanza huku Okay, yeah, yeah, yeah. Merci beaucoup, hmm? Bandugu tujikaze kuelewa kama uwingi ya makilture na makabila haikuata shida, ili ni kwa avantage yetu, eh? Tujikaze kuungana sana na kuelewana ili tatusaidia tena kwenda mbele na kufanya kazi bila shida. Sijue kama tuko naelewana. Ah, naona kabura iko nalomba kule pahoni. Karibu sana baba masemi iko kwa. Asante sana chefu kwa kunipa neno. mm -hmm. Nilipenda tu niseme kama mi yesione juu ya nini baada mubilize nao balitiwa kwa wiki kao, si hatupendi ah, tena batu babugo bana bapate ba, namna ya kututukana wakati tutagusa mashini uh, nazani mujikaze sana kusawili aksida jo, itatusedia kutumika muzuri ili tuone matunda pamoya na ikwe kufaida yetu yetu, si wote hmm? Nazani munakumbuka ile adaje nyina semaka kidole moya haiwezi kuvunja chawa, ndio kweli ile eh? Chef <laughs> samani sana Musitutie mwai makazi ya kutumika na vazaliwa oh. Babuko tushachoka maneno yavo ya chuki uh -huh. Avo vanakwaga tupiko na chunga baone kama tutaweza fanya kosa juba tuoneshe mm. Chuki mujikaze mm. Mututafutia ingine okipaso avo mm. mm. mm. Karibu kuwasilia nasi kupitia namba hii, piga alama ya kujumulisha 2439 tisini na tisa sifuri tisa kumi na moja sifuri moja. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho. Karibu ku like, kuweka komenti yako hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook, ama unaweza tumia hashtag kumbuka kesho. Kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki kumbuka kesho pii kumbuka kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Nam msikilizaji, na katika kutamatisha matangazo yetu ya asubuhi hapa RFI Kiswahili, ni kukumbushe baadhi ya habari kuu za dunia tumekuletea. Miongoni ni pamoja na CDC yasema mwitikio wa mpox barani Afrika wafadhiliwa chini ya asilimia kumi pekee, na utafiti waonyesha utoaji mikopo wa China kwa Afrika umeongezeka katika kipindi cha miaka saba. Mwisho wa habari. Malizia na wimbo huu maumivu padei na Alikiba kutoka Tanzania. de naye alikiba namna hiyo. Na msikilizaji, ndio wimbo ambao unatamatisha matangazo yetu asubuhi. Uh, asante sana Fani Mapasa ukiwa Durba huko DRC, nawe Valeri Mumbere mjini Butembo huko Congo. Msikilizaji, mimi naitwa Ruben Lukumbuka. Msimamizi wa matangazo amekuwa ni Emmanuel Makundi. Tumshukuru pia Carol Korira ametuletea uchambuzi wa magazeti. Mitamboni si mwingine ni Vital Mugisho Naye Borden Ambale anahakikisha unatupata vema kupitia Facebook na YouTube. Matangazo mengine yatakujia jioni, uh, saa mwendo wa saa kumi na mbili na na nusu kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa heri kutoka Nairobi.