Saa mbili dakika arobaini Afrika Mashariki. Sasa tunaelekea viwanjani na mwenzangu, punde tu kama nilivyokujuza tayari yupo studio mm -hmm hapa. Aha, na mshukrani sana Bilali, ningependa kuhitimisha wiki yetu ya asubuhi. bila shaka bila shaka, lakini kibaridi bado kipo jijini Nairobi. Nam kabisa mm -hmm. si ndio msimu wake mm huu -hmm? mm -hmm. tuipe heshima yake kabisa. Nam, ningependa tuangazie kandanda, ambapo ligi kuu nchini Tanzania kuna mechi moja alasiri ya leo, ambapo mashujaa watakuwa mwenyeji wa Tanzania Prison, kisha kule Rwanda kuna mechi mbili, ambapo Gasogi United itakuwa mwenyeji wa Marines, kisha Rayon Sports iwe mwenyeji wa Amagaju katika mechi ambazo zitachezwa alasiri ya leo kule Ufaransa. Pia kuna mechi moja usiku wa leo ambapo mabingwa watetezi PSG watakuwa mwenyeji wa Montpellier. Kisha kule Ujerumani pia kuna mechi moja ambapo Borussia Monchengladbach itakuwa inayalika Bayer Leverkusen katika mechi ya ligi kuu nchini Ujerumani. Uhispania kuna mechi mbili usiku wa leo ambapo Celta Vigo itakuwa mwenyeji wa Valencia kisha Villarreal iwe mgeni wa Sevilla. Hapa barani Afrika ni kwamba mchuano wa kandanda wa kinadada, mechi za kufuzu katika kombe la klabu bingwa barani Afrika, upande wa kinadada ni kwamba timu ya Kenya Police imeingia nusu fainali baada ya kuwashinda ama baada ya kushindwa na CBE kutoka Ethiopia mabao mawili kwa moja, na hii ina maana kwamba timu hizi mbili zimefuzu kwa nusu fainali, ambapo siku ya Jumatatu Police Bullets watakuwa mwenyeji wa Tanzania, timu ya Tanzania Simba Queens, katika mechi ambayo itachezwa kule Adis Ababa, katika uwanja wa Abebe Bikila mjini Addis Ababa. Na vilevile vile pia timu ya CBE pia imefuzu katika mechi ya nusu fainali kule Rwanda. Mashindano ya kufuzu kwa e, mpira wa kikapu, mechi za kufuzu kwa kombe la dunia mwaka ujao nchini Ujerumani, ni kwamba wenyeji Rwanda walishindwa na Uingereza kwa alama 75 kwa 61, lakini licha ya kupoteza mechi hiyo ni kwamba Rwanda imefuzu kwa nusu fainali na itacheza na Senegal katika mechi ambayo itachezwa siku ya Jumamosi, ilhali Uingereza itakuwa inapambana na Hungary katika mechi hiyo hiyo. Kumbuka kwamba mshindi katika mashindano haya atajikatia tiketi ya moja kwa moja ya kushiriki katika kombe la dunia kule Ujerumani mwaka ujao. Nam Ajoi, Patrick Nyandwi akiwa kule Kampala, Uganda anauliza mm -hmm. Hivi kwa nini wachezaji wanapoingia uwanjani huwa wanaingia na watoto? Mm, ni katika njia ya kuwapa motisha wale watoto ili waweze ku, ku, ku, ku, ku, kujiona kwamba pia siku za usoni watakuwa katika hali kama ile ambayo wachezaji pia wako katika eh, hadhi hiyo ya juu. Nam mm -hmm. ni, ni kushukuru sana George Ajoi na nikutakie mwanzo mzuri wa mwisho wa juma. Shukran sana. Na shukran sana kwa ushirikiano. Shukran sana. Mm -hmm. Nam na sasa tuangazie aliyopewa uzito magazetini na mwenzangu Victor Abuso, karibu nam. Asante sana mwenzangu Alibilali Libirali. Uh, kwenye magazeti tuanzie kule Marekani na barani Ulaya magazeti mengi kama Le Figaro ya uf, la Ufaransa, Politico ambalo linachapishwa kule Ulaya na El Periodico ili gazeti la kule Hispania, na magazeti mengi kama New York Times yanaandika kuhusu kauli ya makamu wa rais Kamala Haris wa Marekani, ambayo amesema kwamba atakuwa rais wa, wa, wa Marekani wote iwapo atashinda urais mwezi Novemba. Ameidhinishwa Uh, saa chache zilizopita na chama chake cha Democratic uh, kwa neo rais atapambana na rais wa zamani Donald Trump. Kwa hiyo magazeti yote, yote, hao, yote hayo yanampigia kampeni, Kamala Harris, e, e, e, si kupiga kampeni bali ameandika kilichotokea okay. Si <laughs> <mpigia kampeni. laughs> bila shaka Donald Trump kafanya tukio muhimu sana, alivyokuwa na hotuba alisimamisha hotuba yake kwa sababu tu mtu mmoja alianguka baada ya kuzidiwa kutokana na joto. Mbona hawajaandika hakika? Tutaangalia kwa nini imekuwa hivyo, lakini no. Uh, barani Afrika kule DRC gazeti um, ya le Prosperite uh, na redio Kapi tovuti hii ya umoja mataifa, anaandika kwamba mwanajeshi wa majini alip, alimpiga risasi mkuu um, wake wa idara ya fedha kwa kutumlipa uh, pesa zake kwa kipindi cha miezi sita, lakini pia kama ulivyosema kwenye taarifa ni kwamba Uingereza imetoa pauni milioni tatu nukta moja kwa serikali ya Diarsi kusaidia kupambana na maambukizi ya mpox. Lakini katika nchi ya Burundi uh, gazeti, uh, tovuti ya SOS uh, ya Burundi inaandika kwamba uh, Benki ya Dunia itatoa karibu Uh, dola milioni mia tano ili kusaidia uh, serikali ya Burundi uh, kuwafikia wananchi ambao wanahitaji misaada mbalimbali. The New Times la Rwanda linaandika kwamba uh, Christian Muungezi amechaguliwa kuwa mwenyekiti mpya wa baraza la jiji la Kigali. Mwananchi la Tanzania inaandika kwamba mahakama ya kanda ya Arusha imezuia uh, tamko la serikali la kufuta kata vijiji na vitongoji vikiwemo avi ambavyo vipo kwenye wilaya ya Ngorongoro ambapo kuna mzozo wa Masai, wanalalamika kwamba wanaondolewa kwa nguvu na serikali nchini humo. Lakini Delimonta la Tanzania, la Uganda linaandika kwamba gharama ya kupata matibabu nchini humo imeendelea kupanda sana na tumbazi. Na gazeti la Taifa Leo la Kenya, magavana wajanja ambao wameamua kushirikiana na wapinzani ili kuongoza kaunti zao ni kina nani hao? ni kama gavana wa Nairobi Joseph Sakaja, lakini pia gavana wa wa wa wa Kajiado Joseph Ole Lenku miongoni mwa wengine ambao hawajashuhudia rabsha rabsha ya kisiasa kama ilivyoshuhudiwa kule katika kaunti ya Meru. Uh, wiki iliyopita gavana wa kaunti ya Meru Kawira Mwangaza aliondolewa madarakani. Naam, lakini baadaye amerejea kwa amri ya mahakama. Ni kushukuru sana Victor Buso, ni mkaribishe mwenzangu hapa na msikilizaji kuburudika hapa na muziki Ijumaa. Karibu katika makala ya muziki Ijumaa, msikilizaji, tunakupa nafasi ya kukuchezea wimbo unaoupenda na ambao kila unapousikia unakumbuka mambo mbalimbali mbali na matukio kipindi wimbo huo ulipotia fora. Karibu kujiunga nami Ruben Lukumbuka moja kwa moja kutoka studio za RFI Kiswahili na wimbo wa chaguo langu. Mwimbaji hapa Bernard Riziki na wimbo wake Mambyangeya hewani kuwafurahisha wasikilizaji wetu hasa zaidi kule Kisii nchini Kenya na wengine wote popote pale mlipo. Mambyangeya. Diedo Chris uh, mkombozi kutoka Isiro, jimbo la Ho Uele kule DRC, unaomba wimbo Respect wake Lucky Dube, unasema na wasalimu waandishi wote wa RFI Kiswahili. Lucas Chambi, maarufu kama mbunge wa jimbo la burudani, wa Mondo, Kahama, Shinyanga, Tanzania, umeomba wimbo wa Samba Mapangala, nyama choma. Umesema uwe kiburudisho kwa Benjamin Puka pamoja na Mwalimu sawasawa na marafiki zako wengine wote, nyama choma Naitwa Fredi, uh, niko mkaaji wa Butembo na napendelea uniwekee wimbo wa romano naita lonli, ndiyo ifurahishe watu wote, watu wa Afrika, watu wa USA, watu wote wanaopenda muziki. Asante sana Final. kutoka DRC tarafani Ruchuru wewe umeomba wimbo wa kifali ipupa seyonazalaki ekasi oh. na motema te kuna la papa na motema aie suki na nzoto kasi na motema te kuna ndesika na loja love E, naitwa kwa jina la Faraja Amani, mtoto akindela kutoka Bujumbura Burundi. Mziki jumani kwa nataka ntilie mziki wa Miss miss Demis wa Kofi Olomide. Aksante sana. Hivyo nami nashusha nanga kwa wimbo huu, ombi lako mtoto wa kindela kule Bujumbura, Burundi. Mimi naitwa Ruben Lukumbuka, nikutakieni mwanzo mzuri wa mwishoni mwa juma hili. Kwa herini. Nam, shukrani sana bwana Ruben Lukumbuka kwa makala hayo. Muziki Ijumaa ni kushukuru pia msikilizaji ambaye umekuwa nasi kupitia mtandao wetu wa kijamii wa Facebook. Tunakomea hapa, lakini nikukumbushe muhimu tuliokuwa nayo ni pamoja na serikali ya DRC yaongeza kasi katika kukabiliana na maambukizi ya mpox. Upinzani nchini Guinea umetangaza maandamano ya amani dhidi ya uongozi wa kijeshi kuanzia juma lijalo. Um, tutamatishe matangazo yetu na kibao hiki. Ni mroge kutoka kule nchini Tanzania, kibao hiki maalum kabisa kwake Aisha Karim Kifodio, akiwa kule nchini Marekani ambapo leo ni siku yake ya kuzaliwa. Nam, ni mroge kibao hiki cha msanii Mahege Ngozi ambaye yamshirikisha Kaikashki kutoka kule nchini Tanzania. Kama alivyokuambia msikilizaji, tunatamatishia matangazo yetu ni maalum kwake Aisha Karim Kifudio, ambapo leo ni maadhimisho siku yake ya kuzaliwa. Shukran sana kwako msikilizaji, ambayo ulikuwa nasi tangu mwanzoni mwa matangazo haya, ambayo alikuwa naletwa kwenu nami Ali Bilali yakisimamiwa juma lote zima hili na mwenzangu