Nam, saa mbili na dakika arobaini Afrika Mashariki. Punde tunaelekea viwanjani. Na mkijana mtukutu tayari ameungana kwa si. <laughs> ah, ah, kahawa kwa baringi tena nami hapa studio <laughs> <laughs> karibu sasa hivi unachangamka, angalau muda ni. Unapoendelea, ningependa tuanzie kule barani Ulaya ambapo mechi za kufuzu kwa mashindano ya klabu bingwa barani Ulaya, timu ambazo zilikuwa zimemaliza katika nafasi ambazo hazikupata tiketi ya moja kwa moja kufuzu mchuano wa mm -hmm. UEFA klabu bingwa barani Ulaya zilichezwa jana, ambapo Dynamo ikiwa nyumbani ililazwa na Salzburg mabao mawili kwa bila. Kisha Malmo ambayo pia walikuwa nyumbani walipoteza dhidi ya Sparta. Nayo Midland kutoka Midland kutoka Denmark ikaishinda Slovan bao moja kwa bila. Nayo Young Boys kutoka Uswizi wakatumia nafasi nzuri ikiwa nyumbani, wakawashinda Galatasaray Uturuki mabao matatu kwa mawili. Tusalie kule kule tu barani Ulaya na sasa tuangazie riadha ambapo bingwa wa olimpiki katika mbio za mita 800 upande wa kinadada Kelly Hodgson atakosa msimu uliosalia wa riadha mwaka huu kwa sababu anauguza jeraha. Ilifaa ashiriki katika mashindano ya ligi almasi kule Brussels mwezi ujao ama mwezi Septemba, lakini hii ina maana kwamba hatashiriki kutokana na jeraha hilo baada tu ya kutoka kule Paris katika michezo ya olimpiki mm -hmm. Tusalie kule Ujerumani ambapo... kipa wa timu ya taifa ya Ujerumani, timu ya kandanda hii, Manuel Neuer ametangaza kwamba amestaafu soka ya kimataifa akiwa na umri wa miaka thelathini na minane. E, mchezaji huyu ambaye amba anachezea timu ya Bayern Munich amechezea timu ya taifa ya Ujerumani mechi mia moja ishirini na nne akiwa na hodha katika timu hiyo ya taifa mara sitini na moja, na mechi yake ya mwisho ilikuwa robo fainali dhidi ya Hispania ambao walikuwa bingwa kwenye mashindano ya Euro mwaka huu. E, itakumbuka kwamba bilali pia Manuel Noya ameshinda kombe la dunia akiwa na timu ya taifa mwaka 2014 akiwa na timu ya taifa ya Ujerumani, na alikuwa amebembelezwa sana na shirikisho kwamba asalie hadi kombe la dunia mwaka 2026 ambayo itachezwa Mexico, na vilevile vile, eh, Marekani. Lakini ndio hivyo basi, ameamua kutanduka daluga vile anasema pale katika eh, eh, jukwaa la michezo tusalie na kandanda ukanda huu wa sekafa na mashindano ya kufuzu kwa kombe la klabu bingwa barani barani Afrika upande wa kinadada, mashindano yanaendelea ukanda wa sekafa ambapo jana Simba Queens waliwashinda Kawempe Muslim Ladies mabao matatu kwa bila. Kisha Commercial Bank of Ethiopia nao wakiwa nyumbani wakawashinda J Joint Stars kutoka Sudan, mabao manne kwa bila. Nayo Kenya Police kutoka Kenya wakaandikisha ushindi wao wa kwanza kwa kuwashinda Rayo Sports ya Rwanda bao moja kwa bila. Nam, maliza uh -huh, mm -hmm, niendele. Kuna, nina muda zaidi haya, uh -huh. Mpira wa kikapu upande wa kinadada mechi za kufuzu kwa kombe la dunia upande wa wanawake ambayo itachezwa mwaka ujao mwezi wa tatu, Machi 26 ni kwamba Rwanda ilishinda Argentina katika mechi iliyochezwa jana nchini Rwanda. ni kushukuru mwenzangu George Ajoyi kijana mtukutu, kijana mtukutu, shukran sana Namna sasa, tuangazie aliopewa nafasi kwenye magazeti na mwenzangu Victor Buso. Karibu nam. Asante sana mwenzangu Ali Bilali. Tuanzie kule nchini Ufaransa, gazeti la Le Parisien linaandika kuhusu kauli aliyekuwa waziri mkuu Elizabeth Bon ambaye amesema kwamba analenga kuwania nafasi ya katibu mkuu wa chama cha rais Emmanuel Macron cha Renaissance. the Jerusalem Post la kule Israeli linaandika kuhusu kauli ya waziri mkuu Benjamin Netanyahu ambaye amesema kwamba jeshi la nchi yake litaendelea kudhibiti ukanda wa Filadelfi kati ya ukanda wa Gaza na Misri. Lakini barani Afrika, gazeti la Iwachu linaandika kwamba waziri wa mambo ya nje wa Burundi Albert Shingiro amesisitiza kwamba mpaka wa ardhini wa nchi hiyo na Rwanda utafunguliwa iwapo serikali ya Rwanda itawarudisha washukiwa waliojaribu mapinduzi mwaka elfu mbili na kumi na tano. Lakini kuna jambo lisilo ileweka kidogo hapa. Mpaka wa ardhini unafungwa, lakini wa anga uko wazi. Bila shaka inamaanisha nini? <laughs> kubwa ambalo kila mmoja anajiuliza. <laughs> nah, nah. The New Times la Rwanda linaandika kuhusu kufanyika kwa uchaguzi wa madiwani wa jiji la, kampa, la, la Kigali hivi leo uh, baada ya rais Paul Kagame kuwateua wengine sita. Uh, Le Potensiel la jamhuri ya demokrasia ya Congo inaandika kuhusu kuuawa kwa watu tisa na miili yao kupatikana kwenye kijiji cha Kanyotha wilayani Mambasa. Uh, watu hao wanaaminiwa wawa na wasi wa ADF, na wasi wa ADF wameendelea kuwawa watu licha ya kuwepo kwa operesheni ya shujaa kati ya wanajeshi wa Uganda na wale wa DRC, Bwana Bilali. Naam, Daily Nation, The Standard yote ya Kenya yanaandika kwamba kiongozi wa upinzani Raila Odinga tangaza kutojihusisha na siasa za ndani ya nchi yake, wakati huu anapotafuta wenyekiti wa tume ya umoja wa Afrika na tumealiza na Mwananchi la Tanzania, habari kubwa ni kuhusu uh, vurugu na maandamano yaliyotokea jana katika mkoa simi wa Simiyu ambapo wananchi walifunga barabara kwa saa tano kupaza sauti kuhusu wimbi la watoto kupotea. Inadaiwa kumetokea maafa, inadaiwa watu wamejeruhiwa mm. Bila shaka na Daily Monitor la Uganda, miongoni mwa habari kuu ni kuhusu utafiti uliofanywa na kuonyesha kwamba karibu asilimia hamsini ya, ya wananchi wa Uganda uh, wanatamani kuondoka nchini mwao, kwenda kutafuta kazi na kuishi kwenye mataifa ya kigeni. Nasema wanakumbuka shuka wakati kumekucha. <laughs> <laughs> Naam, ni kushukuru sana bingwa Victor Abuso. Labda unafikiri ni kwa nini basi uh, uh, uh, kuhusu Uganda ya, bila mm -hmm. shaka utafiti na, nafikiri kwa sababu uh, tatizo hili la ajira na wanaotamani kuondoka ni vijana ambao wamesoma lakini hawana kazi. Wanaamini kwamba wanakwenda ku, refa mingine ya Ulaya au Marekani ah, na maisha yatakuwa mazuri zaidi. Ni kushukuru na nimkaribishe msikilizaji katika makala. Kumbuka kesho, tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na RFI kwa ushirikiano na la Ben Valencia. kuamua hata hivi tunaweza fika hapa Irusangi. Hala wewe metri lakini hii eh, leo tunajitia hamu. Ni kutuletea tu mashida zingine za mingi. Eh? Bado tuletea kubaki kama tulivuka mficho. Bana sasa tufunga metri. Basi hata tuko wapi? Sio hata tuko mkiangaa. Wewe tulia. Ni tulia eh metri. Kwa nini sema sema kuna kitu unaletaki hata mawazo? Ah! Metri unisema vile kabisa. Sikitaki mawazo. <laughs> Ema, Mungu wangu. Nini tena metri? Nini? Leo hakuna hapa. Eh. Nilizania kwa shida nyingine. Kitu nafuata localization for dari. Yeye ndio anapaswa kutupokea huku. Abu? Ah, no? Ah. Ungejua bajeni ngapi iko na vie place yenyewe uko nayo. Au ungesema vipi? Metre. Ngapi ni wako? Eh, maraba. Nini unaweza sema lazima wewe? Lakini bajeni biko wanalota kuevolue karibu karibu yangu yangu mimi patriote mkubwa, tena metre wa karate mkubwa tena ah, sasa wewe uko unacheza na ile opportunite. Ningejua kama akili yako ni kidogo hivi, singekutia kata karibu yangu. Metre. Uko mtu bure, voyou. Sheri eh, mtoto. Sheri chum. Ni wewe wara niko na loto. Eh, Sheri, ni mie, eh, eh, nikusogelee upatika bizu eh. Eh, Sheri, mtoto uko api wao? Nionyeshe mtoto kwanza nione matunda ya love yetu. Sheri chum. Oui. Mtoto Sheri. Mm. Aiko umu mshambre yenye wananipangisha ndani. Yuko ukule kwenye wanatunziaga watoto, eh. Babebe. Njoo kusema Sheri, maana kibibi wetu anagonjo. Hapana. Iko saa furahie hewa yenye alizaliwa mwapa Irusangi. Haiko byavire Sheri eh. Na iko ata matatizo ya glave Sheri eh. Bebari kuya nanachoka uh -huh. Njomana baganga bari mube bakule kwenye na biko banajiuzisha si naye uh -huh. Sheli niambie kwanza Sai, sasa njoo nafika Nete kuni nita depo afa miti. Ukase moko ku francais na tavuka. Eh, cheri wangu, usikie tu bitu bilikuwa birefu sana. Eh? Na kuambia balikuwa balisha katala ni sivuki. Kweli? Aseme mimi niko milisie mimi na kio Rusangi juu ni jiunge na ile kunzi ya jeshi ya udai. Eh. Mana we. Cheri <coughs> hmm. Sini ambi. Kama sasa bariku kataria kuvuka. Kuamua kuvuka ikimagenda. Ah, hapana cheri. Haiko ah, vya vile ta cheri wangu. Na risike kujikuta mupilisa sama matapu. Eh, nani kweli. Mwatangye baki ya bugu. Sikiliza kwanza Shiri. Mm. Basi unazania na mimi niko mjinga sasa juu nivukie kimagendo yenye ili nisove pale ilikuwa temwanyaji ya baba papi. Yo. Eh? Kweli. <tutu> Ule mutumishi wa kumipaka alimuita ku telefone, njua akamufasiria byote. Mm -hmm. Akamwelezea kisi nilikuwa demobilize depuis zamani na akamwelezea ta kisi nilikuwa nishaanza forme mule mu centre la demobilisation. Yo. Shiri, sunona depuis ile muripuko ya bombe inatuma manaki wana renforce securite ngambo zote zote za mipaka. Shili niambie kwanza, Wishu. Ile bombe yenye ilianguka kule, ilitokea mm -hmm. wapi? Na ni matega gani nilifanya? Ewa, usikie, mi sijua hata kitu sahi. Ile bombe iliripuka wakati mimi nisha kwa frontier ya huko Irusangi, eh? Mm -hmm. Maana yake siakuwa hata na kainfo, mimi ndapata tu maifu. Ndio vile. Ndio vile. Eh, sasa Shili, mm -hmm. nasani ngelienda angalia hali ya mama Tabu kule ku polisi, tujue bali ni mfungia nini. Ewa. Hapana hata sheri wangu. Bani onyeshe kwanza mtoto kisha vile vingine vitakia hapo. Mutima, jikaze kuongeza mwendo kwa hii hali, adafika hata, lakini sifurahi sifurai kwa hii yenye munta mnakamata. Hivi kabura gisi neri haiko. Mie siezi bakia hapa, jani ni mutima. Kama uko na fungura, fungura murango, uingie munyumba ukumuzike kidogo. Siezi bakia hapa. Ni kuhatarisha maisha yangu. Mara ba sasa kipasi na kambare wakanikamata. Maneza profite kuniuya tu hapa Na mimi naona gisi vitu viko na kuwa ngufu. Mimi najiuliza je ku bitoka ta. Mimi nakosa. Ndio maana mimi nazanie hivyo nafika, vitu vitaongoka ta. Bon, usijali liua. Hey. Mimi niko saskari na bon, usijali hey. Damu yangu mimi nishaka isinye juu ya budongo ya bugo na bakaji yote. Hey. Sasa Komanda Kalash. Bi Margarita. Au ya nifasiria ta juu ya safari yenu ulifanya kule. Ukaenda Bugusit. Ukazunguluka mumu kusudi utokee Irusangi. <coughs> si aelewa bilikuwa hai bo, Bi Margherita, mi natoa kwanza pole kwa hali yenye uko nayo anaona tuka. <coughs> an yako haiko bien. Asante bie. Mm. Bo na kama nijua mi nilizungurukaka hakukuwa gisi ya kuvuka bugo juu mm, mm, mm, mm. Mm. Komanda, ulisemaka kama unakia tu chomoka, wakati yenye bombe inangukia masomo <coughs> <coughs> mi nazani unapasha nifasikia mzuri chu mm -hmm. Kama insekurite eneza zuruta muabsanse yako wencu responsable wa kwanza bi Margarita pardon mbo unaona ni mimi naweza hii situation security ndio urgence kwanza, yenye tujikonsentre hako, ungeacha kwanza tujokipe na hii hali kwa kumsabi hii ama situation ama rapport ya mission, tutaki avirudilia ma task ingine. Lakini na mimi nadhani ile ndio ya maana, hapana liuwa vile tutakuwa tuko tunatembea mugiza na haiko bien. Sasa uniambie komanda Kalashi. Mama ki hmm, ah, ah, ah. Na Mama Marguerite wepeke, angalia hii message. Karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii. Piga alama ya kujumlisha 9, 09, 10, 11, 01. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho. Karibu kulike kuweka komenti yako, hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook, ama unaweza tumia hashtag kumbuka kesho. Kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki. Kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. namni kushukuru sana msikilizaji ambaye umekuwa akitufuatilia mubashara kupitia mtandao wetu wa kijamii wa Facebook. Ni kukumbushe miongoni mwa taarifa tulizokuwa nazo ni pamoja na mapigano yaripotiwa tena mashariki mwa DRC baina ya waasi wa M23 na wapiganaji wa Zalendo. Raila Odinga, waziri mkuu wa zamani wa Kenya, atangaza kuweka kando kidogo siasa za Kenya na kujikita zaidi katika kampeni kuwania uwenyekiti wa Umoja wa Afrika. Na mtu tamatishe matangazo yetu na kibao hiki kutoka kwa Lady JD kule nchini Tanzania, katika mundo wa TBT, wanaume kama mabinti. Wanaume kama mabinti Lady JD na mwana efe zama hizo, TBT unaitwa Imani Classic, azamu upowewani muda huu. Valerie Bumberi, na wewe unatusikiliza wakati huu ukiwa kule Butembo, leo unasema uko pamoja na Kambale ehe, mkiwa hapo mnategea sikio Radio France International. Mimi ni Ali Bilali ambaye nilikuwa nawe na hivi punde tu nitakuacha na wenzetu kutoka huko Paris nchini Ufaransa.