Dakika 40 baada ya saa mbili asubuhi ya Afrika Mashariki. Karibu tena, Victor Abuso nam. Asante sana mwenzangu Minzlet. Ni saa za kuhesabu tu kabla ya kuanza kwa michezo ya Olimpiki jijini Paris, ambayo itaanza siku ya Ijumaa na mchezo hiyo kwa mara ya kwanza katika historia yake itafunguliwa kwenye mto Seine katikati ya jiji la Paris, kinyume na ilivyokuwa katika miaka iliyopita, ambapo siku kama ya kesho mchezo hiyo ingefunguliwa a, kwenye uwanja wa Olimpiki. A, hii ni hatua kihistoria ambayo itashuhudia maelfu ya mashabiki wa michezo lakini pia maelfu ya wanamchezo hao wakiwa wamepanda maboti watapita mbele ya jukwaa ambao litakuwa na viongozi wa kamati ya kimataifa ya mchezo wa olimpiki na rais Emmanuel Macron. Usalama umeimarishwa jijini Paris na mwandishi wetu Paul Nzioki aliwasili salama na atakuwa anatupasha uh, namna mambo yatakavyokuwa anaendelea kuanzia uh, hapo kesho. Lakini uh, mchezo hiyo ilianza jana na mchezo wa soka na mchezo wa raga. Hivi leo uh, kuna michuano kadhaa ya soka kwa upande wa wanawake. Wawakilishi wa Afrika Nigeria watapambana na Brazil huku Marekani nayo ikiikaribisha Zambia. Ufaransa nayo itakuwa na michake kwanza ya kwanza dhidi ya Colombia kuanzia sana usiku saa za Afrika Mashariki. Jana kulikuwa na michuano kadhaa ya soka kwa upande wa wanaume wasiozidi miaka ishirini na mitatu. Wawakilishi wa Afrika timu ya taifa Moroko ilianza vibaya baada ya kufungwa na Argentina mabao mawili kwa moja. Aa, lakini Guini nayo pia ilifungwa na New Zealand mabao mawili kwa moja, lakini mechi kati ya Mali na Israeli ilitamatika kwa timu zote mbili kutoka sare ya bao moja kwa moja. Wenyeji wa Ufaransa walianza vizuri baada ya kuwatandika Marekani mabao matatu kwa sifuri. Biza, bila shaka mataifa ya Afrika hajaanza vizuri michezo hii. Tutarajii kwamba mambo yatabadilika kadri uh, michezo hiyo inapoendelea. Hakika mambo pia yalikuwa magumu katika mchezo wa raga kwa wawakilishi wa Afrika. Timu ya taifa ya Kenya yenye wachezaji saba kila upande ilianza kwa kujikua baada ya kufungwa na Argentina kwa alama 31 kwa kumi na mbili katika uh, uwanja wa Stade de France, uh, huku ikipoteza uh, pia mechi yake ya pili baada ya kufungwa na Australia kwa alama 21 kwa saba. Uh, Kenya imepangwa katika kundi moja na uh, Argentina, Australia, Samoa, na kwa namna mambo alivyo ni kwamba mechi mbili wameshapoteza na matumaini ya kusonga mbele kusema kweli mpaka sasa ni magumu sana, na inasalia na mechi moja tu ya hatua ya makundi uh, dhidi ya Samoa baadaye hivi leo. Uh, inavyoonekana muujiza hapa hauwezekani. mm -hmm. Vijana watakuwa na rejea nyumbani mapema <laughs> bila sana. Hakika, bila e, mapema kama kinyume alivyokuwa inatarajiwa, lakini pia Afrika Kusini walianza vibaya baada ya kupoteza mechi yake ya kwanza, walifungwa ndani ya Ireland alama kumi kwa tano lakini pia wakafungwa na New Zealand kwa alama kumi na saba kwa tano Nami nikushukuru Victor Abuso. Shukran sana, karibu tena Ali Bilali na uchambuzi wa magazeti sana, ijai, ni kushukuru sana minslet ijai, nianzie kule nchini Ufaransa ambapo magazeti nchini humo yameandika kuhusu usalama umeimarishwa katika maeneo yoyote ambako eh, michwano ya Olimpiki itapofanyika na ukizingatia kwamba uh, mwaka huu uh, uzinduzi utakuwa ni wa kipekee, hautozinduliwa, hautofanyika uwanjani, bali ni ndani ya mto na gazeti, magazeti kule nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo yameipa nafasi taarifa kuhusu kesi dhidi ya mwenyekiti wa zamani wa tume ya uchaguzi nchini DRC seni bwana Corneille Nanga ambaye kwa sasa ni mratibu wa Alliance Fleuve Congo pamoja na washirika wake, kama ulivyosikia msliti jai, miongoni mwa washukiwa wengine katika kesi hiyo ni pamoja na Sultani Makenga ambaye ni kiongozi wa kijeshi wa, wa M23 pamoja na mkewe, mke wa Cornei Nanga pamoja na shemeji yake mm -hmm. Lakini hao waliondoka mapema tu na wamepewa hifadhi kule barani Ulaya. Na gazeti la Taifa leo kule nchini Kenya lao limeandika rais ateua mwenyekiti manaibu wawili wa vinara wa chama cha kiongozi wa wachache bungeni kuwa ma mawaziri mbali na hilo, gazeti hilo limeandika waandishi wa habari wakemea udhalimu na ukatili wa polisi. Uh, jana kulikuwa na maandamano katika maeneo mbalimbali mbali, nchini Kenya ya uandishi wa habari uh, wa kilani dhuluma wanazofanyiwa na maafisa wa polisi. Lakini gazeti la, Daily Nation, daima la nchini Kenya nao limeandika katika mkondo uleule ule wa Raila kuungana na Ruto, na gazeti la The Star likiandika Ruto, Raila waonyesha muungano na picha mpya kuelekea mwaka elfu mbili na ishirini na saba. Gazeti la Deli Monito la kule nchini Uganda lao limeandika risasi katika jiji zinaashiria ama zinaonyesha kulikuwepo na uuzaji uh, haramu wa dhahabu kutoka kule nchini DRC eh, gazeti mbali na hilo gazeti hilo hilo la Daily Monitor limeandika kuhusu siasa za Kenya namna William Ruto anajaribu kujinasua kutoka katika kile ambacho tumekuwa tukishuhudia mm -hmm siku za nyuma. Nikushukuru Ali Bilali. Kumbuka kesho tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na RFI kwa ushirikiano na Laben Valencia. Kumbe alikuwa anatafuta tu okazio ya kuiharibisha shi, kumbe ni voyu huyu eh, eh. sil te pla jikazi, kuchagua maneno ya kusema chef merveille ha? Mi siwezi kufichika venye viko kuhoo yangu, awa ba etranje chukilisa, ba kolea mudamu juu tu ya wivu, alikuwa natafuta gisi ya kuharibisha ile mashini mm -hmm. Tutu proje yetu agricole iharibiki toka pale. Mbona iko sa unatanza masifa juu naona mi na, na nyamaza, ni kuwa tu natajifunza juu niwezi saidiana vingine vijana wanatumika, mwaimuradi njoo juu ya akili yako kidogo ulipashwa aribisha ile mashini kaka. Kabura naye aseme, mbona ye alikuachia wakati ya kujiexprime? ah, ah, ah. Tujikaze kukuwa na tolerance bandugu eh? Manaki wewe awezi chunga maneno yako, unajiona wa spesiali eh? Manaki kwa kili yako unawaza nifanya makusudi nibati tu mubaya, kukona niligusa kubotoya mubaya kisha mashini kali o lala. Pole sana Kabura basi tu mu maisha hakuna mwenye hawezi jitrompe eh? Mina regrete sana kuona ivinapitikana hapa pabugo. Hapa deja eyi ni okazio ya babugo ya kusema kama tuko batu babayi, tangu tufike hapa batupenda kitu ikwavo ni okazio ya kutufukuza. Chef, misi ju hata ayoko nataka elewa, mutu waivi mukorofi mutupu Ah, aache fanya masambla pale. Wewe kosa ushawaza wewe peke tu ndio unakuwa na kinywa mrefu hapa. Haujui kama ndezi kupasula ile pua na ngumi hapa sasa? Ndio maana yake tuseme kweli. Hii haiko tena wakati ya kubishana wala ya ugomvi. Mbona yuko sasa unataka defendre ba be etranger benye kote kwenye bana enda ni kuleta tu wako mikoshiabu. Ah, muendelee renyo yenu ya opendeleo. Mimi najiende. Oh, Chuma, ketile palo vikale kusoli tonge <coughs> kama mena kuleta paku biro yango. Mm-hmm. Ne jusupenda vakufungeja kuvuruga usalama kule ku frontiere, lakini Chuma ndinjo likukamata kutafuta vuka frontière tuliongeaka muzuri, ma sensibilisation zote tangu tulianzaka, kama magari za kuleta chakula tunjo zinapasha kwa navuka, ukatavuka ayi. Sasa bi Margarita, unyone huruma mama yangu, nilikuwa natafuta vuka <coughs> jo ngala bibi yangu mutuni munyangali mpaka eviilusangi <coughs> Hmm. Chuma, ningeacha bapolisi bakukamati, bakutie mkasho kusudi uwazibiu. Lakini nikajua kama hali yako haikuwa ya mzuri. Uko napitia vya nguvu sana. Njoo bana nikuleta hapa kusudi nikwambie kubiro yangu ya kama usiongezake tena kufanya vya vile. Sasa bi Margarita, mbona haiku njoo ruma mbona eh, eh, kulomba ile lakini? Uhuma eh? Tena? E, nilikuwa nataka kuomba njoo unipatie ka autorisation spéciale juu nivuke. Il faut tu nivuke tu mama. Autorisation? Dio mama. No. Chuma, esi kuona kabile vinawezekana kabisa? Bibi yangu mutoni iko mimba sana, na maake mimba yake ishakomala sana, anaweza zala hata leo. Eh? Mina kulomba unisaidie tu na ile autorisation spesial. Sini mi peke tu mutu umoya mama. Munisikilie? Hmm? Chuma, yes, abu. Haone kama uko nalomba vitu venyewe vitawezekana. Bi Margarita, zilte ple, nione huruma. Kauza nione basi miyo huruma. One basi ule malaika huruma, ndo manazafuta kia kudunia. Kusudi mi babake nimwona hata sana kuya. Komisari mukaribishe mudunia. Chuma, bila biwezekani kabisa. Haviwezekani. <coughs> Haujota kama wale wa shoferi nao watavukisha biashara. Nao watasindikizwa na basoda ngambo yote mbili huku kwetu na Irusangi. Eh, kusindikiza biashara? Ndio. Abo, ah, tena basoda ngambo yote mbili. Ndio. <coughs> Ili tasaidia vraiment. Nijua kuepuka watu wa udari, basi shambulie ile biashara wala kutafuta gisa kujinfiltra pa Google. Ewa, bima Manake kuvuka ya mtu umoe, mie tu mtu umoe. Inaweza tuma kabisa batu ya udari bana infiltre Bugo Sud. Ba eh. Ah. <coughs> <coughs> macho mabili biko ananiambia pale alizikane. Mimi najua kama unapenda uvuke mpaka, najua. Ndio. Mimi najua kama yako iko mimba, najua. Lakini siwezi vunja patano katikati ya serikali ya Bugo na Irusangi jua, wewe mtu umoya. Na usisabu kama ni sekirite abatu yote ya Bugo na Yusangi njoi kwa anje. Ni Margarita. Tanza eh, na we umoya mungina na kamata kisha vitu, mana we umuata hivi basi. Mutima narimfuye neza neza. Ona njia imekuwa mrefu sana. Lakini wa mwanta hivi tunafika kwa baba papi mbio. Si sima wa kwanza. Mimi naona turudie tu. Hii yeah. Kuenda naona na kina mama papi. Haiko hata wazo ya mzuri. Tima, unasema nini? Mimi sipendi. Ngwichi. Sai, njoo unaona kama ni wazo wa mbaya ya kweli. Tukisha tembea kitirajeti ya mrefu hivi. Njoo unawaza ni wazo ya mbaya vrema. Eh? si ndio tulikuinvite hapa na ni juu ya upendo tu yetu kwako. nilishaka kamatataya mingi na kufikiria maelezo zangu za zamani, nilishakabadilika haiko ile baba papia wa zamani moolukao nayua ingekuwa ta basi. Ni kweli, mimi naelewa kama iko nguvu kuniaminia sana juu nilikuwa kaproshe na vale venye vali kukinda paka na mimi nakumpatiri na wewe mutima hmm. Sizani ata kama bile vinaweza wezekana. Ah, ah, Mutima, jikazi kuelewa kama niko kwa upande wako na niko tayari kwenda elezea justisi ya bugo masiri mingi kuhusu kipasi ili abaki muprizo yeye na bakomplisi yake yote maisha yabo yote ndio eh. Mutani, nifungulie. Nifungulie, niko mwatari mutoni. Simama tabule. Eh. Nisubiri kidogo mimi na kuja. Fungulie. Yo. Fungulie. Hii mgonjwa tani wao sasa. Bini anza kushindwa hata kusimama hapa. Sasa mimi naona kama mtoto atokage kalifu. Kuya mbio, kuya mbio. Basi nikuta hapa kumlango. Eh. Ona eh. Eh. Shitula. Ah. Eh. Mungu akisante mimi naponyoka. Unafunuka nani? Eh, shusha sauti, shusha sauti. Linakuwa haya eh. Sina polisi jojo wananifuata. Mama eh. Anja, eh. Si na chenga kweli. Eh, Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho. Karibu kulaike kuweka komenti yako, hata pia kushare au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook, ama unaweza tumia hashtag kumbuka kesho, kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki findi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Rais wa Kenya William Ruto ametaja nusu nyingine ya baraza lake jipya la mawaziri ambapo viongozi wakuu wanne wa chama cha upinzani wamepewa wizara muhimu ikiwemo ya fedha na kawi. Unazungumziaje uteuzi wa Rais Ruto? Unadhani serikali za muungano ndiyo njia sahihi ya nchi za Afrika zenye changamoto za kisiasa? Tutumie maoni yako ya sauti kwenda WhatsApp alama kujumlisha 254 110 000 420. Miongoni mwa habari tumekuwa nazo asubuhi hii, kesi dhidi ya Kornei Nanga, kiongozi wa kisiasa wa muungano wa AFC, yafunguliwa katika mahakama ya kijeshi ya Kinshasa Gombe. Tukamilishe matangazo na wimbo wake Brenda Fasi kutokea Afrika Kusini na kupenda Tunafikia tamati ya matangazo yetu asubuhi hii. Matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili saa 12 jioni kwa saa za Afrika Mashariki. Kwaheri.