Zimetimia saa mbili na dakika arobaini saa za Afrika Mashariki. Tuelekee viwanjani na Emmanuel Makundi yuko tayari kutujuza yaliyojiri viwanjani. Karibu Emmanuel nam. Asante nilikuambia, ndakujuza habari ya mwanamichezo kutoka kule Japani, Shoko Miyata ambaye e, alikuwa na timu ya wanariadha wa mazoezi ya viungo masarakasi e, na mm. timu ya taifa ya kule Japan e, katika jiji la Paris, na jana alirudishwa nyumbani baada ya kubainika kwamba alivuta sigara eh, kinyume Japan na taratibu za nchi ya Japan. Sheria ya Japani inasema kwamba mtu aliye na chini ya umri wa miaka ishirini mm -hmm. haruhusiwi kuvuta na inaelezwa kwamba Shoko Miata mwenye umri wa miaka kumi na tisa alijificha akiwa na wenzake wakavuta sigara. Kwa hivyo amekiuka maadili na msimamo wa timu ya taifa ambayo inawakilisha nchi yao katika michezo ya Olimpiki kule a, jijini Paris. Natarajia katika habari nyingine za Olimpic muda sio mrefu, lakini hapa ukanda wa Afrika mashariki leo kutakuwa na nusu fainali za kwanza eh, katika michuano ya Dapo Tse Kafa Kagame Cup ambapo leo nusu fainali ya kwanza itapigwa majira ya saa kumi jioni, ambapo APR ya Rwanda timu ya jeshi la Rwanda itakuwa na kibarua dhidi ya El Hilal Omdurman ya kule nchini Sudan. Hai Al Wadi pia ya Sudan itakuwa na kibarua dhidi ya Red Arrows ya Zambia. Mechi ya Wadi na Red Arrows itapigwa majira ya saa moja kamili usiku kwa saa za hapa Afrika Mashariki na fainali ni siku ya Jumapili. Gor Mahia wao walishafungashwa virago na wamesharudi nyumbani, wanabidi mm -hmm, wajipange. Katika mbio za baiskeli za Tour de France zimeendelea na hapo jana, mwendesha baiskeli Victor Campenaerts wa Ubelgiji alifanikiwa kumaliza wa kwanza akifuatiwa na Matteo Vercher Uh, wa Ufaransa, kampuni ya Total Energy, akifuatiwa uh, pia na Mikael Kwiatkowski wa Poland na Tom Skujin wa Latvia, wakati kiujumla anayeongoza ni Tadej Pogacar wa Slovakia, wakifuatiwa uh, na Jonas Vindega Vingegaard wa Denmark na Remco Evenepoel wa Ubelgiji. Mashindano hayo yanaelekea tamati mwishoni mwa juma hili. Nilikwambia ntakujuza kidogo kuhusu Paris kabla sijafungasha vidogo vyangu tayari. Timu ya Australia na Brazil zimekwisha wasili zikiwa ni timu za mwanzo kabisa mm. -hmm. kuwasili jijini Paris kushiriki michezo ya olimpiki ya Paris, na wamekuwa wa kwanza pia kutumia kijiji maalum ambacho kilijengwa kwa kutumia miundo um, mbinu ambayo ni ya nishati jadidifu mm -hmm. ili kuhakikisha kwamba michezo itakapomalizika, basi vifaa vifa, vilivyotumika vifa kujenga vinaweza vikatumika kujengea um, maeneo mengine. Lakini pia usalama umeendelea kuimarishwa. Jeshi, wanajeshi pamoja na polisi wameendelea kurandaranda katika mitaa ya jiji la Paris kuhakikisha kwamba hakuna sintofahamu yoyote. Wakati huo pia watu kadhaa wakikamatwa kwa tuhuma za kupanga njama kuharibu sherehe za ufunguzi mm-hmm wa michezo Olimpiki ambayo inaanza Julai ishirini na sita. Naam, bila shaka tutakuwa hapa kukujuza yatakayokuwa yakijiri kule Paris. Asante. Ruben, Ruben Lukumbuka, karibu tujuze yaliyojiri magazetini. Asante sana Georgia Joy. Uchambuzi wa magazeti unaanzia kule Marekani uh, na gazeti la Washington Post lenyewe limeandika, Donald Trump akubali uh, uteuzi wa chama chake huku akiahidi uh, kushughulikia tatizo la uhamiaji. Spika Nancy Pelosi awaambia uh, wa demokrats kwamba Biden hivi karibuni huenda anaweza kushawishika uh, kuacha kushiriki kinyanganyiro cha mwaka huu kule Ufaransa gazeti la Le Figaro, lakini pia naona ni magazeti uh, karibu yote huko yameangazia ushindi mwembamba wake Yael Braun-Pivet uh, kama spika wa bunge la Ufaransa. Liberation, gazeti hili laandika, Emmanuel Macron apongeza ushindi wa mwanasiasa huyu ambaye anaaminika katika kambi yake. Kutoka Ufaransa huko tuelekee nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo DRC. Uh, gazeti la Ouragan.cd limechapisha habari kuhusu hali ya afya ya mwanasiasa mkuu wa chama cha ASEDIP Jonas Kasimba hatarini. Uh, mashirika ya kiraia yasema hatma ya Jonas Kasimba aliyezuiliwa tangu Mei 11 mwaka huu katika jela uh, za idara ya ujasusi ANR huko Kinshasa, hatima yake haifahamiki uh, na hali yake inaendelea kuwa uh, mbaya. Hali ya afya na kuendelea kushikiliwa kwake bila kufunguliwa mashtaka Haikubaliki, amesema Diedone Mushagalusa, mwanaharakati wa haki za binadamu. Gazeti la Ouragan.cd mm -hmm. limeandika Tukibaki huko DRC ya joy, gazeti la Le Potentiel laandika mwanamke amuua mume wake kwa kosa la kumkuta baba huyo akiwa na mke wake wa zamani. Walikuwa wameachana kitambo, wivu wa mapenzi ya joy mm -hmm, ni katika mji wa Kananga mkoa wa Kasai Central. Na gazeti la Iwacu nchini Burundi laandika mwananchi mwandishi wa habari Pantaleon Ntakarutimana wa gazeti la Jimbere Magazine na redio Indundi Culture achiwa uh, huru baada ya kukaa siku mbili chini ya ulinzi wa polisi katika wilaya ya Bweru mashariki mwa Burundi. New Times la huko Rwanda uh, limeandika sekta ya benki nchini Rwanda imekuwa mara tano katika kipindi cha miaka kumi. The Monitor la huko Uganda lenyewe laandika maafisa washukiwa wa mauaji ya mkazi wa kijiji cha Kabegaramire Polo mwesije uh, kati ya tisa walifariki katika ajali ya gari la mm -hmm polisi. Na ni hayo tu, ni kushukuru sana Lukumbuka kwa uchambuzi huu wa magazeti. Na sasa msikilizaji, tupate makala muziki Ijumaa. Masali heri hapo ulipo msikilizaji, kama kawaida Ijumaa sio Ijumaa kama hakuna muziki Ijumaa na hii leo akina dada watatupambia makala haya. Siku zote ukiniita Jupita Mayaka nitaitika. Ni tufungue makala na wimbo kutoka Afrika Kusini wa Yvonne Chaka Chaka kuhusu bara letu la Afrika. zidi kukuhimiza, maana tuko katikati ya mwaka. Kama kuna kitu ulikuwa uanze kukifanya mwaka huu, bado muda unao, usiahirishe tena. Kwenye laini ya simu, nani mwenzangu? unazungumza na Juma Dunga eh, napatikana maeneo ya Kultini eh, jijini Dar es Salaam nchini Tanzania eh, kwa siku ya leo niko naomba ni unipigie nyimbo moja ya Yondo sista inaitwa Mbuta Mutu. Sasa fundi wa mitambo Vitali Mugisho atanipa utafsiri zaidi, lakini kule kwenye ukurasa wetu wa Facebook Zakaria Nyerere kutoka Tanzania lakini pia Bukuru Muhigire wameomba nyimbo zake Zuchu. Mimi nakupa wimbo wa Zuchu wakishirikiana na mamake hadi Jakopa. wako unapendeza ukivaa dera ni ache hayo. Lakini pia Savala kutoka Bungoma, Kenya anasema angependa kusikiliza wimbo mshindi wake api ha. ya kwatumvua la kwatu juu na tukaamini tutatusu kwatu, sawa kisua shida twazijua maisha yatu ya, ya kuungaunga mdomo Haya basi, tumalize makala muziki ya Ijumaa na wimbo wake sanaipei tande kutoka kule nchini Kenya, panguza chozi siyetafakari oh, vita vya juzi sikupenda, kwangu kukudharau kwako msikilizaji, kwa kuichagua Arifa ya Kiswahili. Mimi ni Jupita Mayaka. Jamani, usimchimbie mwenzako kisima, utaingia mwenyewe, wahenga walishasema. Rafiki kurekebisha yangu madhambi, kwa hivyo naomba siku hii Habari ndiyo, kila siku za Ijumaa katika makala ya Habari Rafiki ni mada huru. Tunakupa nafasi wewe msikilizaji wetu kuchangia yale uliyoyasikia kwenye habari zetu ama kutoka sehemu uliko, kwa uhuru kuchangia. Tuma maoni yako ya sauti kwenda namba alama ya kujumlisha 254 110 000 420. Ndiyo habari rafiki. msikilizaji, kwa kumaliza matangazo haya tuangazie muktasari. Marekani imetangaza kuongezwa muda wa usitishwaji mapigano mashariki mwa nchi ya DRC. Waziri mkuu wa zamani wa Chad Success Masra amehutubia wafuasi wake na kusema kuwa hajafurahishwa na matokeo ya uchaguzi. Na mgombea urais wa chama cha Republican nchini Marekani Donald Trump amekubali uteuzi wa chama chake wa kinyang'anyiro cha Ikulu ya White House. Hmm. Matangazo haya umekuwa ukiyapokea moja kwa moja kupitia ukurasa wetu wa Facebook RFI Kiswahili. Na sasa msikilizaji, tupate wimbo za kale zipo wa msanii The Mushroom kutoka Kenya Msikilizaji, wimbo za kale zipo kutoka kwa kikundi cha The Mushroom kutoka Kenya. Ndio tukamilishia matangazo yetu asubuhi ya leo. Niwashukuru sana wale wote ambao wamekuwa nasi, akiwemo Ruben Mapendano kutoka Buzi Bulenga nchini DRC, na vilevile niwashukuru msimamizi wa matangazo Emmanuel Makundi, fundi mitambo Collins, pamoja na mpeperushaji matangazo haya kwenye ukurasa wetu wa Facebook na vile vile YouTube George Maina, na vilevile Ruben Lukumbuka aliyetuletia uchambuzi wa magazeti. Mimi ni Ajowi. Hadi wakati mwingine, kwaheri.