Ni saa moja na dakika arobaini kule Lukanga, mashariki mwa DRC. Hivi punde tunakuletea habari za michezo. Nam, kipenga kimelia, RFI Kiswahili michezo na Emmanuel Makundi, karibu, ulituahidi mengi tena. <laughs> Karibu. Asante Ruben, nianzie hapa ukanda wa Afrika ambapo michezo ama michuano ya kombe la Kosafa uh, iliendelea tena hapo jana katika kundi che ambapo Namibia waliwafunga Ushelisheli mabao matatu kwa moja hayo baada ya kukim, kumaliza eh, katika nafasi ya kwanza kwa mara ya 35 ambapo sasa anafikia rekodi ya gwiji Eddie Max ambaye e, alimaliza mbio hizo pia. na Mark alimaliza katika mtindo wa aina yake kwa sababu wakati akiwa anaelekea tamati mm -hmm, aliongeza spidi kwa kiwango ambacho wenzake hawakutarajia kama angeza, angeweza kuwaacha kwa namna ambavyo aliwaacha. Kwa hivyo kiujumla, jana katika hatua ya tano, Mark Cavendish ndiye aliyekuwa mshindi, Jasper Philipsen alimaliza wa pili, Alexander Kristoff alimaliza katika nafasi ya tatu, wakati kiujumla Tadej Pogacar yeye anashika nafasi ya kwanza na Remco uh, Evenepoel yeye anashika nafasi ya pili. Katika tennis Wimbledon upande wa wanaume hapo uh, jana Jannik Sina wa Italia alimfunga Mateo Baretini, wakati Daniel Medvedev yeye alimfunga Alexandre Mule. Carlos Alcaraz yeye alimfunga Alexander Vukic. Kwa upande wa wanawake, Emma Radukanu yeye alimfunga Elise Martins, wakati Coco Golf wa Marekani alimfunga Anka Todini na Naomi Osaka yeye aliaga mashindano hayo hapo jana, na anasema sasa anaangalia si... Paris. Upande wa wanaume sikutegemea Carlos Alcaraz kushindwa <laughs> ha, yeah. Ha, hivo sasa <laughs> ni mchezo kama mpira wa miguu lakini, mm, wao kiteneski kinadunda dunda sio mpira na wow, dunda oh, <laughs> ni kweli. Katika mbio za magari dereva Max Verstappen anasema kwamba ana imani anaweza akafanya vizuri na lisijirudie tukio la mwaka elfu mbili na ishirini na moja wakati atakaposhiriki mashindano ya British Grand Prix. Kwa sasa Max Verstappen ndiye anayeongoza katika msimamo wa madereva akiwa na alama 237 akifuatiwa na Lando Norris akiwa na alama 156. Yeah. Kwa wale wapenzi wa basketball uh, hasa ligi ya mpira wa kikapu kule Marekani, NBA, Lebron James ameongeza mkataba na kuitumikia timu yake ya Los Angeles Lakers uh, kwa dao linalokaribia milioni mia moja na nne dola za Marekani. Mchezo wa basketball ni miongoni <laughs> mwa michezo ambayo wachezaji wanalipwa pesa mingi zaidi kule. Na kulikuwa na wasiwasi kwamba huenda Lebron James asingeongeza muda wake, basi itabidi nijifunze na mimi nianze mazoezi <laughs> asante <laughs> sana. Ndo shida hapo sasa, napambana na, na uzee nam. Asante sana Emmanuel Makundi kwa habari hizo za michezo, asante <laughs> namna sasa, tugeukia yale aliyopewa nafasi katika magazeti mbalimbali, mbali na Minlet Ijai. Karibu tena Minlet. Asante Ruben, tuanzie kule nchini Uganda, gazeti la Daily Monitor limeandika hatima ya maelfu ya wafanyakazi wa mashirika ya serikali imerejeshwa e, bungeni. Kweli kabisa, nimepitia baadhi ya magazeti naona hapa gazeti la uh, Instant Info uh, gazeti hili linachapishwa katika mji wa Goma uh, likielezea kuhusu ile hukumu ya adhabu ya kifo ambayo imetolewa kwa wanajeshi ishirini na tano wa uh, FRDC ambao wanasemekana kwamba walipatikana mm -hmm. na kosa ya kukimbia mapigano mbele ya M23 ni hukumu ambayo uh, bila shaka imetolewa, lakini wengi wanahoji kuhusiana mm-hmm, na hali inavyoendelea. Lakini pia gazeti la Le Potentiel lenyewe laelezea kuhusu uh, kesi ambayo imefunguliwa dhidi ya gavana wa mkoa uh, wa Kinshasa huko Daniel ambaye anashutumiwa kwa kuhusika na ubadhirifu nchini humo nam, kule nchini Tanzania, Nipashe limeandika jaji mkuu waanika uchafu, mawakili ataja kuna mambo ya aibu yanayofanywa ya na baadhi yao. Gazeti la Mwananchi limeandika vita ya kodi, kitanzi TRA, mchezo mchafu wa wafanyabiashara, watumishi ashiria na ubabe katika Uh, kudai gazeti hili pia lina taarifa Rais Nyusi hawaga wa Tanzania ni baada ya ziara yake nchini Tanzania. Gazeti la Majira limeandika Samia ataja siri ya mvuto wa maonyesho ya 77 asema, umechangiwa na serikali kusimamia misingi imara na thabiti kwenye kujenga uchumi jumuishi na shindani kwenye nyanja mbalimbali. Gazeti la Habari Leo limeandika, Msumbiji ataja maeneo kukuza biashara, Rais Nyusi aita wawekezaji wa Tanzania. Nchini Kenya gazeti la Taifa Leo limeandika, mawaziri hofu tele wasiwasi wasi umetanda katika baraza la mawaziri, huku rais William Ruto akiripotiwa kupanga mabadiliko katika juhudi za kuzima maandamano yanayoendelea nchini dhidi ya serikali, na ni taarifa ambayo pia imepewa uzito na gazeti la The Daily Nation. Nam naona, kwa kumalizia tu, gazeti la Le Figaro laelezea kwamba mbunge kutoka kambi ya Macron, Francois Xavier Bellamy aonekana, uh, huenda akaunga mkono O kundi la uh, machama chenye mrengo wa kulia cha RN Rassemblement National chake Marine Le Pen. Ni gazeti la Le Figaro na magazeti mengine yameangazia hiyo. Nam asante uh, sana minslet kwa sante. uchambuzi wa magazeti na sasa tupate tamthilia. Kumbuka kesho tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na RFI kwa ushirikiano na la Benevolencia. Unajua, uko chef wa projet na ifo tujikaze sana ukuwa unareflechir pole pole, upate namna ya kutatua mashida mbalimbali inashatokeza mimi naelewa ile malimu me ni ni cherie wangu unajua kama deja unaanza mradi na lege mashida mm mbalimbali, -hmm. utakuwa unapatia pia Bi Marguerite nguvu, kwa sababu biko namuangalia mingi sana na kuhusu mradi. Shida, nijua kazi problemu mwai ikoisha, yengine na kuya tena. Biteresi. Uh -huh. Mbona hizo legime ni za Rusangi? Uh -huh. Na inaonekana zilivuka leo ulifanya kwanza. Eti uzipate. Niambie, uh -huh. Sisi wanafundisha kiki kupanda kumti lakini hey. Kufika leo si vile mwenyewe alikuwa anasubiri kabisa bafungule frontiere, juu yeye apate chakula eske, kama leo akingali kabisa mzima. Usizani kama serikali ya bugu haijali wala yangake maisha ya watu yake. Mama mukajitafuna tafuna milomo, serikali ya bugu aseme mlishanza mazungumzo, tusubiri tu kidogo masiku kidogo, frontiere itafunguliwa vitu vitakuwa tu bie, vitu vitakuwa bie na kufa isha kufa. Mi njo ni kwa kwanza kuangalia wale watu sema wenye wako kwa mitandao wiko nasambaza habari ya Margarita kwa mitandao ndio kwa nasema bana mfuatia bure. Me, lakini leo, kama ilishakuwa ilishakuwa njo shida kabambi juu yako. Oo eh, acha fujo pale ndikurushe. Ah, lo kiongozi. Ema. Samani, telefoni liko mbali kidogo. Ndio njoma nimekaa kuje kurushe kabisa. Eh, au nilikuwa nakuita jua kukushukuru eh na kusema asante sana kule baba unyulituma kabisa. Eh, ule projet yako. Alinifikishia telefoni hapa, komunikasi itakuwa mzuri sana kabisa. Nashukuru sana baba. Asante mkubwa. Sasa kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika Kumbuka Kesho, karibu kulaike kuweka komenti yako hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa facebook. Ama unaweza tumia hashtag Kumbuka Kesho, kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki Kumbuka Kesho nzi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Uy endelea kutanda mashariki mwa DRC baada ya mji wa kimkakati wa Kanyabayonga na maeneo mengine kudhibitiwa na waasi wa M23 wanaoungwa mkono na Rwanda, hali ambayo inazua hofu ya kutokea kwa mzozo wa kibinadamu. Unazungumziaje hatua hii ya waasi kuendelea kusonga mbele? Nini hatima ya mapigano haya na unafikiri nini ambacho serikali inapaswa kufanya kama jibu kwa hatua hii? Tutumie ujumbe mfupi usiozidi sekunde 40 kwenda kwenye nambari 254110000420 Nam hivi, msikilizaji, muda umeturuhusu kuwa na hayo katika matangazo haya, awamu ya pili RFI Kiswahili, okay. Mr. Poa huyo, na wimbo wake J'aime oublier Mr. Poa namna hiyo kutoka DRC huko katika wimbo wake Jamais oublie. Asante sana Roger Kahe ukiwa kule Goma DRC. Unasema unatupata vema. Libanga ukumbusho ukiwa Kigali huko Rwanda. Asante sana kwa nasi asubuhi hii msikilizaji. Hivi ndivyo natamatisha matangazo haya asubuhi hii hapa RFI Kiswahili. Jina langu Ruben Lukumbuka, msimamizi wa matangazo amekuwa ni Emmanuel Makundi. Shukran kwa timu nzima. Upande wa mitambo tuko naye eh, Colins Kadambi. Matangazo mengine yatakujia jioni saa kumi na mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki. RFI habari zinaendelea.