Saa mbili na dakika arobaini, Afrika Mashariki, punde tunashuka viwanjani. Mdundo unaashiria tayari tupo viwanjani na mwenzangu Victor Buso. Leo tunamaliza juma nam, hakika na leo ni siku ya pili ya mapumziko kuelekea hatua kumi na sita bora kuwania uh, taji la soka kule barani Ulaya. Uh, siku ya kesho timu ya taifa ya Switzerland itacheza na Italia, huku Ujerumani ambao ni wenyeji wa taminyana na timu ya taifa ya Denmark. Sijui kama mkua ukifuatilia ma, mashindo haya najua, wewe unaunga mkono timu taifa ya Ufaransa. <laughs> lebunajuaji <Lebleu>. <laughs> <laughs> Kawaida bidhali unavyopenda Kifaransa uh -huh. Inaonyesha kwamba wewe unaunga mkono <laughs> lebule ya Ufaransa <laughs> lakini uh, leo kat in, mbali na soka, ni kwamba kutafanyika draw ya michuano ya tenis kwa nia taji la Wimbledon, michuano ambayo itaanza tarehe moja hadi tarehe kumi na nne jini London uh, kule nchini Uingereza. Miongoni mwa wachezaji ambao wanataraji wa kushiriki ni pamoja na bingwa mtetezi kwa upande wa wanaume Carlos Alcaraz na Marketa Vondosuva kwa upande wa wanawake. Lakini pia kesho itakuwa ni fainali ya kombe la dunia katika mchezo wa cricket kati ya timu taifa ya Afrika Kusini na India. Aa, na kesho pia kutakuwa uh, itakuwa ma, ndio mara kwanza, kwanza kwa ya kwanza kuanza kwa mashindano ya msimu huu ya Tour de France. Mashindano haya ya kukimbiza baiskeli na yataanzia kule nchini Italia kabla ya kuja katika ardhi ya Ufaransa. Na tuni katika soka barani Afrika ni kwamba mchezaji wa kimataifa kutoka Moroko anachezea klabu ya PSG kule Ufaransa, Ashraf Hakimi yupo mapumzikoni kule nchini Tanzania, na jana alitoa msaada wa vifaa mbalimbali kwa wanafunzi zaidi ya mia nne uh, wenye uhitaji maalum kwenye shule moja sekondari ya Patandi jijini Arusha kwa gharama ya, ya shilingi za Tanzania bilioni moja. Ni hatua nzuri sana bwana Bilali, kwa wachezaji kama hawa kuwakumbuka waafrika wenzao. Nam, inaelezwa kwamba ndio msaada wa kwanza ambao unatolewa na kituo cha mchezaji huyo nje ya taifa lake. Mm -hmm. Hakika na kule kusini mwa Afrika leo hii kutakuwa na michezo miwili ya kunia taji la Kosafa tima taifa Lesotho ilicheza na Ushelisheli, huku Angola nayo ikimnyana na Namibia jana katika mechi za kundi B. Tima taifa ya Kenya ambayo imealikwa kwenye mashino haya iliishinda Zambia mabao mawili kwa sifuri huku Zimbabwe nayo ikishinda Komoro bao moja kwa bila. Ni hayo tu kwa sasa, ni kushukuru sana. Lakini unafikiri kukualika timu katika michono hii huo wanaangalia nini hasa, au wanaangalia labda uwezo naleta timu ambayo inaweza ikaleta changamoto? Nafikiri kwenye inaleta changamoto ina ina katika michono haya. Kwa sasa nikutakie mwanzo mzuri wa mwisho wa juma, shukran mm -hmm, sana, asante. saa mbili dakika arobaini na tatu Afrika Mashariki. Sasa tuungane na mwenzangu hapa kutujuza yanayojiri magazetini. Victor Muturi, karibu. Asante sana uh, Bilali. Tunaanzia kule Ufaransa, magazeti mawili la Le Monde na Le Figaro angazia uchaguzi wa wabunge ambao wa kwa kweli utaanza uh, siku ya Jumapili, ambapo leo ni kampeni za lala salama eh? naam kampeni za lala salama zinachacha kweli kweli kule mm -hmm. hii leo naam mm-hmm. alafu tukitoka ufaransa tunarudi hadi afrika nchi ya sudan gazeti la sudan tribune lasema kwamba mashambulizi ya rsf yasababisha kufungwa kwa kituo cha afya cha watoto cha el fasha kule burundi gazeti la iwachu laandika uwezo wake wa rasilimali burundi inaweza kuwa singapore afrika <laughs> Balozi wa Moroko wasema Burundi na rasimali nyingi sana sana, ndugu Bilali, kutumia <laughs> rasimali vizuri, hiyo ni ndoto <laughs> lakini <laughs> <laughs> unajua <laughs> inabidi kuwa na ndoto kubwa kama hizo e. licha ya kwamba ni ndoto ndoto, inabidi kuwa na ndoto kubwa kama hizo. Naam, nchini Rwanda, <laughs> gazeti la New Times laandika wagombea wa ubunge wanawake waidi utetezi wa kukuza familia yao, usawa wa kijinsia. Kumbuka pia Rwanda hivi karibuni inafanya uchaguzi. Naam, wapo kwenye kipindi cha kampeni. Naam, nchini DRC, ziara ya kikazi iliyoanzishwa na waziri mkuu Judith Suminwa mashariki mwa jamhuri imekaribishwa eh? Eh, kwa moyo mkunjufu na wenyeji wakisema mm -hmm. anatarajia mema eh, kutoka, kutokana na, na ziara hiyo. Gazeti <coughs> la, la Potentiel la andika magazeti eh, katika nchi ya Uganda eh, gazeti la New Vision la andika wabunge bunge wahitwa ghafla kutoka likizo kujadili mswada wa matumizi eh, uliorejeshwa bungeni na Rais Yoweri Kaguta wa Museveni. Walikuwa likizo, sasa wameweza kuitwa Uh -huh. kuweza kujadili sababu za kurejesha mswada huo bado hazijafahamika, lakini uh -huh, ali, la, rais Museveni aliweza ku kurejesha mswada huo uh, kwa wabunge uh -huh. kule Tanzania, gazeti la Majira lasema kwamba serikali yatoa uh, maagizo kumi na tatu mgomo wa wafanyabiashara alafu gazeti la Uhuru lasema kwamba serikali yasikia kilio cha wabunge Gazeti la Nipashe lasema kwamba vilevi, vipodozi na kubeti, e, vyapingwa. Tukitoka Tanzania tunaelekea nchini Kenya ambapo e, magazeti tu mengi yameweza kuandika. Gazeti la uh, The People Daily lasema kwamba la chapisha e, kini, e, maudhui yakisema kwamba nyuso za aibu, kuchapisha zile picha za wale wabunge ambao waliweza kupitisha mswada. Tata. Tata, ni kushukuru sana na nimkaribishe mwenzangu hapa Benson Wakoli na makala muziki Ijumaa. Msikilizaji hujambo, na karibu kwenye makala ya muziki Jumaa. Leo utakuwa nami bwana mkubwa Benson Wakuli. Leo mimi, msikilizaji, sisemi sana, si kawaida yangu kusema sana. Napenda muziki, najua pia pale ulipo wewe pia ungependa muziki. Basi twende kazi <muchos> Nam wanafahamika kama Masewani Boys Band kutoka nchini Kenya na kibao chao Masi, wanasema Masi anatatiza jiji la Nairobi. na na na na yangu na yangu napenda na roho yangu ni wewe tu masimaiaa Mbali na hao, wapo pia waliomba vibao moto moto. Amjambo RFI Kiswahili. Naitwa kwa jina la Bukuru Muigire Rukungira. Nikiwa sange asi ndio kwenye muziki Ijumaa, ningependa mniburudishe wimbo wa Fali ambao unaitwa Ekole. Kibao hicho kitanifurahisha mimi pamoja na wasikilizaji wenzangu wa RFI Kiswahili. Asante sana RFI. Ekole. Jambo, RFI, jambo, RFI, jambo, RFI. Eh, mimi Claude Anzoni eh, kutoka Uvira Kalondo, mziki jumaa leo. Eh, nataka mnichezee mziki wa Mbosso mziki wa Mbosso, eh, nataka mnichezee mziki wa Mbosso. Asante RFI Kiswahili. Vipeperushi vinasamba etinatafutwa nimepotea wiki imekata, ndugu wamechachama, wananitafuta nimepotea. Mwezi umekata, kazi nisionekani, yupo wapi huyu? Simu nisipatikani, yupo wapi huyu? Baba kaniulizia, yupo wapi huyu? Mama aishi kulia Upopi uyu mimi nimezama katika kina kirefu cha bahari ya mapenzi. Nimezama. Tataanga. Sijafanywa msukule, msipate tabu kumaliza waganga. Amenirudisha shule hesabu maumbo kupanga, penzi la wasasa mbule, lenye proteini vitamini na wanga. Oh, ladha yake si sukari, ni vichenza na malimao, mechi zake wa hatari nichenga na mabao. Na msikilizaji, baada ya kupata vibao hivyo kwa kiduchu, basi ni ruhusu ni kuacha na kibao mrema chake msanii Remi Ongala marehemu, huyo alifahamika sana kama sura mbaya. Anasema la mgambo limelia, Bwana Okoli ondoka studioni. Ndivyo hivyo, nami natii amri kumi. Msikilizaji, kwa heri ya kuonana. Nam ni kushukuru sana mwenzangu Benson Wakuli kwa makala muziki Ijumaa, na ni kukumbushe msikizaji, msikilizaji, miongoni mwa taarifa tulizokuwa nazo ni pamoja na mahakama kuu jijini Nairobi imeidhinisha wanajeshi kusaidia polisi kurejesha utulivu nchini humo. Serikali ya Tanzania ya kubaliana na jumuia ya wafanyabiashara kusitisha mgomo ulioshuhudiwa katika mikoa mbalimbali mbali. Na mawakili wa mkuu wa jeshi wa zamani nchini Conakry nchini Guinea Conakry waomba uchunguzi huru ufanyike kubaini chanzo cha kifo chake. Na Joe Biden na Donald Trump watupiana lawama katika mdahalo wa kwanza uliozua maswali kuhusu uwezo wa Joe Biden. Nam hebu tuserebuke kidogo na kibao hiki cha Nanu Boy cha Kerubinio Mundibu kutoka kule DRC, ambaye atakuwa na tamasha hapo kesho pale jijini Bujumbura, Burundi. Roini Mundibu chalananu boy kutoka kule DRC ambapo leo jioni atawaburudisha wananchi wa Uvira, lakini kesho atakuwa Bujumbura Burundi. Bila shaka Valeri Mumbere, ukiwa pale Butembo unaserebuka muda huu, unamwona upande wa pili fune mitambo vitali mugishwa kitikisatikisa kichwa. Shukrani dhati kwako msikilizaji ambaye umekuwa nasi tangu mwanzoni mwa juma hili. Mimi Ali Bilali na jopo zima la matangazo asubuhi ya leo ilikuwa chini ya usimamizi wa mwenzangu Victor Abuso. Shukrani za dhati kwa Bodri na Mbale ambaye alisababisha matangazo yako kujia mubashara. Nimshukuru pia Victor Muturi punde na kuacha Paris.