Arobaini kule Mutwanga, mashariki mwa DRC. Hivi punde utapata habari za michezo. RFI Kiswahili michezo na Emmanuel Makundi. Bonjour monsieur. Bonjour. Habari za wakati huu? Sawa, très bien. Naam niko vizuri kabisa na bila shaka msikilizaji wetu pia ni Buheri wa afya. Leo mechi za kombe la mataifa Ulaya zitaendelea. Uhispania utakuwa na kibarua dhidi ya Italia katika mchezo wa kundi B wakati katika mchezo wa kundi C, Slovenia utakuwa na kibarua dhidi ya Serbia, Denmark utakuwa na kibarua dhidi ya Uingereza ambayo kocha mkuu Gareth Southgate anasema kwamba ana imani baada ya ushindi wa mechi ya ufunguzi, mechi hii pia watapata ushindi na pengine kujikatia tiketi ya kwenda katika hatua ya kumi na sita bora, na alikuwa na haya ya kusema kuelekea mchezo wa baadaye majira ya saa moja usiku kwa sasa hapa Afrika Mashariki. Ukweli ni kwamba hata wapinzani wetu hawakuja hapa wakae na kusema tutawatazama wacheze that vile wanataka mchezo wende. Tunajua kwamba tuna wachezaji wazuri, tunafahamu tunaweza kucheza vizuri kuliko the day, mechi iliyopita, lakini nadhani wachezaji wanaweza kustamili hali ya mchezo na kuanza mechi vizuri again. zaidi ni Gareth uh, Southgate kocha uh, uh, mkuu wa timu ya taifa ya Uingereza. Uingereza, karata yako ni ipi? ikatia, ikatia Denmark, la, ni <laughs> <laughs> <laughs> ritua, kati <laughs> Apojana, ya Denmark hii ngoma ni draw, matusubiri tu wanaizidakatikabisa hapo. Jana Ujerumani walifuzu hatua ya kumi na sita bora baada ya kupata ushindi wa mabao mawili kwa sifuri dhidi ya Hungary. Uh, uscottish walifanikiwa kuwafunga uswiz, walitoka sare bao moja kwa moja na uswiz, wakati Croatia walitoka sare mabao mawili kwa mawili na Albania na nilikujuza kuhusiana yeah, na wachezaji kumi na moja wa, wa timu ya kuogelea ya Uchina ambao wameorodheshwa katika wachezaji ishirini na tatu watakaoshiriki michezo kwa mradhi wachezaji thelathini watakaoshiriki michezo ya Olimpiki mwaka huu kule Paris, na kumi na moja kati yao walitajwa katika aa, kamati ya shirikisho la mchezo linalopinga matumizi ya dawa za kusimua misuli michezoni, wakituhumiwa kwamba walitumia dawa za kusimua misuli wakati wa michezo ya Tokyo kule Japan, na tayari Marekani na washirika wake wameanza kampeni ya kuhakikisha kwamba Huenda bingwa wa uzito wa juu katika masumbwi Oleksandra Ushik akapata pigo ikiwa shirikisho la mchezo wa masumbwi IBF litaamua kumnyang'anya mkanda. Uh, Oleksandra anatakiwa kupigana ili kutetea taji hilo na amekataa kupigana na Daniel Dubois kuhusu ili pambano ili kuhakikisha kwamba anaendelea kushikilia mkanda huo ni Tumalizie na taarifa ya tenis. Mchezaji mwingereza Andy Murray amesema kwamba anasubiri kupata skani ya kipimo alichofanyiwa E, eh, katika jeraha lake la mgongo ili kujua kama atashiriki michezo ya Wimbledon mwaka huu, ambapo anatarajiwa kusema bye bye katika mchezo uh, wa tenis, lakini tutajua baadaye ikiwa vipimo vitakuwa vimewekwa hadharani. Ni hayo tu katika michezo asubuhi ya leo. Ni kushukuru sana Emmanuel Makundi, uwe na wakati mwema, asante. Nam na sasa tugeukia yale yaliyopewa nafasi katika magazeti mbalimbali mbali na Benson Wakoli. Karibu tena Benson. Ni kushukuru sana Ruben Lukumbuka. Tuanze na gazeti la Le Monde, Le la chapisho Paru Ufaransa, limechapisha kwamba rais Emmanuel Macron baadaye leo anatarajiwa kutangaza mikakati yake ya muda mfupi kuelekea uchaguzi wa mwisho wa mwezi huu. Wandani wake wanasema isingelikuwa vizuri azungumzi, lakini yeye amesema sharti ya ongeena waandishi wa habari ili Kweka changamoto, kwa vyama vya mrengo ule mwingine ambao tayari. mm -hmm. Naam, tunaja hapa Afrika kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, magazeti mengi tu wakichuletea, pamoja na mengine yamechapisha taarifa kuhusiana na ziara ambayo anaifanya leo Rais Felix Tshisekedi katika jiji la Lubumbashi, eneo la Katanga, ikiwa ziara ya kwanza kabisa ya kuifanya eneo hilo tangu kuchaguliwa kwa mhulo wa pili. Bila shaka tunataraji tuni nini kipya kitatokana na ziara hiyo kule Lubumbashi. Nchini Uganda, gazeti la Daily Monitor limechapisha taarifa kuhusiana na polisi kuendesha uchunguzi dhidi ya wabunge ambao wamehusishwa sana kwa tuhuma za rushwa, kukiwa na matumaini kwamba serikali ya Rais Yoweri Museveni pengine sasa imeanza kupambana na dunda sugu hili. Kule nchini Burundi, magazeti mengi tu uh, pamoja na mtandao wa social media wamechapisha kauli ya rais Evariste Ndayishimiye hapo jana kusimama na hapo jana kusimama na kusema kwamba raia uh, wa Burundi kama aliyasema hayo wakati wa maadhimisho ya miaka yake minne madarakani. Rais Evariste Ndayishimiye pia akiguzia uh, uwezekano wa watumishi wa serikali kuendelea kutatiza usalama wa taifa hilo pamoja na uchumi wa nchi. Na mrube lilikumbuka kule nchini Rwanda, New Times Rwanda limechapisha taarifa inayoonyesha tuhuma za serikali ya Rwanda dhidi ya mataifa ya Ulaya kwamba serikali ya Rwanda inawatuhumu, inayatuhumu mataifa ya Ulaya kwamba yajachukulia hatua baadhi ya watu ambao wanahusishwa na mauaji ya kimbari ya mwaka elfu moja mia tisa na tisini na nne na, na kwamba ni watu ishirini na nane tu kati ya watu mia moja arobaini na moja ambao serikali ya Rwanda ilikuwa inataka mataifa hayo iwachukulia hatua kule, e, e, kule Tanzania gazeti la Nipashe yake limeandika taarifa kuhusiana na kukamatwa kwa watu wanaohusishwa na msichana mdogo mwenye ulemavu wa ngozi ambaye alipatikana ameuawa na mwili wake baadhi ya sehemu ya mwili wake kunyofolewa nchini Kenya. Rube lilikumbuka maandamano ya vijana kwa awamu ya pili leo yanaingia jijini Nairobi, ambapo gazeti la Taifa Leo limechapisha kwamba serikali ilichokoza nyuki na sasa nyuki hii inang'ata kung'ata, si pajani, si kichwani. gazeti Daily Nation pia limeandika kwamba aliyekuwa gavana moja katika eneo la Nyanza ambalo alikuwa anahusishwa na ufisadi basi, Ruben likumbuka ameachiliwa baada ya kusikizana na tume ya kupambana na rushwa nchini Kenya kuhusu namna gani atalipa pesa hizo za rushwa. Mwisho kabisa, hmm. Chama tawala nchini Kenya UDA kinatarajiwa basi kuvunjwa ili kuunda chama kingine ambacho kitakuwa na sura ya kitaifa. Shukrani sana Benson Uchambuzi huo wa magazeti. Na sasa tupate tamthilia ya kumbuka kesho. Tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na RFI kwa ushirikiano na la Benevolencia. kesho, kesho, kesho. kolezi uh -huh. Masta angu hapa uh -huh. Kulikuwa sikia niko naongea kufoni uh -huh. Ni kiongozi umwa hivi wa kundi umoa hivi wa kijeshi uh -huh. Njoo mtukuwa tunaongea naye, ananiambia hivi nitafute kati yetu shie bademobilize beba tetika kuingia mkundi yake ya kijeshi yeye. yeah, yeah, yeah, yeah. Hey. Tena njoo unaanza hey, ange piti yangu asemi kuko mavantaje za mingi sana, magu gani hata kama pane milioni ya pesa, siwezi rudia mkundi ya kijeshi ah. Unasawu magu menye tulipiti yaka mule mkikuni ya kijeshi ya odari ah. We wende kule pesa zako na uni ime. Okay, sikia masa, hata na misi na tani ya kurudia mkundi ya kijeshi lakini, iko tunatafuta kwanza, nipate kwa vunduki na kiliki mbuma juu nijiproteje kontra ya vatu ya bugono kabisa mimi nasikia vyote vile mlikuwa sema, niliwafuata mwanzo mpaka mwisho, mwisho, sababu wenzetu vijana wangapi wenye walikufia ah. eh? nah, wengine wenye waligeuka vilema Ujue kama weye njo mm. Utakuwa wa kwanza kukufa sababu unaunga mkono ba traitre mm. ya Bugo amai sasa, ah, ujue kama mm. ukombozi ya Bugo inakui ah, oh. na itapitisha kifagio kufagia uongozi mbaya ya Margarita, unaona na benye bali muunga mkono ah, Karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii, piga alama ya kujumlisha mbili ine tatu tisa tisini na tisa sifuri tisa kumi na moja Sifuri Moja. kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye facebook ukiandika kumbuka kesho karibu kulaike kuweka komenti yako hata pia kushea au kutumia wengine yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa facebook ama unaweza tumia hashtag kumbuka kesho kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki kipindi kumbuka kesho inatolewa kwenu na shirika la benevolencia kwa ushirikiano na rfi kiswahili Nam msikilizaji, na sasa ni kukumbushe baadhi ya habari kuu za dunia tumekuletea. Wafanyabiashara waendelea kutatizika kutokana na mapigano ya mara kwa mara kule mashariki mwa nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Naye Rais Siril Ramafosa wa Afrika Kusini aahidi kuleta enzi mpya kwa wananchi wa Afrika Kusini. Uchunguzi wa Umoja wa Mataifa wabaini hatua za Israeli kuendesha mashambulio ya kukusudia dhidi ya raia huko Gaza. Shukran za dhati kwako wewe msikilizaji ambaye umetupata kupitia YouTube na Facebook. mogapepe mogapepe muyinga kanga kwe mogapepe mogapepe muyinga kanga kwe ancien combattant na ezao huko Congo Brazzaville. Anaitwa Kazimir Zoba almaarufu Zao katika wimbo wake ancien combattant. Namna hiyo asante sana msikilizaji wetu. Unaitwa sodipere Mbiriki, unatusikiliza kutoka huko Oicha, mashariki mwa DRC. Lakini vilevile huyo vile, hapa anaitwa Grace Sekanabo, anasema anatupata kule Ruchuru, mashariki mwa DRC. Asante sana msikilizaji. Mi naitwa Ruben Lukumbuka, hivi ndivyo nami nafikia tamati ya matangazo yetu asubuhi ya leo. Kwa heri kutoka Nairobi nchini Kenya.