Saa 2 dakika 40 Afrika Mashariki. Punde tunaelekea viwanjani, mwenzangu Victor Buso kaungana nami hapa studio kutujuza na ujiri viwanjani. Karibu bingwa Victor Buso nam. Asante sana mwenzangu Ali Bilali raisa juma eh? Bila shaka imekuwa mm -hmm, ni juma zuri sana hapa Nairobi kabisa. Rais wa shirikisho la soka duniani FIFA Gianni Fatino amesema kutakuwa na mkutano maalum usiokuwa kawaida wa baraza kuu la FIFA Julai tarehe ishirini kutathmini ombi la Palestina uh, na kuchukua maamuzi huru kuhusu kuifungia Israeli uh, kujihusisha na masuala soka kutokana na vita vinavyoendelea kwenye ukanda wa Gaza. Bilali, hilo pia linaikumba Ufaransa ambayo inaandaa michwano ya Olimpiki na ambapo wanaharakati wamekuwa wakiomba pia Israel iweze kuondolewa kutokana na vita vinavyoendelea wakijaribu kuainisha Israel, kinachoendelea kule Ghaza pamoja na Urusi pamoja na Ukraine. Naam, bila shaka. Na hivi leo kuna mkutano mkuu wa FIFA unaofanyika jijini Bangkok na itaamuliwa saa chache zijazo mwenyeji wa fainali ya kombe la dunia katika mchezo wa soka kwa upande wa wanawake mwaka elfu mbili na ishirini na saba Brazil inapambana na Ubelgiji a uh, Ujerumani na Uholanzi ambazo zimeomba kuandaa michuano hiyo kwa pamoja. Na tusiele katika soka ni kwamba huko Ulaya hivi leo kuna mechi moja tu ya ligi kuu ya soka kule Italia, kati ya Fiorentina na Napoli, na kule nchini Uingereza kutakuwa na mechi nusu fainali ya pili kwa nia taji la mabingwa kati ya West Bromwich Albion na Southampton. Katika mechi ya kwanza timu zote mbili hazikufungana lakini kesho klabu ya Esperance de Tunis kutoka Tunisia itamenyana na Alahli ya Misri, ambao ni mabingwa wa, wa taji la klabu bingwa Afrika katika fainali ya kwanza. Ha, hii itakuwa ni fainali ya nane kwa wenyeji Esperance de Tunis, lakini itakuwa ni fainali ya kumi na nne kwa miamba wa soka Alahli. Wenyeji wanatafuta bingwa wake wa, unyeji, yes, wa kwanza tangu mwaka elfu mbili na kumi na tisa lakini Alahili wao wanatafuta ubingwa wao wa kumi na moja, na fainali ya pili itachezwa tarehe ishirini na tano uh, mwezi huu jijini Cairo. Bila shaka itakuwa ni fainali kali sana Bilali. Na, uh, kabisa kweli, kesho kutakuwa na mechi mbili za ligi kuu ya soka kule DRC. TP Mazembe viongozi wa ligi watacheza na Dauphine Noir, huku Lubumbashi Sport wa na St Louis Lupopo. Na tumalize na tenis, leo ni mechi za nusu fainali kuwania taji la Rome Open. Kwa upande wa wanaume, Alejandro Tabilo atachuana na bingwa wa zamani Alexander Zverev, huku Tommy Paul na akicheza na Nicolas Jarry. Nam nikushukuru sana, bingwa Victor Buso, na nikutakie mwanzo mzuri wa mwisho wa juma. Shukran sana pia, na nakutakia juma mubaraka. shukran Sasa tuangazia aliopewa uzito magazetini na Carol Korir, karibu nami. Asante Ali Bilali, tuliachia kule Uganda gazeti la Daily Monitor, ambalo limeandika kwamba bajeti mpya ya mwaka huu wa kifedha imeongezeka kwa shilingi trilioni sabini pesa za Uganda. Ni bajeti ambazo za Afrika Mashariki nafikiri zote zimeongezeka na zinasomwa siku ya, ya kufanana lakini matumizi katika serikali zetu zinaongezeka. Gaz... Mm. Mm. Mm. Kwa sababu tunatumia lakini hatufanyi mikakati ya kuleta mapato ya... Mm -hmm. Mm -hmm. Mm -hmm. Na gazeti hilo pia limeangazia ziara ya Rais Yoweri Museveni nchini Kenya, ambapo mikataba miwili ambayo ilisainiwa muhimu ni ujenzi wa SGR kutoka Naivasha Kenya mpaka kule Kampala, mm -hmm, na pia bomba la kusafirisha mafuta kule Tanzania. Gazeti la Mwananchi limekuja na habari ambayo inahuzunisha ina sana, Bilali. Mwanaume mmoja amekamatwa kule mkoa wa Songwe kwa kuwapa mimba wanafunzi 194 ndani ya mwezi mmoja. Wiki ambayo ilipita tulikuwa tunazungumzia sana kuongezeka kwa mimba za utotoni, hata kwenye mm -hmm, makala ya Siha Njema na Habari Zetu fitu. na na ni swala ambalo lina linahuzunisha kweli. Gazeti la Majira: Rais Samia avunja rekodi rekodi vita dhidi ya dawa za kulevya. Gazeti Nipashe, vita uhalifu mtandaoni, wizara ya habari, polisi, mahakama na ofisi ya mashtaka kushirikiana kuwakamata wahalifu wa, wa kidijitali. New Times Rwanda, uhuru wa kiuchumi Afrika ni ujumbe kutoka kongamano la maofisa wakuu watendaji kutoka Afrika ambao wanakutana Kigali. Mtandao wa Ukapi watu ishirini ambao wamepoteza maisha baada ya boti kuzama kule ziwa Albert. Habari mm-hmm. ambayo tumekuwa nayo na pia mkutano kati ya rais Felix Chisekedi na kiongozi wa kidini kardinali Fridolin Ambongo, ambapo wamesisitiza ushirikiano kati ya serikali pamoja na, na kanisa. Kanisa. Ni kweli kulikuwa muhimu mkubwa sana kabisa kwa viongozi hawa kuweza kukutana. na mwanaume mmoja anayeshukiwa katika mauaji ya watu watano eneo la Kwilu alikatwa kichwa na kuchomwa na raia na tukimalizia na magazeti ya kule Ufaransa. Gazeti la Lemon: wanafunzi zaidi kutoka nchi za Ulaya waungana kwenye maandamano kuunga mkono Palestina na kutaka Israel kuacha mashambulizi. na ni kushukuru sana Carole Couri. Nipe msikilizaji asikilize makala muziki Juma Mbili tatu, msikilizaji ni Carol Coril na kukaribisha kwenye dance floor tupate burudani pamoja katika muziki Ijumaa moja kwa moja. Jukwani ni bendi ya Gogo Simo kutoka pwani ya Kenya, msanii James Jose akiwa mstari wa mbele. Hiko huku tunakata viuno mpaka tushibe. Kibao kingine kasha langu James Jose, bila shaka na bendi ya Gogo Simu, kasha langu la zamanie, kasha Zaji, sija kusahau, msikilizaji sija kusahau msikilizaji ni nianze na ombi lako kwenye laini ya simu inaita yeah, kwa jina la Faraja Amani tukiwa kindela kutoka wa muinga Gasogwe, mziki jumaa, nataka mnigurudishe mziki wa P-Square unaitwa Ifunyanya, naurudishie mke wangu tukiwa naye hapa Gasogwe. Asante. Facebook RFI Kiswahili, libango ukumbusho, ukiwa Kigali, unasema kibao chake Wilson kitakufaa sana Orodha hii bado ni ndefu, lakini kwa leo niruhusu niwe mchoyo, ni kuache na kibao nusu cha Harmonize, ombi lake Elize bin Mweta kutoka Goma, DRC. Mm. Oh. Hey. Oh, oh, oh. Na sio swala la kupinga, wanatuzidi upeo, oh, oh, oh, ingekuwa hiari yangu mimi ningewapa kila cheo, oh, oh, mwadilifu kama mama yangu sijaona mpaka leo, Samia Suluhu ni mtu. Kwa sasa niseme kwa heri, nikitumai umeburudika. Mimi ni Carol Korir, hadi wakati mwingine Ndiyo, kila siku za Ijumaa katika makala ya habari rafiki, ni mada huru. Tunakupa nafasi wewe, msikilizaji wetu, kuchangia yale uliyosikia kwenye habari zetu ama kutoka sehemu uliko kwa uhuru kuchangia. Tuma maoni yako ya sauti kwenda nambari yetu ya WhatsApp, ukianza na alama kujumulisha 254 110 000 420. Ndiyo habari rafiki. Nam msikilizaji, ni kukumbushe, miongoni mwa taarifa tulizokuwa nazo ni pamoja na kiongozi wa kanisa Katoliki nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo asema lima, ni lazima washirikiane na serikali ya DRC kwa manufaa ya wananchi wa taifa hilo. Tuhitimishe matangazo yetu na kibao hiki kutoka kwake Fally Ipupa anatuambia servisi Kibao hicho cha kofi cha Fali Pupa kumradhi mradhi kutoka kule DRC ndicho kinatufikisha kwenye tamati ya matangazo yetu Ijumaa ya leo. Bila shaka, Patrick Nyandwi, ukiwa pale Kampala nchini Uganda, ulikuwa hewani, lakini pia Amini Safari, ukiwa huko DRC, na Gislin Sanjoka, sikukusahau usahau, Tresor ukiwa pale Bujumbura unasema Unapongeza sana matangazo ya leo, bila kumsahau mkurugenzi wa radio Le Messager du Peuple pale Uvira, Mutere Kifara. Mimi ni Ali Bilali ambaye nilikuwa nawe na hivi punde tu nitakuunganisha na wenzetu kutoka Paris, Ufaransa.