Mashariki punde tunaelekea viwanjani, Victor Buso, karibu. Kuna nini viwanjani? Nam, asante sana mwenzangu Bilali. Wakuu wa shirikisho la soka duniani FIFA kesho watakutana jini Beijing, uh, Bangkok, uh, kuamua ni nchi ipi itakuwa mwenyeji wa michuano ya kombe la dunia kwa upande wa wanawake mwaka 2027. Hii inakuja baada ya michuano ya mwaka uliopita ambayo ilifanyika kule nchini New Zealand na Australia. Lakini sasa uh, huenda ikarejea kule Ulaya kwa sababu uh, nchi tatu za Ubelgiji, Uholanzi na Ujerumani zimeomba uh, kuwa mwenyeji wa pamoja, lakini pia zitapambana na nchi ya Brazil. Tutasubiri kuona hali itakavyokuwa siku ya Ijumaa. Shirikisho la, la mchezo wa, la la wa soka nchini Kenya limetangaza kwamba mechi mbili za timu ya taifa Harambee Stars za kufuzu kwenye michuano ya kombe la dunia mwaka elfu mbili na ishirini na sita dhidi ya Burundi na mabingwa Afrika, wa Afrika Cote d'Ivoire zitachezwa kwenye uwanja wa taifa wa Bingu kule Malawi. Hatua hii inatokana na kufungwa kwa uwanja wa michezo wa Moi Kasarani na Nyayo jijini Nairobi, viwanja ambavyo vinakarabatiwa kwa ajili ya michuano ya kutafuta ubingwa wa Afrika, AFCON mwaka elfu mbili na ishirini na saba. Hatua hii imeathiri maandalizi ya wanariadha ambao pia hutumia viwanja hivyo uh, kuelekea michezo ya olimpiki itakayofungua milango yake mwezi Julai jijini uh -huh. Paris. Kwa nini wafikiri hawakupeleka nchi jirani hapa Tanzania kwa mfano? Labda wakenya wangeweza kusafiri kwenda ku kushangilia au kushuhudia michuano hiyo. Hakika ndio swali kubwa, lakini huenda uh, walikosa uh, viwanja hivyo. Aha, kama, kwa sababu pia nakumbuka kwamba kama walikosa Tanzania, eh, kwani wasinge mm, kwenda Rwanda pia, tutamuuliza <laughs> <laughs> waziri wa michezo wa Kenya. Rwanda wamemaliza ukarabati mm, uwanja wao Amahoro. Hakika tutasubiri kuona wenzetu, kwenye jukwaa la michezo utalichambua swala hili siku ya Jumamosi. mwanariadha wa fakusini Kasta Semenya amesema kwamba ana matumaini a, na mahakama ya haki ya Umoja wa Ulaya kwamba itamtendea haki kuhusu shinikizo la kumtaka kupunguza kiwango chake cha terestrol ili ashiriki kwenye michuano ama michezo ya kimataifa. Uamuzi huo ulitolewa na mahakama ya kimataifa ya michezo kas, lakini mahakama hiyo ya umoja wa ulaya inase, ikasema kwamba ni ubaguzi. Uh, kasta Semenya atakumbuka kwamba ni bingwa mara mbili ya Olimpiki katika mashindano aa, ya mita mia nane kwa upande wa wanawake, alishinda mwaka elfu mbili na kumi na mbili na elfu mbili na kumi na sita Amedokeza kwamba kesi hiyo ni muhimu sana kwenye maisha yake ya kuwa mwanariadha na katika mchezo wa tenis, ni kwamba hivi leo kuna mechi za nusu fainali kuwania taji la Rome Open kwa upande wa wanawake. Iga Swiatek ambaye ni bingwa wa dunia atachuana na Coco Gauff, lakini Ariana Sabalenka atamenyana na Danielle Collins. Kwa upande wa wanaume kutakuwa na mechi za robo fainali, Tommy Paul chezana na Hubert Hurkacz. Shukrani sana. Namna sasa, tuangazie aliyopewa uzito magazetini na mwenzangu ifika sasa watu wane wamefariki katika maandamano ambayo yamekuwa yakiendelea katika nchi hiyo, na kuna mamia ambao wamejeruhiwa. Kuna watu sabini ambao wamekamatwa, na sasa serikali imetangaza hali ya dharura ama hali ya hatari. Nimeona hata wametuma kikosi cha jeshi kwa ajili ya kwenda kudhibiti. Kirejelea e, kidogo hiyo habari ya kushambuliwa kwa waziri mkuu, mkuu, na ulinzi wote ule anba yani na, na Ina maswali mengi yanaulizwa, waweke kichwani kwamba binadamu analindwa na Mungu mm, kushababu... <laughs> kwa sababu uwezo ukamlinda bila binadamu asikalindwa na binadamu mwenzie mm. Eh, waziri mkuu alikuwa na ulinzi mkali wote mm -hmm. Tukirudi barani ya Afrika tukianza na uh, actualite la kule DRC. DRC limeangazia uh, mazishi ya watu ambao walipoteza maisha kwenye mashambulio kule Mugunga katika eneo la Goma, wamezikwa jana katika makaburi ambayo serikali sasa imetenga kuwazika wote ambao wamepoteza maisha ama watapoteza maisha kutokana na mashambulizi ya wasi wa M23. Panaitwa makaburi ya Kibati. Mtandao um, wa Okapi orodha ya mwisho ya wagombea kiti cha uspika ni taarifa ambayo umekuwa nayo mm -hmm. mwana Vital Kamire ni kama kidogo atakuwa yuko juu, lakini kuna pia uh, Jean Claude, kuna Christophe Mboso na kuna pia Jacki Joli na Bwana Shimene Polipoli. Lakini unaona siasa namna ilivyo mtu, mm. ulikuwa spika wa bunge mm -hmm. Sasa unawania kuwa naibu spika naibu. Uh, ingi naibu kubo kubo ni, lakini hii inaonyesha ni kiasi kwamba wanasiasa hawapendi wananchi. <laughs> <laughs> gazeti na, anatetea tumbo lake. <laughs> Uh, gazeti la New Times Ruan, uh, kule Rwanda, maofisa wakuu watendaji wa, wa sekta binafsi kutoka nchi za Afrika wanakutana Kigali, uh, Kigali kujadili mambo ya biashara na mambo mengi, na majira serikali ya utuliza hmm, wasaka ajira polisi, gazeti la kule Tanzania. Na nikushukuru sana Carol Cori, na sasa nimkaribishe msikilizaji kusikiliza makala. Kumbuka kesho Tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na refe kwa ushirikiano na La Ben Valencia. Chuma huyu e? Oh. Chuma, <tipa> e? Chuma. Eh. Wewe umenekala kulijwe pembeni ya balabala Nasema vile hey. Jua uyewe viko vinapitikana mkichwa yangu sai hapa niko no sawa vile tunda ruka wazima. Niko napata maapele za yangu mutoni na magumu yenyeko napita amo kule Irusangi eh? na boga yote yenyeko nayo boga nini boga nini mbona jikusisha amani wepekechu ema Iko sio na sababu kama kule Irusangu njoo kwa udari alikimbiliaka. Najua. Eh, sasa mm. Bile vyote sasa viko vinapita mu mkichwa yangu njoo mimi naona maana mimi natapata wazimu. Njoo mimi naona basi nipite yangu munjia, mubalabala nenda yangu najivutia hewa kichwa nao ipita mataka hewa kidogo. Ah mai. Eh sasa. Sasa mimi naona hapa. Mm. Inakuwa juma mzima ilikuwa nifukuzia mtoto kwa masomo. Njoo vile juu ya kosa mimi nervali. Na japo banataka fanye examen d'etat. Hapana. Mm. Mitelezia. Hawezi kusema kutakulipia mtoto masomo. Ah. Ndaitosha hmm. Wapi wapi? Kuna jua kama maisha yangu yote ya biashara yangu ninalangulia kule kusangi, na hivi biashara yote valiibloka kaka kule kumpaka hmm. Unazani sasa mi ndaza tosha makuta? Wapi, pole sana. Mbone sasa hali inakuwa nguvu sana lakini ikufunga hmm? Frontiere iyi naharibisha na vitu yote hmm? <laughs> mi estetic Na wewe peke ufungule kisu unapenda. Eh? Bon, en plus nayi yakota discussion yakuongela ku telefone eh, inafaa ubaone ubalume batume mutu a sirikali yabomoya komsa, bakutanaye na mwingine wa oku kwetu Bugu, baonge na baanalize situation amaba n Mbona nashituka sana wakati nimekugusa? Unisamee wangu, mawazo yangu ikuwa mbali pe sainjo kunawaza inatuma na kamwaihali vile nashituka paka mwili kiasi site pelisikeeulu huku deja kunyumba. Ndio, mwalimu niko tena jikaza m Si kwa tabie sijue si apo e. Mm. si saa vile nilikuwa kwa zamani yo, sijue kama mtanisikia Mm. Me niko Mm. na proposition tie majestique et uhuru hauko tena kubaki na pere kukuomba <laughs> Ako si mungeacha kwanza ili murango wazi. Mm. Manake sasa niko hapa, niko nakumbuka tu saa vile ningali tunafungiwa Ar Me usiogope, ha? Ndio mwalimu. Wewe deja kunyumba. Mm. Tutafanya nguvu sana kabisa ukoe bien hapo kwa msecurity. Ingo. Mimi nilikocha mlango wazi haiko mzuri. Mm. Eh, mwingine ni mbaya hii. Ah. Eh, hapa bugono ndio pekuna pajua kuna kwa security ya nguvu. Ndio kabisa. Ni kujexpose. Mm. Sasa hausikii njara? Hapana, sina hata peti kabisa. Hapana, mtima. Jikaze ukule kuizima benye. Na kuna shuhura neri. Utaishi bila kukura. Mniambie kwanza, mwalimu. Eske mko tu Karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii, piga alama ya kujumlisha 243999091101. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho. Karibu kulike, kuweka komenti yako, hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Ama, unaweza tumia hashtag. Kumbuka Kesho, kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki. Kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Juma hili jiji la Paris limekuwa mwenyeji wa mkutano wa kimataifa kujadili namna ya kusaidia mataifa maskini hasa barani Afrika kufikia malengo ya kukumbatia nishati safi ya kupikia na kuachana na makaa na kuni. Unaamini mataifa tajiri yatasaidia Afrika katika hili? Serikali yako inafanya nini kukumbatia matumizi ya nishati safi kama vile gesi? Tuma ujumbe wako mfupi wa sauti kwenda nambari yetu ya mtandao WhatsApp ukianza na alama ya kujumuisha 254 110 000 420. Nam nitoe shukrani za dhati kwa wasikilizaji wetu wote ambao wamekuwa wakitufuatilia moja kwa moja kupitia mtandao wetu wa kijamii wa Facebook, na hapa ndipo tunatamatishia. Nam tumalize mazima kabisa matangazo asubuhi ya leo na kibao hiki kutoka kule Jamaica, play that song. Namwona fundi mitambo kule upande wa pili akidundika kidogo mdundo huo wa reggae ragaton Duane Stefanson ambaye amemshirikisha Agent Sasco kutoka kule Jamaica na kibao chao hicho kinatufikisha kwenye tamati. Shukrani za dhati kwako, Aledi Hermani ukiwa kule Kigali nchini Rwanda pamoja na Amini Safari na pia uh, Tresor ukiwa pale Bujumbura Burundi. Sikukusahau Valeri Mumbere ukiwa pale DRC. Mimi ni Ali Bilali, ambaye nilikuwa nawe katika matangazo ya asubuhi chini ya usimamizi wa mwenzangu Victa Buso na hivi punde tu nitakuacha na wenzetu kutoka huko Paris, Ufaransa. Ni mshukuru pia Boldrin ambale ambaye amesababisha matangazo yako kupitia mubashara Facebook, punde na kupeleka Paris.