a Afrika Mashariki, habari za michezo. Karibu tena, Victor Abuso nam. Asante sana mwenzangu Mizlet. Kwanza nikutakie sikukuu njema ya wanahabari, uhuru wa wanahabari duniani pia asante sana. Tuzo ya RFI France 24 ya mchezo soka kumwenzi aliyekuwa mchezaji Marc Vivien Foe ambaye aliwahi kuicheza klabu ya lio raia wa Cameroon kabla ya kifo chake uwanjani uh, mwaka elfu mbili na tatu inatarajiwa kutolewa tarehe kumi na tatu mwezi ta, huu. Na tuzo hii hutolewa kwa mchezaji kutoka barani Afrika ambaye anachezea soka katika ligi ya kule Ufaransa na ambayo amefanya vizuri sana na, jana orodha ya wachezaji watatu ambao nanatuzo hiyo ilitolewa, ambao ni pamoja na Pierre Emerick Aubameyang ambaye anachezea klabu ya Marseille raia wa Gabon na Bill Bentaleb kutoka klabu ya Lille na raia wa Algeria na Ashraf ya kimi raia uh, wa Moroko ambaye anaea uh, klabu ya PSG. Tuzo ya mwaka uliopita ilimwendea Chancel Mbemba kutoka klabu ya Marsei uh, kule DRC, tunasubiri kuona ambaye uh, ni raia wa kule DRC, tunasubiri kuona nani ambaye atanyakua uh, uh, tuzo hiyo wiki ijayo na ni rasmi kwamba klabu ya Renaissance Berkane ya Morocco itachuana na Zamalek ya Misri kwenye fainali ya kuania taji la shirikisho barani Afrika tarehe 12 na tarehe 19 mwezi huu. Hatua hii imetangazwa na shirikisho la soka barani Afrika, CAF, baada ya RS Berkane kupata ushindi wa mbao matatu kwa sifuri baada ya upinzani wao USM Alger kukataa kuingia uwanjani wakati wa mechi ya nusu fainali, na hili kuja baada ya wachezaji wa USM Alger na maafisa wa serikali kukataa kitendo cha Eras Berkane kuvalia jezi yenye ramani eneo la Western Sahara ambalo serikali ya Algeria inasema kwamba haipo Morocco lakini Morocco inasema kwamba ni sehemu yake. Mzozo wa kisiasa unaingia hadi kwenye michezo. Hakika. Na kule Tanzania hivi leo kuna mechi moja ya ligi ya soka kati ya mabingwa wa zamani simba sports club ambayo itacheza na mtibwa shuga kuanzia saa kumi jioni na hii inakuja baada ya simba hivi karibuni tu kupata uh, kutofungana na klabu nyingine ya namungo lakini uh, ni pia inakuja wakati huu ikiwa namtafuta kocha wa kigeni simba inashikilia nafasi ya tatu katika msururu wa ligi kwa alama arobaini na saba imecheza mechi ishirini na mbili na kiongozi wa ligi ni young africans sama yanga wao wanaongoza kwa alama sitini na mbili wamecheza mechi ishirini na nne Victor, kwa nini timu zetu za nyumbani zina mazoea ya kutafuta makocha wa kigeni badala ya kuwaamini eh, makocha wa nyumbani? Hakika nafikiri ni kwa sababu wanaamini kwamba wale wa kigeni wana uzoefu mkubwa, um, sana na wana kitu kipya <laughs> kuleta katika soka, na hivyo tuna, tuna wanyima makocha wa nyumbani kupata huo uzoefu. Ni kweli kabisa, ni kweli kabisa meanslet. Na tumalize na kule DRC. Kesho kutakuwa na mechi kadhaa za ligi ya soka aa, lakini mechi ambayo itakuwa inatazamwa sana kati ya Lubumbashi Sport na TP Mazembe. Naam nikushukuru Victor Abuso. Shukran. Ali Bilali karibu na uchambuzi wa magazeti. Sijui unanung'unika nini? <laughs> <laughs> mekula muda wangu <laughs> lazima ninung'unike <laughs> <Karibu. laughs> Nianze na magazeti ya kule nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. La Voix des Sans Voix imepaza sauti kuomba mamlaka ya kufuta uchunguzi wa mahakama dhidi ya Kardinali Ambongo. Kama unavyojua, kulikuwepo na taarifa kwamba Ambongo amekuwa akitoa shutuma dhidi ya serikali na mahakama nani muongoza mwendesha mashtaka mkuu mm -hmm. Akaagiza aweze kuchunguzwa, lakini sasa shirika hili la, uh, la voix des sans voix linaomba kufutwa kwa uamuzi huo. Na kule Masisi, waasi wa M23 wameudhibiti mji wa Rubaya. Rubaya ni sehemu ambako kunapatikana madini muhimu sana mm -hmm. Kwa hiyo inasemekana kwamba hili ni pigo kubwa sana kwa serikali lakini pia Sudan Tribune limeandika li kuhusu mataifa ya Misri, Kuwait yatoa wito wa kukomesha uingiliaji wa mataifa nje katika mzozo nchini Sudan. Kumekuwa na uingiliaji, taarifa kwamba mataifa mengi sana yamechangia mzozo huu kuendelea kwa muda mrefu zaidi ya mwaka sasa, wenyewe kwa wenyewe ku, wameendelea kupigana. Gazeti la Iwacu la kule nchini Burundi limeandika kuhusu uh, mzozo ambao umeibuka baina ya wakazi wa mto Nyabagere pamoja na watu ambao wanachimba kifusi katika mto huo. Nchini Kenya, magazeti nchini humo yameandika kuhusu kama gazeti la Daily Nation, limeandika mabadiliko kwenye uongozi wa jeshi ambapo jana Rais William Ruto ameteua viongozi mbalimbali mbali. Kwanza kabisa amemteua uh, kiongozi ambaye amemrithi Uh, Jenerali Ugola ambaye alifariki katika ajali ya ndege wiki kadhaa zilizopita, lakini pia uh, viongozi kadhaa baada ya mmoja kutoka hapa kwenda huku mm -hmm. Kwa hiyo kama unavyoona wamewekwa kwenye picha hapa kwenye ukurasa wa mbele, gazeti la The Standard lao la limeandika Ruto atumia sheria katika mabadiliko ya viongozi wa KDF, ni katika mkondo huo huo na gazeti la Habari Leo la kule nchini Tanzania limeandika neema kwa wakulima, wakati Nipashi likiandika mjadala mzito bungeni, mikopo kausha damu. New Times la kule nchini Rwanda limeandika kwa mtindo wa swali hapa, likihoji kuhusiana na uwezekano wa kuwepo kwa sarafu moja katika Jumuiya ya Afrika Mashariki, hili limesalia kuwa ndoto no. mm-hmm. Ali Bilali, naona mda wetu ruhusu kuwa na haya. Nikushukuru, tupate makala muziki jumaa. Ni Alamisi njema, msikilizaji unayependa idhaa hii ya Kiswahili ya RFI, natumai uberi wa afya. Karibu kwenye kipindi cha muziki Ijumaa, ambapo nakupa fursa ya kusikiliza wimbo upendao. Kwenye usukani ni mimi Victor Muturi. Tuanze na kibao haijakaa sawa chake Mboso, kibao ambacho kimeagizwa sana na mashabiki wengi Moko. sasa unanuna nini haunadhani hata mimi napenda nishazichoka na mimi mboga za majani kila siku mlenda siko juu siko chini niko nusu sado sio wakumi si sabini ngoma ngumu bado ibada na swali sana usiku wa manane tena nafunga na suna mambo bado bado mwana wane naonayenazidi kuhuma nikirudi na hasira hasira nisoe mambo magumu bado bila bila niombe nikirudi na hasira hasira nisoe mambo magumu bado bila bila niombe ni vumilia, ipo siku tutapata, sina dhiki zitakwisha, bebi uchana kope, makeup utapaka, tutabadili mboga kuku kwa manyama Sasa kuangazia chaguo lako msikilizaji, Enjinia Amos Madirisha kutoka Tabora, Tanzania, anasema mtangazaji gusa madiru apura iwafikiwa wafuatao Filibert Jonathan Chensambi, Isaya Sambo, Mpenda Amani akiwa Tanzania, Huseni Balozi wa Ilemi, Mbeya Tanzania, na marafiki wake wote mahala popote wanapotegea, bila kumsahau toto la utawa bogo <laughs> natumai msikilizaji, unaendelea kufurahia kipindi hiki. Hebu sasa tupate agizo lako kupitia leni yetu ya simu. Kwa majina anaitwa Fanuel Mahama nikitokea nchini Kongo, jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo mjini Uvira hapa mashariki mwa nchi yangu. Naomba munipigie muziki wake Profesa Mairo ambayo unaitwa una rumba Hapo ni ruhusu nikamilishe kipindi hiki. Asante sana kwa kujunga nami. Hadi wakati mwingine, mimi ni Victor Muturi, kwa heri. Bonjour, ndiyo kila siku za Ijumaa katika makala habari rafiki ni madahuru tunakupa nafasi huyo msikilizaji wetu kuchangia yale uliosikia kwenye habari zetu, ama kutoka sehemu uliko kwa uhuru. Kuchangia, tuma maoni yako ya sauti kwenda nambari yetu wazap, ukianza na alama ya kujumuisha 254 110 000 820. Ndiyo habari rafiki kwa sekunde chache zilizosalia ni kukumbusha baadhi ya taarifa tumekuwa nazo. Wakati dunia ikiadhimisha siku ya uhuru wa vyombo vya habari nchini DRC, wana habari zaidi ya mia moja wamelazimika kuacha kazi zao kutokana na utovu wa usalama mashariki mwa nchi hiyo. Tunatamatisha matangazo na wimbo penzi kutoka kwa Yali Visa akishirikiana na Diamond Platinumz. Levis kutoka kule DRC akishirikiana na Diamond Platnumz kutoka Tanzania na wimbo wao Penzi wanatutamatishia matangazo yetu asubuhi hii. Shukrani kwa wote waliofanikisha matangazo haya Fundi wangu wa mitambo amekuwa Kolis Hadambi akishirikiana na Bold Nambale, alihakikisha kwamba matangazo hayo unayapata mubashara kupitia ukurasa wa Facebook, akishirikiana kwa karibu na Hilary Ngati, bila kumsahau msimamizi wa matangazo Victor Abuso na Ali Bilali. Alikuletea uchambuzi wa magazeti jina langu Minzleti Jai. kwa heri. <tune>