Dakika arobaini saa za Afrika Mashariki. Awamu ya pili habari za michezo. Benson Okoli, unasemaje? Niko salama bicaro cori lituanze na mashindano ya Madrid Open ambayo anaendelea kule Madrid, ambapo Rafael Nadal anatarajiwa kuminyana na kijana mdogo tu mwenye umri wa miaka kumi na sita Marekani, Darwin Blanch, mechi ikiwa ni yake kabisa, ambapo ni ya kwanza, ambapo pia ni ya kwanza kwa miezi mitatu ambayo amecheza baada ya kucheza michuano ya Barcelona Open akishinda mechi moja na kisha kupoteza kwa Alex Damir aliyeshika nafasi nne, ama aliyemshinda kwa seti nne mfululizo. Hilo lilikuwa ni tukio lake la kwanza dogo tangu ashinde French Open mwaka 2022 na, na anatafuta hatua zaidi kusonga mbele huko Madrid, michuano hii ya French, um, Madrid Open imewavutia tu wachezaji wengi wakubwa katika ulingo wa tenis. Ni kufahamisha kuhusiana na mechi, matokeo ya mechi za jana Bikaro Korl, ambapo Crystal Palace walifanikiwa kufunga mabao mawili uh, dhidi ya Newcastle ambao walitoka na nunge ya sifuri. Bila shaka, Manchester United wakafunga mabao mane dhidi ya Sheffield United. Manchester United wakipata timu ndogo wanajiona wanajiona wakubwa sana, sana. <laughs> sana. wanaonyeshea vibao <laughs> lakini sasa cha kusikitisha ni kwamba hayo mm. mabao manne mm. kwa sasa, sasa sidhani kama itabadilisha msimamo wa jedwali katika EPL na itakuwa tunashirikiana na Jason Sagini pamoja na Pozoki, tuangalie nafasi ya Manchester United baadaye mm. katika mechi nyingine, Bournemouth waliwashinda Wolves kwa bao moja kwa nunge. Leo kuna mechi moja tu babu kubwa, ambapo Manchester City wanaongoza ligi bila shaka, wao watakuwa wanachuana na Brighton. Tom Cleverley ameteuliwa rasmi kama mkufunzi wa klabu ya Watford baada ya kuhudumu kama kaimu kwa kipindi cha mwezi mmoja. Aa, jana nimekuwa nikuambia mambo ya Tipi Mazembe. Tipi Mazembe, nimalizie pia na taarifa hii nzuri ya Tipi Mazembe kwamba kocha wa timu ya taifa ya Jamhuri ya Kidemokrasia Kongo Sebastian De Sabri pia ameelekea kule Misri, Cairo, ambapo anatarajiwa kushiriki mechi ama kutazama mechi ya Tipi Mazembe watakapo kuwa wanachuana na wa mis wa Cairo wanakutana na wakali wa Kinshasa, Tipi Mazembe tunatarajiuna yani, yani, tu, eh, ushinde bwana eh, sijui nitavunja moyo wa hali ya juu sana lakini najua unansikiza Tipi Mazembe wasiniangushe ni Mazembe. Taarifa kwamba manchester United wanafut, wanavutiwa na mshambuliaji wa Brentford ambaye ni Ivan Tony na wanaamini kwamba mchezaji huyo mwenye umri wa miaka ishirini na nane ataleta uzoefu katika Kikosi chao. Ah, tufungie hapo kwa leo. Shukrani. Nikushukuru sana. Na sasa tupate uchambuzi wa magazeti masante... <laughs> <Una andoto> ya awamu <laughs> <raizu> ya <laughs> <kaniita> pili na Emmanuel <laughs> Makundi nianzie, <laughs> uh, kule nchini Uganda, Daily Monitor imeandika wazazi waishtaki shule kwa kumfukuza msichana alikuwa na uja uzito. The Observer pia la Uganda limeandika wabunge wahongwa ili kuzinusuru ama kuzilinda taasisi za serikali. Haya mambo yapo katika nchi zetu za ukanda wa Afrika mashariki mm. The New Times la Rwanda limeandika mkaguzi mkuu asema matumizi mabaya yamepungua kwa asilimia sitini ni kule nchini Rwanda. Tovuti ya Radio Okapi ya kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imeandika Augustin Kabuya ahakikishia, atoa hakikisho kuhusu umoja ndani ya muungano wa The sacre, sacre union. The union. He, ambao unajua baada ya uteuzi wa Kamerhe kuwa mgombea pekee katika nafasi ya uspika kumekuwa na sintofahamu kwamba labda kunaweza kuwa kuna mgawanyiko ndani ya muungano huo. Times actualite.cd pia tovuti ya kule nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imeandika kule Kivu Kusini zaidi ya kesi sitini karo za mauaji kwa sababu ya imani za kishirikina. Ikiwa uh -huh. na macho mekundu hasa wazee wako matatani <laughs> Times la Afrika Kusini limeandika, upinzani haungeweza kushinda elfu mbili na ishirini na moja, kwa hivyo hautashinda mwaka wa elfu mbili na ishirini na nne. Ni kauli ya Fikile Mbalula, yeye ni kiongozi katika chama tawala cha ANC kule nchini Afrika Kusini, lakini mko ndoezi wanaangaika Wana... <laughs> inajikaza kwelikweli kum kumdhibiti rais wa zamani Jacob Zuma mm. The Herald la kule nchini Zimbabwe limeandika, Zimbabwe Kenya kutiliana saini mikataba sita ya ushirikiano wakati wa ziara ya Rais William Ruto mjini Harare Jumaa hili, anatarajiwa kufanya ziara ya mwishoni mwa Jumaa hili. Kwa hivyo, na ndo tumefikafika ukingoni mwa wiki, kwa hivyo mm, mengi atakuwa yanajiri kutoka huko. Taifa Leo la hapa nchini Kenya limeandika ni kubaya kwa maana ya kwamba mvua kubwa yaua zaidi ya watu kumi na kuzua mateso katika maeneo mengi hasa ya Nairobi. Karibu magazeti yote ya nchini Kenya yameandika yakiwa yamesindikizwa na picha ambazo zinautunisha sana, na, na zingine zinaonyesha hatari mm. ambayo tulikuwa uh, nayo kwa sababu tumekosa kupanga miji yetu na tumekosa pia kwenye mipangilio ya yeah. hali za dharura na majanga sio mizuri sana. Le Monde, la kule nchini Ufaransa limeandika Macron kuhutubia hivi leo kuhusu mchakato wa uchaguzi katika Umoja wa Ulaya. Uh, The New York Times la Marekani limeandika Biden anasema silaha zitamiminika Ukraine baada ya bunge kuidhinisha ile bajeti ya kuisaidia taifa hilo. Washington Post limeandika Medo Giuliani na washirika wengine wa Trump wameshtakiwa katika uchunguzi wa kudaiwa kutangaza matokeo ya Trump kwamba alishinda katika uchaguzi wa mwaka 2020. The Guardian la Uingereza limeandika safari za ndege kwenda Rwanda, waziri wa mambo ya ndani sema kwamba wataondoka moja kwa moja. Asante sana makundi. Sasa tupate makala. Kumbuka kesho, tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na ref kwa ushirikiano na La Bend Valencia laeaencia Sana. Hizi siku niko na maespione sana. Ah, bon? Niligundua kama iko tu implike mu dossier ya mtima preve. Nilikutana msako shiake mko mkama mabiju enye mtima alikuwa na vala ile siku ya kukua kidnape. <clears throat> Ataita polisi. Eh, eh. Hapana, hapana, hapana. Acha kwanza. Kwanza bile. Zile mabiju zenye uliona kule, Ni biju zenye. Ni ni kambali atafuta kapatia merveille vile kado. Eh. Kisha merveille akasema kama hazitaki, kwa nini anaweza kusinyo zenyewe uliona? Sasa unaona. Ni ile vile ni vya zamani. Mpaka ile vile pale ile hayakuwa bado prévu. Eh. Kwanza tena yake na tembeza pombe yangu. Mzee kasiki. alikuwa na nia mzuri ah. Ili ya kufunga frontiere mimi sikatali ah. Hmm. Lakini lakini sasa nini? Hmm. Ulishasema alikuwa na nia mzuri juu ya nini sasa? Watu wamependi comprendre one mzeka 6 ile kufunga frontiere mi nakwambia, ilikalisha maaktivite za vatu mingi sana chini. kesho na leo naleo atawe peke undio naangalia maisha vakaji avugo inakuwa chini chini sana inakuwa magumu ndio, na ile naile njiko natuma batu banasema banasema sema vo ju sekurite ya tumbu Manake watu yeah. Manake batu habizi vumilia kwanza tupate sekirite ah. ah. ah. kwa, hmm, ya ya six kama unajua mugini ndio sekirite ya tumbo, sasa unasema pale. Wakati tumbo kuna njala, hakuna binye mtu anasema manempote kwa. Mina itika vyote vinyo unasema pale, vipenzi. Lakini sizani kama kugawulana ya watu ndio inaleta solution pale. Pole pole uh, Maitre, pole pole. <laughs> Merci sana, kuibangi nyuli letea iko na nyongezea esprit. Merci maitre sana, nilichikasa nishimie komande yako huko, mtu msipenake ni decevoir hata kidogo. Mama ndio maitre ndio, mimi nataka ku verify sasa kweli. Itomba ufanye bibi, nenda kuambia maitre, mimi nataka fanya nini? Beti mimi nasema hivi, eh, uende ulete ile imbwa, ule mtima nimpumzikishe sasa. Ndio aite na maitre sana pumuzika, nilimpatia zingine somniferi sasa kitu na mbele nilikuwa nafaki la siku mimi nasema hivi. Eh. Ulete ule mtima hapa, nimalize maisha yake sasa. Maitre. Asa lakini mbona tukiwa mtima? Tutakuwa tunajitia mwatari shipeke peke. A bon? Tutakosa kukubakia pa rugo na polisi hata tuachia hewa. Wewe ile kazarau yenyewe mwalimu anakuwa kanayo. Eh. Haikusumbuake? Ndio maitre. Lakini tuko tunaomba zile pesa hizi siku zote. Mm. Anafanya sambla. Kuma kontakte za pata zenye mwalimu anakuwaka nazo eh. Unawaza angekuwa na volonte ile pesa angepatikana hata, na mimi sipendake tabia za mwalimu, Metre. Sasa Me, si yule tunataka uya mtima wa watu nini marava eh. Jikaze kunielewa Metre eh. Ileza kuwa tabia basi ukamate mzuri ile wazo nikupatia kile siku wazo gani? ah, si kisi nikwambia ka ile pesa mwalimu mashakuwa nazo tusikamate vile, acha kwanza vile, siwezi kubadilisha decision yenyewe nisha kukamata. ah, Metre eh. Unaona eh. eh. eh. na misumbua sumbua saa yote na mapele za ovyo ovyo ah. Gani ulimo kuita vile? Si munyaka mm. kageto kinyi tulalo akajua kuficha mole mtima. Mm. Ah. Kusema ni mpatie makutaki. Tuna nataka. Nishamwambia avumilie. Mimi hapendi kusikia. Ya ya ya yeah, ya yeah, ya. Yeah, yeah, yeah. Kwa sababu tulipangiaka mtu wa njala. Eh, Metre. Unaona sasa kama ni ile chance tuale kosa zile pesa mwalimu anasema uko nazo. Ya eh, tu regle dossier au mtu anaweza tuaribishia kope. Petit kambale. Oui, Metre. Mimi nasema hivi. Eh. Uende ulale. Ah. Sifanye diskusiona wewe. Ah. Niache ni sherehe tu sheza ngumie peke. Metre. Ai toka. Eh, mbona kusema sibi? Wende lala. Mb. Nili tuma wa polisi wankadre le lemarche na wakati walikuwa mumarshe io wanatembea ikonekana ko biana venye waleta desordre hmm. Na kuanza kuiba mabutiki zenye zilikuwa kama naani balebale wabiana ndio walifunga sur place hmm. Komanda hmm. hmm. Kalashi abare ngeni konayo ni kusema kama batu tu wali si prezante mubalabala, wanaza marshe na ukawafunga bote Mm, mm -mm. Oh, okay. Esawa acha tumipekemina akuya sasa. Mm. Karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii. Piga alama ya kujumlisha 243 9 99 09 11 01. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook, ukiandika Kumbuka Kesho. Karibu kulike kuweka komenti yako hata pia kushea au kutumia wengine yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Ama unaweza tumia hashtag kumbuka kesho kwa kweli, utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki. Kipindi kumbuka kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Umoja wa Afrika unasema ongezeko la matukio ya kigaidi katika nchi mbalimbali inatia hofu na hatua za haraka zinapaswa kuchukuliwa ili kukabiliana na hali hii. Je, mataifa ya Afrika yanakwama wapi kwenye mapambano dhidi ya ugaidi, na jumuiya ya kimataifa ifanye nini kuyasaidia mataifa ya Afrika kwenye vita hivyo? Shiriki nasi kupitia namba ya WhatsApp alama ya kujumlisha 254142 00 kwa kumalizia hizi ni baadhi ya taarifa ambazo tulikuwa tumekuandalia. Umoja wa Mataifa waeleza wasiwasi kuhusu kuzidi mizozo ukanda wa maziwa makuu. Mamlaka nchini Togo zinaendelea kukandamiza vyombo vya habari na wakosoaji wake, na rais wa marekani Joe Biden asaini sheria mswada ulioidhinisha msaada kwa Ukraine. Tunamalizia na kibao Anita Matonya na Lady Jaydee kutoka kule Tanzania, Joseph, alini kuniacha mimi upwekeni, mimi nilikupenda sana wewe. Kibao Anita tamu ya kale, kibao chake Matonya na Lady JD kutoka kule Tanzania kikitamatisha matangazo asubuhi ya leo. Shukrani msikilizaji kwa kuwa nasi, shukrani msimamizi wa matangazo Emmanuel Makundi, fundi wa mitambo George Mwangi, wenzangu Hilary Ngati, Florence Kibuba, mimi ni Carol Corel na kutakia siku njema.