Dakika arobaini saa za Afrika Mashariki. Ruben Lukumbuka anakuletea habari za michezo. Karibu. Asante sana mwenzangu Carol Corir. Nianze na uh, michezo uh, kadhaa ama uh, raga raga uh, nchini Kenya yani mfungaji wa zamani wa mi, wa miguso mingi kwenye raga za dunia Collins Injera ametangaza kustaafu kutoka kwenye mchezo huo. Ni utakumbuka nyota huyo wa timu ya Kenya ya raga yenye wachezaji uh, ya wachezaji saba, saba uh, kila upande alitangaza kustaafu kwake uh, wiki hii uh, baada ya kipindi cha miaka uh, kumi na saba ya kucheza raga ya kimataifa nadhani unamfahamu vizuri. Nakumbuka hata mwenyewe uliniambia ulianza mazoezi ya uh, kupiga raga, lakini uliacha uli <laughs> sijui ulikimbia uh, kwa sababu gani? Kwenye mpira wa miguu, wachezaji wa Gormahia wenyewe walitoka uwanjani kifua mbele hapo jana baada ya kuibuka kidedea na ushindi wa mabao matatu kwa sifuri dhidi ya Talanta na, E, ni katika michuano ya ligi kuu. Michuano hiyo itaendelea hapo kesho siku ya Jumamosi, ambapo Kariobangi Sharks e, watacheza na Bidco United, wakati Posta Rangers watacheza na Talanta, Polis watacheza na Taska, Mathare United watawakaribisha Home Boys, Wazito watacheza na KCB, Ulinzi Stars watacheza na Nzoia Shuga, huku Sofapaka wakiwakaribisha Vihiga Nimeona barua ya AFC ambayo inataka uh, mashemeji dabi ambayo ilikuwa imepangwa kufanyika Jumapili, alikuwa alikuwa imesema siku ile fc watafunga siku ya e, yote inawezekana au imekula kwake <laughs> <laughs> <laughs> Waziri wa michezo wa DRC Serge Konde hapo jana siku ya Alhamis alilitaka shirikisho la soka huko Kongo fekofa kutoa maelezo kuhusu kuondolewa kwa mapema kwa DRC kwenye chan 2022 kule Algeria. Taarifa uh, Carol zinasema kwamba waziri Nkonde alitoa ombi hili katika barua aliyomwandikia rais wa bodi ya uongozi wa shirikisho hilo fekofa, ambapo kwa mujibu wa barua hiyo uh, iliyowekwa wazi hapo jana ni kuwa kuna taarifa kwamba kutoka kule Algeria kwamba kocha Uh, Otis Ngoma pamoja na maafisa wengine ambao walisindikiza timu ya taifa ya DRC Leopard, walitakiwa kusikilizwa mbele ya jopo la nidhamu la shirikisho la soka uh, barani Afrika CAF, baada ya na hii ni mara baada ya katibu mkuu wa shirikisho la soka kuweza kujieleza kwamba maandalizi hayakuwa mazuri. Naona muda umeniruhusu kuwa na haya, asante uh, ni kutakia siku njema, karibu. Karibu Emmanuel Makundi, tupe yaliyoandikwa magazetini nam. Asante karo ni anzie na magazeti ya kule nchini Tanzania. Nianze na gazeti la Nipashe lenye limeandika tishio la ugaidi, polisi yapinga ripoti ya Marekani. Ni baada ya hivi majuzi uh, ubalozi wa Marekani nchini Tanzania kutoa tahadhari kwa raia wake kuhusiana na tishio la ugaidi. Uh, habari leo lenyewe limeandika serikali yapongezwa kuokoa trilioni 24 za mradi wa SGR. New Vision la Uganda limeandika Museveni aonya kuhusu masuala ya ajira kwenye mikoa wakati wa akisherehekea miaka thelathini na saba madarakani. Daily Monitor limeandika wanawake kulipa milioni kumi wakikataa kuolewa. The Standard la hapa nchini Kenya msikilizaji, lenyewe limeandika kuhusu uh, ukweli kuhusu matokeo ya mtihani wa KCSE ambao hivi majuzi uliibua mjadala kutokana na ufaulu mkubwa uliokuwa umeonekana. Taifa Leo lenyewe limeandika Raila atia Kalonzo presha. Taifa Leo ni gazeti la hapa nchini Kenya linaloandikwa kwa lugha ya Kiswahili. SOS media la kule Burundi ni tovuti imeandika. Uh, maofisa wa kukusanya mapato wamezifungia akaunti za benki za kampuni ya mawasiliano ya Econet Wireless ya kule nchini Burundi. Raia sasa wanahaha, kwa sababu hawajui hatima ya pesa ambazo walikuwa wameweka e, katika akaunti za mtandao huo. Gazeti la L'Avenir la kule nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo limeandika kuhusu mwito unaoendelea kutolewa kwa raia wa kigeni am, ah, sio raia wa kigeni, raia wa DRC ambao wanaishi nje ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kushiriki zoezi la, la kura la kupiga kura kuchagua rais mwezi Desemba. Wengi wanaona ni ushindi kwa Denis Kadima, mwenyekiti wa tume ya uchaguzi nchini DRC seni The New Times la Rwanda limeandika kwa kina mahojiano ambayo aliyafanya jana waziri wa mambo ya nje wa Rwanda, Vincent Biruta, na wabunge uh, wa Rwanda, ambapo alieleza maswala mbalimbali kuhusu usalama, lakini uhusiano unaozorota kati yake na jirani DRC, lakini pia ushirikiano na mataifa mengine ya ukanda wa Afrika Mashariki. Uh, gazeti la Le Figaro la kule nchini Ufaransa lenyewe limeandika kuhusiana na shinikizo ambalo Ufaransa imeendelea kuwekewa na sera zake za uhamiaji. The New York Times la Marekani ili limezungumzia kuhusu maofisa watano wa polisi ambao wamefunguliwa mashtaka kwa mauaji. Asante sana, Emmanuel Makundi. Anarudi hewani sasa Ruben Lukumbuka na makala muziki Ijumaa. Karibu kujiunga nami, Ruben Lukumbuka, moja kwa moja kutoka studio za RFI Kiswahili na wimbo wa chaguo langu hapa unaitwa Akana Karere, mtoto mdogo, na Isak Camel kutoka huko DRC. Hewani wafurahisha wasikilizaji wetu popote pale duniani. yako wamaviheri olukengerwa lwahu ukahikolisa ya bitya-bitya ukimaya akanakaleryaka uti yoho mwahu olubwa lwa kono lwahu sikakutolere echo kambi waminya ko nikanakalere i Mumbere kupitia Facebook ya RFI Kiswahili unasema wewe ni msikilizaji mpendwa wa idha hii, unaomba kibao tuzizimane Kongo si ya bei na beni si ya deni, na msanii popal ise mtukufu kutoka huko Congo DRC. Kila mamba ina kivuko chake, mm, kila ndege ina kiota chake wala Ilizaji matangazo haya na habari kemkem unaweza kupata moja kwa moja kupitia ukurasa wa Facebook RFI Kiswahili. Jambo RFI Kiswahili, ni shetwage mlavya mamadua kiroho kutoka Lubumbashi Kongo. Kwenye mziki jumaa, napenda mnichezee kibao cha Mr. Shako, shako kutoka Bukavu, ambaye inasema eh, wakongomani jambo yenu we yeah, Jambo yenu Yambo. Nasema jambo yenu Yambo. Wajina naitwa Shako Yambo. Najua uchaguzi unafika, nakuja kama kandidetu Nikipita nitajenga barabara my call. nilikumbuka mwendo lwanzo toka Zambia, Lusaka, na kuomba kunipigia wimbo wa happy birthday wa Mr Harmonize, happy birthday, nikikumbuka siku yangu ya kuzaliwa ya leo, nafuraha nitaimba na kucheza, na kucheza. Kutoka Kalehe DRC unaomba mziki mama Afrika wake Akon. Unasema uwafurahishe wapendelevu wote wapenzi wa RFI kupitia mziki Ijumaa oh. Nam msikilizaji, namna hiyo ndio nami nashusha nanga kwa wimbo huu mama Afrika, ombi lake Robert Nachime kutoka huko Kalehe, DRC. Mimi naitwa Ruben Lukumbuka, nikutakie mwanzo mzuri kwa mwishoni mwa juma hili, na kwa heri. <coughs> Ndiyo, kila siku za Ijumaa katika makala ya Habari Rafiki ni mada huru, tunakupa nafasi wewe msikilizaji wetu kuchangia yale uliyoyasikia kwenye habari zetu ama kutoka sehemu uliko, kwa uhuru kuchangia. Tuma maoni yako ya kwe sauti kwenda namba alama ya kujumlisha 254 110 420. Ndiyo Habari Rafiki. Kwa kumalizia ni kukumbushe baadhi ya taarifa ambazo tulikuwa tumekuandalia. Mapigano mapya kati ya jeshi la Congo na wasi wa M vingt-trois yazuka upya mashariki mwa DRC. ni umoja wa Mataifa waishtumu Benin kwa ukiukaji wa haki za binadamu. Polisi watano Marekani washtakiwa kwa kosa la mauaji. Tunahitimisha na kibao Kolokolo Pato Ranking akimshirikisha Diamond Platnumz. ni msanii kutoka kule Nigeria, Patoranking akishirikiana na Diamond platinums kutoka Tanzania katika kibao Kolokolo kolo. Kwa namna hiyo tumefika mwisho wa matangazo asubuhi ya leo. Shukrani msikilizaji kwa muda wako, shukrani msimamizi wa matangazo Emmanuel Makuni, fundi mitambo George Maina, mwenzangu Ruben Lukumbuka, mimi naitwa Carol Korir nikikutakia siku njema.