Msikilizaji, ni saa moja na dakika arobaini maeneo ya Kibwetville huko Goma, mashariki mwa DRC. RFI <coughs> Kiswahili michezo, naye Victor Buso, karibu tena Victor. Nam, asante sana mwenzangu Ruben. Tuanzie kule nchini Rwanda. Nchi hiyo itakuwa mwenyeji wa mashindano ya ukimbizi wa baiskeli ya dunia mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Uh, hili limedhihirika li siku ya Alhamis na Rwanda imekuwa ikifanya vizuri katika mashindano ya ndani ya kukimbiza baskeli ya Tour de Rwanda na hii imeipa umaarufu mkubwa sana nchi hiyo, uh, kwenye uh, masala ya kukimbiza baskeli. Na nchi nyingine ya Afrika ambayo ilikuwa inatafuta nafasi hiyo ni Moroco, lakini inavyoonekana kwamba Rwanda imepata bahati ama nafasi ya kuandaa michuano hiyo kule nchini Jamhuri ya Demokrasia ya Congo ni kwamba shirikisho la soka duni barani Afrika CAF limesema kwamba litakwenda kukagua tena uwanja wa kimataifa wa michezo wa Matas jijini Kinshasa kuanzia tarehe 25 tano hata tarehe ishirini na saba mwezi huu ili kujionea namna ulivyo, kwa sababu umekuwa ukionekana kwamba hauna viwango ama vigezo vya shirikisho la soka duniani FIFA kuandaa michuano ya kimataifa, na hii inakuja kuelekea mechi muhimu sana kati ya DRC na Madagaska ya kufuzu kucheza fainali ya Kombe la Dunia mwaka ujao kule nchini Qatar. Kesho kutakuwa na fainali ya soka kwa nia taji la bara la Afrika kwa wachezaji wenye ulemavu wa kusikia kati ya Mali na Senegal. Mechi itachezwa katika uwanja wa kimataifa wa Kasarani jijini Nairobi nchini Kenya, na bingwa watawakilisha bara la Afrika kwenye michezo ya dunia itakayofanyika mwaka ujao a, kule nchini Brazil na kesho kule barani Ulaya kutakuwa na mechi kadhaa ya soka kule nchini Ufaransa. Saint Etienne watamenyana na Nis huku Strasburg wakicheza na Lille. PSG ambao wanaongoza ligi ya kule Ufaransa uh, watacheza na Montpellier. Uh, PSG wanaongoza ligi kwa alama ishirini na moja baada ya kucheza mechi saba, lakini Marseille wana nafasi ya pili kwa alama kumi na nne Uh, wako nyuma mechi moja, wana mechi sita. Uh, lakini kule nchini Uingereza pia kutakuwa na mechi kadhaa ambazo zitakuwa zinachezwa hapo kesho. Uh, Chelsea wataminyana na Manchester City katika mechi ya mapema sana, itachezwa saa nane na nusu mchana saa za Afrika uh, mashariki, lakini kutakuwa na mechi nyingine kati ya Manchester United na Aston Villa. Uh, Chelsea wanakwenda katika mechi ya kesho wakiwa wanaongoza ligi kwa sasa kwa alama kumi na tatu baada ya timu zote mbili kucheza mechi tano. Liverpool ambao wana nafasi ya pili watamenyana na Brentford huku Leicester City wakicheza na Burnley. Manchester United kama alivyo sema, walicheza na Aston Villa. Manchester United wana alama kumi na tatu pia, wanashikilia nafasi ya tatu katika msururu wa ligi kule uh, nchini Uingereza na turejee barani Afrika. Hivi leo kutakuwa na michuano mitatu ya kufuzu kucheza kombe la dunia kwa wachezaji uh, wasiozidi miaka ishirini. Kwa upande wa kina dada, Rwanda utacheza na Ethiopia, huku zambia kuminyana na Malawi. Nam, shukran sana Victor Abuso kwa habari hizo za michezo, asante. Uchambuzi wa magazeti na mwenzetu Benson Wakoli. Karibu, Benson. Naam, Ruben, tunaanza na gazeti la Le Figaro linalochapishwa Paris, Ufaransa. Limechapisha taarifa kwamba licha mataifa ya Ulaya kuanza kuona mwanga kuhusiana na kukoma kwa maambukizi ya COVID-19, bado mataifa mengi ya bara Afrika yapo katika hatari ya kuendelea kupata maambukizi ya COVID-19 kutokana na mataifa mengi eh, kujilimbikizia chanjo ya COVID-19 na kuyasahau mataifa ya Afrika. Tukar ja apa barani Afrika, kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo akichwalit de gazeti li linachapishwa kule DRC limechapisha taarifa kuhusu mpango wa shirika la Umoja wa Mataifa la kuwashughulikia wakimbizi UNHCR kusema kwamba litashirikiana na mamlaka nchini humo kuwapa wakimbizi chanjo dhidi ya COVID-19 katika taifa hilo la Jamhuri ya Kidemokrasia Congo. Ruben, naam, ni kweli kabisa. Pia nimepitia gazeti mmoja la mtandaoni linalochapishwa kule Goma, mashariki mwa DRC, media capacity point net, likielezea kituko hapo jana bungeni kwamba spika wa bunge ali anaingia bungeni, wakati wa bunge hakuna hata mmoja ambaye <laughs> ameingia. Hakuna kuheshimu muda. Naam, twende hivyo hivyo. E, wachu nchini Burundi limechapisha taarifa kuhusu kauli ya mwanasheria wa serikali nchini humo Sylvester Nyandwi kuhusisha kiongozi wa chama cha MSD ambaye anafahamika kama Alexis C ndo hii nje kuhusika na visa vya ugaidi katika taifa hilo la Burundi. Nchini Rwanda, New Times Rwanda limechapisha taarifa kuhusiana na mpango wa serikali kuanza kushirikiana na mashirika ambayo sio kiserikali kuhakikisha kwamba wananchi katika taifa la Rwanda hawaangaiki kupata huduma za matibabu. Nchini Uganda, gazeti ni Daily Monitor limechapisha taarifa kuhusu Bobi Wine, Robert Kyagulanyi ukipenda kuzuiwa kuingia katika taifa la Marekani kutokana na maambukizi ya covid-19 dayake kuwa nchini Afrika Kusini kwa majuma mawili, na Afrika Kusini ni miongoni mwa mataifa ambayo Marekani imezuia raia wake kuingia katika taifa hilo. Daily Nation nchini Kenya limechapisha taarifa kuhusu mahakama ya kimataifa ya haki ICJ kuanza kutoa uamuzi, samahani, kuhusu mzozo kati ya Kenya na Somalia tarehe 12 mwezi Oktoba. Gazeti la Mwananchi huko nchini Tanzania limechapisha taarifa kuhusu kauli ya Rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan kutaka Umoja wa Mataifa na mataifa yanayounda chanjo ya covid-19 kuondoa vizuizi katika uundaji wa chanjo hiyo ili mataifa mengine pia yaunde chanjo hiyo. Nikushukuru sana Ruben Lukumbuka. Benson asante sana, lakini naona bado tupo nawe katika makala ya muziki Ijumaa. Jambo na karibu ndani ya makala ya muziki Jumaa, msikilizaji. Nahodha wako leo si mwingine bali ni mimi Benson Wakoli. Ndani ya makala haya, ilivyoada, unaomba kibao unapewa na mimi leo hapa sitaki kukuangusha. Nitakupa kibao ambacho unaomba moja kwa moja. Kwa kwanza makala haya basi ni chaguo langu, na nakupeleka moja kwa moja Afrika Magharibi, nchini Mali. Msanii si mwingine ni Salif Keita na kibao chake bomba kabisa, kibao Afrika. Msikilizaji, tupate maombi yako hapa. Namwona nani? yuko DRC anasema nini huyu? asante sana RFI Kiswahili kwa majina, mimi ni Merove Kivo kutoka Kasindi Lubiria, DRC, kwenye mpaka wa Congo na Uganda. Napenda mtuburudishe mutuburudishe na muziki bado yake Harmonize na Diamonde kwa wasikilizaji wote wa R RFI Kiswahili. mm-hmm. kibao msikilizaji, hakuna kusitasita, unapewa kibao. Namwona Rashid yuko Kigali, anapenda nini Rashid? hapa ya yeah, alfa Kiswahili. Jambo, naitwa Rashid kutoka Kigali, naomba wimbo wa pendo by girl life for like, really. Iwafurahishe watangazaji wote na wasikilizaji wote asante. Baada ya kibao hicho, msikilizaji, basi tuvute unyunyu kiasi, tukirejea ni makombora zaidi. Na ukitaka kushiriki ndani ya makala haya, unafanyaje? Mambo vipi? Makala ya muziki Ijumaa yanakujia kevingine. Muziki Ijumaa ndio uwanja wako. Chagua muziki unaopenda kusikiliza, tuma chaguo lako kupitia namba yetu ya WhatsApp, alama kujumulisha 254 707 888 555 Chaguo lako la muziki, alama ya kujumlisha 254 707 888 555. Twende kazi, RFI nacheza <muchiliki> <muchiliki> muziki unayoitisha msikilizaji. Nani yupo kwenye laini ya simu hapa? Jambo, jambo RFI, mimi ni Gabriel Mgabe taikwa Robert, ni mkaji wa Uvira Jazz. Kwa makala mziki wa leo, unataka nipigie wimbo Bendera ya Kongo. Wimbo huo ni kwa ajili ya kuwasisima wakongomani wote ambao wanawekalia madaraka sasaidi wale wasiotaka kuendelesha kongo hii. Kuna pia walioomba muziki kupitia RFI Kiswahili kwenye mtandao wetu wa Facebook. Unamwona kaka Davis Mburu, anasema yuko Nairobi, Kenya. Anaomba kibao chake medi, kibao kibichi kabisa, kibao Queen Sheba. Pata kibao hapa na kuletea kibao chake Alain Rumansam, kibao Le Dune. Huyu wanatoka kule Mauritius. Kwa kibao hicho okay. Namaliza kazi naondoka hapa. Naitwa Benson Wakoli, fundi mitambo, amekuwa vital mogisho kulembwa. Tukutane ndani ya makala mengine ya muziki Ijumaa. kwa heri <muchos> Hakika Benson, umemalizia kazi vizuri sana anaona Victor Abuso amepambana na kibaridi akicheza cheza kwa mdundo huu. Asante sana Benson Wakoli. Nam msikilizaji, katika kutamatisha matangazo haya asubuhi hii, ni kukumbushe baadhi ya habari kuu za dunia tumekuletea. Chama cha upinzani cha MSD cha nchini Burundi cha kanusha kuhusika na mashambulizi ya hivi karibuni nchini humo. Viongozi wa mataifa ya Afrika walalamikia ubaguzi wa utoaji chanjo za kupambana na uh, virusi vya korona ulimwenguni. Nao Ufaransa wasema itachukua muda kwa, na hatua za makusudi katika kutatua Mvutano wa kidiplomasia kati yake na Marekani. Na menikuletee wimbo Shekere na wanamuziki kutoka Nigeria Yemi Alade na Angelique Kidjo. Hakika msikilizaji, imekuwa fahari yangu kuwa nawe katika matangazo ya asubuhi wiki hii hapa RFI Kiswahili. Studioni umekuwa nami Ruben Lukumbuka, msimamizi wa matangazo mwenzangu Victor Abuso, lakini pia tumshukuru Benson Wakoli, tumeanza naye wiki nzima ya leo. Mitamboni Colins Kadambi. Matangazo mengine yatakujia jioni saa 12 kamili za jioni. RFI habari hadi nyumbani mwako.