Zimetimu saa mbili na dakika 36 saa za Afrika Mashariki, wakati wa kupata makala changu chako chako changu. Ni furaha kukutana nawe katika makala haya changu chako chako changu, changu, changu na mapo leo. Nazungumza na vijana wa Uvira kuhusu harakati zao za kukuza sanaa ya kuigiza, na kwenye muziki nitakuletea mwanamuziki Forsa Geve kutoka huko huko Uvira. Mimi naitwa Ali Bilali, karibu ama bienvenue na msikilizaji wa RFI Kiswahili. Niko na ndugu hapa tumekutana naye, atajitambulisha jina lake na atatuambia anahusika na nini ya. Mimi naitwa Blessing Mugisho, mimi ni kiongozi wa CCU Collection de Cineastes d'Uvira. uh-huh. Hebu tueleze basi, mnahusika mnafanya nini uh, uh, sineasti manake waigizaji mna, mnaigiza nini? Sisi tunafanya filamu hapa mvileti ya Uvira, yaani tunafanya maigizo E, tuko na kundi karibuni e, makumi tano, e, kuanzia Katogota mpaka Makobola tunafanya kazi, na hii mwaka wa 2023 tumeamuka sana na tunahitaji kuendelesha Uvira wetu ili kazi isonge mbele. Tuseme nyinyi ni muungano wa mashirika ama, e, mashirika ambayo yanahusika na uigizaji filamu, si ndio? ya sisi ni bodi yani yeah, su yeah, inashimamia waigizaji wote, yani inashimamia kundi zote au makompani fulani fulani ambazo zinahusika na, na, na uigizaji <coughs> Eh, hata kwa maradio na tupeleke hata kwa polisi. Tupeleke hata ripoti kwa polisi, watusaidie kumtafuta basi. Savile si pa normal. Douglas ni mtu mzima na akili zake zinapangana, anapotea anapotea. Radio France Internationale omwe, tufanye hivi, tutatangazisha hata kwa radio na hata kwa nani, tuna sensibiliser tuna sensibiliser kwa la polisi, banaweza tutafutia ili kusema tumtafute tusiwa William Prive kwa mtu ambaye anakusikiliza akiwa sehemu nyingine ya Kongo au Burundi au Kenya hmm, hata Tanzania labda angependa kujua ni kitu gani hiki? Yani, sisi tunahitaji kuinua sanaa yetu mnivo yetu ya Uvira eh, tuseme tu mu province ya Sid Kivu. nikisema province ya Sid Kivu, kivu tunaona kuanzia Bukavu mpaka Makobola Mafizi Mabaraka kule, yani, province mzima kwa sababu sana ya nyumbani ilikuwa iko iliku chini sana, tukaona tuunge muungano ili na sisi tukamilike na tufanye jambo ambalo linaweza kufanya vile tu ikasonga mbele. Unajua mara nyingi DRC imekuwa ikizungumziwa hasa kuhusiana na masuala ya vita, mambo mabaya mabaya tu. Hebu tufahamishe sasa sa kuhusiana na mambo haya ya, ya sanaa. Kumbe pia katika sekta hii au katika tasnia hii, kumbe kuna kitu kinaendelea hapa. Wafahamishe wasikilizaji uh, mbali na masuala haya ya vita mabaya tu ambayo yamekuwa kifanyika. nyinyi mnafanyaje? Eh, kwa hiyo hiyo yote inaweza kuwa ni changamoto ambayo inaweza kufanya eh, kazi zote tis, zisiendeke vizuri eh, kwa niaba ya, ya filamu, kwa sababu wenzetu wa Goma mara kwa mara wako kwenye vita, lakini tunaendelea kushukuru Mungu, amani iko nene na jiretablir eh, sisi kwetu vraiment tuko bien, Mungu anatusaidia na tunapambana sana na kila kitu kupoa. Sasa bwana, mimi kuna kitu napenda nikwambie. Unajua, siku zote ukweli ni wa maana sana mtu akiujua, lakini endapo kama mtu anajua anakuja kugundua kuwa kuna mtu ana ukweli wake mweshee. Ha, sasa, katika hali kama hii, tuseme ni changamoto gani ambazo mnakabiliana nazo? Sisi kama vile waigizaji tuna changamoto nyingi sana kwa sababu eh, mwanzoni tulikuwa tukifanya filamu tunauza masidi ma, yani tunaenda sokoni eh, tukifanya matamasha fulani fulani, eh, na watu wanajaa wanauza masidi na tunafanyikiwa, lakini kwa sasa kuna changamoto ambayo tunaipata haikuwa ki tena, inakuwa ni maflash makati memoir. Na kwa hiyo sio kila mtu ambaye anaweza kupiga flash akupatie, yani akuzie eh, produit yako, mflash inaleta vigumu sana, lakini tunashukuru Mungu kupitia mitandao Facebook, eh, ma YouTube, tuendelea kufanya vizuri na kazi yetu inaendelea sawa. Na kwa sasa tunaandaa filamu ya muungano inaitwa eh, bo, nisitoe siri, yani nitakuja kuitoa kui, kui baadaye. I, ni sinema ya muungano ambayo tusuni itakuwa itakuwa sokoni, ambayo imefanyikiwa eh, kufanyiwa vizuri na waprodusa wazuri na wasanii wazuri ambao wanakamilika sana, najua eh, ikitoka kila mtu atashuhudia. mm -hmm. Sasa uh, wafahamishi wasikilizaji wetu ambao wanakusikiliza hapa, fanya kama vile unawahadisia. Uvira kupoje hapa? Uvira nyumbani Pazuri sana tunapapenda, tunakula ndagala, tunakula mikeke, yani tuko sawa kabisa. E, ningisema tu washabiki wa filamu ya Uvira wajiandee wajiandae, plito kazi nakuja. E, yani tuko tunapiga jikoni, kuna chochote kile ambacho kitatokea kama vile chakula, wajiandae, tutafanya tamasha kubwa ambayo itashangaza watu na kufanya tena e, filamu yetu ya Uvira ikuwe kama gisi vile ilikuwa zamani. Mme wangu, sijui leo ni kuandalia chakula gani? <laughs> Mie chakula rfi kwanza, nisha kuachia rasio yako mule o oh. Uende ukamate nani franka, ufanye venye unapenda, lakini mie sitakula juu ya nini. Lakini mbona kila siku nanikatalia chakula changu, unaniziria chakula changu, unategemea ni mwatakikula? Patie wengine wakule kwanza. Acha nikuambie Rozi, Unajua, kama ezima siku niko na regrete kukuoa we, niko na regrete juu ya nini? Nilikuoa waka vraiment. Unaongea nini dogo? hiyo maneno unaiongea weye au? He, niambie kosa kubwa gani ambayo nilikufanyia weye, kwa sabu nami naishi hivyo hivyo tu. Sikuelewi, niko kama sikoro ah. Unaona, hizi masiku zote hizi masiku siku niko na juasa nikamata hata kamba nifunge kule yunu nijinyonga nikufe, nijuu nisikuwe na kuona tena. Nasema ndio kwanza, we mwanamke we, we, we Rose, wewe. We uko nyoka wewe. Saa zingine nyoka tu ah. <laughs> Sasa tumalizie hapa, waambie wasikilizaji wa RFI Kiswahili ambao wanakusikiliza wakiwa katika maeneo mbalimbali ya dunia, labda unawaambia nini? Nawaambia tu ke wajue kama CCU ina existe, yani CCU inakuwaka Uvira, collection de cineaste duvira, na ni timu au ni, ni muungano ambao unafanya vizuri na utaendelea kufanya vizuri na watu watafurahi sana. Sisi tuko Uvira na wakati tunaweza kuhitaji kufanya kolabo na mtu yoyote e, kama vile Tanzania au huko Kenya kwenu e, sijui Uganda sijui East Africa, East Africa yote nzima wajiandae, tunapasha kukuja, tunafanya kazi kwa sababu sisi wenyewe tunajiaminia tuko vizuri sana. Kuna watu wa Uvira wengi sana wapo nje ya nchi na bila shaka wanakusikiliza, unawaambia nini? Uh, wale ambao wako nje ya nchi kama vile Wakongomani wa diaspora, tuseme kwa mfano, wasishindwe au wasisite kuwa na tusapoti, kwa sababu wakati wako nje tunafanya kazi, wanasapoti ijapokuwa watakuwa wako mbali mm -hmm. Lakini support zao zitakuwa za maana sana. Lugha mm, yeah. Tuseme unamsalimia mtu kwa kilugha cha hapa kwenu unamsalimiaje? Wasalimie basi mbo, hapa kwetu kuna Kifulero, kuna Kivira. uh -huh. Eh, kwa kwa Kibembe, kwa lugha zote hizo, kwa kwa eh, sasa vile ukisema mtama mtama msingo tola musa kama kamwashiva mulisawa kabuholo kabudutu. Uh -huh. <laughs> <ni> Kifulero, Kivira hicho <laughs> ni Kifulero hicho uh -huh. Kivira. <laughs> Kivira vini miazi uh -huh. <laughs> vitu ni vingi sana. Na Kibembe. <laughs> Haya, ni kushukuru sana. Tuwakumbushe tu tu tunazungumza na... na Kiongozi Mugisho, eh, Kiongozi Blessing. Yani, au president wa CCU. Collection des Cineastes d'Uvira. Ni kushukuru sana na karibu tena RFI Kiswahili. Asante sana, nashukuru sana. Na wapenda pia. Shukrani. Radio France Internationale na msikilizaji, hivyo ndivyo tulivyotamatisha mazungumzo yetu na huu ndio mwisho wa kipengele hiki makala ni Changu Chako Chako Changu, changu bila shaka, msikilizaji, ukiwa hapo Uvira tunasikika vema kupitia kwenye 103.7 FM na tunatua hapo hapo Uvira na tunazungumza na mwanamuziki kutoka eneo hilo. habari za muda huu? Ah, tunamshukuru Mungu kabisa kwa muda huu ah, kabisa, tunaendelea kumshukuru Mungu bado tunahema. Eh, tufahamishe basi, tunazungumza na nani hapo? Yeah, nazungumza na Mr. Gav, uh, Ni muda sana tangu upo kwenye game la muziki na tumeona kwamba umeendelea kubadilika siku hadi siku. Nini kinaendelea kwa sasa? Uh, ni experience ya kazi na pia ubunifu ya ni na ya tatu ni malengo, maana nina malengo makubwa sana kwenye kazi yangu muziki, yani kusema Malengo yangu ni kutaka mziki wa kwetu simasi, tuko DRC tunafanya mziki wa Kiswahili e, na mziki wetu wa Kiswahili kwenye tuipate japokuwa nafasi ya pili ama ya tatu, ndio malengo makubwa mataifa mengine e, watutambue kama na sisi mjini Uvira kuna wanamziki ambao wanafanya kazi kama wengine, na kesho, na kesho malengo, ya na kesho malengo yafanyikishwe na sisi tuone tunaweza tukapata ke, eh, kazi yetu na na, na, na vipi sasa kuhusiana na mazingira ya soko la muziki lakini pia maendeleo ya muziki hapo Uvira yapoji? E, kufatana na soko soko bado hajakaa sawa kivile e, maana mila la desturi hapa kwetu <laughs> bado ngumu sana, maana wa, watu wa, wa, wa promoter, yani masponsa watu wenye pesa yao hawajatambua kama music ya saa hizi ni business, kwamba mtu anaweza akawekeza pesa na akapata pesa kwenye music. Ndio changamoto kubwa ambayo bado natusumbua sana kusema kweli, tunajaribu kupambana sana kuu tafuta japo angalau kuonesha watu kwamba saizi mziki ambao upo kwenye ulimwengu wa sasa ni business. Mtu anaweza kaweka pesa na kamrudisha pesa, lakini mabosi wa ndio wajaelewa hicho kitu, yani mila na desturi ya kwetu ndio bado inatuua sana. Okay. Okay. Abon. Kinywa cha mwenye haki unena hekima, chenye upotofu nena maovu daima, natendwa mengi nikatishwe tamaa, ila bado nasimama. faida wala mtaji weke wai wai wai jambo na na na na umbo ule milioni kinyongo nikipata na furai nikit... na Mr. Gave, ni wimbo gani ambao sasa hivi upo hewani? Wimbo wako wa mwisho mwisho ni wimbo gani? Sahizi nina sahizi nina wimbo ambao uko yani inaitwa ya Mungu mengi ipo, ipo YouTube, ipo kwenye digital platform zote uh ya Mungu mengi ipo na video ambayo ipo YouTube. Sasa hizi ndio nyimbo ya mwisho ambayo ipo sasa hizi, lakini nyingi zipo studio na ambazo zitatoka hapa karibuni watu watazipata. Na tuseme, kwa ujumla mpaka sasa una album au una nyimbo ngapi kwa ujumla? Oh, kwa ujumla nina nyimbo nyingi nyingi sana, nyingi sana, kama si zaidi zaidi zaidi hata ya hamsini nafikiri ikizihesabu, na nimeshaimba sana. Sasa sasa hizi ndio nipo kwenye harakati ya gine album sasa manatokea naza ee, sijafanya album bam, kwenye harakati ya album. Album ipo, maana nyimbo zipo nyingi studio, ni ni wakati tu, ni muda tu, kifikia tuna tunayaachia. Na kwa kumalizia basi, unawaambia nini watu ambao wanakusikiliza kwa muda huu? E, watu ambao wananisikiliza kwa muda huu wa, waendelee kutusapoti waendelee kutupa nguvu, maana kazi ni ngumu sana, na bila sapoti yao sisi hatuendi sehemu yoyote. Waendelee kusapoti mziki mzuri zaidi bila kubagua, huyu ni mziki wa huyu na huyu ni mziki wa huyu. Hiyo itapendeza zaidi na itapeleka mziki wetu e, mbali sana zaidi. Nam ni kushukuru sana na nikutakia mafanikio mema katika safari yako hii ya muziki. Asante sana. Asante sana, nami nashukuru sana kwa aliko hii. Mungu awabariki. Nam na sasa tuburudike na kibao ya Mungu mengi na msanii wetu wa leo Wema ni akiba naifazwi benki bali moyoni na Mungu ndo ameumba wenye roma yanachuki hapa duniani, vita inatanda, imeadui rafiki twagombana, kwani wanichukia na uja nyumba kuliko na huyo ni ushitani, nimejaliwa tabia yako ndo nkipigwa kulia na joka kushoto kugombana, mimi mimi siwezi kugombana mimi neliwanenepe ndo furaha yao, nikianguka chini, nisiokotwe, nisengenywe, nitemewe mate, nikose wao wapate, ndo raha yao. Mola ndo mwenye madaraka, mpa anayetaka, wachakui aina binadamu, ukipate naanza vita Sumu. Yeah, yeah, yeah. Navyo ishi duniani, mimi naishi na wasiwasi, wanatamani pokonywa tonge mdomoni, ili washibe waoni nikiwa Kibao hicho ndicho kinatufikisha kwenye tamati ya makala yetu jumapili hii. Shukrani na dhati kwa maafisa wa uhamiaji hapo Gatumba, upande wa Burundi, na Kavimvira, upande wa DRC. Mimi naitwa Ali Bilali ni kutakia asubuhi njema, ama bon reveil matinal. Makala Mazingira Leo, dunia yako Kesho ni kila siku juma ya Jumatatu saa 1 na dakika 40 asubuhi na saa 12 na dakika 20 jioni saa za Afrika Mashariki, RFI. na msikilizaji, kwa kumaliza matangazo yetu asubuhi hii, tupate tu muktasari. Katibu mkuu wa Umoja Mataifa Antonio Guterres ameonya kuwa mzozo wa DRC huenda ukaenea na ukawa wa kanda. Takriban watu 48 wamefariki katika mgodi wa dhahabu magharibi mwa Mali, na watu 15 wamefariki na wengine 15 kujeruhiwa katika mkanyagano jijini New Delhi nchini India usiku wa kuamkia leo. Msikilizaji, matangazo haya umekuwa ukipata kupitia 89.9 FM hapa jijini Nairobi. Wimbo jeraha wa msanii Kodo, Kodong Clan kutoka Kenya unatutamatishia matangazo yetu asubuhi hii. <mucho> Msikilizaji, wimbo Jaherana kumaanisha kwamba mpenzi wangu. Wimbo huu kutoka kwa msanii Kodoklan kutoka taifa la Kenya unatukamilishia matangazo yetu asubuhi hii, kwa niaba ya Bold Nambale ambaye alikuwa fundi mitambo. Mimi nahodha wako George Ajowi ni kushukuru sana kuwa kwa nasi kuanzia awamu ya ya kwanza na awamu umi ya mwisho, hadi wakati mwingine, na kutakia Jumapili njema na wikendi njema na kwa heri.