Afrika Mashariki ni saa 2 na dakika 36, wakati wa kupata makala changu chako chako changu. Heri ya mwaka mpya msikilizaji wa RFI Kiswahili popote pale ulipo, Ali Bilali mtangazaji wako asiyependa makuu inayokaribisha katika makala haya ya mwisho kabisa ya mwaka 2024, changu chako chako changu leo na kukumbusha mada kadhaa zilizoruka hewani katika mwaka 2024 katika makala haya changu chako chako changu, lakini pia ninapokea salamu zako za mwaka mpya wa 2024. Na kwenye muziki nitakuletea mwanamuziki isifiwe Kibangula kutoka huko Sweden, ambaye ametangaza kubadili muziki wake. Karibu na kwa mara ingine tena, heri ya mwaka mpya ama bonane Kiswahili. Makala changu chako chako changu, mwaka 2024 ambao unatamatika hapo kesho kutwa ulikuwa na mada kemkem ambazo nilikuletea kama vile, historia ya siku ya kuwakumbuka mashujaa nchini DRC, utamaduni wa watu wa kabila la Wabembe, kumbukumbu kumbu ya historia ya mwanaharakati mtetezi wa uhuru nchini DRC Emeri Patrice Lumumba, historia ya tamaduni za watu wa kabila la Wanyamwezi, Maadhimisho ya miaka kumi na minne ya RFI Kiswahili, historia ya michuano ya kombe la mataifa ya Afrika KAN, umuhimu wa kujifunza lugha mama na changamoto zake katika maisha ya kila siku, kongamano la nne la idhaa za Kiswahili duniani, tasnia ya habari na ubidhaishaji Kiswahili, utamaduni wa watu wa kabila la waluo na waluhya kutoka nchini Kenya, utamaduni wa mahari kwa baadhi ya makabila barani Afrika, utamaduni wa watu wa kabila la wameru kutoka nchini kenya maandalizi ya tamasha la watu wa kabila la washi kutoka uko nchini drc hizo ni baadhi ya mada tulizokuwa nazo mwaka 2024 unaweza kutembelea mtandao wetu wa rfi kiswahili makala zote hizo nimekuwekea hewani mwisho wa kipengele hiki Makala haya yanaendelea kukujia mubashara kutoka studio namba moja za RFI Kiswahili jijini Nairobi nchini Kenya. Ali Bilali, mtangazaji wako asiyependa makuu. Sasa na kupeleka moja kwa moja kupokea salamu za wapenzi wa makala changu chako chako changu. Jambo jambo eh, wasikilizaji wa RFI Kiswahili, nishikilie kwanza muda huyu kusema maisha marefu kwanza kumpasha habari Bili Bilali pamoja na kundi yote ya wapasha habari wa RFI kiswahili mimi jina langu ni Obero Kitumani kutoka mjini bukavu kwa DRC. na natakia salamu za mwaka kabisa kwa jamaa yangu yote jamaa ya kanini mali popote napatikana kwa mpenzi wangu saramindo ambaye anapatikana kabisa hapa nyumbani kwa wapasha habari wote wa dunia mzima na kwa wasikilizaji wote wa RFI Kiswahili huku nikisema kuwa ni wakati mwafaka kuita ndugu zote waliombana karibu kila moja kusikilia kushikilia kabisa uh, hali ya amani, baraka, uwezekano, maisha marefu kwa kila binadamu, tukiomba hata wakuu viongozi wa DRC kufanya yote iwezekanavyo, wafanye mbinu mbadala ya kupungua hali za usalama mdogo ambazo zinaripotiwa kila kukicha huku mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Jambo RFI Kiswahili, naitwa Eli Bishope kutoka DRC jijini Butembo. Napenda kuwasalimu wenzangu wa Nganga na nawatakia heri ya mwaka mpya pia. Naisalimu RFI Kiswahili, jioni njema. Nam kaka Ali Bilali, naitwa Imani Klassic nikiwa Kamanyola DRC Kivu Kusini mashariki mwa DR Congo. Kwa jumapili hii natuma salamu zangu za heri ya mwaka mpya kwa wote wa Swahili, watangazaji wote wa RF Kiswahili, watangazaji wote wa redio ya kijamii Kamanyola RCK, pia kwa ndugu jamaa na marafiki, pia wakiwemo wazazi wangu wakiwa hapa Kamanyola, mke wangu Alliance akiwa Kamanyola na watoto wangu wote. Pia acha ni kuone ndugu Ali Bilali, mtangazaji asiyependa makuu. Pia watangazaji wenzetu wote, popote walipo, wanasherekea heri ya mwaka mpya wakiwa magerezani, tunawatakia sherehe njema hata kama wanafungwa, ila tunaomba serikali na shirika ya wapashahabari ulimwenguni kuingilia kati ili uhuru wa wapashahabari upatikane. Nawatakia wote sherehe njema na bonane 2025 kwa wote. Akizungi Ramadhani napatikana DRC jijini Bukavu. Nipenda kutumia hii fursa kuwatumia salamu. Jamaa yangu anaitwa Sepetu, ni mwanafunzi wa chuo kikuu cha kiserikali hapa mjini Bukavu na Makabiza anapatikana Baraka. Napenda kuwatumia hizo salamu na wazisikomee kwao tu, ziwafikie na wapenzi wote wa RFI Kiswahili duniani na watakia mwaka mpya na usikilivu mwema changu, changu, changu, changu, wa kipindi changu chako chako changu kikipitishwa mubashara na mwandishi wa habari Ali Bilal, mwandishi asiyopenda makubwa, Goma, mashariki mwa DRC ni DJ eh e, kwa siku ya leo na pongeza sana na watakia heri ya mwaka mpya Watangazaji wote wa redio yetu ya RFP Kiswahili nawatakia heri ya mwaka mpya na mambo mapya pia pia, vile vile na familia yangu yote ambayo iko Beni, Goma pia na Butembo. Haya, bila kusahau mama mzazi, baba mzazi na marafiki wangu wote, wadereva wote wa Butembo wa na wasalimu wote, na kuwatakia heri ya mwaka mpya. Wapendwa, mimi ni mtoto kutoka Bujumbura la Burundi, mpenzi wa Arifa ya Kiswahili, nawatangazia heri ya mwaka mpya kwa ndugu zangu walioko Karusi, ndugu zangu walioko Bujumbura, rafiki yangu walioko Afrika Kusini, rafiki zangu walioko Tanzania, rafiki zangu walioko Kenya, na watangazaji wote wa Arifa ya Kiswahili, pia wasikilizaji wote wa Arifa ya Kiswahili, nisema kwamba nawapenda sana. Hasa hasa Sheikh Al-Bilali uh, pia uh, Richard Makundi uh, pia Victor Abuso bila kubagua, nawambia wote kwamba nawapenda sana, unanifunza mengi zaidi. Shukrani sana, tunaelimika sana kupitia RFI Kiswahili, shukrani sana. RFI Kiswahili. Kwa majina naitwa Abdo Aramis Olivier. Napatikana Lubumbashi. Nitaka kuwatakia marafiki zangu na ndugu zangu. Eri ya mwaka mpya hususan ni Patrick Edenamanga kiwa Uvira, Noe Lubawira kiwa Kalemie, Na wapendelevu wote wa RFI Kiswahili, Ulimwenguni pote. Eri ya mwaka mpya. Jambo, jambo. RFI mimi ni Mardoshe kutoka hapa Uganda. Nilipe, nilipenda kutoa shukrani na salamu kwa timu yote ya watangazaji wetu waliotupa habari kwa RF Kiswahili. Kwa jamaa yetu hapo Beni nasema pole kwa mauaji ya ADF kwa ndugu na marafiki. Ulichopanda ndicho utavuna panda nini hapo mwanzoni mwa mwaka huu. Mimi nataka tu tuwe pamoja na umoja, ndugu zangu, uwe Afrika, Asia, Uropa, Amerika, Oceania. Kumbuka tu tuko hapa duniani. Salamu kwa nyote na toa shukrani pia kwa mzee Ali Vilali kwa kutupeperushia matangazo na kwa ulinzi wa RF club yetu. Nashukuru sana. Natumai mwaka hii ya elfu mbili ishirini na tano utenda vizuri na tutakuwa mengi ambayo tutaprofite, tuta nayo sante sana na kushukuru mzee ya Dibilani nikiwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Kwa majina anaitwa Ariane Secile la Rubala, mama Dominique. Natoa salamu zangu za mwaka mpya kwa wazazi wangu, baba na mama, wote wakiwa ndani ya mji wa Bukavu. Salamu zangu za mwaka mpya ziendelee kuwafikia wakubwa wangu, wadogo wangu, wote wakiwa ndani ya mji wa Bukavu na kandokando. Naendelea kuwatakia mwaka mpya watangazaji wote wa RFI Kiswahili. Naendelea kuwatakia mwaka mpya marafiki zangu wote wa ndugu, wale wote ambao wananifamia kwa jina ya mama Dominique, heri ya mwaka mpya kwetu sisi wote. jambo rfi kiswahili kwa jina nimeitwa bila cleofas toka drc ni ikipatikana ndani la jimbo la manyema jijini kindu nimetakia kwanza wasikilizaji wote wa rfi kiswahili mwaka njema wa 2025 wasikilizaji wote wa rfi kiswahili goma beni butembo lubumbashi kwake denis mayor tumekuwa kila siku tukiwafata kupitia masafa ya radio kfm tangu saa moja unusu hadi saa mbili kamili. Mwaka mpya njema kwako Baba Shefu <laughs> Ali Bilali ha, mkufunzi mkuu. Mwaka mpya njema na jamaa lako baba. Nam kwa majina ni Jospe Mwengesiali kutokea DRC Congo. Si nashukuru tena kwa kunipa neno na kuwatakia wenzangu wasikilizaji, waskilizaji wenzangu wa kipindi kipendelevu chetu kya kila Jumapili, kya changu chako chako changu, changu na kuwatakia heri ya mwaka mpya furahi sote pamoja, na Mungu akulinde katika mwaka huu ambao maka. Kushukuru sana msikilizaji na mpenzi wa RFI Kiswahili, makala changu chako chako changu, changu, changu, mwisho wa kipengele hiki Unasikiliza changu chako chako changu, makala yanayohusu utamaduni elekea sasa kwenye kipengele cha muziki kutamatisha makala yetu haya leo, changu chako chako changu, ikiwa ni makala ya mwisho ya mwaka 2024 na nakuletea hapa msanii kutoka huko nchini Sweden. Na habari za muda huu muda huu, tunashukuru uh, Mwenyezi Mungu, ila baridi, baridi tu, lakini mambo yote tumemwachia Bwana Yesu Kristo, mambo yanaenda sawa kabisa <todihilis> uh, nakumbuka siku za nyuma tuliwai kuzungumza, u, ulikuwa ukifanya muziki wa kawaida tumepata taarifa kwamba umebadilika. Nini imekuwa sababu hasa ya? Sababu nimebadilika tu, sababu unajua mwa hii dunia wa mtu sometime ni kumrudilia Mwenyezi Mungu, sababu yeye ndiye ametuumba na kumpatia sifa na shukurani za kwa kila kitu anaendelea kutenda katika maisha. Yaani nimekuwa nafanya muziki wa kidunia ya kabisa, nimekuwa nafanya vizuri sana, lakini nimetokelezea tu, kuna mambo yamenipata. Ikanibidi ni nione kama Yesu Kristo ndio mkombozi wa maisha yangu, na akanikomboa kweli. Na nikaona sasa hacha nitoke ni kwa hiyo mziki wa kidunia niingie katika kwa mziki wa kumshukuru Mungu na kumsifia Mungu, sababu kwenye amenitoa ni mbali sana <laughs> na mm. Baada ya hapo, sasa hivi una... kuna nyimbo ambazo tayari zimekwisha kuwa hewani, ya niko na nyimbo mpya nimeachia hapa karibuni. Karibuni huu mwezi wa kumi na mbili niko na mziki unaitwa una... una Mungu ananipenda, hiyo ni banga, imeachiwa hapa tu very soon, na naendelea kufanya vizuri, sema mafani zangu na watu walikuwa wananizoea kwenye jina la Lipman lali, uende wanifuatilie hivi, nimebadili jina, naitwa Isifiwe na Isifiwe ndio jina langu, na channel zangu zote nimebadili, nimeweka kwenye jina la Na, lakini kuna, kuna watu wanasema kwamba ukimwona mtu anatoka katika mziki wa kawaida anaingia katika huo mziki ambao unasema basi kuna tatizo. Wengi wanasema mtu anapokutwa na maradhi mara nyingi au anakutwa na matatizo makubwa ndio anajisogeza karibu na Mungu. Wewe unasemaje? Ya, ni ukweli. Aa, ni ukweli kabisa. Hakuna, wamoja wanafanya tu juu ya burudani ya unaweza kumwimbia mtu, lakini mimi kwa kusema nibadilike ni badilike, nianze kuimba gospel ni mambo imenitokea hapa tu karibuni, karibuni mwezi wa kumi na moja, nakumbuka nilikuwa Burundi kwenda kufanya kazi zangu za music, lakini sikufanya kazi za music, nimepata na matatizo makubwa sana, nilikuwa karibu ya kupoteza maisha, ila nikafika kwa wakati, nikamlilia Yesu Kristu na nikaona kweli amekuja akaniokoa, na saizi niko mzima. Ni jambo la kumshukuru Mwenyezi Mungu. Sasa kupitia hapo, kuona gisi ameniokoa, akanipatia uzima, ndio nikasema hii mambo za kidunia, nilikuwa nafanya music za kidunia. Dunia iko na raha yayo, lakini mwisho wa dunia ni mauti. Lakini nikasema, hacha nibadilishe sasa, nimpatie Mungu maisha yangu, nikuwe namwimbia Mungu. Nikaona niko na kipaji cha kuimba, mi sio mwumbaji sio pasta, lakini kupitia mziki naweza nikapana message maubiri kupitia mziki, na nikamsifia Mungu kwa makubwa alimtendea na kila kitu na anazidi kunitendea katika maisha yangu mpaka sasa hizi niko, niko mzima. Ni jambo la kumshukuru Mungu sana kabisa. Ndio maana nimebadilisha uh, kutoka kwenye muziki za kidunia na nikaingia kwenye gospel. Asalamu alaykum, Asalamu alaykum, Asalamu alaykum. I see Asalamu alaykum alaykum mu mayange uyo Instagram eh, ati reka reka tufamishe kuhusu mipango yako sasa wakati huu ni ipi? yeah, mipango yangu kwa wakati huu sasa ni kufanya music za muziki mziki ya gospel na nimeachia hiyo ngoma moja, na niko naachia lingine ngoma pia linakuja, ni style la drill lakini Eh, zote ni gospel, na baada ya hapo sasa, niko naandaa album itakuja na nyimbo ishirini. Itakuwa ni album ya kumsifia Mungu, kumtukuza kusi. Yani ini, itakuja yani mafani zangu wajitayarishe kabisa, wajue panakuja. Isifiwa anakuja na ngoma ishirini. Kwanza hapo nimeachia moja na panakuja ingine moja tena, inakuja singo ingine moja ni drill, na panakuja sasa zingine ishirini zitakuwa tofauti tofauti: afrobeat, dancehall, lakini zote zitakuwa ni gospel kumwimbia Mwenyezi Mungu peke yake. Ya watu wafani zangu wakuwe tayari wende wanifollow kwenye mitandao zangu zote Spotify, nini, wewe subscribe kwenye YouTube yangu yani isifiwa. Hu anakuja na mabonge la mangoma kabisa. Another one. Jam on the beat. Plus two five seven. <laughs> Hey yo, lip man. Unataka nini? Sina bifu na wewe. Jaa, ananipa wepes, wanaona wivu na vyo bima, nawambea mazuri na kinyongo sina, na wapiga bao na wapiga bao, wapiga bao. Wanatamani saksi si zangu ziwezao, na kama kawaida yangu, wagasitoboko ni international, sifanye loko. Kutoka Burundi mpaka Swedish hakuna anaweza kufanya kama easy, miiu najiona weeu nazifanya mwenyewe sho kutoka kwake isifiwe kibangula sina bifu. Ndicho kinatufikisha kwenye tamati ya makala haya ya mwisho kabisa katika mwaka 2024. Kumbuka, mwisho wa makala haya ndiyo mwanzo wa makala mengine. Tukutane tena mwaka 2024 tukijaliwa, nikutakie heri ya mwaka mpya. Ama niseme bonane. Jua Haki Zako na Benson Wakoli kila siku ya Jumatatu saa 2 na dakika 46 asubuhi na Jumanne saa 1 na dakika 46 asubuhi. na msikilizaji, kwa kumaliza matangazo yetu asubuhi ya leo, tuangazie muktasari. Takriban raia 21 wameuawa na waasi wa ADF katika eneo la Bapere, Kivu Kaskazini, nchini DRC katika muda wa wiki moja iliyopita. Wananchi wa Chad wanajiandaa kupiga kura kuwachagua wabunge, uchaguzi ambao umesusiwa na upinzani. Na takriban abiria 28 wamefariki katika ajali ya ndege nchini Korea Kusini. Nerea, usitoe mimba yangu we, Mungu akileta mtoto analeta sani yake, mlete nitamlea. Usitoe mimba yangu we, Mungu akileta mtoto analeta sani yake, uenda kwa Obama hata wale Amerika uenda kwa Lupita taifa. Oh, oh, oh, oh. Ah. Msikilizaji, wimbo Nerea wa kikundi cha Sauti Sol wakiwashirikisha wasanii Amos and Josh kutoka taifa la Kenya unakamilishia matangazo yetu burudika. Oemibayauwe, Mungu akileta mtoto analeta sani yake. Kikundi cha Sauti Soul wakiwashirikisha wasanii Amos na Josh kutoka taifa la Kenya unatukamilisha matangazo yetu asubuhi ya leo, kwa niaba ya fundi mitambo Bold Nambale na wewe na msikilizaji ambaye umekuwa nasi kuanzia awamu ya kwanza na awamu ya pili, ni washukuru sana. Hadi wakati mwingine, kutoka kwangu George Ajowi, kwa heri.