Afrika Mashariki ni Afrika Mashariki ni saa mbili na nusu. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Minslate ijai karibu tena msikilizaji, awamu hii ya pili, baadhi ya taarifa. Waziri wa sheria wa DRC Constant Mutamba ahojiwa kwa mara ya pili kuhusu tuhuma za ubadhirifu wa fedha za umma. Kundi la mamluki wa Urusi Vagnel latangaza kuondoka nchini Mali baada ya kukamilisha misheni yake nchini humo. Na rais wa Marekani Donald Trump asena asema hana mpango wa kuzungumza na bilionea na mwandani wake wa zamani Elon Musk. Karibu tena msikilizaji. Nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, waziri wa sheria Constant Mutamba hapo jana alihojiwa kwa mara ya pili mbele ya majaji mahakama kuu ya kitaifa kujibu tuhuma za ubadhirifu wa dola za Marekani milioni 19 zilizokuwa zimetengewa kwa ajili ya ujenzi wa magereza ya kisasa katika mji wa Kisangani, mkoa wa Chopo. Haya yanajiri wakati bunge la taifa hapo jana lilijadili kuhusu kuhojiwa mbele ya wabunge kwa mkurugenzi wa mamlaka ya udhibiti wa mkandarasi mdogo katika sekta binafsi Bwana Miguel Kashal, kutokana na ubadhirifu wa mamilioni ya dola za Marekani kati yake na mkaguzi wa hesabu za serikali Jules Alingete. Willy Mishiki buhini ni mbunge wa bunge la taifa huko Kinshasa. Ndiyo kabisa, na confirm kama kwa bunge ya Kongo tumeamua kumshika mkono na kumtosha madarakani Bwana Kashale hapa Kinshasa, sababu ya bwivi, ameiba pesa mingi, na amesaidiwa na bibi ya former IGF, kumba naita Inspector General wa, wa Finance yalingete, mke wake wametosha zaidi ya milioni makumitano, ni hela ya Wakongomani. Tuna mashida mingi leo, angalia wakimbizi wako tunakosa hela, lakini kuna watu kila siku wanakula mamilioni ya pesa. Ni sauti yake Wili Mishiki Buhini, ni mbunge wa bunge la taifa, mchaguliwa wa eneo la Walikale mkoani Kivu Kaskazini, akiwa uko Kinshasa kwingineko nchini DRC. Washindi sabini tano wa tuzo ya amani ya Nobel kutoka mataifa tofauti juma hili walitia saini taarifa ya pamoja, wakiitaka jumuia ya kimataifa kuchukua hatua madhubuti ili kukomesha kile walitaja kama mateso ya raia wa Congo ambapo kwa pamoja wamelaani dunia kuendelea kukaa kimya kuhusu uhalifu unaoendelea kutekelezwa mashariki mwa DRC. Mwanasiasa wa upinzani nchini Tanzania, Godbless Lema, ambaye ni mwanachama wa chama cha upinzani Chadema, hapo jana amezuiwa kuondoka nchini humo wakati akijaribu kuvuka mpaka kuingia nchini Kenya kwa ajili ya matibabu. Lema amesema alizuiliwa katika mpaka wa Namanga kwa zaidi ya saa nne kisha baadaye kunyang'anywa pasi yake ya kusafiria, kusafiria na kulazimika kurejea mjini Arusha. Serikali ya Kenya imepuuzilia mbali madai ya muungano wa vyama vya wafanyakazi nchini humo KOTU kwamba mabilioni kutoka kwa ushuru wa nyumba za bei nafuu zinatumika isivyofaa katika kujenga miundombinu ya kijamii kama vile soko. RFI. Kundi la mamluki wa Urusi Vagner limetangaza kuwa linaondoka nchini Mali kufuatia kile limetaja kama kukamilika kwa misheni yake kuu katika taifa hilo la Afrika Magharibi, ambapo kundi hilo limekuwa likishirikiana na jeshi la nchi hiyo tangu mwaka 2021 kupambana na makundi ya kijihadi. Mamlaka za Mali zimemwachia huru katibu mkuu wa chama cha upinzani CODEM Alassan Aba ambaye alikamatwa Mei nane na watu wenye silaha nyumbani kwake jijini mako baada yake kuikosoa serikali ya kijeshi na kutaka nchi hiyo kurejeshwa katika utawala wa kikatiba. Kamati ya Kimataifa ya Msalaba Mwekundu ICRC lime, imetangaza kusitisha shughuli zake nchini Niger baada ya serikali ya taifa hilo kuiagiza kufunga ofisi zake kwa madai ya kushirikiana na makundi yenye silaha. Mwishoni mwa mwezi Mei, kiongozi wa kijeshi Abdurahman Tiani a, kupitia hotuba ya televisheni alisema kuwa shirika hilo lilitakiwa kuondoka tangu mwezi Februari, akilituhumu kwa kukutana na kushirikiana na viongozi wa makundi ya kijihadi nchini Togo. Hali ya usalama iliimarishwa hapo jana jijini Lome Wakati wa maandamano yaliyolenga kupinga serikali, kulalamikia kupanda kwa bei ya mafuta pamoja na kupinga mageuzi ya kikatiba ya hivi majuzi ambayo yalimpa nguvu zaidi Rais Fonyasinde. Wakati wa maandamano hayo, wanahabari kadhaa walikamatwa na kulazimishwa kufuta video walizokuwa wamenakili kabla ya kuachiwa huru. Kila utakapokwenda, kila utakapokuwa, unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya shortwave katika frekwensi 15215 kilohertz. Rais wa Marekani Donald Trump amesema hapo jana kwamba hana nia ya kuzungumza na bilionea uh, Elon Musk, kauli inayoashiria kuwa Rais Trump na aliyekuwa mshirika wake huenda wasiweze kutatua tofauti zao. Na Japan imesema leo kwamba hatua zimepigwa katika mazungumzo yanayolenga kupunguza ushuru mpya uliotangazwa na rais wa Marekani Donald Trump, lakini ikaonya kuwa pande hizo mbili bado hazijafikia makubaliano. Kule nchini Myanmar, mtoto Sita, ni miongoni mwa kundi lililotajwa la kigaidi lililokamatwa na jeshi la nchi hiyo kwa mauaji ya afisa mstaafu wa kijeshi Brigidia Generali Cho Hang Aung na ambaye ni mwezi uliopita.