Ni saa moja na nusu wapi? Kule Goma, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Msikilizaji, ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Benson Wakoli na tumekuandalia mengi tu kwenye awamu ya pili ya matangazo yetu asubuhi hii. Pamoja na taarifa zitakazosikia ni pamoja na kwamba Sudani imetuhumu taifa la Falme za Kiarabu kwa kuwafukuza wafanyakazi wake wa, wa ubalozi. Waziri Mkuu wa Libya ameyataka makundi yaliyojihami katika taifa hilo kuweka silaha chini, wakati rais wa Marekani akisema atazungumuza na mwenzake wa Urusi hapo kesho kupitia kwa njia ya simu. Barabara kabisa, tuanze na taarifa kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambapo mapigano makali yameripotiwa kuendelea hapo jana, kati ya waasi wa mshina tatu na vijana wa wazalendo eneo la Butare, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Waasi wa mshina tatu wakiripotiwa kuvamia ngome za wazalendo. Hata hivyo, hali ya utulivu nayo imeripotiwa kurejea katika eneo la Bambo na Mtanda baada ya siku tatu za mapigano makali. Tukisalia kule DRC ni kwamba wapiganaji wa M23 ambao wameendelea kushikilia mji muhimu kule mashariki mwa jamhuri ya Kidemokrasia ukiwemo ule wa Goma na Bukavu wameripotiwa kuwatimua maelfu ya raia wanaodaiwa kuwa ni raia wa Rwanda ambao wamekuwa wakiishi nchini DRC kinyume cha sheria. Chama tawala nchini Tanzania, CCM, yaani Chama cha Mapinduzi, kimeitisha mkutano mkuu wa chama hicho baadaye mwezi huu tarehe ishirini na tisa na thelathini, unaolenga kuidhinisha manifesto ya chama hicho kuelekea uchaguzi mkuu wa mwezi Oktoba, ambapo Rais Samia Suluhu Hassan anatarajiwa kukitetea kiti chake cha urais. Nchini Uganda, afi, afisi ya Umoja wa Mataifa ya kuwashughulikia wakimbizi imeripoti kuachia kazi wafanyikazi wake wapatao upatao wa mia mbili kutokana na ukosefu wa ufadhili. Hii ni baada ya Marekani aliyekuwa mfadhili mkuu wa Umoja wa Mataifa kusitisha msaada wake kwa kiasi katika umoja huo wa Mataifa na utawala wa kijeshi nchini Sudan umetuhumu taifa la Falme za Kiarabu kwa kurejesha nyumbani wafanyakazi wake wa afisi ya ubalozi wa Sudani nchini UAE majuma mawili baada ya Sudan kupoteza kesi yake katika mahakama ya kimataifa yake za binadamu. UAE ilikuwa, Sudan imekuwa ikidai uh, kwamba taifa la UAE, yani Falme za Kiarabu, imekuwa ikifadhili wapiganaji wa RSF. Kigali, tisini na moja nukta tisa FM. Ni matangazo yanayokuja mbashara kutoka Nairobi, Kenya. Msikilizaji kibiwa kule Mombasa pwani ya Kenya pia unaweza kutupata kupitia masafa ya mia moja na tano nukta saba FM. Kwenye taarifa zaidi ni kwamba zaidi ya wahamiaji wapatao mia mbili wameokolewa katika bahari ya Mediterranean baada ya boti yao kukumbwa na itilafu katika pwani ya Tunisia. Mwaka uliopita pekee, zaidi ya watu elfu mbili na mia tano wanadaiwa kufariki ndani ya bahari ya Mediterranean, kwa mujibu wa shirika la kimataifa la kuwashughulikia wahamiaji. Waziri mkuu wa serikali ya Libya inayotambuliwa na, na Umoja wa Mataifa, Abdul Hamidi Ba, ameyataka makundi yaliyojihami nchini Libya kujiunga na serikali siku chache baada ya mapigano makali kuripotiwa jijini Tripoli, ya kumtaka uh, waziri mkuu ya jiuzulu, Abdul Abdulhamid akisema uh, serikali yake inalenga kumaliza makundi yaliyojihami na rushwa nchini Libya. Tume ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa imetuhumu serikali ya Mali kwa kuvipiga marufuku vyama vya kisiasa, tume hiyo ikitaka serikali ya Mali kuzingatia sheria za kimataifa zinazodhibiti uhuru wa kujieleza pamoja na shughuli za kisiasa. Zaidi ya mahujaji wapatao mia sita kutoka nchini Ivory Coast tayari wamewasili Meka nchini Saudi Arabia, katika shughuli ya maombi ambayo ni muhimu kwa waumini wa dini ya Kiislamu ambao wana uwezo wa kufika Meka na kufanya maombi. Kile utakapokwenda, kile utakapokuwa, unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya shortwave katika frekuensi 15215 kilohertz. Radio France Internationale na msikilizaji, ni matangazo yanayokuja mbashara kutoka Nairobi Kenya. Rais wa Marekani Donald Trump amesema hapo kesho atawapigia simu marais wa Urusi na mwenzake wa Ukraine kujadili na mchakato wa kumaliza vita nchini Ukraine, baada ya Ukraine kusema kwamba wawakilishi kutoka Moscow walikuwa wameleta mezani matakwa mapya kabla ya kusitisha vita vinavyoendelea kule Ukraine. Raia wa Ureno, msikilizaji, wanashiriki uchaguzi mkuu wakitaraji uchaguzi wa leo utaleta madarakani serikali dhabiti. Uchaguzi unafanyika baada ya bunge mwezi Machi kukosa imani na serikali ya waziri mkuu Luis Montenegro. Raia wa Poland pia wanashiriki uchaguzi mkuu ambao utaamua hali ya baadaye ya taifa hilo. Msikilizaji, kuhusu msimamo wake kwa maswala ya wavyaji wa mimba na ushoga, kwa mujibu wa kura ya maoni ni kwamba meya ya Rafael Treskosoki anatarajiwa kuibuka na ushindi wa asilimia thelathini katika duru ya kwanza uchaguzi, ya uchaguzi dhidi ya Karol na Roki anayetarajiwa kupata asilimia ishirini na tano ya kura zote zitakazopigwa. Na maelfu ya waumini wa kanisa Katoliki msikilizaji, leo wanakusanyika kule Vatican kwa hafla ya kipekee ya kutawazwa kwa Papa Leo wa kumi na nne kama Papa wa kwanza kutoka Marekani.