kiwa goma na vilevile Lubumbashi nchini DRC ni saa moja na nusu hapa jijini Nairobi, na vilevile vile Kampala nchini Uganda ni saa mbili na nusu. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, tukikutangazia mbashara kutoka jijini Nairobi nchini Kenya. George Ajoi msikilizaji katika awamu hii ya pili utayasikia mengi tu, na baadhi ni kwamba waziri wa mambo ya nje wa Ubelgiji, Maxime Prevot, amezitaka pande mbili za DRC na Rwanda kumaliza mzozo katika eneo la mashariki mwa DRC. Wanajeshi kumi na wawili wa Nije wa uawa katika shambulio lililotokea magharibi mwa nchi hiyo. Na kiongozi wa kanisa Katoliki duniani Papa Francis azikuwa jijini Roma nchini Italia, huku maelfu ya watu wakihudhuria msiba wake. Karibu msikilizaji katika matangazo yetu awamu ya pili. Waziri wa mambo ya nje wa Ubelgiji amesema kwamba wasiwasi wasi, wa usalama wa Rwanda mashariki mwa DRC hawezi kuhalalisha uungwaji mkono wa taifa lake kwa kundi la waasi wa M23. Katika mahojiano na shirika la habari la AFP, Maxim Prevot amezitaka pande mbili ambazo zinazozana Rwanda na DRC kujadiliana, kumaliza mzozo katika eneo la mashariki lenye machafuko DRC, ambako po M23 wameteka maeneo mengi kutoka kwa serikali ya DRC. Uganda imetangaza kumalizika kwa virusi vya Ebola ambavyo vimewaua takriban watu wawili tangu mwishoni mwa mwezi Februari mwaka huu. Tangazo hilo linakuja siku 42 baada ya kuruhusiwa kwa mgonjwa wa mwisho Aliyethibitishwa kuwa na ugonjwa huo kuondoka hospitalini. Tanzania imeondoa marufuku ya uagizaji wa mazao ya kilimo kutoka Malawi na Afrika Kusini siku chache baada ya kuwawekea mataifa hayo vikwazo kwa kulipiza kisasi hatua kama hizo zilizowekwa na mataifa hayo mawili ya kusini mwa Afrika. Tanzania inaondoa marufuku hiyo mara moja ili kuruhusu majadiliano ya kilimo. Diplomasia ya mawaziri. Takriban watu kumi na moja wameuawa baada ya shambulio la ndege zisizo na rubani za vikosi vya RSF katika kambi ya wakimbizi katika jimbo la Mtonail nchini Sudan. RFI Goma 98.0 FM. Msikilizaji mm, ukiwa Abuja nchini Nigeria na vilevile Njamena kule Nijer, ni saa kumi na mbili na dakika thelathini na mbili. Wanajeshi kumi na wawili wa Nijer wameuawa katika shambulio lililotokea magharibi mwa nchi hiyo ya Sahel, huku washukiwa wawili wakikamatwa. Shambulizi hilo lilitokea karibu na eneo la mpakani la Niger, Burkina Faso na Mali, kituo cha waasi wa jihadi katika Afrika Magharibi wanaohusishwa na Alqaida na Islamic State. Takriban watu 19 wameuawa na watu wenye silaha katika shambulio lenye eneo la uchimbaji madini ya dhahabu katika jimbo la Zamha, Zamfara kaskazini magharibi mwa taifa la Nigeria. nchini Guinea Bisau viongozi wa upinzani wameanza majadiliano mjini Paris huku mustakabali wa nchi yao wakati huu mzozo wa kupinga kuongezwa kwa muhula wa rais Umario Sisoko Embalo ambao kulingana na wapinzani ulipaswa kumalizika mwishoni mwa mwezi Februari. Majukwaa mawili ya upinzani yanakutana wikendi nzima kujadili suala hilo ambalo limeikumba taifa hilo la Guinea Bisau. Hii ni habari njema kwa wasikilizaji wa RFI Kiswahili. Sasa hivi tuna app mpya kupitia Android na iOS. Pakua kupitia simu yako bila malipo, unaweza kusikiliza moja kwa moja matangazo yetu wakati wowote wa RFI Kiswahili. Application inapatikana kupitia App Store na Google Play. Watumiaji wetu wakiwa Kenya, Tanzania, Marekani, Uingereza, Ufaransa na Australia wanaweza kuchagua kusikiliza kupitia mfumo wa sauti au kusikiliza moja kwa moja. Msikilizaji, mm, Papa Francis kiongozi wa kanisa Katoliki duniani amezikwa jana la Santa Maria Magioro Basilica jijini Roma nchini Italia, baada ya maelfu ya waombolezaji, wakiwemo marais 50 akiwemo Rais Donald Trump wa Marekani na Emmanuel Macron wa Faransa kuhudhuria ibada ya mazishi katika viwanja vya kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatican. Mazishi ya Papa Francis aliyefariki dunia Aprili 21 akiwa na umri wa miaka 88 uliohudhuriwa na maelfu ya waombolezaji waliokadiri lakini rais wa Marekani Donald Trump ametilia shaka nia ya ya rais wa Urusi Vladimir Putin kumaliza vita nchini Ukraine kufuatia mkutano wake na kiongozi wa nchi hiyo Vladimir Zelensky wakati walipokutana katika mazishi ya Papa Francis. Iran na Marekani zimefanya mazungumzo yao ya kwanza ya kiufundi kuhusu mpango wa nyuklia unaoendelea kwa kasi huku pande zote mbili zikionyesha nia ya kuwa na mtazamo chanya. Nchini Uturuki, ofisi ya mwendesha mashtaka mkuu wa Istanbul imesema kuwa imetoa agizo la kukamatwa kwa watu hamsini na watatu.