Ni saa mbili na nusu jijini Nairobi, nchini Kenya. Msikilizaji, haya ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Benson Wakoli, tumekuandalia mengi tu awamu ya pili ya matangazo yetu. Pamoja na taarifa utakazosikia ni kwamba serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inasema inasubiri tamko la rais mstaafu Joseph Kabila ambayo yuko Goma, muji unaodhibitiwa na wasi. Idadi ya watu waliofariki nchini Nigeria bado oh, imepanda na kufikia watu hamsini na sita wa Papa Francis kuongoza misa ya sikukuu ya Easter baadaye leo. Na msikilizaji, hujambo na karibu kwa awamu ya pili ya matangazo yetu ya asubuhi hii, ikiwa ni Aprili 20 mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Rais mstaafu wa DRC Joseph Kabila ambaye yuko kwenye mji unaodhibitiwa na waasi wa M23 wa Goma anatarajiwa kuhutubia raia wa jiji hilo, kwa mujibu wa msemaji wake Babra Zimbi. Yakijiri hayo, msemaji wa serikali ya DRC Patrick Muyaya amesema wanasubiri kuona kile rais Kabila atakifanya katika mji wa Goma ambao unadhibitiwa na waasi wa M23 ambao wamekuwa wakitatiza usalama mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Muyaya akiongeza uh, kuwa hawataki kama serikali kuamini kuwa rais Kabila huenda na uhusiano na waasi wa M23 kama alivyokuwa amedai awali rais Felix Tshisekedi. Tukisalia nchini DRC, msikilizaji, ni kwamba mazungumzo kati ya serikali ya Kinshasa na waasi wa M23 wanaoripotiwa kuendelea, ama mazungumzo hayo yanaripotiwa kuendelea jijini Doha nchini Qatar, licha ya kukumbana na vikwazo mbalimbali, wakati huu Marekani ikiendelea kushinikiza Rwanda kuondoa wanajeshi wake mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na kuacha kuunga mkono waasi wa M23. Paul Zoki anakamilisha taarifa hii. Ripoti zinasema mazungumzo kati ya pande hizo mbili yanaingia katika hatua ngumu baada ya siku nne za mashauriano yasiyokuwa ya moja kwa moja kuendelea. Kwa sasa serikali ya Kinshasa na waasi wa AFC na wale wa M23 wanaozungumza tu kupitia wasuluhishi wa mzozo huu. Suala ambalo linaonekana kuleta mvutano ni waasi kutokana na mvutano wao na serikali ya Kinshasa kujadiliwa tofauti na mzozo kati ya serikali ya DRC na Rwanda. Kwa upande mwingine, Kinshasa inataka masuala haya yajadiliwe pamoja, ikidai kuwa Kigali inawatumia waasi hao kusababisha utovu wa usalama mashariki mwa nchi yake. Hata hivyo, ripoti za kidiplomasia zimeiambia RFI kuwa baada ya mivutano ya siku kadhaa, pande zote zimeonekana kukubaliana namna ya kusonga mbele, huku swali kubwa likisalia iwapo mkataba wa amani utapatikana na msikilizaji, tukisonga mbele ni kwamba wanaharakati nchini Sudan wamedai kwamba wapiganaji wa RSF wameshambulia vijiji katika eneo la Bruoch, kaskazini mwa jimbo la Darfur, na kuwaua raia kadhaa, wakiwemo watoto na wanawake. Tukio hili linajiri baada ya wapiganaji hao kuteka mji wa Kadada. RFI Kigali 91.9 FM. Idadi ya watu waliofariki baada ya watu wenye silaha kushambulia vijiji vya Ukam katika jimbo la Benue nchini Nigeria imefikia watu 59, kwa mujibu wa gavana wa jimbo hilo Haikit Alia. Awali, mamlaka zilikuwa zimesema kwamba watu 17 walikuwa wamefariki baada ya shambulio hilo la siku ya Alhamisi. Wafungwa wane wameuawa huku wafungwa zaidi ya 130 wakifanikiwa kutoroka katika gereza la Mogo nchini Chad. Ni kisa ambacho kimetokea baada ya wafungwa hao kugoma kulalamikia hali mbaya katika, uh, katika gereza hilo msikilizaji la Mogo nchini Chad. Viongozi kadhaa wa upinzani nchini Tunisia wamefungwa kifungo cha miaka 13 hadi 66 jela kwa mashtaka ya kuhatarisha usalama wa taifa. Miongoni mwa waliofungwa ni pamoja na waziri wa zamani wa haki na mwanadiplomasia, mashtaka ambayo wakosoaji wanadai kwamba ni mbinu ya rais Kais Saied kutaka kuendeleza utawala wake wa kimabavu. kilo utakapokwenda kile utakapokuwa unaweza kutusikiliza kupitia masafa masa ya shortwave katika frekwensi 15215 kHz. Radio France Internationale, Matangazo ya msikilizaji. Kumbuka kwamba yanakuja mbashara kutoka Nairobi nchini Kenya. Uh, rais wa Ukraine Volodymyr Zelensky amesema ya nchi yake itasitisha vita uh, kutokana na sikukuu ya Easter uh, kutokana na tangazo ambalo awali pia ilikuwa limetolewa na rais wa Urusi Vladimir, Zelensky, uh, Vladimir Putin, msikilizaji, samahani, ambaye amesema usitishaji huu utadumu hadi saa sita usiku wa kuamkia leo. Marekani na Iran zimesema zimepiga hatua katika mazungumzo yao kuhusu mpango wa Iran na silaha zake za nyuklia. Wawakilishi kutoka mataifa wa mawili wamekubaliana kukutana tena juma lijalo kwa awamu ya tatu ya mazungumuzo ya kutafuta mwafaka kuhusu Iran kuendelea kujiimarisha kupitia silaha za nyuklia. Mahakama ya juu zaidi nchini Marekani imesitisha mpango wa Rais Donald Trump wa kutaka kuwarejesha nchini Venezuela raia wa taifa hilo wanaodaiwa kuwa ni wahalifu na wanaendeleza genge la wahalifu katika taifa la Marekani. Ikulu ya White House hata hivyo imekosoa uamuzi huo na kusema kwamba ni kutumia, uh, sheria visivyo. Kiongozi wa kanisa Katoliki duniani Papa Francis anatarajiwa kuongoza umini wa dhehebu hilo kwenye ibada ya Ista kule Vatican majuma kadhaa baada ya kuondoka hospitalini. Na polisi nchini Kodoru wamesema wamekamata watu wanne wakihusishwa na mauaji ya watu 12 ambao walikuwa katika tamasha za jogo kupigana.