Bujumbura Burundi, msikilizaji, hivi sasa ni saa moja na nusu. Haya ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Benson Wakoli Barabara kabisa, awamu ya pili ya matangazo yetu. Baadhi ya taarifa utakazosikia ni pamoja na kwamba mpatanishi wa mzozo wa DRC kwa sasa taifa la Qatar amekutana na wawakilishi wa kundi la M 23. Rais wa zamani wa Guini Musa Dadis Kamara ameachiliwa huru, wakati tetemeko la ardhi nchini Myanmar likiwaua wa watu zaidi ya 600. Barabara kabisa, msikilizaji. Leo ikiwa ni Machi 29 mwezi wa tatu mwaka 2025, haya ni matangazo ya RFI Kiswahili awamu ya pili asubuhi. Vyanzo kadhaa vya habari vimesema taifa la Katari limefanikisha awamu ya pili ya mazungumuzo kati ya wawakilishi kutoka DRC na Rwanda katika juhudi za kutafuta suluhu kwa mzozo wa mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Katika mkutano tofauti, Katari Katar imeripotiwa kufanya mkutano na wawakilishi wa kundi la M23, wanao wanaoripotiwa kuungwa mkono na Rwanda, huku wawakilishi kutoka serikali ya DRC na Rwanda pia wakifanya mkutano wao chini ya mpatanishi wa taifa la Qatar. Taifa hilo majuma kadhaa iliyopita pia yaliwakutanisha rais Felix Tshisekedi na hasimu wake rais wa Rwanda Paul Kagame. Kwingineko, serikali ya Sudani Kusini kupitia waziri wa habari Michael McQuay imedhibitisha kukamatwa kwa mwakama wa kwanza wa rais Dr Riek Machar kwa tuhuma za wa kuchochea wafuasi wake. Kwasi, serikali ya Sudan Kusini, McQuay akisema Machar atafunguliwa mashtaka pindi baada uchunguzi kukamilika na kusisitiza kuwa Machar hataki uchaguzi ufanyike. Yakijiri hayo, katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guteres amewataka viongozi wa Sudani Kusini kuweka masilahi ya taifa mbele, akieleza wasiwasi wake kuhusu Mkataba wa amani wa mwaka 2018 kuvunjwa na kuwa katika hatari ya kuvunjika iwapo taharuki ya kisiasa itaendelea kushuhudiwa. Guterres amesema matukio yaliyochangia vita vya wenyewe kwa wenyewe vya mwaka 2013 na mwaka 2016 yameanza kujitokeza tena. Na Mahakama ya Kimataifa ya Haki ya ICJ msikilizaji, inatarajiwa Aprili tarehe kumi mwaka huu kuanza kusikiliza kesi ya taifa la Sudan ambalo linatuhumu nchi ya Falme za Kiarabu kuhusika kwa vita vinavyoendelea nchini in humo. Sudani ikituhumu Falme za Kiarabu kwa kufadhili wapiganaji wa, wa RSF ambao wamekuwa vitani na jeshi la serikali tangu mwaka elfu mbili na ishirini na tatu mwezi Aprili. Nchini Somalia, rais Sheikh Hassan Mahmud amemtumia barua rais wa Marekani Donald Trump kumfahamisha kwamba taifa lake la li Somalia liko tayari kabisa kuipa Marekani udhibiti wa kambi zake za kijeshi, hasa zile za anga pamoja na ba bandari, hili likitarajiwa kuifanya Marekani kuwa na nguvu zaidi katika eneo la pembe ya Afrika. RFI, Mombasa 105.5 FM. Barabara kabisa. kumbuka kwamba matangazo ya msikilizaji na kuja mbashara kutoka Nairobi nchini Kenya. Kiongozi wa kijeshi nchini Gini, Mamadi Dumbuya, ametoa msamao wa rais kwa alikuwa mtangulizi wake ambaye ni Musa Dadis Kamara, ambaye alikuwa amefungwa jela miaka 20 mwaka uliopita baada kupatika na ya kupatikana na hatia kuhusika kwa mauaji ya raia zaidi ya 156 uh, katika mkutano wa viongozi wa upinzani Mwaka elfu mbili na tisa, kwa mujibu wa taarifa msemaji wa Rais Amara Kamara, kiongozi huyo wa zamani ameachiliwa kutokana na hali yake ya kiafya. Watu saba wameteketezwa hadi kufa na kundi la watu waliokuwa wamejazwa na mori kwa kusiku, kwa kukisiwa kwamba walikuwa watekaji nyara katika jimbo la Edo nchini Nigeria, kisa ambacho kimelaaniwa na gavana wa jimbo hilo Mande Aploho, ambaye amesema wote waliohusika katika mauaji hayo watafunguliwa mashtaka. Rais wa Zimbabwe, Emmerson Mnangagwa ambaye kwa sasa anakabiliwa na shinikizo kutoka kwa wapiganiaji uhuru kujuzulu amemteua mkuu mpya wa majeshi Emmanuel Matatu siku chache baada ya kumteua aliyekuwa mkuu wa majeshi Anasalem Sai Nyatwe kwa waziri wa michezo. Kila utakapokwenda kila utakapokuwa unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya shortwave katika frequency 15215 kHz. Radio France International. Matangazo yetu msikilizaji yanaendelea hivyo hivyo. Idadi ya watu waliofariki nchini Myanmar kutokana na tetemeko la ardhi imefikia watu 674, wengine 1670 wakikosa kujulikana walipo na kusalia na majeraha mabaya kwa mujibu wa uongozi wa kijeshi katika taifa hilo la Myanmar. Israeli imesema itashambulia sehemu yoyote ya Lebanon iwapo itahisi ni tishio, baada ya kurushwa kombora la kwanza kabisa kwa, kwa kipindi cha miezi minne tangu mwafaka wa kusitisha mapigano kuafikiwa na kundi la Hezbollah. Makamu wa rais wa Marekani j Di, ambaye ni JD Vance, ametuhumu Denmark wakila ametaja kuwa kukiachilia kisiwa cha Greenland kuingiliwa na China pamoja na Urusi, akiwataka raia wa Greenland kukubali wito Marekani, Uturuki, wa Marekani kukidhibiti. Serikali ya Uturuki, msikilizaji, imeendeleza ukamataji wa raia wanaozidi kuandamana kupinga ukamatwa kwa mkosoaji wa rais Recep Tayyip Erdogan ambaye pia ni meya wa jiji la Istanbul anayetuhumiwa