Afrika Mashariki ni saa mbili na nusu, wakati ni saa moja na nusu Afrika ya Kati. Hii ni idhaa Kiswahili ya Redio France International. Caroline Corrier Iliokuandalia awamu ya pili: serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kutoa zawadi ya dola milioni tano kusaidia ukamataji wa viongozi wa kundi la waasi wa M23; rais wa Ghana John Mahama katika kampeni ya kuzirudisha nchi za Mali, Niger na Bukina Faso katika muungano wa ECOAS; na Israeli kushiriki mazungumzo ya Doa ya kupatikana mwafaka kuhusu usitishaji wa mapigano wa kudumu eneo la Gaza. Hujambo na karibu. Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo imetangaza zawadi ya dola milioni tano kwa yeyote atakayesaidia ukamataji wa viongozi wa kundi la waasi wa M23 ambao wameongoza wapiganaji wake kuchukua miji ya Goma na Bukavu mashariki mwa nchi hiyo. Paul Nzioki anaeleza zaidi wizara inayoshughulikia maswala ya haki nchini humo imesema kitita hicho cha fedha kitakabidhiwa kwa yeyote atakayesaidia kukamatwa kwa Corne Nanga, Bertrand Bisimwa na Sultan Makenga. Kinchasa inasema yeyote atakayetoa taarifa sahihi zitakazosaidia kukamatwa kwa viongozi hao watatu ambao wote walifunguliwa mashtaka mwezi Agosti mwaka elfu mbili ishirini na nne bila uwepo wao na kuhukumiwa kifo. Nanga ambaye ni mwenyekiti wa zamani wa tume ya uchaguzi nchini DRC hivi karibuni alionekana akiwahutubia wakazi wa Bukavu na Goma, na ni kiongozi wa chama cha River Congo Alliance AFC ambacho ni kitengo cha siasa cha waasi wa M23 ayanajiri wakati huu waasi hao wakiendelea kudhibiti maeneo mbalimbali jimboni Kivu kaskazini na kusini ambapo wataalamu wa Umoja wa Mataifa katika ripoti yao wanaeleza kuwa waasi hao wanaungwa mkono na wanajeshi elfu nne wa Rwanda, madai ambayo serikali jijini Kigali imeendelea kukanusha wakati huo huo mapigano kati ya waasi wa M23 na vikosi vya serikali FRDC yameendelea jana eneo la Masisi, yamesema mashirika ya kiraia ya. Ripoti ya idara ya polisi nchini Uganda imebainisha kupungua kwa uhalifu kwa asilimia nne katika mwaka mmoja uliopita. Katika ripoti hiyo pia takwimu zinaonesha hakuna hata mtu mmoja aliyejiua kati ya mwaka elfu mbili ishirini na tatu hadi elfu mbili ishirini na nne. Hii ikiibua maswali kuhusu usahihi wa ripoti hiyo ya polisi. Chama cha wafanyikazi wa ndani nchini Tanzania kimeitaka serikali kuidhinisha kipengee kwenye sheria za kimataifa za leba kinacholinda haki zao na kuhakikisha kuwa wanalipwa mshahara stahiki na haki zao kuheshimiwa. Mkurugenzi wa idara ya utabiri wa hali ya anga nchini Kenya, Daktari David Kigungu amesema mvua kubwa inatazamiwa kuanza kunyesha kuanzia leo katika maeneo mengi nchini Kenya. Sudani imekanusha kuwepo kwa mashauriano yoyote ya kidiplomasia kati yake na Chadi ya kujaribu kutatua mvutano unaohusisha tuhuma za Njemena kuwa na kushirikiana na wanamigambo wa RSF. RFI Nairobi 89.9 FM. Rais wa Ghana John Dramani Mahama ameanza ziara rasmi katika nchi tatu wanachama wa muungano mpya wa Sahel za Mali, Niger na Burkina Faso, katika harakati za kujaribu kuzishawishi kurejea kwenye muungano wa kimaendeleo wa nchi za Afrika Magharibi, ECOWAS. Rais Mahama ameanzia ziara yake katika nchi ya Mali. Wagombea ishirini na tatu wakiwemo rais wa mpito wa Gabon Oligui Ngema wanatazamiwa kupambana katika uchaguzi wa rais wa tarehe kumi na mbili Aprili. Wengine ni aliyekuwa waziri mkuu wa nchi hiyo Alain Claude Billy na wanawake wane ambao wamewasilisha hati za kuwania katika uchaguzi huo. Mali imesema itaondoa kwa muda marufuku ya utoaji wa leseni za wachimbaji wadogo wa madini baada ya kuripotiwa ongezeko ungez, la ajali kwenye migodi kadhaa. Shirika la afya duniani WHO limesema linatuma dawa za ukoma kwa nchi ya Nigeria kuisaidia mapambano ya ugonjwa huo, Nigeria ikiripoti visa zaidi ya elfu moja kila mwaka. Kila utakapokwenda kila utakapokuwa unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya shortwave katika frekwensi ya 15215 kilohertz waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu amesema atatuma ujumbe wake kesho kwenda doha kushiriki mazungumzo yanayoratibiwa na wapatanishi wa marekani kupatikana mkataba wa awamu ya pili ya usitishwaji wa mapigano eneo la gaza ujumbe wa hamas umekuwa jijini cairo kwa mazungumzo sawa na imeeleza matumaini ya mwafaka kuwafikiwa hivi karibuni wakati huo mawaziri wa mambo ya nje kutoka ufaransa ujerumani na uingereza Wameunga mkono mpango mbadala wa muungano wa nchi za Kiarabu wa ujenzi wa eneo la Gaza kwa gharama ya dola bilioni 53 ili kukuepusha kufurushwa kwa Wapalestina. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres, katika ujumbe wake wakati wa maadhimisho ya Siku ya Kimataifa ya Wanawake, ametaja umaskini kama mtihani mkubwa unaowakabili wanawake na wasichana na utachukua hadi miaka 130 kumaliza. Polisi nchini Uturuki wamewakamata wanawake mia mbili waliokuwa wakifanya maandamano ya amani kuadhimisha siku ya kimataifa ya wanawake.