Kiwa Kigali nchini Rwanda ni saa moja na nusu. Kule Kampala nchini Uganda ni saa mbili na nusu. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International tukikutangazia mbashara kutoka jijini Nairobi nchini Kenya. George Ajoi miongoni mwa utakayoyasikia katika awamu hii ya pili ni pamoja na mkutano wa wakuu wa majeshi wa Jumuia ya Afrika Mashariki na Jumuia ya Maendeleo ya Kusini mwa Afrika Sadak kufanyika Jumatatu hii, wanajeshi wamewaua zaidi ya magaidi 80 na kuwakamata wengine 198 ni, nchini Nigeria, na raia nchini Ujerumani wanapiga kura leo baada ya kampeni kali za uchaguzi zilizotawaliwa na kuzorota kwa uchumi wa Taifa hilo. Karibu msikilizaji. mm, mkutano wa wakuu wa majeshi wa jumuia ya Afrika Mashariki na jumuia ya maendeleo ya kusini mwa Afrika SADAK hatimaye utafanyika Jumatatu hii, yani hiyo kesho, kwa lengo la kuandaa ramani ya pamoja ya usitishaji vita mashariki mwa DRC. Hatua hii imeafikiwa baada ya wakuu wa kijeshi wa kanda kutoka EAC kukutana Nairobi siku ya Ijumaa kujadili hali ya mashariki mwa DRC. Wakati huo huo, rais wa DRC Felix Chisekedi anatarajiwa kuzindua serikali ya umoja huku akikabiliwa na shinikizo la ndani kutokana na jinsi anavyoshughulikia mashambulizi ya waasi wa M23 wanaoungwa mkono na Rwanda katika majimbo ya mashariki. Katibu wa masuala ya kigeni nchini Marekani Marcos Rubio amefanya mazungumzo kwa njia ya simu na rais wa Kenya William Ruto kujadili mzozo unaoendelea mashariki mwa DRC, ikiwa ni pamoja na kutekwa kwa mji wa Goma na Bukavu na kundi la waasi wa M23 linaloungwa mkono na Rwanda. Viongozi hao wamesisitiza kuwa hakuna suluhu la kijeshi kwa mzozo huo na kutoa wito wa kusitishwa mara moja kwa mapigano. Aidha, wamesisitiza kujitolea kwao kushinikiza azimio la kidiplomasia kwa mzozo huo. Serikali ya kijeshi ya Sudan imesema itatangaza hatua za kutafuta soko la chai kutoka kwa mataifa mengine baada ya kuishutumu Nairobi kwa mwenyeji wa uzinduzi wa serikali ya RSF. Anajiri baada ya Sudan kumwagiza balozi wake nchini Kenya kurejea nyumbani kwa mashauriano zaidi. Sudan, Misri, Pakistan na Milki za Kiarabu zimekuwa soko kubwa zaidi la chai kutoka taifa la Kenya. RFI. Nchini Nigeria wanajeshi wamewaua takriban magaidi themanini na wawili na kuwakamata wengine 198 na kuwaokoa mateka tisini na watatu waliotekwa nyara kwa kipindi cha wiki moja iliyopita. Aidha, wanajeshi hao walipata silaha na risasi 152 za aina mbalimbali mbali pamoja na bunduki tano miongoni mwa silaha zingine. Afrika Kusini imesema inaunga mkono mazungumzo ya kumaliza vita vya Ukrain, mazungumzo ambayo inasema sharti kushirikishwa kwa rais wa Ukrain Vladimir Zelenski ambaye anatazamiwa kuzuru Afrika Kusini hivi karibuni. Serikali ya kijeshi ya Mali imesema inachunguza madai kwamba wanajeshi waliwaua takriban raia 24 kaskazini mwa nchi siku ya Jumatatu. Madai hayo yalitolewa na muunga wa waasi wa Tuareg unaotaka kujitenga na ambao unapambana na serikali ya Mali katika eneo hilo. Kile utakapokwenda, kile utakapokuwa, unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya shortwave katika frekuensi 15215 kilohertz, Radio France Internationale. Msikilizaji. Nchini Ujerumani, wapiga kura hii leo watajitokeza baada ya kampeni kali za uchaguzi zilizotawaliwa na kuzorota kwa uchumi wa nchi hiyo na msururu wa mashambulizi mabaya ambayo yanafanya uhamiaji na usalama kuwa swala kuu. Friedrich Merz kiongozi wa kiafidhina yuko katika nafasi nzuri ya kunyakua ushindi katika uchaguzi una, inayofuatiliwa kwa karibu sana barani Ulaya na vilevile vile na taifa la Marekani. Hali ya afya ya kiongozi wa kanisa Katoliki duniani Papa Francis haijaimarika baada ya kulazwa hospitalini wiki iliyopita. Papa Francis anatibiwa ugonjwa wa nimonia katika hospitali ya Gemelin mjini Roma, nchini Italia. Nchini Ufaransa mtu mmoja amewawa na maafisa watatu wa polisi kujeruhiwa katika shambulio la kisu katika mji wa Mulhouse, mashariki mwa taifa hilo. Wakati huo huo, mfungwa wa nchini Ufaransa aliyekuwa akikimbia tangu kuachiliwa huru mwezi Mei mwaka jana katika shambulio la kuvizia ambalo lilisababisha vifo vya maafisa wawili wa magereza amekamatwa nchini Romania. Waziri Mkuu wa Uingereza Keir Starmer na Rais wa Tume ya Ulaya Ursula von der Leyen wamejadiliana haja ya kupata amani na haki na ya kudumu nchini Ukraine. Mazungumzo hayo yalifanyika kupitia njia ya simu. Israeli imesema kuwa inacheleweshwa kwa muda usiojulikana kuachiliwa kwa zaidi ya wafungwa mia sita wa Palestina katika kikwazo kingine kinachoweza kuwa kikubwa katika mchakato wa kusitisha mapigano. Tanga, msikilizaji matangazo haya ukiwa hapa jijini Nairobi unapata kupitia 89.9 FM kule Mombasa ni 105.5 FM.