Ukiwa Goma nchini DRC ni saa moja na nusu, kule Mogadishu Somalia ni saa mbili na nusu. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International tukikutangazia mbashara kutoka jijini Nairobi nchini Kenya. George Ajoi. Awamu hii ya pili utasikia mengi tu yakiwemo: hali ya utulivu umeanza kushuhudiwa katika mpaka mdogo unaounganisha wilaya ya Goma na Rubavu, mashariki mwa DRC. Rais wa Misri Abdel Fattah Al Sisi amemwambia rais wa Marekani kwamba dunia ina imani kuwa ataleta amani ya kudumu kati ya Israel na Palestina. Na rais wa zamani wa Ujerumani Host Kola amefariki dunia akiwa na umri wa miaka 81. Karibu msikilizaji. Wananchi wa wilaya ya Rubavu na Goma wanafurahia hatua ya viongozi wa pande mbili kwa ruhusu kufanya biashara saa kumi na mbili tofauti na ilivyokuwa hapo awali kabla ya hatua hii. Uh, mpaka, mpaka huo ulikuwa umefunguliwa kwa saa tisa. Christopher Karenzi na maelezo zaidi. <coughs> Hapa niko kwenye mpaka mdogo maarufu la Petite Barriere unaounganisha wilaya ya Goma na Rubavu. Mpaka huo unafunguliwa saa kumi na mbili asubuhi na kufungwa saa kumi na mbili jioni sambamba na mpaka wa La Corniche. Hii imepelekea wafanyabiashara wadogo wadogo kuchapa kazi kwenye mazingira mazuri, kama Caido Sirvie, raia kutoka mjini Goma, anavyoeleza pamoja na mwenzake wa Rwanda, Rugema Deo wa Rubavu. Tunafurahia tasio yenye iko natukaa tunaifurahia sana, lakini tulikuwa tunatumika muunyanyasiwa sana ukatosha ka muzigo kapata hapa juu ukafikishe ku destination mu Kongo, ni kila maibo, nipe franga? nipe franga. Unafika ku immigration ya Kongo, unataka kuongesha ngo, nipe kwanza chai u yakugongee. Tulikuwa naona tunateseka sana me, hapa tunasikia tuko bien. uko unashuka na muzigo yako, unalipa kidogo, unaenda. Tunafurahi sana. tulikuwa tunavuka hapa asubuhi, watu wanarudia saa 9 wanafunga pale, ukiwa haujaingiza na saa tisa unarudi kutafuta sehemu ya ku, ya kulala kama ilivyo Badirika, hivi kusema kwamba tufwe tunarudia saa kumi na mbili tumefurahi, yani hali ya wasiwasi yote imekwisha. Kanyamahoro Fidel ni mwakilishi wa mipaka kumi na tatu inayopakana na nchi jirani za Rwanda, akiwa mjini Rubavu. kwa ukweli kwa siku ya leo tunaona usalama inaanza rudia, watu wanaanza biashara vyao, na ukiangalia tulikuwa na shida nyingi kuhusu saa sa kenda, kwani saa kumi na mbili za asubuhi ndio watu wanaanza pita na wanaenda tafuta biashara na wengine wanaleta biashara wakongomani navuka na, na ni wengi kushinda Wanyarwanda. Hata hivyo shughuli za biashara kubwa kubwa hazijaanza vizuri kupitia mpaka wa Rubavu na Goma. Christopher Karenzi, Rubavu, RFI Kiswahili. Rais wa Marekani Donald Trump amesema kwamba aliamuru shambulizi la anga ya kijeshi dhidi ya kundi la Islamic State nchini Somalia. Mashambulio ya mizinga na mashambulizi ya anga yamesababisha vifo vya takriban watu 56 mjini Khartoum nchini Sudan. RSF imekanusha mashambulio hayo I Rais wa Misri Abdel Fatah Al Sisi amemwambia mwenzako wa Marekani kwamba ulimwengu unamtegemea kufikia makubaliano ya amani ya kudumu na ya kihistoria ili kumaliza mzozo kati ya Waisrael na Wapalestina. Serikali ya Senegal imesema familia 79 zilizopoteza wapendo wao kwenye maandamano ya mwaka 2021 na 2024 zitapewa fidia katika hatua ya kwanza kuhakikisha wanapata haki. RFI. Rais wa zamani wa Ujerumani Host Kola amefariki dunia mjini Berlin baada ya kuugua kwa muda mfupi. Kola ambaye alikuwa rais kati ya mwaka 2004 na 2010 alikuwa amezungukwa na familia wakati wa kifo chake na amefariki akiwa na umri wa miaka 81. Rais wa Marekani Donald Trump amesema kwamba Venezuela inakubali kuwapokea wahamiaji haramu wote wa Venezuela waliotekwa nchini Marekani na kuwapatia usafiri wao. Katika hatua nyingine, rais Trump ametangaza kwamba ushuru mkubwa wa Canada, Mexico na Uchinia, ambapo mauzo ya Canada na Mexico kwenda Marekani yatakabiliwa na ushuru wa asilimia 25 kuanzia Jumanne, ilhali ushuru wa bidhaa za China utakuwa zaidi ya asilimia Humi. Rais wa Ukraine Vladimir Zelensky amesema kuwa Moscow imeshambulia kwa bomu shule ya bweni nchini Urusi inayokaliwa na Ukraine ambapo raia walikuwa wamejihifadhi na kujiandaa kuhama. Zaidi ya watu 80 wameripotiwa kuokolewa kutoka kwa jengo hilo. Hamas imemwachilia huru mateka watatu wa Israel kwa kuwabadilishana wafungwa zaidi ya 180 wa Palestina waliochukuliwa kutoka gereza la Israel katika mabadilishano ya nne chini ya makubaliano ya kusitisha mapigano yaliyolenga kumaliza vita katika ukanda wa Gaza. Ndege ndogo ya usafiri wa kimatibabu umeanguka katika majengo kadhaa, mji wa Philadelphia nchini Marekani na kuwaua watu sita waliokuwa ndani ya ndege hiyo na mtu mmoja mwingine aliyekuwa kando.