Saa moja na nusu, msikilizaji kule Goma, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Haya ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Benson Wakoli. Baadhi ya taarifa utakazosikia ni pamoja na kwamba Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Felix Tshisekedi asifia demokrasia ndani ya taifa lake, watu sabini wamefariki nchini Nigeria baada ya lori la mafuta kulipuka, wakati Donald Trump akiwasili Washington DC tayari kuapishwa hapo kesho. Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Felix Chisekedi, akizungumza na mabalozi wa nchi mbalimbali jijini Kinshasa, amesifia uimara wa demokrasia katika nchi yake, kauli ambayo imetafsiriwa kama jibu kwa mwenzake wa Rwanda Paul Kagame, ambaye wiki hii alidai kuwa kiongozi wa DRC hajawahi kushinda uchaguzi katika nchi yake na ndio kikwazo kikubwa kwa kupatikana kwa amani mashariki mwa nchi hiyo. Jai le 20 2024, nilikuwa kwa kwa wapili, a 20 20 20. Na heshima kubwa sana kuapishwa kwa muhula wa pili Januari 2024. Hii ni ishara ya kukomaa na kuimarika de kwa demokrasia yetu de ambapo mamlaka yanakuja kupitia sanduku la kupigia kura. Tuna mgawanyiko wa mamlaka wa kuongoza nchi. Katika nchi hii tumeamua kumaliza udikteta na kukumbatia demokrasia ya kweli, kinyume na nchi nyingine ambazo wapinzani wanateuliwa na wakuu wa nchi hizo ili waendelee kuwa madarakani. Uwanja wa kisiasa na uchaguzi wa DRC uko wazi, unatoa fursa kwa kila mwananchi na wapinzani kusikika, na kila mtu ana fursa e hiyo Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo akizungumza uh, jijini Kinshasa. Nchini Tanzania ya chama tawala CCM leo na kesho, ama hapo jana na leo, msikilizaji, kinafanya mkutano wake mkuu jijini Dodoma, ambapo uh, chama hicho kimemchagua mwanasiasa mkongwe Steven Wasira mwenye umri wa miaka themanini kuwa naibu mwenyekiti wa CCM. Rais Samia Suluhu Hasan ambaye ni mwenyekiti wa chama hicho ambacho kimekuwa madarakani tangu mwaka elfu moja mia tisa sitini na moja ametoa wito kwa umoja ndani ya chama hicho kuelekea uchaguzi mwezi Oktoba mwaka huu. Safari itaanza si muda mrefu kuteua wagombea wanaokubalika na kutounda makundi. Tunasema makundi ndani ya chama wakati wa kuomba, kwa sababu ni demokrasia, waombaji ni wengi, kutakuwa na makundi mbalimbali mbali. Lakini tunapopata tunapo wagombea wa chama chetu tutakao wasimamisha wagombea wa chama chetu, tunaomba makundi yasiendelee. Nacho chama kikuu cha upinzani Chadema kinatarajiwa kuwa na mkutano wake mkuu Jumanne wiki ijayo Dar es Salaam, Tanzania. Jeshi la Sudani limeripotiwa kuendelea kuchukua udhibiti katika jiji la Khartoum eneo la kaskazini dhidi ya upiganaji wa Resefu ambao pia wamekuwa wakiripotiwa kuendelea kusonga nyuma katika vita hivyo vilivyoanza mwaka 2023. Kenya imewatuma polisi zaidi ya 217 nchini Haiti kuenda kuwasaidia wenzao zaidi ya 400 ambao wamekuwa wakiongoza kikosi cha Umoja wa Mataifa kuendelea kupambana na magenge ya uhalifu ambayo hadi sasa bado yanadhibiti asilimia 85 ya jiji kuu la Haiti, Port-au-Prince. Jua haki zako, na Benson Wakoli kila siku ya Jumatatu saa 2 na dakika 46 asubuhi na Jumanne saa 1 na dakika 46 asubuhi. kwenye taarifa zaidi, msikilizaji, zaidi ya watu sabini wamefariki nchini Nigeria baada ya lori la mafuta kuanguka na kushika moto. Waliofariki ni raia waliokuwa wakikimbia kuyachota mafuta. Visa kama hivi ni kawaida nchini Nigeria. Rais wa Misri Abdul Fatah Al Sisi amefanya kikao na mbaba wa kivita nchini Libya Khalifa Haftar kujadili hali nchini Libya. Sisi akisitiza haja ya taifa la li Libya kurejea na kuwa thabiti. Aliyekuwa waziri wa fedha nchini Msumbiji Manuel Chang amefungwa jela miaka minane nchini Marekani baada ya kupatikana kosa la kuhusika kwa ufisadi wa dola bilioni mbili zilizokuwa zimeratibiwa kuimarisha miundombinu nchini Msumbiji. Kesi hiyo imekuwa maarufu kutokana na tuna bonds ni matangazo ya msikilizaji yanayokuja mbashara kutoka jiji kuu la Kenya, Nairobi. Matumizi ya mtandao wa TikTok nchini Marekani yanatarajiwa kusitishwa leo kutokana na sheria ya kuzuia matumizi ya mtandao huo wa China. Hata hivyo, rais mteule wa Marekani Donald Trump anayetarajiwa kuapishwa kesho amesema huenda akaangazia upya sheria hiyo. Yakijiri hayo, Trump tayari amewasili Washington DC tayari kwa hafla ya kuapishwa kwake hapo kesho. Usitishaji wa vita kati ya Israeli na kundi la Hamas unastahili kuanza kutekelezwa leo, mbali na mateka kuachiliwa huru, ikiwa ni juhudi za kujaribu kumaliza vita ambavyo vimedumu kwa miezi 15. Tayari kumeripotiwa kuondoka kwa wanajeshi wa Israeli eneo la Gaza. Usitishaji vita huu umefanikishwa na mataifa ya Misri, Qatar na Marekani. Waasi wa Kihuthi wanaoungwa mkono na Yemen wamekiri kuhusika na ajali ya ndege ya Marekani, huku wakionya juhudi zote za kujaribu kulipiza kisasi, wakati huu juhudi za kumaliza vita vya Gaza vikiendelea. Mamia wafuasi waliyekuwa Rais wa Korea Kusini Yoon Suk Yeol wamevamia majengo ya mahakama baada ya mahakama kumali.