Ukiwa Kigali nchini Rwanda ni saa moja na nusu, kule Kampala nchini Uganda ni saa mbili na nusu. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, tukikutangazia mbashara kutoka jijini Nairobi nchini Kenya. George Ajoi. Katika awamu hii ya pili, msikilizaji, tumekuandalia mengi tu, lakini kwanza ni muktasari. Rais wa Somalia Hassan Sheikh Mohamud azuru Ethiopia, wakati huu nchi hizo mbili zikiendelea kuimarisha uhusiano wao. Wanajeshi wa ufaransa wameendelea kujiondoa nchini Chad katika kambi ya kijeshi ya Abeche. Na wanajeshi wawili wa Korea Kaskazini waliojeruhiwa wamekamatwa na kufungwa na wanajeshi wa Ukraine. Karibu msikilizaji. Rais wa Somalia Hassan Sheikh Mahamud anazuru Ethiopia wakati huu nchi hizo mbili zikiendelea kuimarisha tena uhusiano wao uliokuwa umeyumba. Paul Nzioki okay, na maelezo zaidi. Ofisi ya rais wa Somalia imesema kiongozi huyo anazuru Adis Ababa kwa mwaliko wa waziri mkuu Abiy Ahmed. Viongozi hao wawili wanatarajiwa kuendelea kujadiliana namna ya kutekeleza mkataba uliofikiwa jijini Ankara nchini Urusi mwaka uliopita. Ethiopia na Somalia zimekuwa katika mvutano wa mwaka mmoja baada ya Adis Ababa mwaka uliopita kutia saini mkataba na jimbo la Somaliland ili kutumia bahari ya Hindi na kujenga kambi yake ya kijeshi, hatua ambayo iliikasirisha serikali jijini Mogadishu. Hata hivyo, baada ya usuluhishi wa Uturuki, mataifa hayo jirani yanayopatikana katika eneo la pembe ya Afrika yalikubaliana kutafuta mbinu kwa njia ya amani ili kutatua mvutano huo. Baada ya maelewano hayo, maswali yanaulizwa kuhusu mkataba wa Ethiopia na Somaliland. Mbali na suala hilo viongozi hao wanajadiliana pia kuhusu ushirikiano wa maswala ya usalama baada ya kuanza kwa kikosi kipya cha kulinda amani nchini Somalia kinachoungwa mkono na Umoja wa Mataifa, ambacho Ethiopia inataka kushiriki. Jeshi la Sudan limesema kuwa limeingia katikati mwa jiji la Wadmadani na kuwaondoa wapinzani wake wa kijeshi wa RSF, hatua ambayo ikikamilika kwa mafanikio itakuwa faida yake kubwa katika miaka miwili ya vita. Nchini DRC, wizara ya mambo ya nje imesema kuwa Rwanda inafaa kuchukuliwa hatua za kisheria kimataifa baada ya kuchapishwa kwa ripoti ya kundi la wataalam wa Umoja wa Mataifa mwezi Desemba mwaka jana, ripoti ambayo inathibitisha tuhuma za ukiukaji wa sheria za kimataifa na kuingiliwa kwa utaratibu na Rwanda. Tusalie nchini DRC ambapo jeshi la RFRDC limedhibiti tena mji wa Ngungu, takriban kilomita 15 kutoka Rubaya, kaskazini mashariki mwa Masisi, Kivu Kaskazini. Msemaji wa kijeshi kas, Kivu Kaskazini Luteni Kanali Guilame Njike amethibitisha hili. Mamlaka ya mapato nchini Tanzania, TRA, imekanusha madai kuwa inahusika na ucheleweshwaji wa usambazaji wa mafuta nchini Malawi. TRA imefafanua kuwa hakuna ucheleweshwaji kwa upande wao, na jukumu la wasafirishaji na ni ya mawakala wa taifa hilo. RFI. Sauti za dunia. Ukiwa Abuja nchini Nigeria ni saa kumi na mbili na dakika thelathini na sita. Wanajeshi wa Ufaransa wanaendelea kujiondoa nchini Chad, kambi ya kijeshi ya Abache ikikabidhiwa utawala wa taifa la Chad. Nchini Nigeria, maafisa ishirini na moja wa usalama wanaoshirikiana na jeshi la Nigeria wameuawa baada ya kushambuliwa na watu wenye silaha katika jimbo la kaskazini magharibi mwa jimbo la Katsina. Algeria imekanusha shutuma za Ufaransa za kuongezeka kwa kampeni ya upotoshaji katika mzozo wao wa hivi punde wa kidiplomasia baada ya Algiers kumrudisha Paris mwakilishi anayefukuzwa kutoka Ufaransa. Wizara ya afya ya Angola imetangaza mlipuko wa ugonjwa wa kipindupindu huku vifo kumi na viwili vikiripotiwa tangu kisa cha kwanza kuthibitishwa siku ya Jumanne. Kila utakapokwenda, kila utakapokuwa, unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya shortwave katika frekuensi 15215 kilohertz Radio France Internationale, msikilizaji. Wanajeshi wawili wa Korea Kaskazini waliojeruhiwa wamekamatwa na kufungwa na wanajeshi wa Ukraine katika jimbo la Kursk nchini Urusi, Rais Vladimir Zelensky amethibitisha. Watu wanane wameuawa na wengine hamsini kujeruhiwa katika mlipuko wa kituo cha gesi na tenki la kuhifadhi gesi katika mkoa wa Albaidia nchini Yemen. Rais mpya wa Lebanon, Joseph Aoun, amesema kwamba safari yake ya kwanza rasmi nje ya nchi itakuwa katika taifa la Sudan, wakati wa mazungumzo na kiongozi mkuu wa falme za Guba. Na nchini Ufaransa, takriban watu 30 wamejeruhiwa baada ya treni mbili kugongana katika kituo kikuu cha Strasbourg. Na wakazi wa visiwa vya Mayot nchini Ufaransa wanajitayarisha kwa kimbunga kingine kinachotarajiwa kupiga kisiwa hicho katika siku za hivi karibuni. Nchini Marekani, wazima moto wanafanya kila wawezalo ili kuzuia mioto mikali kuenea katika mji wa los Angeles, moto ambao umekuwa ukishuhudiwa katika siku za hivi karibuni. Msikilizaji, ukiwa jijini Nairobi, unatupata kupitia 89.9 FM.