Ukiwa Kigali nchini Rwanda ni saa moja na nusu, kule Kampala nchini Uganda ni saa mbili na nusu. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International tukikutangazia mbashara kutoka jijini Nairobi nchini Kenya. George Ajoi, tumekuandalia mengi tu msikilizaji, lakini kwanza ni muktasari. Takriban raia 21 wameuawa na waasi wa ADF katika eneo la Bepare Kivu Kaskazini, nchini DRC, katika muda wa wiki moja iliyopita. Wananchi wa Chad wanajiandaa kupiga kura kuwachagua wabunge, uchaguzi ambao umesusiwa na upinzani. Na takriban abiria 28 wamefariki katika ajali ya ndege nchini Korea Kusini. Karibu msikilizaji, tuanze kule nchini DRC ambapo takriban raia 21 wameuawa na waasi wa ADF katika vijiji vya Robinet Kodjo na Makale, katika eneo la Bapere Kivu Kaskazini, kwa muda wa wiki moja iliyopita, kulingana na mashirika ya kiraia katika eneo hilo. Wengi wa walioathirika ni wakimbizi ama wamekimbia makwao, ni wanawake, watoto na vilevile wazee. Marekani imetoa wito kwa waasi wa M23 na Rwanda kusitisha mapigano na kuondoa misimamo yake katika taifa la DRC. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken amemshukuru Rais Felix Tshisekedi kwa kujitolea kwake katika mchakato wa Rwanda unaoongozwa na rais wa Angola, Joao Lorenzo. Rais wa Kenya William Ruto ameahidi kukomesha matukio ya utekaji kufuatia wimbi jipya la kutoweka kwa wakosoaji wake wa serikali. Kauli hii ya Ruto inakuja wakati huu wanaharakati wa haki za binadamu na upinzani wakiwashutumu polisi kwa kuwateka wakosoaji wa serikali. Nataka niulize wazazi, kila mzazi tafadhali, hawa watoto ni baraka kwetu, tumepatiwa na Mwenyezi Mungu. Kila mzazi achunge watoto wake, tuweke kushughulikia watoto wetu. Sisi kama serikali tutafanya sehemu yetu, na yale yamesemekana mambo ya abduction tutakomesha, ndio vijana wa Kenya waweze kuishi kwa amani, na vilevile vile wawe na nidhamu na wawe wangwana, tuweze kujenga Kenya tukiwa pamoja. Inspekta Jenerali wa polisi po, polisi nchini Kenya Douglas Kanja wiki hii alikanusha madai kuwa polisi wanahusika na wimbi la utekaji unaoendelea nchini humo. Tukisalia nchini Kenya, mipango ya kiwanda cha nuklia cha kima cha shilingi bilioni mia tano kinatarajiwa kuanza rasmi mwaka 2027 kwa lengo la kupunguza gharama ya umeme mradi huu utakuwa wa kwanza kwa taifa la Kenya. Baraza la usalama la umoja mataifa limeruhusu uundwaji wa kikosi kipya cha jeshi cha umoja wa Afrika kutumwa nchini Somalia kupambana na kundi la kigaidi la Al-Shabab. Raia nchini Chad leo wanapiga kura kuwachagua wabunge na viongozi wa serikali ya mitaa katika uchaguzi ambao unasusiwa na vyama vya upinzani. Kuelekea uchaguzi huo, rais Mahamat Idris Debi Itno wiki hii amesema kufanyika kwa uchaguzi huo ni hatua muhimu ya kuelekea kwenye mabadiliko muhimu ya kidemokrasia. Kiongozi maarufu wa kidini nchini Mali, Amadu Hadi Tal, ametekwa na watu wenye silaha karibu na mpaka wa nchi yake na Mauritania. Tal ni kiongozi wa dhehebu la Kiislamu la Kalif kwenye ukanda wa Afrika Magharibi, na mahubiri yake yanapinga machafuko na mashambulio yanayotekelezwa na makundi ya kijihadi. Afisa mkuu kutoka serikali ya Libya inayotambuliwa na Umoja wa Mataifa amekutana na kiongozi mpya wa Siria, Hamed al Shara, mjini Damascus na kujadili masuala yakiwemo uhusiano wa kidiplomasia na nishati na uhamiaji. Kiwango cha riba cha benki kuu ya Tunisia hakijabadilika kulingana na ripoti ya hivi punde. Kiwango hicho bado kimesalia asilimia 8, japo gharama za kukopa zinaandamana na mtazamo wa mfumuko wa bei. kile utakapokwenda kile utakapokuwa, unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya shortwave katika frekuensi 15215 kilohertz, Radio France International msikilizaji takriban abiria 28 wamefariki, amefariki katika ajali ya ndege nchini Korea Kusini. Ndege hiyo ilikuwa imebeba abiria 131 81 kwa mradhi, ilianguka katika uwanja wa ndege nchini Korea Kusini, kwa mujibu wa shirika la habari nchini humo. Vikosi vya Israel vimewasilishwa na kuwaoji wafanyikazi wa afya baada ya kuhamisha kwa lazima kutoka hospitali kuu kaskazini mwa Gaza, wizara ya afya inayoendeshwa na Hamas imesema. Na rais wa Urusi Vladimir Putin ameomba radhi kutokana na ajali ya ndege ya shirika la ndege la Azerbaijan, ingawa amesita kukiri kwamba huenda ilishambuliwa na Urusi. Na ukungu mkubwa umeendelea kusababisha ucheleweshwaji na kusitishwa kwa baadhi ya safari za viwanja vya ndege vilivyoko na shughuli nyingi zaidi nchini Uingereza kwa siku mbili mfululizo. Matangazo haya msikilizaji, ukiwa jijini Nairobi unayapata kupitia 89.9 FM, ukiwa Mombasa unatupata kupitia 105.5 FM. Vilevile ukiwa Kigali unatupata kupitia 91.9 FM.