Ukiwa okay Kigali nchini Rwanda ni saa moja na nusu, hapa jijini Nairobi na vilevile vile Kampala kule Uganda ni saa mbili na nusu. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International tukikutangazia mbashara kutoka jijini Nairobi. George Ajoi. Miongoni mwa utakayoyasikia katika awamu hii ya pili ni pamoja na: Marekani yaondoa tahadhari ya usafiri kwa raia wake nchini Rwanda kutokana na virusi vya Mabag; Umoja wa ya Mataifa yamwagiza balozi wake nchini nije kurejea nyumbani; na mataifa tajiri duniani yameahidi kutoa dola bilioni 300 kukabiliana na mabadiliko ya tabia nchi. Karibu msikilizaji. Marekani hatimaye imetangaza kuondoa tahadhari ya usafiri ambayo itawatahadharisha raia wake dhidi ya kusafiri kwenda Rwanda kutafuta kufuatia mlipuko wa ugonjwa wa kuambukizwa wa mabag ambao sasa umetangazwa kumalizika nchini humo. Denis Mayo na taarifa zaidi. Taadhari hiyo ilitolewa Oktoba tarehe saba baada ya Rwanda kuripoti msambao hatari wa ugonjwa huo wa Medbook, ambao kufikia sasa umesababisha vifo vya watu kumi na tano. Hata hivyo, thamani ya hivi majuzi za kituo za kudhibiti magonjwa Afrika CDC na shirika la afya duniani zilikiri kuwepo maendeleo ya Rwanda kupambana na ugonjwa huo, ikitaja hatari ya maambukizi ya virusi vya Medbook ilikuwa ni ndogo. Na kufuatia maendeleo haya, CDC pamoja na Rwanda imekuwa ikiomba rasmi idara ya afya na huduma za kibinadamu ya Marekani kuondoa ushauri huo ambao umekuwa na hatari kubwa katika sekta ya utalii na biashara ya Rwanda. Afrika CDC pamoja na utawala wa Kigali sasa zimepongeza hatua hiyo ya Marekani pamoja na mikakati yenye uwazi iliyoweka serikali ya Rwanda kukabili mlipuko huo. Nchini DRC watu kumi mosi huko Nyabibwe katika jimbo la Kivu Kusini, shughuli za uokoaji bado zinaendelea huku wafanyakazi wa shirika la Msalaba Mwekundu na vijana wa kujitolea wakisaidiwa na wanajeshi wakiendelea na shughuli hiyo. Nchini Tanzania, kiongozi wa chama kikuu cha upinzani cha Dema Freeman Mboe na viongozi wengine wameachiliwa kwa dhamana baada ya kukamatwa wakidaiwa kukiuka sheria za uchaguzi. Mboe amedai kitendo hicho cha kukamatwa kwake ni njama ya kusambaratisha kampeni za chama. Serikali ya Kenya imetangaza mchakato wa kufutilia mbali mkataba wa kampuni ya India ya Adani ya kufanya marekebisho katika uwanja wa ndege wa Jomo Kenyatta na mradi mwingine wa nishati, serikali ikisema kuwa itatathmini pia kuhusu swala la mwananchi kugharamika iwapo kampuni hiyo ya Adani itadai fidia jeshi la sudan limedai kurejesha udhibiti wa mji wa shinja mji muhimu kusini mwa khatum mji huo ulioko mkononi mwa wanamgambo wa jenerali hemeti kwa miezi mitano 93.7 FM. Umoja wa Ulaya EU umetangaza kumwagiza kurejea nyumbani balozi wake nchini Niger baada ya kuibuka mgogoro wa utawala wa kijeshi nchini humo. Kutokubaliana huko kunaashiria kuzorota zaidi kwa uhusiano kati ya bara Europa na utawala wa kijeshi wa Sahel. Maelfu ya waandamanaji wamejitokeza mjini Luanda nchini Angola kuandamana dhidi ya njaa na kuipinga serikali, Rais Joao Los Ru... Lorenzo, huku ukiwa ni mkutano mkubwa wa kwanza tangu uchaguzi wa mwaka elfu mbili na ishirini na mbili uliokumbwa na utata. Utawala wa kijeshi nchini Mali umefunga kituo cha televisheni cha Joliba na leseni yake kufutwa kuanzia Novemba ishirini na sita baada ya mamlaka kutoka nchini jirani Burkina Faso kuhusu matamshi yaliyotolewa na mwanasiasa wa Mali Isa Kanun Njimi, matamshi ambayo jeshi la Burkina Faso linadai laweza kuyumbisha usalama wake. RFI. Unataka kuwaona watangazaji wa kupendwa, fuatilia matangazo yetu ya kila siku mubashara kupitia Facebook na pia unaweza kutufuata kupitia ukurasa wetu wa Instagram at rfi_sw Nchi tajiri zimeahidi kutoa rekodi ya dola mi, bilioni mia tatu kwa mataifa yanayoendelea ili kuzisaidia kujiliandaa na kuzuia mabadiliko ya tabia nchi. Haya yaliyafikiwa katika mkutano wa COP 29 jijini Baku nchini Azerbaijan. Lebanon imesema kuwa mashambulizi ya anga ya Israel yamewaua watu zaidi ya 55, wengi wao katikati mwa Beirut huku waziri wa ulinzi wa Israel akiapa kuchukua hatua madhubuti dhidi ya Hezbollah. Waziri mkuu wa Canada Justin Trudeau amelaani ghasia na chuki dhidi ya wa wayahudi katika maandamano ya kupinga NATO na maandamano ya wapalestina katika mji mkuu wa Canada, Montreal. Chama cha waziri mkuu wa India na washirika wake wanatazamiwa kurejea mamlakani huku chama cha upinzani cha Congress na washirika wake wanaongoza kwa viti 55 katika uchaguzi wa majimbo vyombo vya usalama vya Ufilipino vimeimarisha itifaki za usalama siku moja baada ya makamu wa rais Sara Duterte kusema angesababisha rais Ferdinand Marcos auawe ikiwa yeye mwenyewe atauawa.