Ni saa moja na nusu msikilizaji kule Hartum nchini Sudan. Ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Benson Wakoli tumekuandalia mengi tu. Baada ya taarifa utakazosikia ni pamoja na kwamba mawaziri wa mambo ya nje wa DRC na Rwanda wakutana tena Angola kuendeleza mchakato wa kutafuta amani mashariki mwa DRC. Watu sitini na wanne wamefariki nchini Nigeria kutokana na ajali ya boti, watu wengine ishirini wakifariki nchini Haiti baada ya lori la kubeba mafuta kulipuka. Hujambo na karibu katika matangazo yetu asubuhi hii. Mazishi ya mwanariadha wa Uganda Rabeka Cheptegei aliyepoteza maisha baada ya kushambuliwa na aliyekuwa mpenzi wake kwa kumwagia petroli na kumteketeza moto akiwa nchini Kenya amezikwa nyumbani kwao katika kijiji cha Bwaaka umbali wa kilomita 380 kutoka jiji la Kampala nchini Uganda. Jason Sagini na mengi zaidi. Maelfu ya ombolezaji wakiwemo wanariadha na maafisa wa serikali toka nchini Uganda na Kenya wameshuhudia mazishi ya mwanariadha huyo aliyepoteza maisha akiwa na umri wa miaka 33. Rebecca ambaye alishiriki kwenye michezo Olimpiki jijini Paris mwezi Julai mwaka huu akiwakilisha Uganda kwenye mashindano ya marathon amezikwa kijeshi kwa sababu alikuwa afisa wa kikosi cha UPDF. Joseph Cheptegei, babake mwanariadha huyo, amemkumbuka binti yake kama mtoto mtulivu. <coughs> Ilikuwa ni msichana yangu namba mbili, na nilikuwa namtenda zaidi. Hakuwa mtoto mwenye kiherehere, ilikuwa ni mpole tu na ni msikilizaji. Ukiuliza kitu lazima nakusikia na kukutii. Waziri wa michezo wa Kenya Kipchumba Murukomen ni miongoni mwa waombolezaji walioshuhudia mazishi ya mwanariadha huyo. Hili ni tukio la huzuni sana, sana ambalo limeathiri Kenya Mataifa yetu ya Kenya, uganda na Uganda tumeaibika sana na tuna huzuni kubwa kwamba tukio hili lilifanyika nchini kwetu Kenya. Kenya. Waombolezaji wengine wakiwemo wanariadha waliyozungumza kwenye mazishi hayo wamemkumbuka Rebeka Cheptegei kama mwanariadha aliyekuwa na bidii ya kupigiwa mfano. Wiki hii aliyekuwa mpenzi wake Dikson Ndiema Marangach aliyemshambulia Rebeka aliyepata majeraha, naye pia alipoteza maisha akipewa matibabu hospitalini. Ripoti yake hiyo. Mkutano wa nne wa mawaziri wa mambo ya nje wa DRC, Rwanda na Angola kujadili utovu wa usalama mashariki mwa jamhuri wa kidemokrasia ya Kongo ulianza jana nchini Angola. Mchakato huo wa Angola, Angola unaungwa mkono na Umoja wa Afrika. Mashirika ya kiraia nchini Sudan Kusini yamekaribisha hatua ya serikali kuahirisha uchaguzi uliokuwa umeratibiwa kufanyika Disemba hii hadi mwaka ujao mwezi Disemba. Mashirika hayo yaliridhia ya Uh, kuairishwa kwa uchaguzi na, na serikali yakisema kwamba serikali haikuwa imejitayarisha vya kuto, kutosha kufanya uchaguzi huo. Hata hivyo mashirika hayo pia yametuhumu serikali kwa kuendelea kuairisha uchaguzi huo bila ya kutoa suluhu. Arifa ya Juba FM. Na, msikilizaji, katika taarifa zaidi ni kwamba rais wa visiwa vya Komoro Azali Asumani Aa, yupo katika hali dhabiti baada ya kushambuliwa kwa kisu na polisi ambaye baadaye alipatikana amefariki akiwa jela hapo jana, kwa mujibu wa mamlaka nchini Komoro. Mamlaka nchini Afrika Kusini zimesema naibu rais Paul Mashitile yupo katika hali salama baada ya kuzimia kitoo tuba hapo jana, katika mkoa wa Limpopo. Zaidi ya watu sitini na wanne nao wamefariki nchini Nigeria baada ya ajali ya boti katika jimbo la Zamfara nchini humo, baada yao kudaiwa kwamba, baada ya boti hiyo kudaiwa kwamba ilikuwa imebeba zaidi ya wakulima sabini wakati wa mkasa huo. Wakulima sita pekee ndio wamenusurika kwa mujibu wa mamlaka katika eneo hilo la Zamfara watu watatu wamefariki na wengine 49 kusalia na majeraha mabaya baada ya treni mbili za abiria kugongana katika jiji la Zagazig nchini Misri, imesema wizara ya afya. Misri hushuhudia ajali za mara kwa mara za treni. Tupate kwenye facebook.com/rfisw. RFI. Matangazo ya msikilizaji ikumbuka kwamba yanakuja mbashara kutoka jiji kuu la Kenya Nairobi. Mamlaka nchini Venezuela zimewakamata raia wa Marekani, Hispania na Czech kwa tuhuma za kutatiza usalama wa nchio. Waziri wa mambo ya ndani wa Venezuela Diosdado Cabello amesema sita hao wanazoiliwa kwa tuma za kupanga kumshambulia rais Nicolas Maduro na serikali yake. Uhusiano kati ya Venezuela na Marekani umekuwa ukidorora kwa siku za hivi karibuni kutokana na uchaguzi uliofanyika nchini Venezuela. Rais wa Marekani Joe Biden analenga kutumia muda wake uliosalia madarakani kuimarisha usalama wa Ukraine uh, dhidi ya uvamizi wa Urusi, amesema mshauri wa masuala ya usalama wa Marekani Jack Sullivan. Zaidi ya watu 25 wamepoteza maisha baada ya lori la kubeba mafuta kushika moto katika mji wa Pensula nchini Haiti. Kwa mujibu wa vyombo vya habari ni kwamba waziri mkuu Gari Conle amezuru eneo la mkasa na kutoa pole kwa familia zilizoathirika na mansura Kundi Hezbo, Hezbo la Hezbollah msikilizaji, limeonya kwamba mpango wa Israeli kutaka kuwarejesha zaidi ya watu laki moja waliokimbia mpaka karibu na Lebanon utakuwa na athari kubwa kwa kuchangia watu zaidi kukimbia makwao.