Ni saa mbili na nusu Afrika Mashariki, wakati ni saa moja na nusu Afrika ya Kati. Hii ni idhaa Kiswahili ya Radio France International. Caroline Corel kwenye awamu ya pili. Rais William Ruto atangaza nusu ya baraza la mawaziri, wakati huu maandamano yakitazamiwa kurejea wiki ijayo kupinga uteuzi wake. Magaidi 263 wa Boko Haram wajisalimisha mwezi Julai nchini Nigeria. Israeli yaendelea kushambulia Gaza licha ya uamuzi wa mahakama ya Umoja wa Mataifa unaoharamisha uvamizi wa Palestina. Ujambo na karibu. Rais wa Kenya William Ruto ametangaza nusu ya baraza lake la mawaziri na kueleza kuwa bado yupo kwenye mchakato wa kuunda serikali itakayojumuisha vyama vya upinzani baada ya kukabiliwa na maandamano ya mwezi mmoja kutoka kwa vijana. Rais Ruto amewarejesha waliokuwa mawaziri wake sita, akiwemo Kithure Kindiki ambaye ataendelea kuwa waziri wa usalama wa ndani, Aden Duale kuwa waziri wa ulinzi, vilevile Rebecca Miano aliyekuwa waziri kwenye serikali iliyopita ambaye sasa anapendekezwa kuwa mwanasheria mkuu wa serikali. Naendelea na mashauriano kutoka pande the zote za kisiasa kuhusu baraza jipya la mawaziri ambalo mshan. ninataja hivi punde, the consultations are at an advanced stage, mashauriano hayo yako katika hatua nzuri na mchakato wa ndani katika sekta mbalimbali To yanaendelea ili kuwezesha uteuzi wa mawaziri. Hata hivyo, wiki ijayo jinsi baraza hilo litafanya kazi wa Kenya wameendelea kutoa mitazamo yao kuhusu kinachoendelea wakati huu, maandamano mapya yakipangwa kufanyika wiki ijayo. Kule nchini DRC, wizara ya mambo ya kigeni imemwagiza balozi wa Uganda nchini humo, Matata Twaha, kwa kikao maalum baada ya kuibuka ripoti ya Umoja wa Mataifa iliyotuhumu Uganda kwa kushirikiana na wasi wa M23, tuhuma ambazo Twaha amepuzulia mbali akisema zinaweza kuhujumu uhusiano wa kidiplomasia ya nchi hizo mbili tume ya kitaifa ya kutetea haki za kibinadamu nchini Rwanda imesema uchaguzi wa hivi majuzi uliheshimu haki za wapiga kura wagombea mbalimbali waangalizi pamoja na vyombo vya habari Hali ya wasiwasi inaendelea kugubika maeneo kadhaa jijini Dar es Salaam, Tanzania, kufuatia ongezeko la visa vya utekaji nyara wa raia na watu wanaosemekana kuwa maofisa wa polisi, visa vya hivi punde vikiwa vimeripotiwa wa vijana wane eneo la Temeke. Jeshi nchini Nigeria inasema magaidi 263 wa Boko Haram na familia zao wamejisalimisha kati ya Julai kumi hadi 17 katika mpaka wa nchi hiyo na Cameroon. Florence Kibuba anaeleza zaidi. Msemaji wa jeshi la kikanda linalopambana na Boko Haram, Kanali Abubakar Abdulahi, amethibitisha hatua hiyo akisema magaidi hao walianza kujisalimisha kuanzia Julai kumi na moja, wakati walipoanza kuja katika eneo la Wulgo. Miongoni mwa magaidi waliojisalimisha ni Maalum Kori Bukar mwenye umri wa miaka 50, anayeripotiwa kutoroka katika kambi ya Boko Haram katika eneo la Jibil Haram. Miongoni mwa waliojisalimisha ni wanawake 20 na wanawake wengine 38 waliokwenda waliokwendakw Afisa wa usalama katika eneo la Bonderi upande wa Cameroon. Ripoti za awali zinaonyesha kuwa magaidi wote waliojisalimisha ni raia wa Nigeria. Rais wa Tunisia Kais Said ametangaza rasmi kuwa atawania urais katika uchaguzi wa Oktoba, akisema angetaka kutumia fursa nyingine ya kuongoza taifa hilo kuendelea kupambania ukombozi wa nchi yake. Waziri wa usalama wa ndani katika serikali ya umoja nchini Libya imekiri kuwa mji wa Zawia, ambayo ni ya tatu katika ukubwa, ipo kwenye hatari kubwa na iwezi kufikika kutokana na waasi kuutawala. Umoja wa Mataifa umetaka hatua za haraka na madhubuti kuchukuliwa nchini Jamhuri ya Afrika Kati kurekebisha magereza na maeneo yanayotumika na vyombo vya usalama kuwazuia washukiwa baada ya ripoti ya kitengo cha haki katika umoja huo kubaini kuwepo ukatili mkubwa unaofanyika katika vituo hivyo. Wa Palestina kadhaa wamewaua tangu jana usiku katika shambulizi la Israel katika kambi ya Nusurat na maeneo mengine. Hii ikijiri saa chache baada ya uamuzi wa Mahakama ya Juu ya Umoja wa Mataifa uliotaja uvamizi wa Israel katika maeneo ya Palestina kuwa kinyume cha sheria za kimataifa. Huduma zinazotegemea mitandao katika benki, kampuni za ndege, afya na utangazaji zimeanza kurejea baada ya itilafu kubwa ya teknolojia iliyoathiri shughuli hizo duniani. Wakati huu kampuni nyingi zikiendelea kukadiria hasara kubwa kutokana na itilafu hiyo. Nchi ya Bangladesh hapo jana imetangaza kafyu na kutumwa jeshi kukabiliana na wanafunzi waandamanaji baada ya polisi kushindwa kuyazima maandamano haya ambayo yamesababisha vifo vya watu 105 ndani ya wiki moja.