Saa mbili na nusu Afrika Mashariki, msikilizaji. Aya, ni matangazo i ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Benson Wakoli, mengi tu tumekuandalia awamu ya pili ya matangazo yetu, ni pamoja na kwamba Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Felix Tshisekedi aapa anakuhakikishia raia wa DRC kwamba atarejesha usalama mashariki mwa nchi hiyo. Magaidi wa Boko Haramu wameua zaidi ya watu 18 nchini Nigeria, wakati duru ya kwanza ya wa wabunge ya uchaguzi wa bunge kule nchini Ufaransa ikifanyika hii leo. Putu jambo Ulipo msikilizaji, hujambo na karibu. Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Felix Tshisekedi, ameeleza imani yake ya kurejesha usalama mashariki mwa nchi hiyo, eneo linaloendelea kushuhudia utovu wa usalama kutoka kwa makundi ya waasi, hasa lile la M23. Kupitia hotuba yake kwa taifa kuadhimisha miaka 64 ya uhuru wa taifa hilo, Rais Tshisekedi amesisitiza haja raia wa taifa hilo kuungana ili kurejesha usalama mashariki mwa taifa hilo. Kauli yake inajiri siku moja tu baada ya waasi wa M23 kuuteka mji wakanya bayonga. Kama rais wa jamhuri na kamanda mkuu wa majeshi na polisi wa taifa, ningependa kuhakihia azimio langu lisilotikisika katika eneo lote letu na kurejesha amani. Askari wetu jasiri wako mstari wa mbele. Kwa pamoja, tutashinda uchokozi huu usio na sababu. Kwa ndugu zetu wa Kanyabayonga na maeneo jirani, natoa mshikamano wangu mkubwa mbele ya mateso mnayopitia. Ujasiri wenu na imara wenu ni zocha taifa, tuwe na uhakika kwamba ninafanya kila niwezalo kurejesha usalama na kulinda wananchi wenzetu. Kwa pamoja tutashinda changamoto hizi na kurejesha amani na usalama katika nchi yetu. Sauti yake rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo bwana Felix Chisekedi. Yakijiri hayo, rais wa Rwanda Paul Kagame ambaye anaendeleza kampeni za kuchaguliwa tena amesisitiza kauli yake kwamba iwapo usalama wa taifa lake utatatizwa, hatahitaji ruhusa kutoka nje kulinda taifa lake. Aidha, rais Kagame amekosoa mataifa jirani ambayo hakuyataja kwa majina kwamba yamekuwa yakijidai yanaweza saidia ya wapinzani kutekeleza mapinduzi nchini mwake, akiyaonya mataifa hayo kwa makini. Waziri Mkuu wa Haiti Gary Conley yupo nchini Marekani kwa ziara ya kikazi. Wakati huu polisi wa Kenya wakiendeleza operesheni katika jiji la Port Prince. Marekani ni mfadhili mkubwa wa vikosi vya Umoja wa Mataifa kule Haiti vinavyoongozwa na polisi wa Kenya. Shirika la kimataifa la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch limesema zaidi ya watu thelathini wamepoteza maisha juma lilopita nchini Kenya kwenye maandamano ya kupinga nyongeza ya kodi na kuvamia Bunge. Katika hatua nyingine, Rais William Ruto alikutana na maaskofu katika ikulu ya Nairobi. Amesema yupo tayari kwa mazungumzo na vijana ili kutatua changamoto wanazotaka zitatuliwe. Mimi nataka tuongee kama Wakenya kwanzia next week, mimi nataka tukuje tuketi chini viongozi wa makanisa, viongozi wa dini, viongozi wa vijana, viongozi wa NGOs, civil society, professional bodies, viongozi wa vijana kutoka university, tuketi chini, tuongee vile nchi yetu tutapeleka mbele, vile mambo ya madeni ya Kenya tutafanya namna gani kiongozi wa upinzani Raila Odinga naye ameshutumu serikali na mahakama kwa kuruhusu jeshi kupiga doria kwenye barabara za jiji kule Nairobi wakati wa maandamano. Makala Mazingira Leo Dunia Yako Kesho ni kila siku juma ya Jumatatu saa 1 na dakika 40 asubuhi na saa 12 na dakika 20 jioni saa za Afrika Mashariki. <coughs> na msikilizaji Habari zaidi ni kwamba wana wengine thelathini kujeruhiwa na, na wapigamu katika jimbo la Borno nchini Nigeria. Mashambulizi haya yalitekelezwa na walipuaji kujitolea mahanga mhanga waa hospitali. <coughs> Samahani msikilizaji umea kimataifa ya mataifa ya Afrika Magharibi ECOAS ina mpango wa kuweka pamoja kikosi kitakachokuwa kinakabiliana na ugaidi pamoja na mapinduzi ya serikali waraka kutoka kwa mkutano wa mawaziri wa fedha na ulinzi wa mataifa hayo mwonyesha kwamba ECOAS itahitaji zaidi ya wanajeshi wapatao alfu moja na mia sita kufanikisha mpango huo. Matokeo ya uchaguzi wa urais wa awali nchini Mauritania anaonyesha kwamba rais Muhammad Gazwani anaongoza kwa asilimia 49 dhidi ya mpinzani wake mwanaharakati Birim Abde ambaye ana asilimia 22. Rais Gazwani tayari ameahidi kuwavutia wawekezaji katika taifa hilo. RFI. Raiaafaransa leo anashiriki awamu ya kwanza ya uchaguzi wa wabunge ambapo mrengo wa kushoto unaongozwa na, na mwanasiasa Marin Le Pen unataraji kuandikisha historia kwa kuibuka na ushindi mkubwa. Kura nyingi za maoni, hata hivyo, zinaashiria kwamba chama chaar chake rais Emmanuel Macro kitashinda viti vingi ili kitakosa kupata wingi wa wabunge. Chama cha Rfomu kule Uingereza nacho kimetangaza kutounga mkono wagombea wake watatu kutokana na kauli za ubaguzi. Vikosi vya Urusi vimerusha katika mji wa Vilnaski kusini mwa Ukraine na kusti saba wakiwemo watoto watatu na kuajiine thelathini na moja.