Saa mbili na nusu Afrika Mashariki, wakati ni saa moja na nusu Afrika ya Kati. Hii ni idhaa Kiswahili ya Radio France International, Caroline Corel. Kwenye awamu ya pili kampeni za uchaguzi wa urais nchini Rwanda zaanza rasmi. Misri kuwashtaki mawakala waliowapeleka maujaji kwenda kuiji maka baada ya idadi ya vifo kuendelea kupanda na shambulizi la Israeli ukanda wa Gaza la waua watu arobaini na wawili. Hujambo na karibu. Kampeni za uchaguzi mkuu nchini Rwanda utakaofanyika tarehe 15 mwezi Julai zimeanza rasmi. Wagombea watatu wa urais, Paul Kagame ambaye amekuwa madarakani miaka ishirini na nne, Frank Binesa na Philip Mbaimana wameanza kuzunguka nchi kuumba kura mengi zaidi na mwandishi wetu wa Kigali Christopher Karenzi <tipas> ombe ya kiti cha urais kupitia chama tawala cha RPF Ngotanyi, Paul Kagame ameanzia eneo la Busoga wilaya ya Musanze, nje kidogo ya mji wa kitalii. Maelfu ya wafuasi wa chama hicho wamejitokeza kwa wingi kutoka wilaya nne za mkoa huo, ikiwa ni pamoja na Rurindo, Burera, Gakenye, Musanze na Nyabihu. Katika hotuba yake, Rais Kagame amesema Wanyarwanda wana haki ya kujichagulia viongozi wanaowataka kwa njia ya kidemokrasia. Mgombea kiti cha urais kupitia chama cha kijani Dr Frank Habineza ameanzia kampeni za uchaguzi katika wilaya ya Gasabo jijini Kigali. Mgombea binafsi wa kiti cha urais Mhaimana Filipe yuko wilaya ya Kirehe katika mkoa wa mashariki kwa ajili ya kampeni. Uchaguzi rasmi, siku ya kupiga kura itakuwa ni tarehe 15 Julai mwaka 2024 nchini kote Rwanda, wakati wa nyarwanda waishio mataifa ya nchi za nje, zoezi hilo litafanyika li tarehe 14 Julai. Christopher Karezi, Kigali, RFI Kiswahili. Waasi wa CODECO wamefanya mashambulio kadhaa na kuua watu ishirini na watatu katika vijiji kadhaa mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo zimesema utawala. Mauaji haya yametokea eneo la Jugu, ambapo wengi waliwawa kwa mapanga, wale waliojaribu kutoroka wakipigwa risasi. Nchini Kenya, viongozi kutoka eneo la pwani hapo kesho wanatazamiwa kukutana na Rais William Ruto kujadili mgogoro kuhusu uzalishaji wa muguka ambao umepigwa marufuku katika kaunti kadhaa za pwani, mkutano huo ukikuja baada ya kuahirishwa mara kadhaa. Baraza la usalama la Umoja wa Afrika limeitisha mkutano usiokuwa wa kawaida kuangazia mzozo unaoendelea kutokota nchini Sudan, kati ya wanajeshi na wapiganaji wa RSF RF waziri mkuu wa misri mustafa madboli ameamuru kuchukuliwa hatua za kisheria kwa kampuni kumi na sita za kitalii na kufutwa leseni zao za kibiashara baada ya kuripotiwa vifo vya mauaji zaidi ya elfu moja mji wa maka nchini saudia kutokana na wimbi joto linaloendelea kushuhudiwa misri ikichangia vifo vya watu mia sita hamsini na wanane wengi wao wakiwa hawakusajiliwa katika hatua nyingine nchi ya Tunisia ikiwa nchi ya hivi punde kutoa ripoti ya raia wake ambao wamefariki, imesema imewapoteza watu sitini na tatu. Rais wa Mauritania Mohamed Ould Sheikh El Ghazouani ametoa wito kwa nchi za Afrika Magharibi kuungana katika juhudi za kukabiliana na swala la wanajihadi wanaoendelea kutatiza usalama katika ukanda huo. Aliyekuwa waziri mkuu wa Senegal Amadou Ba aliyewania urais pia kwenye uchaguzi wa Machi amevunja kimya chake tangu kura hizo, akitangaza kuunda vuguvugu la kisiasa la upinzani katika kile kinachoonekana kuachana na chama chake cha zamani cha APR. Bunge la Sierra Leone limepitisha mswada wa kupiga marufuku ndoa za mapema katika hatua ya kuwasaidia na kuwaokoa mamia ya vijana ambao wamelazimika kuacha elimu na kuathirika na mimba za mapema kutokana na ndoa hizo za mapema. Kila utakapokwenda, kila utakapokuwa unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya shortwave katika frekuensi Radio France International. Watu arobaini uh, na wawili wamewawa kwenye mashambulio ya Israel katika eneo la Gaza likiwemo maeneo manane ya kihistoria ya wakimbizi, limesema utawala wa eneo hilo linalodhibitiwa li na kundi la Hamas. Rais wa zamani wa Marekani Donald Trump amewataka Wakristo kujitokeza kwa wingi na kumpigia kura katika uchaguzi wa Novemba, akiwaahidi kulinda haki za kuabudu. Rais wa zamani wa Ufaransa Francois Hollande amesema umaarufu wa rais Emmanuel Macron huenda umeisha baada ya kuitisha uchaguzi wa ubunge, hatua ambayo Holandi anasema itampa nafasi mrengo wa kulia kupata nafasi zaidi. Idadi ya vifo kufuatia tukio la unywaji pombe lenye sumu kule India, kusini mwa nchi hiyo, imefikia watu hamsini na wanne huku watu wengine zaidi ya mia moja wakiwa bado wamelazwa hospitali, zimesema mamlaka.