Saa mbili na nusu Afrika Mashariki, wakati ni saa moja na nusu saa za Afrika ya Kati. Hii ni idhaa Kiswahili ya redio France International. Caroline. Katika awamu ya pili, serikali ya Kenya yaanza kuhamisha raia wanaokaa sehemu hatari, wakati mvua kubwa ikiendelea kunyesha. Raia wa Bukina Faso waandamana kupinga msimamo wa Marekani kulituhumu jeshi kwa mauaji ya raia. Na WHO waonya kuhusu mwagaji wa damu ikiwa Israel itashambulia eneo la Rafa, ukanda wa Gaza. Karibu katika awamu ya pili. Rais wa Kenya William Ruto amewataka raia kuendelea kuchukua tahadhari wakati huu nchi hiyo ikishuhudia mafuriko yaliyotokana na mvua zinazoendelea kunyesha, ambapo pia ameonya kuhusu uwezekano wa kukumbwa na kimbunga Hidaya. Katika hotuba yake kwa taifa, Ruto amesema wameshabaini maeneo hatari na tayari mchakato wa kuwahamisha raia kutoka kwenye maeneo haya umeanza. Serikali imeainisha mabwawa na hifadhi za maji zaidi ya 178 yaliyoko katika maeneo ya umma na binafsi kwenye kaunti 33 na ambayo tayari yamejaa na yanahatarisha jamii zilizoko jirani na watu wake. Aidha, tumeainisha maeneo mengine ambayo ni sugu kwa maporomoko ya udongo na mchanga katika kaunti kadhaa na kuyabainisha kuwa maeneo hatari na kwamba jamii jirani lazima ziondolewe. Jambo la tatu, notisi za kuondoka zimeshatolewa kwa wale wote wanaoishi katika maeneo ambayo hayakupangwa kujengwa na yaliyo jirani na kingo za mito katika hatua nyingine, Rais Ruto ameagiza kuendelea kufungwa kwa shule nchi nzima kwa kipindi kisichojulikana. Mamlaka ya utabiri wa hali ya hewa nchini Tanzania imeendelea kutoa tahadhari kuhusu kimbunga Idaya ambacho kimeshuhudiwa katika maeneo ya pwani, hata hivyo ikisema kimbunga hicho kimepungua kasi. Nchini Kenya katika pwani, shughuli za bahari zimesitishwa, huku kimbunga hicho kikitazamiwa leo na kesho. Wakazi wa maeneo mbalimbali ya pwani tayari wakiripoti kuwepo upepo mkali. Tukisalia nchini Kenya, mgomo wa madaktari ambao umeingia siku yake ya hamsini na mbili utaendelea baada ya jaribio lingine la mazungumzo lililoamrishwa na mahakama kusambaratika, madaktari wakilazimika kuondoka kwenye kikao kilichokuwa kinaongozwa na mkuu wa utumishi wa umma Felix Koskey, madaktari wakituumu serikali kwa kutaka kuwashinikiza kusaini mkataba wa kurejea kazini, ilhali maswala mawili kati ya 19 yaliyo sababisha mgomo yakiwa hayajashughulikiwa. Ya mazungumzo ya amani kati ya serikali ya Sudan Kusini na makundi pinzani yanatarajiwa kuanza jijini Nairobi tarehe kumi ila ringati na maelezo zaidi msikilizaji. Hatua hii inakuja baada ya majadiliano ya siku kadhaa kati ya wawakilishi wa pande hizo mbili ambayo yamekuwa yakifanyika faragani jijini Nairobi. Kwa mujibu wa wachambuzi wa maswala ya kisiasa, mazungumzo hayo yanayoongozwa na wapatanishi kutoka Kenya yanaweza kwa sehemu kubwa kusaidia katika upatikanaji wa suluhu kwa kinachoendelea nchini Sudan Kusini. Ujumbe wa wapatanishi wa Kenya katika mzozo huo unaongozwa na kamanda wa zamani wa jeshi la ulinzi la Kenya Lazara Sumbeio. Sumbeio alikuwa nguzo muhimu katika mazungumzo ya mwaka wa 2005 yaliyosaidia katika upatikanaji wa taifa huru la Sudan Kusini mwaka wa elfu mbili kumi na moja. Licha ya awali makundi yenye silaha nchini sudani kusini kuonekana kutokubali kufanyika kwa mazungumzo, hatimaye yaliitikia suala hilo baada ya majadiliano ya miezi kadhaa yaliyoongozwa na Nairobi. Mahakama ya kijeshi nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hapo jana imewaadhibu wanajeshi wanane adhabu ya kifo kwa kosa la uhaini, likiwemo kumkimbia adui na kuacha majukumu wakati wa mapambano na wasi wa M23. RFI Nairobi, 89.9 FM. Mamia ya raia nchini Burkina Faso wameandamana nje ya ubalozi wa, wa Marekani jijini Wagadugu, wakipinga msimamo wa Washington kuhusu ripoti ya shirika la Human Rights Watch inayowatuhumu jeshi kwa mauaji wa raia zaidi ya 200 Februari 25. Waandamanaji waandamana, waandamanaji hao wakitaja madai hayo kuwa ya uongo. Ivory Coast imetangaza kugunduliwa kwa machimbo makubwa ya mafuta na gesi kaskazini magharibi mwa nchi yake ikisema uzalishaji utaanza mwaka 2027. Mkurugenzi wa shirika la afya duniani Tedros Adhanom Ghebreyesus ameonya kuhusu umwagaji mkubwa wa damu eneo la Rafa, ukanda wa Gaza, wakati huu waziri wa waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu akiwa ameapa kushambulia eneo hilo katika juhudi za kuwamaliza wapiganaji wa Hamas mahakama ya kimataifa inayoshughulikia makosa ya uhalifu wa kivita ICC imeonya kuwa kuhusu vitisho dhidi yake, wakati huu mahakama hiyo ikitazamiwa kutoa amri za kukamata kuhusu vita vya Gaza. Matangazo haya ya RFI Kiswahili unaweza kupata kwenye tovuti yetu ya RFI Kiswahili na pia kupitia application yetu ya RFI pure radio bili na dakika thelathini na sita.