Saa moja na nusu kule Afrika ya Kati. Msikilizaji Afrika Mashariki ni saa mbili na nusu. Haya ni matangazo idha ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Benson Wakoli tumekuandalia mengi tu baada ya taarifa. Utakazosikia ni pamoja na kwamba mafuriko zaidi kutatiza raia wa Afrika Mashariki, Umoja wa Ulaya kufadhili Benin kupambana na ugaidi, wakati Hamas yakiri kupokea mapendekezo ya Israeli kusitisha vita kule Gaza. Hujambo na karibu. Tunaanza na taarifa kwamba kule Kalemi, mashariki mwa Jamhuri kide ya Kidemokrasia ya Kongo, mvua kubwa inayonyesha kwenye mji huu inaendelea kusababisha uharibifu mkubwa. Kulingana na Dira ya masuala ya kibinadamu, zaidi ya watu elfu ishirini tayari wameathirika. Mwenzetu Denis Mayu alizuru Kalemi na kutuandalia ripoti hii. Katika wilaya ya da vijijini Kalemi, tumemkuta bibi Teres na watoto wake wanne, wameketi nyumbani kwao, miguu yao ndani ya maji. Leo hii wanaishi katika nyumba iliyofurika kabisa licha ka okay? <tosha> <tosha> e, ya maafa hayo Dienovik, mtoto wake wa kiume mwenye umri wa miaka 15 ia naye pia anashuhudia. mojawapo ya walioathirika zaidi na maafa haya, nusu ya eneo lake tayari limemezwa na ziwa Tanganyika. Denis Mayo Karimi, RFI Kiswahili. Msikilizaji, mafuriko hayo hayatatizi tu mji wa Kalemi kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Nchini Kenya ni kwamba idadi ya watu waliofariki kutokana na mafuriko pia imefikia watu 75 kwa mujibu wa takwimu kutoka afisi ya msemaji wa serikali. Taifa la Kenya pamoja na mataifa mengine jirani yanazidi kushuhudia viwango vya juu vya mvua. Serikali ya Rwanda imesema itapokea wahamiaji wengi kadri ya uwezo wake ambao watatumwa nchini humo kutoka Uingereza, Rwanda ikitaka wakosoaji wa mpango huo kusalia kimya ili kuruhusu mataifa hayo kutekeleza mpango wao. Serikali ya Uingereza inataraji kwamba ndege ya kwanza iliyowabeba wahamiaji itawasili Rwanda chini ya kipindi cha majuma kumi yajayo. Umoja wa Afrika umeeleza wasiwasi wake kuhusiana na taharuki ya kikabila inayoendelea kushuhudiwa kaskazini mwa taifa la Ethiopia katika muji wa Almat Raya, Almat Zata na Olfala, maeneo yanayozozaniwa na jamii za Tigrei na Mhara, ambapo umoja wa Mataifa unasema zaidi ya watu alfu hamsini tayari wamekimbia wa makwao. Umoja wa Mataifa umeonya kuhusu kushambuliwa kwa muji wa Al Fashir nchini Sudan, ukitaka pande zinazozozana uh, kujizuia kushambulia muji wa Al Fashir. unapatikana magharibi mwa jimbo la Darfur na ni muji pekee eneo hilo ambao uh, hupo chini ya uh, wapiganaji wa RSF kwa sasa. Wanajeshi wa Marekani zaidi ya sabini ambao wamekuwa wakihudumu nchini Chad wanatarajiwa kuondoka nchini humo kwa kile Marekani imesema na ubadilishanaji wa majukumu na wala si kujiondoa kama vile inavyofanyika nchini Nijei. Bunge la mpito kule Burkina Faso limepitisha sheria kuruhusu kufanyika kwa mikutano ya Umoja wa Kitaifa, wakati huu utawala wa kijeshi ukitarajiwa kukamilisha majukumu yake Julai mosi mwaka huu. Rais wa Baraza la Ulaya Charles Michel amesema Umoja wa Ulaya utatoa yuro milioni 47 kusaidia taifa la Benin kupambana na ugaidi. Benin ni moja aa, pamoja na Umoja wa Ulaya, msikilizaji, wamekuwa washirika wa karibu kwa kipindi cha muda mrefu. Kila utakapokwenda kila utakapokuwa unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya shortwave katika frekuensi 15215 kHz. Na msikilizaji, ni matangazo ninayo kuja mbashara moja kwa moja kutoka hapa Nairobi. Fundi mitambo ni Boldrin ambali. Kundi la Hamas limetangaza kupokea mapendekezo ya Israeli kumaliza vita kule Gaza na kusema linapitia mapendekezo hayo kwa makini kabla ya kutoa majibu yake. Hamas linataka kumaliza uh, vita kule Gaza, mpango ambao Israeli ilikuwa imesusia wali akijeri hayo. Watu kumi na tano wakiwemo watoto na wanawake wameuawa katika shambulio la hivi punde linalodaiwa kutekelezwa na Israeli katika kambi ya wakimbizi ya Nusrat. Ukraine imeonya kwamba Moscow ina njama kutekeleza mashambulizi kwa njia zake za reli ili kuzuia usambazaji wa silaha kwa wanajeshi wake, wakati Ukraine kisubiri ikisubiri misaada kutoka Marekani. Aliyekuwa mchapishaji wa jarida la National Inquirer David Peck kule Marekani ametoa ushahidi kwamba alikosa kuchapisha taarifa kuhusiana na uhusiano wa kimapenzi kati ya Donald Trump na mlimbwende Karen McDougal kuelekea uchaguzi wa mwaka 2016. Na