Dakika thelathini na sita baada ya sa saa moja asubuhi Afrika Mashariki, tupate makala nyumba ya Sanaa na kusalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili. Karibu katika makala nyumba ya Sanaa kutoka mkoani Morogoro. Nimekutana na Samir Kasim maarufu Samir Kinyulinyuli, mwanamuziki wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini Tanzania. Mimi ni Stephen Mumbi. Karibu msikilizaji. Karibu sana Samir katika makala ya nyumba ya sanaa. Asante, asante sana nashukuru sana mtu. Akisikia Samir bila shaka, akilini mwake kuna baadhi ya vibao vinamjia. Tupate ladha ya kibao chako chochote kimojawapo, njo tucheze. Nyulinyuli akinyulinyuli nyuli, idali kekidali, tupeane burudani. Ni bora uwe mchoyo Sikufume kwenye kichochoro, Usiniweke kiporo ukajazua mgogoro, nikupeleke nyachilo tukale hote nihalaho, kama krabu tuende sansilo, ilagopa sana mabaro, ule utamu kunoga kenye radha kama baga, wanasema umeniroga umenifanya ndondo cha mami, weni maji kwenye jangwa mfungu we dibaji. Kinyurinyuri, huu ni wimbo ambao unapendwa sana na watoto. Kwa nini? Uh, ni wimbo ambao, na kwanza, wenyewe ni wimbo wa furaha. Yes, kwa hiyo ni wimbo ambao umebeba furaha ndani yake. Aina ya muziki bome na, it, ambao umetengenezwa na maneno ambayo yanaimbwa, yana, yana umo ndani yake Naona ni wimbo ambao una furaha, kwa hiyo watoto wanapenda. Pia na mizungumzo ya michezo ya kitoto ume wa kinyule nyuli, ndio maana wanapendwa na watoto. Ni lini hasa ulianza sana hii ya muziki? Muziki nilianza toka nimaliza darasa la darasa la saba. Yes, ndio nilianza muziki. Yes, kwa wakati naingia sekondari nilikuwa nishaingia kwenye muziki, tunaweza kutengeneza nyimbo tofauti tofauti, kuwa, kuwa kuandika, kujifunza, kuimba, vizuri. Yes. Morogoro hapa, wewe ni mzaliwa hapa? Yeah, hapa ndo nyumbani nimezaliwa hapa Morogoro mjini. Na wazazi wangu pia wamezaliwa Morogoro mjini, Wapo Morogoro mjini, wanaishi Morogoro mjini. Kwa kifupi kwamba wewe, Morogoro wewe ndio kila kitu kwako. Yeah, Morogoro ndo nyumbani kabisa, ndo ombo yaani kila kitu uzao, nini kizazi, Morogoro. Kwa hiyo Morogoro ni nyumbani kabisa, ni kwangu yani. Nani aliona kipaji ulicho nacho kuhusiana sana hii ya muziki? Ah, kipaji changu kilianza kuonekana mtaani, ah, wakati naimba walinisikia tofauti tofauti wakaamini nachokifanya, wakanipa moyo, na hawakuishia hapo tu, walinichukua na kunipeleka baadhi ya studio, na kuna mbao alinichukua, nituwa, nituwa, anaitwa Shidi Matesa alinipeleka kwa Tris, yuko hapa hapa Morogoro, yes, yuko Morogoro, na alinichukua kanipeleka kwa Tris ndo nikafanya wimbo wangu kwanza ule, ukipenda mapenzi yanaua. Kifaa changu kilionekana kwa, kwa kuanzia kwa watu wa mtaani na nikafika studio pia na nikaonekana pia na sehemu nyingine mpaka sasa hivi nakawaa. Umezungumzia kibao chako cha kwanza mapenzi yanaua wazo lilikuja vipi la kutunga kibao hiki mapenzi ya naua, na pengine kinakwenda vipi? A, mapenzi naua ni wimbo ambao una stori ya kweli, kutoka niko mtoto kulikuwa na relationship ile ya kitotototo ile, unajua ile mapenzi mapenzi ya kitoto nini vitu kama hivyo, lakini baada ya ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya ya mapenzi ya kitoto ku, ku, ku, kuwa menda tofauti ndo nikapata idea ya kutengeneza wimbo mapenzi ya naua, endapo nampenda atakuzingua Yes, ukipenda ushaumia kidonda moyo usiku unaweza kulia muda wote. Ukipenda unaweza um, ikatokea time ukaumizwa au ukafurahi, kwa hiyo kuna kulia na kucheka kwenye mapenzi. Kwa hiyo muda wote unaweza ukalia ukishaingia kwenye love. Kwa hiyo ni idea ambayo imetokana na mahusiano ya kweli kabisa. Mapenzi yanaua, Samir Kasim, maarufu Samir Kinyulinyuli. Awezaua endapona ipenda takuzingua amini ukipenda ushaumia kidona moyo usiku wawezalia namini mpenzi awezaua endapona ipenda takuzingua amini ukipenda ushaumia kidona moyo usiku wawezalia ka mabaya nayotenda mini nawazakani. ni kibao kinachoitwa Ukipenda, ndo kibao cha mwanzo kutoka. ni kibao cha mwaka gani hiki? Ah, kitoka muda mrefu kweli. si sikumbuki sana, si wazaki sana kwamba wimbo wangu fulani nilitoa muda gani, nilitoa muda gani, nilitoa muda gani, kwa sababu naona nikiingia tu YouTube nitaona na nitakumbuka nimetoa muda gani. Lakini, ni kama kama, mapenzi na uo Ukipenda ni kama elfu mbili na kumi na nne hivi. Ndio ilikufungulia dunia kwa watu wakakufahamu kupitia kibao hiki? Yeah, no wimbo wangu wa kwanza, na watu wakani appreciate wakanipokea, na wakanisikiliza nikapata mashabiki kuanzia hapo na mziki wangu kaendelea. Umemzungumzia producer Tris Tris, amefanya kazi kubwa kwa wasanii wa Morogoro, ikiwa ni pamoja na Bele 9. Connection yenu ilikuwa ni rahisi kiasi gani kumfikia mpaka kurekodi? Uh, Tris kwangu ilikuwa ugumu kwa sababu, huyo Shedi Matesa ndo ambaye alivonisikia naimba ndo akamwambia Tris, bwana kuna kuna dogo anaimba sana bwana, msikilize. Ndo nikaenda kwa Tris, akanisikiliza akapishiti na choimba, ndo nikaanza na na kufanya kazi na Tris. Kwa hiyo Tris nilipomwimbia tu mara na ya kwanza hakuongea chochote zaidi ya kuniambia tuende studio, tukaanza kurekodi, kwamba ali appreciate macho nakifanya, na tukaanza kufanya kazi na Tris, na Mungu ameleta kheri zake. Ngoma ya kwanza tukufanya ikaenda mbali na kibao hiki kufanya vizuri. Wakati gani uliona sanaa sasa una, umetoka sasa na unajiona kwamba angalau sanaa inaanza kukuletea matunda? Uh, baada ya kuachia wimbo wangu wa kwanza, kwa kweli si muda mrefu sana au kupita muda mrefu, nikaanza kupata shows yes, nakumbuka show yangu ya kwanza ilifanyika Mtwara. Kwa hiyo si baada ya kutoa wimbo ukipenda, ndani ya kama miezi miwili hivi. Ndani kama miezi miwili tu nikaanza kupata show. Wimbo ukaanza kufanya vizuri. Kwa kwanza hapo nikaanza kupata income ya kazi yangu ya kipaji changu na nikaanza kujitegemea nikiwa mwenyewe sasa, kuweza kuongoza maisha yangu kwa pesa yangu ambayo inatoka mfukoni, kwa ajili ya kipaji changu. Uh, wazazi walikuunga mkono kiasi gani kufanya sanaa ya muziki? Wazazi mwanzoni walikuwa hawaamini uh, ninachokifanya kwa sababu walikuwa naona kama kuimba sio kitu rahisi, kwa mwanamuziki sio kitu rahisi, kwa msanii sio kitu rahisi, kutengeneza wimbo sio rahisi, kama unaweza usitoboe eh. Kwa hiyo nikiwa na baba mimi naimba, unaimba wewe bwana? Unaweza kuimba? Naimba mzee. Lakini nikaja kuamini, siku moja nikaenda kushiriki kwenye mashindano nikashinda, nikawa mtu wa mshindano. Mashindano gani? Mashindano ya kuimba Morogoro, ilifanyika Vijana Social, ni muda mrefu sana, ukumbi ulikuwa unaitwa Vijana Social. Kwa tuli perform pale, wasanii wa kuimba, nikawa ni mshindi wa kwanza, nilipewa Siemens Dole simu. Kipindi hicho Siemens Dole ndo zinaingia, na so so rais atakuwa na simu hiyo kipindi. Kwa hiyo nikapata Siemens Dole kwenye box, nikampelekea mzee, baada ya mimi nimeshinda mshindi wa kwanza. Kwa hiyo tukapale, kaanza kuamini. Na nilipoingia kwa trisi, kwa hiyo nyimbo ya kwanza ikatoka, ikawa inapendwa na kusikilizwa, naye akaisikia akasema, Ah, kumbe unajua kuimba. Kwa baada ya pale nikaanza kupata shows na kupata hela, akajua ah, okay. Kule unafahamu kuimba na unakuwa na maanisho unachokifanya endelea basi ngipe baraka zako, kama ndio kwanza unafungulia redio yako. Haya ni makala ya nyumba ya sanaa, na mara hii nasikika kutoka mkoani Morogoro. Hapa ni Morogoro mjini, nimetembea tembea kidogo kutoka pembezoni mwa mkoa huu hapa mjini, na hapa panaitwa Mgolole, na nimekutana na Samir msanii wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini Tanzania. Ana kibao kingine msikilizaji, kinaitwa Darling mpenzi. mm -hmm. uh -uh. hey, uh -huh. wendiea kwenye giza la ngome yangu wendi silaha kwenye vita ya penzi langu na kwenye jao darling kwa sababu ni wimbo ambao unazungumzia mapenzi ndani yake, maneno mazuri yenye kubembelezana na kuwekana sawa kwenye love. Ni wimbo ambao una message kubwa sana ukiusikiliza. Ni, ni, um, pia ndio maana ya kuita hivyo ya, ndio maana nikakuuliza hivyo. Nimeshangaa yani mashairi yake yamekaa katikati hivi, yapo huku yapo na huku, maana yake yanazungumzia upendo wa, wa, wa, kina sanaa ya muziki wa kizazi kipya, ukilinganisha wakati unatoka na sasa, unaweza ukaizungumzia vipi? Uh, mziki sahivi umebadilika, lakini mabadiliko yake ni mazuri, tunajiswichi tuna, tuna, kwenye, kwenye, kwenye uimbaji wa kisasa, na kwa mziki pia umekuwa na thamani sana, kwa sababu mziki umekuwa biashara nzuri na kubwa ambayo inalipa tu kabisa. Hapo zamani mziki ulikuwa ni biashara, lakini haikuwa na ukubwa, kwa sababu watu hawakuwa wameuelewa sana kiasi hicho kama sasa hivi ilivyo. Sasa hivi Bongo Flava muziki wetu Tanzania umepanda, umekuwa mkubwa na una mashabiki wengi, wadau wa muziki wameongezeka, wapenzi wa muziki wameongezeka. Kwa hiyo umekuwa na thamani na umekuwa na, na faida kubwa sana muziki sasa hivi, lakini pia ni muziki ambao una, unatakiwa uinvest, ukifanya muziki uwekeze ili upate return. Kwa hiyo, mabadiliko ya muziki ni umekuwa mkubwa. Yes, na Tanzania imekuwa miongoni mwa taifa ambalo linatengeneza muziki wa kisasa tayari, tunaweza kupanda ngazi kwa siku hadi siku <laughs> Hakika RFI inakusogeza karibu na hadhira, karibu na wasikilizaji wako wapenzi wa muziki, hasa muziki wa kizazi kipya na sanaa nyinginezo kutoka nchini eh, Tanzania. Vipi, una mpango gani siku za usoni kuhusiana na sanaa hii ya muziki? Uh, tutegemee vitu vikubwa sana toka kwangu Samir. ya mipango ni mikubwa, mikakati mizuri nimeweka na na project kubwa sana sana na na surprise kubwa sana kwa mashabiki wangu. Kwa hiyo kitu ambacho kitawakaribia watakipata kutoka kwangu muda huu, yani sauti yangu. I say itakuwa ni surprise kwao, lakini ndo kitu ambacho nimeamua kufanya kwa mashabiki wangu na ndo miongoni mwa matumizi mazuri sahihi ya sauti yangu na kipaji changu alichonipa Mungu. Kwa hiyo surprise ni kubwa sana, kitu ambacho nitafanya na nitakiona sasa hivi. Niseme, wataamini sababu siwezi kusema watu waamini kwa sababu ni mimi nafanya na wataamini, wata appreciate na watapenda zaidi. Kwa hiyo jiandae, sio muda mrefu, Mungu akipenda atumalize hata mwezi. Tumeona wengi wanakuja na EP. Vipi wewe? Ni mipango taratibu ya kazi, ikifikia nahitaji kufanya EP nitafanya, kwa sababu nafanya muziki pia kulingana na na viona mashabiki wangu kwa sasa wanahitaji kitu gani, ndicho ambacho mimi nafanya. Kwa hiyo ikifikia time ya kutoa EP katika mipango yangu ya kazi, basi utapata EP. Kama ni album, basi utapata album mashabiki wangu. Kama ni single, basi utapata single. Unafanya nini kushirikiana na wasanii wengine hasa wa Afrika Mashariki? Uh, plani nyingi na tayari mikakati mizuri ishafanyika, na taratibu za za kiofisi it means management yangu tayari ishafanya hatua kubwa tu za collaboration ya na wasanii tofauti tofauti kuanzia hapa nchini na kimataifa, lakini kwa collab ambazo zitakuja sasa hivi ni za hapa, za kutoka hapa wasanii wa Tanzania, yes, na collab na Alikiba pia na collab na Vanilla, kwa tegemeo vitu vingi vizuri, ndio maana nimesema naanza kuizungumzia brani. Nyamazi, umetoboa. Sawa, na tunaona muziki unapiga hatua kubwa, wengine wanaweka vionjo vya namna nyingine. Tumeona kuna e, wasanii wanajaribu kuchanganya ladha ya Bongo Flava pamoja na singeli, tumeona mchiriku na ladha za namna hiyo. Wewe vipi, unafikiriaje? Muziki ni burudani, muziki ni burudani. Kwa hiyo uwajibikaji wa msanii kwenye mziki ni kuhakikisha adhira inapata ina, ina kile ambacho inahitaji ina, ina, ina. Kwa hiyo naweza nikaimba singeli, ukiona kwenye singeli ni ndani ya music, kwa sababu kuna mashabiki wangu mashabiki wangu pia na wao pia na, ni, ni mashabiki wa singeli. Kuna mashabiki wangu pia na, ni ambao ni mashabiki wa mapiano. Kwa hiyo msanii, ni kitu ambacho natakiwa kufanya ni vyote, sina cha kuchagua. Singeli naimba, piano naimba, kila kitu nafanya. Kwa hiyo ni, ni mimi niseme kwangu ni, ni, ni, ni kama, ni kama kama kiwanda ambacho kina, kina kila matirio ambayo adhira wanahitaji, na watapata na niko tayari kufanya kila ambacho mashabiki wanahitaji kwenye mziki. Binadamu Samir Kasim, nishapitia mambo mengi nishajifunza vitu vingi nisharisiki maisha yangu wasapoti wenzangu ni kambulia matusi tu <laughs> Binadamu, uliwaza nini kuja na wimbo huu binadamu? Ah, ni wimbo ambao unazungumzia maisha ya binadamu wanavyoishi. Binadamu ni watu ambao ni wa kuamini na ni watu ambao sio wa kuamini. Binadamu walikutenda snitch, umekuwa mwingi katika dunia, si mimi tu. Unajua hata hata wewe, kuna mshikaji alikusnitch, kama sio mshikaji basi mpenzi, kama sio mpenzi basi mfanyakazi mwenzako, kama sio mfanyakazi mwenzako basi hata bosi wako. Sometimes ni ile kuchitiana, kusumbua, kugombana, kukosana kusinichiana ni matukio ambayo kila siku tunaishi nayo. Kwa hiyo mtengeneza binadamu, nimezungumzia maisha ya wanadamu wanavyoishi. Binadamu ishi naye kwa akili. Binadamu wapo, atakufuata ukiwa na kitu, ukiwa hauna anaondoka. Umeona wapo wanakusifu, kuna siku ndio watakucheka. Binadamu ni mtu ambaye anabadilika kwenye kila nyakati. Kwa hiyo kuna watu ambao wanakuja kwako kwa sababu ya kitu chao fulani, wakikipata wataondoka. Kuna watu watakuja kwako so kili, kwa sababu ya chochote kile ni kwa ajili yako, wanakupenda tu kuwa na wewe, na ni mtu ambao anakuhitaji kuita. Kwa hiyo wao wapo tu maisha yako wote, awatuondoka. binadamu ni watu waajabu wa, wa, wa, wa, sana. Unaweza ukampa mchongo mwenzako kwa mtu kwa bosi, na baadaye akaenda kwa yule bosi akaanza kukuharibia wewe ambaye ulimpa mchongo. Binadamu ni watu ambao wanabadilika badilika. Binadamu ni watu ambao lazima uishi nao kwa akili. Kwa hiyo huyu binadamu nazungumzia, ishi naye kwa akili. Ndo maana nikaandika, binadamu. Msikilizaji, marafiki wazuri ni wale wanaokuwa nawe nyakati zote, hao ni kuwatunza na kuishi nao maisha ya muda mrefu. Ogopa sana marafiki ama binadamu anayekuja wakati umefanikiwa Kwani pale utakapoanguka, pengine akaondoka, lakini yule utakayesalia naye, basi mtunze. Kibao kinaitwa binadamu. Weamini wanao ukusifule ukuna siku ndo atakucheka undu. Binadamu ishi nao kwa akili. Yeah, yeah, unapatikana vipi mitandaoni? Uh, Instagram natumia samiri underscore kinyulinyuli, Facebook samiri kinyulinyuli, TikTok samiri kinyulinyuli, samuea platform zote, kisa kisamiri akutana na miziki yangu Spotify, biasati yeah, Felix ukwapi samue nakutana na miziki yangu kwa hiyo Taku, kunitafuta shabiki wa mziki wangu upate vitu vyangu vizuri, nikiingia YouTube andika Samel au Samel kinyule nyule utakutana na nyimbo zangu zote. Mimi nyimbo zangu zote ziko YouTube, zipo kwenye platform zote, kwa hiyo utaenjoy tu. vijana wanakusikiliza hivi sasa ambao wanatamani kufanya sanaa ya muziki, unawaambiaje? Ah, mimi niwaambie hakuna kitu ambacho kinakuwa ni rahisi tu kwa uka, uka, ukafanya na ukafanikiwa. Hata mkulima anaenda anaika mbegu chini ya ardhi, lakini anaisubiria itoke, kuna muda lazima aisubiria itoke na inatoka kweli. Kwa hiyo wasife moyo, wavumilie, waendelee kupambana, tuwaongeze juhudi na bidii, watengeneze nyimbo kali. Nyimbo kali ndio inakufanya wewe upate support, upate management. Kipaji chako ndio kitakuuza, kwa sababu mimi nimeanza muziki mpaka hapa nilipofika sikuwa nimetoa pesa hapo mwanzoni kwa watu walinisikia tu wakaona waka, uwezo wangu ni mkubwa, nikarekodi bule, nikapata management, nikatembea na mziki wangu mpaka hii leo. Kwa hiyo wafanye kazi kwa bidii, watengeze nyimbo kali na wasikate tamaa. Na kushukuru sana Samiri kwa kuzungumza nasi katika makala haya ya nyumba ya sanaa, asante sana. Shukrani wapo wenye roho safi nyeupe, wengine nyeusi, mfano wakaniki hawasafishiki kwa jiki, wamejawa unafiki, usalita wa Uliyemtibia mguu ndo na mupiga teke. Mkonekti kwa vose na kuzidikete. Shukurani hapuna ni mateke. Teke, Binadamu mkubisha wema, Ata kulipa mabaya. Msikilizaji, ndiyo na kuja jamvi la makala haya kutoka hapa mkoani Morogoro, nchini Tanzania. Mimi ni Steven Mumbi. Juma lijalo ni makala nyingine, nifuate fuate mitandaoni. Andika tinini Mumbi. Kwa heri kutoka hapa. Msikilizaji uh, kumbuka marudio ya makala hayo, nyumba ya sanaa na Steven Mumbi atakujia hapo kesho jioni. Ni kukumbushe baadhi ya taarifa tumekuwa nazo awamu hii ya kwanza. Rwanda na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo za kubaliana kuja na rasimu ya makubaliano ya amani kufikia Mei mbili. Mahakama ya katiba nchini Gabon yathibitisha ushindi wa kiongozi wa mpito Brice Oligi Ngema katika uchaguzi wa urais wa hivi karibuni na viongozi mbalimbali wa dunia wanatazamiwa kuhudhuria mazishi ya aliyekuwa kiongozi wa kanisa Katoliki duniani, Papa Francis anayezikwa hivi leo. Tunakamilisha matangazo na kibao hiki, Jamila kutoka kwa Jose Chameleone kutokea kule Uganda. Ini yache Jamila ni mwambia panyeche nitamupa kitanda na chakula akule, lakini mambo ya mapenzi naonopa. Zamani mimi na yeye tulishindana nikapata muke akapata bwana, sasa analia kamilio ni panyeche nusu Afrika Mashariki nitarajia na taarifa zaidi.