Barabara kabisa, msikilizaji. Wapi Mogadishu ni saa 1 na dakika 36, wakati ka mpisha Steven Mumbi na makala nyumba ya sanaa. Msikilizaji wa RFI Kiswahili leo, naye Batwel Kinyunyu maarufu B2K, tutakuwa tukiangazia sanaa ya muziki. Jina langu ni Steven Mumbi, karibu msikilizaji. Karibu B2K katika makala haya nyumba sana. Bwana sana. ya sanaa Bwana, asante sana msikilizaji, ili apate radha ya sanaa yako ya muziki, tupe kionje kidogo cha wimbo wako wa mwanzo. Jalishi unafanya nini, unakosa gani na umeshindaje nyumbani? Hivi we uhali gani, unafanya nini na umekosa nini nyumbani? Tunaenda nami na wewe. Hajalishi unafanya nini? hivi wewe, upali gani? Unafanya unafanya nini na umekosa nini nyumbani? Ingoma inaitwaje? Ah, nyimbo yetu tunaendana tunaendana. Kwa nini tunaendana? Ah, yote tunaendana kwa sababu tuna ah, tuna unajua, uh, mahusiano mengi huwa yanavunjika kwa sababu tu ya mtu kukosa uvumilivu. Uh, tunataka tujue sisi watu ambao, sisi binadamu wote ambao tumeumbwa na Mwenyezi Mungu, kila mtu huwa anakuwa na mapungufu yake. Kwa hiyo kuna muda unaweza ukaa, mimi naweza kuandika kwenye mahusiano, mwenzangu akaona mapungufu yangu baada ya kunirekebisha ananiacha umenielewa lakini kumbe angenirekebisha siku nyingine nisingerudia, ningesema ah, kumbe mwenzangu wapendi hichi kitu na tungeendelea kuishi fresh. Kwa hiyo nilisema tunaendana, ndio maana nilikuwa na maana kwamba mtu anaweza kunikosea nikamwambia hichi kitu sikipendi na usikirudie, kwa sababu binadamu yeyote anafanya makosa, akaelewa na akashindwa kurudia tena, tukazidi kuendelea kuwa pamoja na tunaendana. Nili ni hasa ulianza sana hii ya muziki 2011 ilikuwaje? Kipi kilikusukuma? Mimi nilikuwa naimba toka niko shuleni, nimesoma Morogoro, uh, sehemu moja itwa Mlimba. Wakati nasoma nakumbuka, darasa nikiwa darasa la pili, niliipa shule yangu taji la msanii bora wa mkoa wa Morogoro, kuhusu kuimbia masuala ya ukimwi duniani. Uh, shule zote za msingi, mi ndio nilikuwa namba moja Uh, ka, lakini pia darasa la nne sala... pia nikawa mshindi darasa la sita mpaka la saba pia nikawa mshindi. Kwa hiyo nilikuwa ni mtu ambaye uh, na, na profile nzuri mkoa wa Morogoro, lakini pia ni mtu ambaye nilikuwa napenda muziki toka zamani. hicho kikakusukuma vipi? mapokeo ya wazazi kuhusiana na muziki? Uh, mwanzo walisema uhuni walisema uhuni kwa sababu wanaamini kila... mwaka gani huo? Ilikuwa 2014 nikampelekea mama yote. Umeelewa? Basi baadaye akaona eh, kumbe kitu kizuri. Sasa akaona kila akitembea jina linakuwa, kila siku kila akitembea watu wanampongeza eh, hongera bwana mwanao, e, anafanya vizuri mwanao, anaimba vizuri sana mwanao, tunapenda sana kazi zake anazozifanya. Kwa kuanzia hapo akaika imani na akaendelea kuni support. sauti yako ni ya kipekee sana. Mimi wakati nasikiliza ngoma zako eh, wakati mwanzoni ukiwa unatoka, nilikuwa natamani nikuone ana kwa ana kuana na watu hawajawahi kukwambia kuhusiana na upekee wa sauti yako. Wananiambiaga wa uh, wengi wananiambiaga wengi wananiambiaga kwamba sauti yangu ni ya kipekee, unajua, najua uh, vitu vingine nadhani tu ni Mwenyezi Mungu aliamua kunipa sauti ya kipekee na haijawahi kubadilika. Wengi huwa wakiniona wanasema ah, kumbe wewe ndio uko hivi, mbona sauti yako ni ndogo sana? Unapendwa sana na mabinti nyimbo zako. Kwa nini? Uh, nadhani kwa sababu naimbia mapenzi. Naimbia mapenzi lakini pia nabembeleza. Uh, unajua nyimbo za mapenzi ziko nyingi sana lakini unaimba nini Yani wewe unachukua content gani kuwapelekea watu mtaani. Hicho ndio kitu ambacho nadhani kwangu mimi watu wamekuwa wanakipenda sana. Kibao gani kilikusogeza zaidi na hadhira? Uh, ni hicho cha tunaendana ambacho nilikuwa nimekiimba. Hicho ndio kilinifungulia, uh, nchi nzima kwa ujumla. Kwa sababu nyimbo ilifika stage, nyimbo imekuwa kubwa kunizidi mimi. Yani naenda sehemu kufanya show mpaka nipige nyimbo ianze kuimba na kusema kombe ndio huyu Mwelewa. Kwa hali nyimbo ilinizidi ukubwa, kwa nyimbo hiyo ndio ilifanya mimi ni kibao hiki ni miongoni mwa vibao ambavyo vimesikilizwa zaidi ukilinganisha na vibao vingine ulivyo navyo. Nafikiri ni kwa sababu ya aina ya mashairi ambayo yanasikika katika kibao hiki. Una vibao vingine? Yeah, uh, na kibao kingine na kibao kinaitwa Lala, nimefanya na msanii kutoka Kings Music kwa Rikiba pale, anaitwa Vanilla. Ni moja kati ya nyimbo, sasa yaani hiyo ndio ili imenifungulia mipaka yote imenifungulia mpaka yote kwa maana kwamba ni moja kati ya nyimbo mbayo kwanza, mpaka sasa hivi, yani, ina views milioni nne. Yaani inaondoka inaondoka kwelikweli, kwa hiyo ilipata, ilipata views nyingi zaidi within one, one year. Kwa hiyo ni moja kati ya kitu ambacho pia kimenipeleka sana. Unajua sio kila mtu ana hizo namba <laughs> <laughs> tukiachana na kibao hiki, kuna ngoma nyingine. Mara baada ya kutoa hiki cha mwanzo, kuna ngoma zilifuata? yes, uh, kuna ngoma zilifuata. Sasa hivi ndo na ngoma mpya inaitwa Inatosha. Kabla tujazungumzia hiyo ambayo ina, yeah. Inatosha baada ya hii tunaendana, kuna kibao cha pili ulikitoa kinaitwa Lala ambacho nilimshirikisha Vanilla, lakini baada ya kutoka hapo pia nikafanya ngoma nyingine na Dayo nayo pia inaitwa Nimekubali na inapatikana kwenye digital platforms. kati ya hizi mbili, Lala na Nimekubali, yes. Wimbo upi ungependa ni ugonge hapa? Lala. Ha, lala kwa nini lala? Nadhani kwa sababu ni moja kati ya nyimbo ambayo ina, ina, ina, inafanya vizuri tuseme, East Africa nzima. Haya, msikilizaji, akimshirikisha Vanilla Music kibao kinaitwa Lala. Omala tu ukinisogelea ukinigusa ukinikumbatia kwangu naona zawadi za mapenzi akiniletea ndo na wazuchi wanazingudu mbona si tuko huru hawajui unavyonipendelea, waninyonyesha huku ni mkuu upendo umezidi mpaka unikumba tendo naongea nikiwa mbali bedi ja zoee au nafanya s hii ngoma oh, kumshirikisha Akiba ni, ni rafiki yangu, ni kaka yangu, ni mmoja kati ya my brother ambao wako na mimi toka na, na, naanza muziki wakati nafanya muziki. Pia alikuwa ni mtu ambaye ananiambia kila siku, wewe B2K, wewe hauna kazi nyingine zaidi ya muziki, kwa hiyo hakikisha unapambania kwenye muziki wako. Uh, maneno haya yalikuwa yananijenga, na alikuwa ni mtu ambaye kila nikiachia kazi lazima nitafute kazi nzuri, lakini umekosea hapa, kazi nzuri, lakini umekosea hapa. Kwa hiyo ni mtu ambaye yupo karibu na mimi binafsi, naweza nikasema najivunia kuwa karibu na yeye, kwa sababu ni moja kati ya mtu ambaye anaifanya njia yangu ya muziki kwa nyeupe zaidi. takupenda leo kesho mpaka kufa baby. Kama ndio kwanza unafungulia ya redio yako, haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa na nasikika kutoka katika mkoa wa Njombe, msikilizaji nchini Tanzania, ninaye B2K mwanamuziki wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini Tanzania. Tunazungumzia ya safari yake ya sanaa hii ya muziki. Unaweza ukuelezea vipi safari yako ya sanaa ya muziki binafsi? Kwanza mimi nimeanza kwa, kwa ndoto ya muziki toka nikiwa shule ya msingi, na nilivyomaliza nikaenda form 1 nilivyofika form 3 waliokuwa wananisomesha wote wakafariki, kwa hiyo nikashindwa kuendelea na shule nikapata nafasi ya kuwa napata hela sana. Kwa hiyo nilivyoanza kupata hela nikasema okay, sasa naingia kwa hiyo muziki. Kulikuwa kuna marafiki zangu ambao walikuwa wananibeza, tunapanga nyanya na nyanya mimi msanii, mwenzenu napenda kuimba, naambia msanii gani unapanga nyanya? Msanii gani tunagonga wote box, naambia hapana, mimi ndoto yangu hiyo kuwa msanii mkubwa siku moja. Wananiambia hapana huwezi kuwa hivyo. Basi nikaanza kufanya nyimbo yangu ya kwanza inaitwa Dimaya. Ngoja ndo nikatoa hiyo tunaendana sasa. Dimaya haiku, haikufika mbali. Dimaya ilifanya vizuri mkoa wa Njombe na Kusini tu. Haikufika mbali kwa maana ya inchi nzima mnanielewa, lakini ili nitambulisha kwenye mkoa wangu wa Njombe na kusini kiujumla. Kati ya nyimbo pia iliwahi hela. Kwa, kwa, kwa hiyo ioka nataka kwenda kushuti nyimbo yangu, hapa nimerekodi, lakini kazi yako hiyo ya kupanga boxi za nyanya sikuiacha, ndio hey, Nimekuja kuiacha hivi karibuni tu, wakati sasa tayari jina limeshakuwa kubwa, nimeanza kufanya shows za milioni mbili, milioni ngapi, ndio sasa nikaacha kuendelea na muziki serious zaidi. Kwa hiyo unasema ukidhamilia kufanya jambo kama unaweka juhudi, ni rahisi kufanikiwa, ni marufuku kukata tamaa. Uh, ni marufuku kukata tamaa, kwa maana kwamba hakuna kitu kirahisi duniani, kitu chochote yani, hata unayemwona anauza nauza karanga anakutana na changamoto Unielewa? Anakutana na mlevi, anapiga tu wakati inaanguka jitamaa, wapo na, watu ni katika na lakini pia kuwa na mwezi wa tano tarehe 31 naenda kuzindua album ya tatu. Sawa, hiyo album bila shaka ndio itakuwa inabebwa na hii ngoma mpya. Kabla tujazungumzia ngoma mpya, ngoma moja ambayo unapenda ni isikike hapa. Tumekubaliana tunapendana Ati squeeze yani namegeshwa tonge mianalishwa yani mambo pambe tumegusia kidogo kuhusiana na kuja na, na albamu mpya. Inakwendaje na ina, ina maudhui gani? Ah, ina mchanganyiko, ina mambo ya maisha pia kushauri watu lakini pia ina nyimbo ya Mheshimiwa Rais na nyimbo za Mheshimiwa Rais mbili, lakini pia ina nyimbo za kawaida ambazo tofauti wasani tofatofauti, kunanyimbo mmshirikisha uh, Professor j kwenye album kuna nyimbo nimemshirikisha kuanymbohikshagipauwusakuataauakwene o Vanilla Timu nzima ya Kings takujwa kuni support. Kwa hiyo nadhani nitafanya jambo kubwa. Niliomba uwanja lakini uwanja kwetu haupo. Kwa hiyo nitafanya ukumbini. Umeshirikiana zaidi na wasanii kutoka ndani ya Tanzania. Yeah. Vipi unafikiriaje kuhusiana na soko la nje na kuwashirikisha wasanii kutoka nje? Ndio, niko napambania kwa sasa, napambania hilo swala lakini naamini kwa sababu vingine nilianza na nikaweza, hata ili pia litafika muda. Naamini sana katika muda. Na mimi, itafika muda pia nitakuwa na collab nyingi za kimataifa japo ni ndoto yangu pia. Nani anakutungia nyimbo zako? Naandika mwenyewe. Mimi naandika na nauza kwa wasanii wengi wakubwa. Ha. Ha. Ha. Ha. Kipaji. Maana yake unawaandikia wengine? Yeah, nawaandikia wengine. Wanakulipa vipi? Wananilipa kulingana na vile ambavyo tumeelewana. Kuna win-win situation. Naweza nikamwandikia msanii ambaye mimi amenizidi zaidi. Nikamwandikia nyimbo yake anipa kolabo. Unanielewa? Kwa hiyo yote yanawezekana. Na naweza nikamwandikia mtu akanilipa. Na kushukuru sana kwa kushiriki nasi katika makala ya Nyumba ya Sanaa. Kibao cha mwisho kipya ni kipi? Ah, nyimbo ya mwisho inaitwa Inatosha. Ni nimesema inatosha kwa sababu sometimes unaweza kuwa kwenye mahusiano ambayo mtu anaweza kuwa ameshakuchoka, lakini hawezi kukuambia. Utaona kesho ajarudi So, zoka... <laughs> si tuache nacho ati nilivumilia, nisiende kidhani, heshima yangu yaja, kumbe mwenzangu, na wengi unapapatikana, waja ati kisa umesifiwa, una shepu nzuri, ndo weke nje mapaja, nje mapaja <laughs> ao, inatosha. Inatosha, msikilizaji ya kwake B2K. Umenipa momiza ndani kwa ndani, umefanya niwe mwoga. Okay, ni mwandishi wa habari, kipindi changu kikoyowanidia. Wajonaje mwenzangu na hali? Unajua niko live na nisikia. Yes, ndo mimi nayeongea. Unaamini kinachotokea urindharau kanchiti nkavipokea Ningekuwa mimi mungenifokea ming. Inatosha. ni zile panda shuka zimechangia. Haya, nimekubali kwenda ndo maana. Unapatikana vipi mitandaoni? Unaandika uh, B2K Mnyama 25 Twitter, Instagram, Facebook natumia jina moja. Lakini pia unaweza kaingia YouTube ukaandika B2K Mnyama, subscribe na notification, utakutana kazi zangu nyingi, endelea kuenjoy muziki mzuri. Haya, furahia ya muziki mzuri, msikilizaji, hali unajua niko live na nisikia. Yes, ndo mimi naongea. Msikilizaji wa RFI Kiswahili ndio nakuja jamvi la makala haya, nyumba ya sanaa, kutoka hapa nyanda za juu kusini mwa Tanzania katika mkoa wa Njombe. Nilikuwa nikizungumza na B2K tukizungumzia safari yake ya muziki na mashiko yake. Mimi ni Steven Mumbi, mitandaoni nifuate, andika Tinini Mumbi. Juma lijalo ni makala nyingine. Kwa heri kutoka hapa nyanda za juu kusini, furahia muda wako. Inatosha Sauti za Dunia. Anaondoka taratibu Bwana Steven Mumbi ndani ya makala Nyumba ya Sanaa. Usikose kuungana naye kesho kwenye makala yayo hayo ya nyumba ya sanamu, ananipa nafasi ni kukumbusha baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa nazo kwenye matangazo yetu ya kwanza asubuhi hii. Ni pamoja na kwamba mpatanishi wa mzozo wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, eneo la mashariki, taifa la Katar amekutana na wakilishi wa kundi la M23. Kusoma zaidi na kuelewa taarifa hizi, tembelea tovuti ya RFI Kiswahili. Nikupe kumbukizi ya mwaka elfu mbili na mbili, Mr. Nice alipoachilia kibao tajika na kilichovuma sana, kibao fagilia anatoka wapi? nchini Tanzania. na msikilizaji, mimi ni ruhusu pia ni kusabahi kwa salamu za kukufungia awamu uh, ya kwanza matangazo yetu. Msanii Mr. Nice anasema kuku anapanda baiskeli, bata naye anapaa. Wapi pale anapopaa imekuwa fahari yangu kwa, kwa awamu ya kwanza matangazo yetu. Awamu ya pili matangazo yetu ni mwendo saa mbili na nusu Afrika Mashariki, saa moja na nusu Afrika nasi, ya kati. Usikose kuangana nasi msikilizaji, kwenye awamu ya pili ya matangazo yetu.