Afrika Mashariki ni saa moja na dakika 36, wakati wa kupata makala nyumba ya sanaa na kusalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili. Karibu katika makala ya nyumba ya sanaa, na mara hii naye Abdurrahman Faridi Mgunya, maarufu kama Silence Mauwezo tutakuwa tukizungumzia sana hii ya muziki wa kizazi kipya. Karibu sana msikilizaji, karibu sana Mauwezo katika makala ya nyumba ya sana sanabra. Kukupenda hilo kwangu limekuwa lazima, unakokwenda utakuja kunitoa mutima taratibu mama, kwa sasa michakukupa sina, mlo wa kutoa mara moja, usiku inanipita wima. Mpenzi tulia, vidhiki anagawa Mungu, then unavolia wezako unanipa machungu. Mimi minataka usome ukimaliza shuleni kuoe. Oh, wanayosema mengi wala ya siku sumbu nitarinda na ngome, ili wasikuchukue, japo sina shiringi, ila nimekupenda wewe mama, wewe ndo hofu yangu mama, wewe we ndo mboni yangu mama, wewe ndo hofu yangu mama wewe ndo mboni yangu tururuuru, mm. Wanagawa na namba lengo wa kuharibu mwali. Nashukuru wanipenda na mimi ninakupenda, dai ruksa nenda tatanga kwa mahaba, wehodai karoge sumba wanga Ukishindwa Zanzibar kwa baridi wa sweta mimi nimekuvaa wewe, ukinuna twacheka mpaka watachoka wenyewe, onana nenepa chakula unachopika wewe mengi wala yasikusumbue nitalinda Ili kuchuku, na ngome ili wasikuchukue japo sina shilingi ila nimekupenda wewe mama wewe ndo hofu yangu mama wewe ndo mboni yangu mama, wewe ndo, mboni yangu. mama wewe ndo hofu yangu yangu. Mama wewe ndo mboni yangu. Mm-hmm. Silence mawezo kibao kinaitwa Jeiki, wimbo unaitwa hofu yangu. hofu yako, una wasiwasi, ni kama unaambatana na true story lakini sio mwanzo mwisho, ila kuna baadhi tu ya action fani zilitokea, ndio ikanipelekea kuandika. Sawa, ni simulizi ambayo inakupeleka kwenye mahusiano ya eh, kimapenzi. Tuzungumzie safari yako ya sanaa, lini hasa uliingia katika sanaa hii ya muziki? Muziki rasmi nimeanza elfu mbili na kumi na tano. Yes, lakini kurekodi nimeanza kurekodi elfu mbili na ishirini na mbili. Uliingia vipi kwenye sanaa hii? Kwa sababu ni kitu ambacho kilikuwa kiko moyoni, yani shoti ni kitu ambacho nakipenda. Kwa hiyo, nadhani kwa sababu mwanzo masomo ndo alikuwa ananilimit hata wazee wangu alikuwa na, ananiambia no, sasa hivi uruhusu kufanya hii. So, soma kwanza kisha maliza, ndo. Kwa hivyo kuja kuhitimu skuri, hivyo maliza form four basi nikaona sasa hivi niko huru, amna kitu ambacho kinaweza kikanibana, na hata wazee wa kables, nikaanza kufanya. Kwa hiyo na, ndo kibao cha kwanza kurekodi, ndo ilikuwa hii hofu yangu. zilikuwepo ni nyingi ma, yani hata nikisema nitaje playlist watu wameweza kusema huyu bwana mwongo, lakini ilikuwa na nyimbo nyingi sana, lakini kwenye zile nyingi nikaipendekeza hii hofu yangu, hii ndo nianze nayo. Bila shaka imefanya vizuri ya? Sio sana, sio sana, ni kwa uchache, kwa sababu una miezi sita uwimbo tangia waende wakaipandishe namba kule ziwe nyingi. Yes, ni hivyo. Uh, unapofanya sanaa ya muziki au ya matamanio yako ya kufanya sanaa yoyote kuna watu ambao unawatazama ambao wanakuvutia kufanya sanaa hii, yes. Kwako ikoje hii? Mi kuna baadhi ya, ya wasanii wengi sana wanawasikiliza wanaofanya vizuri Mfano um, naweza nikawamesha ni kama watatu ama wa wawili, lakini kwenye hao watatu yuko mmoja wapo ndo namsikiliza sana. Mi namsikiliza sana Ashley, namsikiliza sana Ali Kiba, na pia namsikiliza msanii mmoja hivi anaitwa IT. Haya, katika hao tusikie kibao cha mmojawapo chochote ambacho kilikusisimua na kusema wewe nawe unaweza ukafanya sanaa hii ya muziki na ukafika mbali. Nitafanya wimbo wa Ali Kiba unaitwa My everything My everything. Msikilizaji, Alikiba ni msanii wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini Tanzania na kwa daraja lake unaweza ukamfananisha na kina eh, Harmonize, unaweza kumfananisha kina, unaweza Diamond Platnumz, miongoni mwa wengine. Hiki ni kibao chake pendwa kinaitwa My everything Alikiba, lakini hapa, Silence Mauwezo anakugongea ana kugongea ngoma hii, umeambatana na wenzio hapa hey, bwana, familia yangu anaitwa Laxing. rafiki yetu anaitwa Jabili. Sasa huyu jina usanii hana huyu. Kwao namuita Jabili hivi. Kwao lakini ni watu wangu wa karibu sana, ni watu ambao wamenipush kwa kiasi kikubwa sana. Gide, uh, wimbo wa mwanzo msikilizaji ulisikia Jabili ndio alikuwa anapiga gitaa la Garaton. Unalisikiliza moja kwa moja. Na sasa hivi Ricky Singh ndio anakupigia gitaa hilo na, na Silence Mawezo ambaye anafanya naye mahojiano msikilizaji mara hii ndiye ambaye anaimba. Haya twende. Nikosi kwa jana asubuhi ilivyoamka nikajikuta na furahi so kifani kidogo, nilistuka simu ilipoita nilipokea, nkasikia nalia, nikashindwa takuongea kaisi, msiba ndo umefika Akauliza umelala? O, oh baby, nalia na mola, nishateswa sana na penzi, nakosa hatara, nahisi vibaya, naona na kupenda sana, baby you my everything Ndio kwanza unafungulia redio yako. Haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa ikujia kutoka RFI Kiswahili, nikisikika kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania, na mara hii naye eh, Abdulrahman Faridi Mgunya maarufu Silence Mauwezo, msanii wa muziki. Tuzungumzie vibao vyako vingine, una kibao kinaitwa Umesafiri. Nini kinazungumzwa kwenye ngoma hii? Umesafiri ni wimbo ambao unamzungumzia mwanamke ambaye nilikuwa naye kwenye mahusiano, alafu akaondoka, hali ya kuwa bado namhitaji. Ajaondoka kipindi sahihi, ameondoka kipindi ambacho nahitaji uwepo wake, lakini sasa kwa kuwa nimeshindwa kumlimiti asiondoke, basi na ndio nikamzawadia hii zawadi ya kwamba umesafiri. Kwa hiyo inamzungumzia mwanamke ambaye hayuko na mimi, lakini bado namhitaji. Kiukweli ni wimbo mzuri sana, una mashairi mazuri hebu tuusikie, alafu baadaye tukirejea, tutazungumzia kuhusiana na tenzi zako. Nani anakutungia ngoma hizi na vipi vinakusukuma kutunga eh, mashairi ya namna hii? tuusikie huyu wimbo kwanza. Mm. Mi mwenzako, I feel so good nikisikia jina lako natamani, kama ungerudi, nimemisi uwepo wako na kupenda gasana kabebi ndo hivyo sina licho lichonacho kuna wakati misina sina mujya kuheshimu maamuzi yako nafikiri wimbo kwa ajili yako bebio kwa niaba kesho uo special redio kikubwa zaidi weni utege sikio ukiwa peke yako siofuatana wenzio sikwa na kitu, ningekupa nini, ningekupa nini, na ndio maana ukaniacha mimi. Ukaniacha mimi sikwa na kitu, ningekupa nini? Ningekupa nini? Na ndo maana ukaniacha mimi. Ah, wote sema I love you, I love you n hatimaye nimepata japo lizo nazo sizo kama ulizotaka. Sana ntajuta endapo hautoyakumbuka tuliyopanga pindi chozi kinifuta. Sijui ni lipi hapa jibu kamili, au sifil vile ambavyo nafili, kwa kuwa sina likuonyesha dhahiri, ndipo kaliona gumu langu shahiri. Sikwa na kitu, ningekupa nini? Ningekupa nini? Na ndo maana ukaniacha mimi. Ukaniacha mimi, sikwa na kitu, ningekupa nini? Ningekupa nini? na ndo maana ukaniacha mimi. I love you. I love you. I love you. Safari msafiri, ulikokwenda mbali umesafiri. safari msafiri, ulikokwenda mbali umesafiri, uliko umesafiri. Msikilizaji, ni Silence Mauwezo. msafiri ndio jina la kibao. nani anakutungia nyimbo zako? Aa, mimi ni mwandishi mwenyewe pia Naandika ila unajua mnapokuwa studio amkosi mawazo e, kuna nikifanya kitu nawashirikisha wanangu, ah, vipi hichi kitu mnakionaje? Ah, oh, no, hichi hiche kibaya, hebu toa hichi weka hichi, ukiweka unakuta moto. Okay, okay. Yes. Kwa watu ambao na share nao idea za hivyo, akiwepo akiwepo na mwanangu Jabiri. Kuna wengine wanajaribu kufanya sanaa kwa kushirikiana na wengine ili kutoa vibao vizuri, wewe vipi? Okay, ni kweli mimi natamani sana ujue, kwa sasa hivi nilivyokuepo siwezi kumface msanii ambaye kidogo kashapata nafasi nimwambie brother, tufanye, kidogo itakuwa ngumu. Lakini nasema ngoja nikomae mimi mwenyewe nifanye, nadhani akija, itafikia wakati itakuwa ni rahisi, hata kama nikifuatana na brother tufanye hata leo. Lakini kwa sasa hivi acha kwanza nionyeshe uwezo wangu binafsi nilokuwa nao, ikifikia wakati wa kufanya na mtu tutafanya ujipate kwanza yes. Zipi unaziona ni changamoto kwenye sanaa hii ya muziki, japo katika umri wako mdogo ambao umefanya sanaa hii kiukweli? Nisiongope, kwa sababu sasa hivi bado sijaanza kutengeneza chochote kupitia muziki wangu, kwa sababu ndo kwanza naanza, lakini naona mwangaza fulani, kwa sababu ile nikienda mbele za watu wananiamini na wananiambia una kitu. Nimeshakutana na baadhi ya watu tofauti tofauti, wamenisikiliza wananiambia, yes mdogo wangu, wewe ni staa ajayo. Kwa hiyo ni swala yes, la muda tu kwa hiyo unaona mwanga mbele katika sanaa hii ya muziki yeah. Natarajia vitu vingi sana kuvifanya, lakini kwa sasa hivi siwezi nikaweka am na mkakati moja mbili tatu, kwa sababu nikishaweka moja mbili tatu manake atakuwa hamna surprise tena kwa mashabiki zangu. Unaogopa kumwaga mchele kwenye kuku wengi? Wengi, wengine wanajaribu kwanza, kwanza na kutoa EP, EP. Uh, sasa unapokuja kufanya EP lazima uandae bajeti ya kuweza kuipushi ile ipi yako isogee sehemu fulani. Sasa kwa upande wangu, mimi nikisema nina uwezo wa kuandaa ipi, manake sikuandika tu magoma yaende, lakini sasa kuna masuala ya promotion. Kwa hiyo bado sijaweza kujikimu hivyo, kwa hiyo niona naona bora nifanye eh, nifanye wimbo moja moja. Yes, kwa hiyo ikifikia wakati wa kufanya ipi nitafanya, endapo mazingira yataniruhusu. Yes. Ni Silence Mauwezo, msikilizaji unapatikana vipi mitandaoni? okay. kwa majina kwa majina kamili naitwa Abdulrahman Faridi Mgunya, na kwa majina ya usanii ninaitwa Silence Mauwezo. Kwa mitandao yote ya kijamii napatikana Silence Mauwezo, YouTube napatikana Silence Mauwezo, ni unaandika S I L E N C E. Yes. Hiyo ni Silence Mauwezo, ni kiswahili kabisa, kiswahili kabisa. Unaacha nafasi, unaandika Mauwezo. Aya, unatuacha na ngoma gani? Nimepita TikTok, nimekutana posti zako, umeniponda kichizi, unadai miso taipu yako zikanipata stress, ilitamani ungeishia hapo, umempata mwokozi anekidhi mahitaji yako, nilianza kufuta namba, ndipo zikafuatia picha kisha ndo nikakuchamba wewe na mashoga wenza, moyo uliufunga funga kama mfungwa kwa gereza. Hatimaye nimechunda umenilipiza, unavoniburuza maumivu husikii unavowaza. Wewe ulishanifunza ukiniacha hurudii, ili walionaliwe we unaishi buza mikwetu kijichi Unitembelei tena mnapojivimbisha na bwanako wa bandari na mila kufanya, sina nimeshindwa siri mimi, nimekunyong'onyeza, sijapinga uliochiti mwili wangu mimi, lakini moyo bado na kupenda, nimeshindwa siri mimi nimekunyong'onyeza sijapinga uliochiti mwili wangu mimi, lakini moyo bado nakupenda. Nimepita TikTok nimekuta na posti zako, umeniponda kichizi, unadai so. Angu, mimi mpofu, mweza wewe mindo baby wangu ushanitema kinyamazo. Msikilizaji, ndio nafikia kikomo cha makala haya ya nyumba ya sanaa kwa juma hili. anaitwa Abdurrahmani Faridi Mgunya maarufu silence mauwezo, tulikuwa tukizungumza naye katika makala haya ya nyumba ya sanaa kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Mimi ni Steven Mumbi. Juma lijalo ni makala nyingine, endelea kuitegea sikio RFI Kiswahili, nami mitandaoni nipo andika Tinini Mumbi. Kwa heri kutoka Dar es Salaam, Tanzania na kufanya. mambo vipi ni mimi DJ Fly nikiwa na ndugu yangu vital Mugisho, Jumamosi saa 12 na dakika kumi jioni usikose kusikiliza Nico Base. Hapa ndio bali pekee utasikiliza ngoma unaipenda kuichangamsha wikendi yako. Wasiliana nami kupitia nambari ya WhatsApp alama ya kujumlisha 254 707 888 555 RFI na msikilizaji, kwa kumaliza matangazo yetu awamu hii ya kwanza, tuangazie muktasari. Waziri wa nishati wa Uganda amesisitiza kuwa ujenzi wa bomba la kusafirisha mafuta ghafi kati ya taifa lake na nchi ya Tanzania unaendelea kama ulivyopangwa. na sasa tupate wimbo Nicki Minaj wa msanii Bruce Melody kutoka Rwanda akimshirikisha Black Diamond kutoka Afrika Kusini. Wimbo ni kiminaj wa msanii bruc melodi kutoka taifa la Rwanda akimshirikisha black dmond kutoka taifa la Afrika Kusini. Unatukamilisha matangazo yetu awamu ya kwanza, ni kwamba matangazo kwa awamu ya pili utapata itakapotimu s2 saa za Afrika Mashariki. Kwa sasa, kwa heri kwa muda.