Saa moja na dakika 36 tupate makala nyumba ya sanaa na Steve Mumbi. Msikilizaji wa RFI Kiswahili, karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Mara hii ni naye Moshi Katemi, maarufu Mo Music, msanii wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini Tanzania. Jina langu ni Steven Mumbi. Karibu sana msikilizaji, karibu sana Moshi Katemi, maarufu Mo Music, katika makala ya nyumba ya sanaa. E baa mi, nashukuru sana, mambo ni mazuri, Mungu ni mwema. Nafikiri ni mara ya kwanza eh? Ni mara ya kwanza tunazungumza katika makala, ni jambo jema. Ukimzungumzia Mo Music unarudi nyuma zaidi mpaka unakutana na kibao kinaitwa Basi Nenda. tupate kionje kidogo ya kibao hiki. Nilishajua menendo yako tusingewezana, kumbe na kunywa maji ya moto na mibaro mtoto kwangu, changamoto waliposema ufai, nilijipa moyoni ya walimwengu njsina thamani sawa ni melewa sana sina haja kungangana. Kibao basi basi nenda, ni miaka ipi hasa kilitoka kibao hiki? Nafikiri 2014. Na 2014. Na na na ndio kibao chako cha kwanza? Si kibao cha kwanza ni search, lakini watu walijua ni kibao cha kwanza, lakini kibao cha kwanza kikuwa ni kinaitwa sina raha, tulikifanya hakikutoka rasmi sana. Hata hii nyimbo basi nenda yenyewe haikutoka pia rasmi, kwa sababu ilikaa ili kwenye mitandao zaidi ya almost mwaka mzima, lakini ilikuja tu kuvuma from nowhere. Najua wimbo huu miongoni mwa waliokusaidia ni Rolpop, hivi sasa anafahamika zaidi na kama Goodluck Gozbert. Uhusiano wako wewe na yeye uko vipi? Sasa hivi uhusiano wetu uko vizuri sana. Unajua, makwazo hayana budi kuja, lakini inategemea sasa, hayo makwazo yakija, mnayemalizaje kwa sababu unajua ujana wana mambo mengi sana kuna kugombanishwa, kuna kugombana, kuna vitu vingi sana kutoka katikati, lakini tulijua kwamba ni ujinga tunayofanya. Kwa hiyo ikabidi tuyaweke makwazo yetu chini, tushikane mikono na safari ya maisha iendelee. Ni lini hasa uliingia katika sanaa hii ya muziki hasa? Ni muda mrefu sana, siwezi kudanganya. kwa watu wengine wanavyosema kwamba nilianza na umri wa miaka mitano uga, ni uongo. Huwezi kuwa na miaka mitano. Una miaka mitano au kumi, wewe ulikuwa unaimba? Unaimba nini? Uongo. <laughs> <kuna miaka> <laughs> lakini nilipoanza kujitambua mimi ni kijana na nimeanza kujua sauti za uimbaji, umeona kuanzia huko makanisani, lakini vile vile katika uh, lika la vijana tuliokuwa tukiishi pamoja katika mtaa. Unazungumzia jijini Mwanza kule, of course kwao, kuanzia huko primary kulikuwa na watu ambao wanaimbaimba, lakini mimi nilikuwa sijihusishi mpaka imekuja kuwa sekondari na tulikuwa vijana tunaendelea kuimba. Mimi nikaanza kufanya hivyo kutokana na uimbaji wa mama nyumbani, hii sauti ya kwanza, ya pili ni mwimbaji wa kanisa. from huko yakatokea uzalio wa kuzaliwa kwa sauti, kujua sauti, ah, elfu mbili na kumi, elfu mbili na kumi na, na tisa na nane na saba hapo katikati kati hapo na hata nikipekua pekua kibao hiki cha basi nenda, ndipo ambapo kilianza kuchipuka na kuwika zaidi. Hiyo ni kusema ni 2007 na 7 na 8 na 9 na tisa, ndo huko nilianza anzi, lakini 2014 nilikuwa nafikiri niko chuo kikubwa kama pili. Muziki huu uki, uki nimepekua nimeona vibao vingi ambavyo mevitoa. Ni kibao kipi ambacho kilikusogeza karibu na hadhira? Na hichi cha kwanza nafikiri, kibao changu cha kwanza ambacho ni nyimbo ambayo ni, ni living song of all time basi nenda. Unapozungumzia vibao ambavyo vinaishi miaka yote, nikaa sawasawa, tumzungumzie 2face Idibia na kibao cha uh, My African Queen. Haki akimwepuki popote pale atafanya vitu gani, hata atoe nyimbo gani, lakini utasema yule aliimba uh, My African Queen. Maana kwa hata mimi nitatoa nyimbo, lakini iliyoingia watu wengi nafikiri ni usomwaji wa kitabu cha wimbo ule wa basinenda, ko hicho ndo kililiweka karibu na hazira, hmm. Kuthamini takupa moyo takutendwa, sikufikiri kinywa kizito, kukubali ukweli moyo unashindwa, inaniuma ni hatari, mapenzi yanatawala dunia. Sawa, nimechoka kutawaliwa, kama uwepo wako sawa na mwiba kidoleni, la sala na lina wengine, siwezi kubishana na moyo, nilikupenda kipepeo. Ile lipicha linaonyesha mapenzi, amekwisha go, go basi. Kuna nyimbo nyingine kama Nitazoea, ni wimbo ambao ulikuja wakati gani? Ulikuja ulifuata baada ya basnenda, ulikuja Nitazoea kaja Almasi kaja Skendo ukafuata Bajaji kaja Doado uh, hapo nikawa nimemfunga Mo Music ya episode ya kwanza na nikapumzika kidogo muziki, kwa sababu ulikuwa tutokea na upside and down kwayo nikaja na muziki huo, ndio nimemleta muziki mpya. Sawa, kabla ujaenda mpya, miongoni mwa hivi, ningependa nigonge kimoja ulivyovitaja. Sawa, kipi unachagua? Nitazoea, uh, skendo. Skendo msikilizaji, kibao cha kwake Mo Music. Skendo kashfa mbaya zilikuwa ukweli bao kinaitwa skedo kimemchora mwanamke ambaye ni mruka njia, kimemchora mwanamke mwandishi, amemchora mwanamke humo kama ni mdanganyifu anayekuwa na wanaume wengi, kwa hiyo na mwanaume analalamika juu ya kudanganywa na na na huyu mwanamke kwamba anachepuka, unaweza kusema nikiruka e, njia ni mchepu, anachepuka kwa namna tofauti tofauti. Kwa hiyo anajaribu kumwambia kwamba list ni ndefu. Sasa utafikia wakati utaniua, kwa hiyo ninaweza kurudi kuziku... kwenye kwenye njia. Ehe, namrudisha njia kwenye njia kuu cool. Kama ndio kwanza unafungulia redio yako, haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa ikujia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Jina langu ni Steven Mumbi na nazungumza na, na Moshi Katemi maarufu Mo Music, akifanya sanaa ya muziki. Katika kipindi hiki ambacho umefanya sanaa hii, unaweza kuizungumzia vipi? Kwanza, sanaa ni ajira kubwa sana. Sanaa ni moja kati ya vitu ambavyo vimeajiri almost wa, siwezi kusema kwa idadi, lakini idadi kubwa sana ya vijana wameweza kuajiriwa na na hii sana, lakini vijana wamenufaika na mapato kupitia hii sanaa. Nafikiri serikali imejitahidi kwa kipa, kwa kiasi kikubwa sana kuweza kuboresha uh, wasanii na na hii industry kwa ujumla, kuweza kuwaweka karibu na kujua haki zao na vitu kama hivyo. Lakini uh, kuzungumzia kwa ujumla ni kwamba sanaa imekuwa ajira inayotupatia kipato kikubwa. Ulizungumzia elimu pamoja na sanaa, mwaka wa pili chuo kikuu. Manaake wewe una, najua kwamba umemaliza una, una shahada ya mawasiliano ya umma. Nimesoma advanced certificate in journalism and communication mwaka mmoja, lakini nimesoma degree ya public relations and marketing. Kwa hiyo wewe ni mwanamuziki msomi, wewe, we, we, we wasema je? <laughs> <laughs> Kwa namna yoyote elimu ulionayo imesaidia kufu, kusogeza sanaa yako ya muziki mbali? Kwa namna kubwa sana, kwa maana ya kuchangana, kuchanganya piara yangu kuwa na mahusiano mazuri baina ya mimi na jamii nyingine lakini kutatua changamoto nyingi ambazo nimekuwa nikikutana nazo katika safari ya mu, muziki na maisha kwa ujumla. Kwa hiyo elimu yangu imenisaidia sana kuweza kujua wapi pa kuingia, wapi pa kutokea, nini nifanye solution, ili nisiweze kuingia katika msongo wa mawazo wakati mwingine na vitu vingine vingi kama hivyo. Tuvute pumzi, msikilizaji, na kibao kingine mimi nitachagua kugonga Zawadi, nacho ni cha kwake Mo Music. Kibao kinaitwa Zawadi, zawadi, Kiba zawadi, msikilizaji. Huyu ni Mo Music. Tuzungumzie ufundi wenyewe wa sanaa ya, hii ya, ya muziki, nani anakutungia nyimbo zako? Uh, mimi ni mtunzi mzuri kwanza lakini kwa sasa hivi nimekuwa nimeamua nisiwe mchoyo wa kujikuta mimi ndio bora zaidi, lazima niangalie wenzangu wana, wana mkono wa aina gani pia katika kuchanganya chakula hiki kitoke kitamu. Kwa nawashukuru sana mwandishi wengi sana, nimependa kuweza kuwashirikisha katika maandiko ya nyimbo hasa hizi mpya zilizotoka hivi karibuni, nimemhusisha sana mwandishi mzuri, bora sana nguri, anaitwa Logic Africa lakini, pia Kondela ni moja kati ya mtu ameshiriki pia katika uandishi wa nyimbo hizo zangu ambazo zimetoka na hasa hii nyimbo mpya ambayo nimemshirikisha Vanilla. Kwa hiyo nimejaribu kuchanganya sana, japokuwa mimi ni mhariri mzuri wa hayo yanayoandikwa. Kwa hiyo nimeamua nipishe kidogo, niweze kuangalia waandishi wengine wanafanya nini, hasa wakinitazama mimi, naweza kuimba Tuzumzi, na kwa namna gani tuzungumzie, hivi hiyo biashara inafanyika vipi, makubaliano yanakuaje katika kuhakikisha kwamba naye anaambulia maokoto ambayo unayapata mara baada ya kuuza kazi hizi. Siku hizi kuna hatimiliki, aidha kuna mawili ya kuchagua. Kuna kuchagua mimi nikulipe wewe mimi niendelee na shughuli zangu zingine, kuna wewe kuchagua kuendelea kunufaika kila mauzo yanayopatikana, au kuna namna ya kusema wewe, ndugu yangu, ishi tu na hiyo nyimbo. Kwa hiyo, kuna mambo kama hayo kwamba, mimi napenda tu hii nyimbo uimbe wewe. Au mimi napenda tu wewe na hii nyimbo naiona itakuwa kubwa, nataka mapato niyapate kwenye kila mirabaha. Au unapenda hii hivyo na unaweza kusema ni makubaliano fulani kulingana na kazi yenyewe ambavyo mnaiona, mna kipi kinafuata siku za usoni sasa katika sanaa hii ya muziki. Uh, kiukweli kwa sababu uh, wanaita competition imekuwa ni kubwa uh, na uhitaji wa gharama za uendeshwaji zinaongezeka kila siku, kwa sababu ya ubora wa kazi za sanaa zinavyozidi kuwa bora siku baada ya siku. Kwa hiyo anahitaji sana, hivi karibuni niweze kuanza kutoa production zenye gharama, ili mtizamaji aweze kufurahishwa kwa macho, na dau la malipo kwangu linaweza kuongezeka kwa kubwa. Una nyimbo mpya Yes, naitwa mimi na wewe, nimefanya na Vanila. Ilikuwa rahisi kiasi gani kumshirikisha Vanila ama ni kijana kutoka Mwanza kama ulivyo wewe? Ilikuwa hata kama kama anafanya, anafanya tu, ni mambo kingine ni kwamba nilifuata procedures, lakini haikuwa rahisi. Nipende kumpongeza yeye Vanila pamoja na timu yake yote tupate kionjo kidogo cha kibao hiki <coughs> mimi na wewe, uzuli wa thamani ya madini shepunguva wa baharini kumpata bahati siamini, kafundwa mila nzuri tamaduni na vile ameniweka akilini, mwilini amejaza vitamini na nene pa jaman na pa jaman na, nene pa jaman. Na vile ukini touch my body mwili unakufa ganzi, na ningini ya kanfunga kitanzi, bora ni yaweke wazi yari mpaka kifo mimi na we acha kifo kitutenganishe Hii safari ya milele kwenda kona, mimi nipo hususani. Ni wengi ni wengi, wengi wanaokutamani, mpeni wanaona wivu. Tukispenda wajue tulihasominawe Umempamba sana huyo, kulikoni? Umempamba sana ah. Okay, nimempamba kwa sababu nyimbo nyingi zangu za nyuma nilikuwa nikimwimbia mwanamke kwa kwa namna ya ku yeye ni mkos ni mkosa, nilimkosoa sana mwanamke hapa nyuma kuweza kujenga kwamba yeye ni mtu ambaye anaumiza ameumiza sana moyo wangu. Kwa hiyo inabidi nije na picha nyingine mpya, ni portrait kwa namna nyingine, kwamba yeye ni ni mwanamke bora, anaweza kupendwa, ni mzuri wa namna ambavyo nimeweza kwa namna yote kuelezea namna hiyo. Kwa hiyo ni idea ya kumweka katika nafasi nyingine nzuri ya uh, uhusika. Unapatikana vipi mitandaoni? Napatikana Instagram kama mo_musictz, yani m o mo_musictz same na TikTok, lakini Facebook unapatikana kama miziki mingi. Uh, thread pia anapatikana kama mo_musictz. Nakushukuru sana ushiriki nasi katika makala haya. Nyumba sana. Shukrani sana. Msikilizaji, ni Moshi Katemi, mwanamuziki wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini Tanzania, maarufu Mo Music. Tulikuwa tukizungumzia ya safari yake ya sanaa ya muziki. Mimi ni Stephen Mumbi kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Kila la heri, juma lijalo ni makala nyingine. Kwa heri. Sasa msikilizaji, ni kukumbushe baadhi ya taarifa ambazo tulikuwa tumekuandalia. Wagombea wa wenyekiti wa tume ya Afrika au washinikiza Afrika kupewa viti vya kudumu katika baraza la usalama la Umoja wa Mataifa. Jumuiya ya ECOWAS kukutana hapo kesho, huku nchi tatu za Burkina Faso, Mali na Niger zikisema haziwezi kurudi kwenye jumuiya hiyo na rais wa Ufaransa Emmanuel Macron amemteua Francois Bayrou kuwa waziri mkuu mpya. Matangazo haya utapata pia kwenye application ya RFI Pure radio ambayo unaweza kupakua kwa urahisi katika simu yako ya mkononi. Kumbuka kuchagua lugha ya Kiswahili uweze kupata matangazo haya muda wowote, mahali popote. tunamalizia na kibao Dilema cha kwake Nelly pamoja na Kelly Rowland wakitokea kule Marekani. Kibao dilema cha kwake Neli pamoja na Kely Roland, wasanii kutoka USA ama Marekani, wakitamatisha awamu ya kwanza ya matangazo ya RFI Kiswahili asubuhi hii. Ni kushukuru msikilizaji, na naomba tuungane tena saa mbili na nusu kwa matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili. Kwa sasa kwa heri ya muda.