Dakika 36 baada ya saa moja asubuhi ya Afrika Mashariki, tupate makala nyumba ya sanaa na kusalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili. Karibu katika makala ya nyumba ya, ya sanaa kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Hii leo kama ilivyo ada tunaangazia sanaa, na leo naye Huseni Musa Shundi mwanamuziki wa muziki wa kizazi kipya. Tutakuwa tukizungumzia safari yake ya muziki. Karibu sana, karibu sana Huseni Musa Shundi aka Raki, katika makala ya nyumba ya sanaa. Asante bra litapita tu, litapita tu na mimi litapita tu. Na litapita tu, tu litapita tu, litapita lipi? Litapita maumivu, maumivu. Napitia maumivu gani? <laughs> maumivu hii sijaisemea, nimesemea mapenzi tu maake. Kuna wengine wana raha, wengine wana makaraha katika mapenzi, ndio maana ukachagua kusema litapita. Kwa hiyo nawafariji, wafariji na wafariji. <laughs> <laughs> kijana mpya na naweza kusema ama ni kijana ambaye ndio kwanza unaanza kuifanya sana hii ya muziki, ni lini hasa umeingia kwenye sana hii ah, katika mziki? Mpaka sasa hivi na miaka sita na bado sijachoka kupambana, na bado ujatoka, na bado sijatoka napambana ili utoke, napambana ili nitoke. Hebu tusimulie safari yako katika kipindi hiki cha miaka sita. Safari yangu ya muziki, nilivyomaliza form 4 tu. Hapa hapa Dar es Salaam ama wapi? Hapa hapa Dar es Salaam, nilivyomaliza form 4 pale, make familia ikashindwa kuni endesha na shule, ikabidi sasa mimi ninge mtaani. Ulifeli ama ilishindwa ile familia? pana nipata fua ya mwisho <laughs> kwa hiyo haukuchaguliwa katika shule za serikali. Eh, si si chaguliwa. Lakini uko na fursa ya kwenda shule binafsi za kulipia. Eh, niko na fursa hiyo. Ehe, ikawaje? Basi nikaingia mitaani tu nikaanza kufanya biashara ndogo ndogo, hizi kuuza ubuyu pale Koko Bichi, kuuza mishikaki mishikaki hapa na pale nikapambana kupata visenti hivyo, mzee wangu mwenyewe kwa ajili hizo. Kwa hiyo nasaidia familia pale, kwa hiyo katika maisha baadaye kwa jamaa akaniambia mbona uko na kipaji, kwa nipaimba tu mbona kipaji, akaambia mi sije, kaambia sije kuimba mi, akanichukua unichukua, akanipeka bichi. Jamaa huyo nani, akuna jamaa aitwa Modo Modo, mlikuwa naye pale koko bichi eh, tuko pote. Kwa hiyo akani, akatoa pia mazoezi pale. Mwisho wa siku, akaja mshikaji naye, aka akanichukua, akanipeka bwana naye, bwana naye pia nikafanya fanya. Bwana naye ni wapi? Bwana naye kwa Mheshimiwa Said Fela. Mkubwa Fela. Eh, mkubwa Fela. Huyo msikilizaji ni meneja ambaye amewasimamia wasanii wengi kufanya sanaa ya muziki. Kama unaikumbuka ya Moto Bendi wale pia ni vijana waliopita mikononi mwake. Diamond Platnumz amepita mikononi mwake, miongoni mwa wengine. Basi katika harakati zangu zile nkakaa pale kwa jamaa mmoja alikuwa ni teacher anaitwa Baker Liza. Akamwambia kibabu una kipaji kikubwa nda angalia njia ya kupita nyingine, so usingangania hapa mkwanae. Maana fursa zipo nyingi sehemu nyingi nikatoka nkaenda THT. THT penga kutana Kardinali Yotenga. THT msikilizaji ni Tanzania House of Talents, nyumba ambayo inalea vipaji. Kama unamkumbuka Ruge Mutahaba, ndiye ambaye alianzisha nyumba hii kwa ajili ya kukuza vipaji vya wanamuziki wachanga. Wengi wamepita pale, Amin na Barnaba miongoni mwa wengine. Kardinali Yotenga akanisikiliza, kutika kunisikiliza akani akanambia wewe kitu unacho, inabidi ukae hapa Nikanafanya mazoezi ah, ya Mungu mengi. Yakafariki Ruge, baada ya ufariki bosi pale, tukasimamishwa kidogo tuka mbea, kule ni likizo. Likizo tukala kwa sababu akawa tena kiongozi pale hakuna. Nikaona nitakaje mtaani, nikatoka nikasikia fursa kwa Christian Bell anatafuta asanii, kabla aac ja, ja, ja, kundi la CBO nikaenda pale. Nakumbuka tulikuwa kama watu 30, tukapita watu watatu tu. Interview ilikuwaje? Mlikuwa mnaambiwa uimbe wimbo wa bendi yake ama uimbe nyimbo zake, ilikuwa vipi hii? Pale tuambia tuimbe kopi ya Mtutu, nyimbo yote. Nyimbo gani wewe uliimba katika msanii ambaye ninakubali? Nyimbo ya kwanza kuimba na kumbuka, niliimba nyimbo ya Alikiba, wife wa dunia. Unaweza ukagonga kidogo hapa, msikilizaji raki. Um, yuko na gitara garaton, anagonga mwenyewe na anaimba mwenyewe. Hebu gonga kidogo wife zikera nyuma na moyo wangu ya eh, ai ai, macho yangu yanatuma machozi sana, lakini moyo wangu una furaha. Hicho ni miongoni mwa vibao vya Alikiba. Unaonekana unamkubali sana Alikiba na mkubali sana kibao kingine ambacho cha Alikiba ambacho ulikuwa ukimba ukiwa pale Coco Beach, watu wanasema yeah, raki ni mwanamuziki mzuri, siku Mungu atamjali atatoka na atafanya vizuri kwenye sanaa hii. mapenzi ya narani dunia. Msikilizaji, hiki ni kibao ambacho maarufu sana cha Ali Kiba, ukiacha vibao vingine kama utu na vinginevyo mm, sikutai ule mrisha wivu ndiye mwenye mapenzi ya kweli Ujua, wapo walio badilisha dini na yote sababu ya kupenda na kuna walo kimbia hii dunia sababu hiyo hiyo kupenda. Wajua, kupera sana inakuwa na mambo mengi ulofanya. Besti wangu nilimpenda, lakini ni kama rafiki wa mtima wa mtima, ayorafanya leo kifika, kesho tajibu nini kiama adu kama ndio kwanza unafungulia redio yako, yaani makala ya nyumba ya sanaa na kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Mara hii naye Huseni Musa Shundi aka Raki, mwanamuziki wa muziki wa kizazi kipya Umesikia akigonga ngoma hapo ya Alikiba mapenzi ya narani dunia. Asante kwa wewe ambaye unatupokea ukiwa hapo mashariki mwa DRC na kwingineko duniani kupitia masafa ya FM, hali kadhalika wwwrfi kiswahilicom unatupokea vizuri sana. Baada ya kuimba hiyo kopi ile, baadaye kumkubali Alikiba, bila shaka ulikuwa unafanya mazoezi muda mrefu kuhusiana na miziki ya Alikiba kwa Christian Bella ukapita katika wote ukapita uka ninyi watatu, kipi kilifuata baada pale? Safari ilikuwa ndefu maake, mwisho wa siku tukaenda tukabaki wawili, ulimwenzetu mmoja akaonekani kabisa. Bosi akanambia ntakucheki, maake mambo kawa mengi pale, ndo zbc bcs ze akanafatiafatilia kule ipobize, mwisho wa siku akasema ntani unde bendi yangu, akaambia raki, we bado mdogo, mli wako Kipindi hicho ulikuwa na umri wa miaka mingapi? kama siku siku katika kumi na tisa, ah, kumi na tisa of course, kumi na tisa kwa sababu kumi na nane maana yake ndio unamaliza kidato cha nne, kumi na tisa inaelekea ishirini hapo, akaniambia bado mdogo. Kwa hiyo wakatafutwa wale, wala BCS wale, BCS wale wakaunda kundi. Basi ile kundi ilivyoundwa, kwa hiyo wakaona wapo wale wakubwa tu, ndo na Christian Bella hicho, ndo na Christian Bella. Mwisho wa siku sasa sisi wengine tu tulizo kasema ilivyo mnyie bado umri mdogo, kwa sababu mtoto alali na hela. Nikawa kwenye bendi fulani hivi hapo upo panga pale, naitwaje Don Bosco, ile ni mzee fulani mwanajeshi kp bendi kp bendi mm. tukanafanya mazoezi pale mpaka mwaka jana hivi. Nikaona mwaka huu inabidi nika studio sana kwao. Mwaka huu nikautenga kwa ajili ya studio tu. Na ndio ukaanza kurekodi vibao vyako? Ndio, nikaanza kurekodi vibao vyangu. Kibao kilichogonga mwanzo cha litapita, ndio kibao chako cha kwanza? Cha kwanza. Hiyo ulipata ugumu kiasi gani kurekodi ama ilikuwa ni kazi kama mchekea tu? Hiyo kazi kama mchekea, kwa sababu mwenyewe naandika. Aha una, mwenyewe una, unaandika mwenyewe? maana yake unatunga una mwenyewe, hizi ngoma natunga mwenyewe Sawa, kuna kibao kingine, bila shaka una vibao vingine. Ndiyo, mm, navyo hiki ni kibao chao kingine kinaitwa Simama. unazungumzia nini um? Simama ni mapenzi tu ambao katika kupita hizo haswa hizo, kapata mtu ambaye kasha kupenda, ile kakutuliza baada ya yatapita. Sasa umetulizwa, umetulizwa pale. Haya, twende kina. kwenda vipi <muchilio> shingo maji ya shingo na ile ya kwara bahari tulivu oh, pepo mwana na mapenzi na fimbo osemiri kikosea unichapeda tanionea tanioneya oloshika kivuli changu cha maisha ni wewe kwenye jua kali natembea nawe. Hiyo ni simama mm. Haya, <laughs> manake unafurahia, umepata mm, penzi jipya, umetulizwa. Unaziona vipi changamoto za muziki huu katika kipindi hiki fupi ambacho unajitafuta? Mm, changamoto za mziki an, yani mziki unategemea, yani tuseme mziki unategemea kipaji, bahati na pesa. Sasa wewe unavyo vipi hapo, mipaka sasa hivi? Hapa mi najiona nina kipaji, tuna bahati, kuvutana na watu kila ile, kama sema wake hela, bado fedha bado hauna, eh? Unafanyaje sasa ili utoke, manake hivyo vyote vitatu kwa maelezo yako, maanake ndio vinafanya ufanikiwe. Sasa e, eh, hapo ufa, ufanikiwa. Mi naona ni kama hivi, nazunguka kutana na watu, baza naiki naiki naiki ili nipate connections kutoka fedha. Sasa ndo sina fedha, ndo natugio, natafuta wenye unazo hilo nisogeze. Ah e, unajaribu kuzungumza na wale wenye fedha wakakusukuma pengine, ndio hivyo. Sawa, kuna wanamuziki ambao wanafanya vizuri, umemzungumzia Alikiba, kuna Diamond Platnumz, kuna Harmonize, kuna Juxy na wengine wengi wanafanya vizuri, wakina Ben Pol, eh, na wengine wengi. Unafanyeje ili wakusaidie kuhakikisha unafanikiwa katika sanaa yako ya muziki? Kitu yaani kikubwa, uwezi kuenda kuomba kazi kama auna CV, na muziki unahitaji wewe mwenyewe, yaani kitu ambacho cha kumshawishi mtu mfano kama hivyo kuwa na ngoma merekodi ye mwenyewe ta kumsikizisha, anajua kabisa hii biashara au sio biashara. Kwa hiyo ninachopambania mimi kupata kazi ambayo ya kueleweka, ambako mtu akinisikia anasema yes, hapa naweza kuweka hela hapa. Haya, unawaambiaje sasa wapenzi wa muziki, hasa wale wanaokusikiliza kupitia makala haya ya nyumba ya sanaa, kuhusiana na ujio wako kwenye dunia hii ya muziki? Kikubwa wanahitaji sapoti zao na dua zao, ila Ninaamini mi naweza. Kuna kibao kingine kinaitwa Mahaba Kaburi. Nafsi mifanyie zuruma, tena kwa furaha, macho ya sikitika, chozi likidondoka, la siwezi kukuzuia manoshamua au mindo mwenye kasoro, mbona nilizidi shapeti bila zogo, ala kokoro. Binadamu gani ubebeki upendo nilikupa kwa vipimo, nikoriliwe una feki, una feki, una feki. Subira na subiria, malipo yatarejea, dua njema na kuombea, salama na kutakia Sawa na patikana vipi mitandaoni? Unapatikana kwa jina la Official Rak Singh. Sing. Sing. Kote Facebook, Instagram, Thread, TikTok kote huko. Kote huko. Nakushukuru sana kwa kushiriki nasi katika makala haya nyumba sana. Asante sana brother. Maji ya shingo, maji ya shingo na ile ya kwa bahari tulivu. Dar es Salaam nchini Tanzania. Mimi ni Steven Mumbi, nilikuwa na Hussein Musa Shunde aka Raki tukizungumzia safari yake ya sanaa ya muziki huu. Juma lijalo ni makala nyingine. Kwa heri kutoka Dar es Salaam. Ukanijaza moyoni sima, sima, ukanishika na mimi sima, sima, ukuza gari toke kwako machoni simama sima, na msikilizaji, ni kukumbusha baadhi ya taarifa tumekuwa nazo katika awamu hii ya kwanza ya matangazo yetu. Marekani yataka ujumbe wa kulinda amani nchini Haiti kuongezewa muda zaidi. Raia wa Algeria kushiriki katika uchaguzi wa urais hivi leo. Na mahakama ya ICC yafuta kesi dhidi ya aliyekuwa kiongozi wa kisiasa wa kundi la Hamas Ismail Haniyeh aliyeuawa mwezi Julai katika shambulio la Israeli jijini. Teheran. Matangazo haya msikilizaji, yanakujia kutoka hapa jijini Nairobi, nchini Kenya. <tune> <tune> tunakamilisha matangazo awamu hii ya kwanza, na kibao juju kutoka kwa Nameless akishirikiana na Mistaleni. <tune>