Na msikilizaji sasa wa Afrika Mashariki ni saa moja dakika thelathini na sita wakati wa kumpisha Steven Mumbi kutoka Dar es Salaam, Nyumba ya Sanaa na kusalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili. Karibu katika makala ya Nyumba ya Sanaa. Mimi ni Steven Mumbi kutoka jijini Dar es Salaam, nchini Tanzania na kuletea makala haya hii leo, nikiwa nao The Mafic, tutakuwa tukizungumzia safari yao ya muziki, hasa muziki wa kizazi kipya. Msikilizaji, mara baada ya kundi hili kuja upya na mlengo mpya, karibu sana, karibuni sana studioni katika makala ya nyumba sanaa tukizungumzia The Mafic. Unazungumzia vibao vingi, lakini tuone, tunaanza na Mungu. Kwa kuwa sikuanza nawe hapo mwanzo, nilishindwa kwa kuwa sikukufata na Mungu. Ila leo, leo, na ei, kibao tunaanza na Mungu. Uh, ukizungumzia The Mafik, wengi huwa na hisia zinarudi, wanakumbuka The Mafik ile lakini sasa, yeah, sure. Najua mkoa mko wanne eh, hamadai Mixinga Wel na Boscotons yeah. Leo mko wawili kwa kumwambia yeah. Msikilizaji ni nani na nani? mimi naitwa Boscotons mwafrika kabisa kutoka The Mafic. Mimi naitwa Wele from The Mafic. Mnazungumziaje mwelekeo wa kundi jipya? Mwelekeo ni mkubwa sana, mwelekeo ni mzuri, mzuri sana, kulingana na mapokezi ya watu wetu, watu walioijua The Mafic, watu wanaoifahamu aloif, The Mafic sisi tunawashukuru sana na watu wanaotusikiliza, watu waliotupa nafasi ya kusikiliza nyimbo zetu ndo waliotupa na ndo wanaotupa mwelekeo wa kujiona baadaye sisi ni wakina nani. Kwanza tunawashukuru kwa sababu wametupokea wame vizuri, na tunaona kwamba kuna sehemu nzuri tunaenda kwa sababu uh, ya mwanga ambao wametuonyesha, na ndani yetu pia kuna Mungu kwa hiyo tunaamini tukiwa na Mungu hatuwezi kufeli kwa lolote. Ilikuwa rahisi kiasi gani kukutana na kuanza upya? Haikuwa rahisi sana, kwa sababu kitu chote chenye heri hakiwi rahisi sana hivyo katika mwanzo. So ugumu ulikuwepo, lakini kwa sababu Mungu alikuwa amesha panga kwamba hichi kitu kitakuja na kitakuwepo, urahisi ulikuwa ni ilikuwa ni ahadi Mungu aliyoiweka tu kwenye maisha yetu, huo ndo urahisi na ndo kilichofanyika, kwamba Bosco inabidi awepo themafiki, wele inabidi awepo themafiki, hamadai inabidi abaki kuwa themafiki Msinga nastailikua lemaafiki aafaschinivang Bosco likuwa wapi? Maana watu wakikusikia wanasema mbona huyu kama muziki alianza siku nyingi ila tukwai kumsikia mimi mimi nimeanza zamani kidogo uh, mi nilikuwa nafanya covers. Yeah, mi nimeanzia kufanya muziki Kigoma. Kigoma nilikuwa nafanya covers na nashukuru Mwenyezi Mungu katika watu ambao wamefanya Tanzania uh, kitu kinachoitwa cover kiwa na heshima kubwa. Mimi ni mtu wa kwanza kutengeneza covers ambazo uh, vijana wengi sana wa kitanzania na nje ya nchi pia kujua kuwa eh, mziki wa cover unaweza uka, ukapata watu wa, wakausikiliza hivo hajaishi kwamba wengine walikuwa wafanyi wengine walikuwa wanafanya, lakini mimi nimechukua mziki wa cover nikaweka kwenye platforms yeah. Mimi nimeanza kufanya covers kutoka kwenye subscribers moja mpaka kwenda kwenye, kwenye subscribers laki tatu kwenye YouTube channel sio kitu kidogo. Wimbo gani ulikupa maarufu katika cover? Wimbo wa Passenger wa The Mafik hebu mm, twende nao kidogo <laughs> <laughs> <laughs> Msikilizaji Wele anagonga chombo hapa, gitaa la Garaton anapiga live kama unasikia, msikilizaji wa RFI Kiswahili na kigonga hapo, ni maana yake unasikia mirindimu ya moja kwa moja, hakuna namna kwamba inachezwa kwa namna nyingine yoyote. Tupate radha kidogo ya kibao hiki, the Passenger chokwao, the Mafic iliyopita <laughs> Nasema kigoli, umenikabaroba kabari nisilali penzisha cheza kamali natupa kwakodorali wengine sina habari, yani penzi lako tamu tamu tamu tamu hatali nitosalale no umeni umeniweza kabisa sijiwezi. Hey, baby. Msikilizaji, kama ndio kwanza unafungulia redio yako, haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa yakikujia moja kwa moja kutoka jiji kuu la kibiashara nchini Tanzania na Dar es Salaam. Mimi ni Steven Mumbi na unaosikiliza ni The Mafic Mafic mpya, msikilizaji, vibao kede kede. Tulianza na Mungu, sasa ni wakati tuzungumzie kibao kingine kizuri ambacho mmekuja nacho. Kuna kibao kinaitwa Wadudi. Wadudi wanazungumzia nini? Wale wadudi ni ni ni ni wana fulani ambao sio wakorofi lakini sio wa kucheza nao, yani sio wanyonge ni kwa, kama, kama unataka una, una kuwa attack lazima, lazima, lazima uwe, uwe makini sana kwa sababu ni, ni, ni watu ambao si wa mchezo mchezo, lakini ni watu pisi sana. mm -hmm. Mm, kwa hiyo wadudi ni wana fulani ambao wako fresh, lakini ukiwaingia vibaya watakutoa wenge <laughs> <laughs> <laughs> sindio? <laughs> kwa, kwa maana ya kwamba ni, ni marafiki ambao wanaheshimu taratibu na sheria yani yani, mfano mm. Kwa kotu kwetu sisi ya, niseme Kitanzania kwa Tanzania, eh, inatafsira wanasema, kuna wale wahuni ambao wako wako wako chini sana, yaani ukimwona mtu sura yake ni ngumu, lakini iko pisi sana, hawezi kukufanyia tukio kama wewe hujamchokoza. Mm. Lakini when it come unamchokoza, ndo anakuonyesha sasa yale makucha kwamba mimi ni mdudi, yani yani mimi sio mnyonge hivyo, yani, unaelewa? Mdudi eh, yeah. uh, kwa hiyo wewe ni mdudi, Bosco yani mdudi. <laughs> mdudi. Twende wadudi, nakwenda vipi? Wadudi, wadudi, sisi ndo wadudi, wadudi, wadudi, wadudi, wadudi, mama wadudie. Mm. Sisi ndo wadudi, sisi ndo wadudi, eh bwana karibu mtani kwetu. Andazi la mia unozi wa buku ukuchura na kata kuliko luku. Atumjui govinda twamjua lufufu visa, visa, visa. Usijaribu kujipitisha nakabwaita mchana saa sita. Wadudi wadudi, wadudi, wadudi, ae, wadudi. Wadudi, sisi ndo wadudi, hiyo ni wadudi Bosco no. kuna lugha hapo inatumika, ni Kilingala ama ni lugha gani hiyo? Uh, hilo ni Lingala, hiyo ni lugha inayopatikana nchini Kongo. so uh, mimi katika timu mimi ni mwafrika kabisa mi napenda mambo ya Kiafrika, napenda sana lugha za kwetu za Kibantu yeah, so lingala ili nikoinspire mimi. Sina ubaguzi, sina ubaguzi wa kikabila wala warangi wa kitu chochote. Mi nachokiamini, mwanadamu ni mwanadamu, na Wakongo ni wenzetu. Tunaweza tukaimba lugha zao, wanaweza kaimba lugha zetu. Sisi Watanzania tunaimba nyimbo za Kizungu, Kiingereza, sisi sio wazungu. Ni miziki, wanasemaga music ni, ni universal language. Ko mi napenda lugha zake kwetu, ndio maana nikaimba. E, lugha za Kikongo. Imajini, Wakongo wamesikia tunaimba lugha za kwao, wanaona wao Watanzania kumbe ni ndugu zetu, nao wanatupenda, wanatusikiliza. Yes, watafurahia sana kwa sababu tunasikika vizuri. Ukiwa pale Beni, Kisangani, Ituri na kwingine kote, Kalemi kule mashariki mwa DRC, tunasikika vizuri kupitia masafa FM hmm, lakini pia na kwingineko ulimwenguni kupitia www rfi kiswahili com. Kipi kinafuata katika safari yenu ya muziki? Kwa sababu sisi ni wasanii Sanaa ni kazi yetu, kwa hiyo nyani ni, kuwa, e, yani, ni kuendelea kuwaaminisha wasikilizaji, e, mashabiki na hata ambao sio mashabiki wawe mashabiki wetu, kwamba tunahakikisha tutawaletea mziki mzuri na hatutachoka kwa sababu ndio kazi yetu ambayo tumeichagua. Tutakuwa nao bega kwa bega wawe tayari tu kuenjoy mziki mzuri. Najua hivi karibuni mmetoa kibao kipya kinaitwa Tumia Tumia. Inazungumza nini? Ni kutumia, tunajua kwa sababu tunatumia muda mwingi kwenye kutafuta pesa, alafu tunakosa muda wa kutumia pesa. Sasa tusiwe na mentality za kizamani kwamba unatafuta una save tu hautumii. Sasa hii maisha yako kasi sana unapopata pesa tumia, uwezi jua uh, unaondoka lini hapa duniani. Sio kwa mnahamasisha kufuja, bosi. Tumia, sio kujimaliza, kujikomba kile hey. chonacho utumie ah. Lakini mwanadamu lazima uwe hofu ya baadaye, uwe na hofu ya kesho. yeah. Unapata kipato gani? Unatumiaje? lakini unawekaje katika maisha? Starehe haikatazwi brother, lakini haimaanishi kwamba starehe ndio ujimalize. Pata kipato, pata cha kutumia nacha kuweka, kwa sababu usipo refresh utakufa mapema, brother. Dunia iko kasi sana, pata kipato cha kurefresh, tumia kidogo, ili pia upate eneji ya kurudi kazini. Yes, nani anatunga nyimbo zenu? Sisi wote ni watunzi wa nyimbo wote. Yep. mm. Mnatunga mna, mna manaake, mfano kama hutumia nani, katunga wote, tumia. oh. <laughs> tumetunga wote Manake, shere la kwanza anaweza katunga, wele shere la pili ukatunga yeah. Wewe yeah, la tatu katunga badai yeah, yeah, yes, yeah, yeah. <mimbe> bwana hichi kitu kinaendaje? <mimbe> <mimbe> Uh, sisi tunakutana Uh, dunia yetu ya muziki ndo inayotu direct kitu gani kifanye kifanyike, kulingana na Mungu ametubariki kitu kimoja brothers, so kwamba kila watu wanapokutana wanakuwa na ile chemistry ya kuelewana kimuziki. Kuna dunia ya kimuziki, alafu kuna dunia ya kuongea tu hivi. So sisi tuna dunia ya kimuziki ambayo tukikutana unakuta wewe anachokiongea boss, kwa naona ni sahihi Aa, unaona, kwao tunakivamia, tunafanya kila mtu. Tukishatengeneza hiyo dunia ya kuelewana kimiziki, inakuwa ni rahisi hata mtu kuandika vitu vinavyoendana hivyo. Tu tunavyofanya kazi haya. Tumalize na hii ngoma, tumia the, the, the Napatikana vipi? Mnapatikana vipi mitandaoni? Instagram the dot mafic, lakini kwa peji za mmoja mmoja, mi napendaka kama official underscore wele bosco underscore tones miki underscore singer hamadai tz underscore. Asanteni sana kushiriki nasi katika makala haya, asante sana, tunawapenda kama mnavotupenda sana mtumie ziwazoe. Yeah, ko mtumie ziwazoe, lakini katika kutumia e, mkumbuke kwanza na Mungu. Sure, sure. <laughs> <laughs> Yeah, ndio chanzo cha maarifa ndio, yes kazimia. Asante sana, huyo ni umemsikia Bosco Tons pamoja na Wele. Lakini hawa msikilizaji, kundi hili linaundwa na Hamadai pamoja na Mik Singa. Mimi ni Steven Mumbi kutoka jijini Dar es Salam nchini Tanzania, ndiyo nakuja jamvi la makala haya, nami nifuate mitandaoni, andika tinini Mumbi, tinini Mumbi, utaniona. Uwe na wakati mwema na afurahia muda wako. Makala nyingine ni juma lijalo. Kwa heri kutoka Dar es Salam. Oh, yeah, Naam, tinini Steven Mumbi kutoka Dar es Salaam. Taratibu, hivyo ndivyo wanavyoondoka mitamboni. Msikilizaji nam, basi umewadia wakati ni kukumbushe baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa nazo katika matangazo yetu asubuhi hii, ni pamoja na kwamba misaada ya kibinadamu e, itaruhusiwa zaidi kuingia nchini Sudani, Marekani imesema baada ya kupatikana kwa mwafaka zaidi. Uchaguzi wa mitaa kule Jamhuri ya Afrika ya Kati umeairishwa hadi mwaka ujao, wakati JF Kennedy Jr kule Marekani akitangaza kumuunga mkono mgombea wa chama cha Republican Donald Trump. Ili kuzisoma na kuzifahamu zaidi taarifa hizi, basi usikose kutembelea tovuti yetu ya RFI Kiswahili. ni kibao Holy Ghost chake msanii Omalai anatoka wapi nchini Nigeria? Sikiza kibao Holy Ghost. ni omalai kutoka Nigeria Ghost, Ndiyana, Zoe, na kibao chake holy Ghost. Ndi anakamilisha matangazo yetu ya asubuhi ya awamu ya kwanza. Tarajia tena msikilizaji hewani mwendo saa mbili na nusu Afrika Mashariki, kule Afrika ya Kati takwa saa moja na nusu hadi wakati huo basi, niseme kwa heri ya kuonana.