Na msikilizaji, hivi sasa, Afrika ya Kati kule Goma, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ni saa 12 na dakika 36, wakati wa kumpisha Steven Mumbi na makala nyumba ya sanaa. Na kusalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili, karibu katika makala ya nyumba ya sanaa. Jina langu ni Steven Mumbi, na hii leo kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania, tutakuwa tukiangazia muziki wa dansi na nitakuwa naye Mwijuma Mumini, msanii wa muziki huu, mwimbaji wa muziki huu kwa muda mrefu. Karibu sana msikilizaji, karibu sana Mwijuma Mumini katika makala ya nyumba ya sanaa. Asante sana nashukuru. E, tupate ladha kidogo ya kibao chako chochote ambacho na, ni maarufu na kimevuma sana Nilipokuwa mdogo, Mwinjuma, mimi eh, nilikuwa sielewi nini maana ya mapenzi na wala nilikuwa sijui nini kitu kupenda duniani. Eh, niliteseka ah, Vilivyo wika sana Tunda Special toka mwaka elfu mbili na moja ambapo ndo ulitamba kwa hapa Tanzania, lakini ya kwanza kabisa hii wimbo niliurekodi Nairobi, Kenya na mwaka 1995 96 96. mm -hmm, uliingia vipi kwenye sanaa hii ya muziki aa? Mimi nilikuwa napenda sana bendi ya DDC Mlimani Park Orchestra na Sikinde ngoma ya ukae E, tangu sabini na nane nafuatilia <laughs> nyimbo zao wanapiga, mi niko mdogo hapo wakati na miaka minane, lakini sana ya nyimbo zao <laughs> e, mpaka nilipokuja ku, kumaliza shule mwaka themanini na tano nikasema sasa mi najitosa katika mziki kweli. Bahati nzuri mwaka themanini na tisa nikaja Dar es Salaam hapa nikaanza kujifundisha mziki moja kwa moja katika bendi ya Lora Africa ambayo iko pale Manzese. Ilikuwa e, ni themanini na tisa, tisa. Ni, ni muda mrefu e, nazungumzia zaidi ya miaka 30 iliyopita, e, maana yake zaidi ya miaka 30 unafanya e, sana hii ya muziki 35, sasa 35, sasa unafanya sana hii ya muziki, muziki. E, ndio kuna bendi nyingine inaitwa Bantu Group. Hii ndio bendi yangu ya kwanza kabisa e, hii ilikuwa mwaka 91, 91 na hapa kuna nyimbo ambazo tulizirekodi TBC wakati hakuna studio yoyote zaidi ya Redio Tanzania Dar es Salaam. Kwa mara ya kwanza kabisa Redio Tanzania Dar es Salaam ndo tulirekodi hizo nyimbo, nami ndo naingia studio kwa mara ya kwanza. Mimi Mama Jeni yeye nimweleze nani? Mimi, ye, mimi yo, mimi ni yogo, nimweleze nani eh? Hiyo ndio nyimbo yangu wa kwanza. Mimi nilikuwa na saibangu moja aitwa Alichoki. Mimi hiyo, mimi anaimbisha mimi, naitikia sauti ya kwanza. Babajeni baibai bye bado bye, nakupenda mume wangu. Babajeni baba, vitendo vyako na mambo yako vinanisikitisha. Hilo gari lako na pesa zako imekuwa ni tishio, utaua watoto. Baba jeni bye bye. <tikana> anyua <coughs> maarufu sana bye, bye wewe we, we we we we we we we sauti ya kwanza, alafu ili naitikia mule, alafu una ingine ah, <coughs> itwa viki zote tulikuli hapa O oh, viki wangu, he moyo wangu wote nimekuachia wewe, mimi nimebaki na ganda tupu viki. O oh, maoi elele. Hizo nyimbo zote tulirekodi hapa, alafu ingine nyimbo ya Kisukuma ile fuma gawu ye aga ukazwale subuya subuya ya ng'ombe, subuya ya ng'ombe, wazwale mama wa wanyemela aga ukazwale subuya. Hii ndo albamu yangu ya kwanza kabisa mimi nilitoa mwaka 91. Mimi nitachagua kugonga kibao hiki cha baba Jenny. bye bye, msikilizaji <laughs> Wa RFI Kiswahili. Kibao hiki ni hiki hapa. Ulipotupita kituo cha basi, mimi na watoto, na mvua inanyesha, Baba Jenie. Mimi nimweleze nani yeye yeye, nimweleze nani yeye yeye. Ulipotupita kituo cha basi, mimi na watoto, kwenye gari umebeba watoto akimata wako. Baada ya hapo safari ya muziki iliendelea, nilichukuliwa na bendi ya washirika Tanzania Stars e, watu watunjatanjata nayo tulikuja kurekodi e, nyimbo zile ambazo nyimbo nyingi alitunga zariari zoro baba e, babake na barara zoro e, miongoni mwao kuna nyimbo inaitwa gubu la wifi Gubu la wifi zako, uhu uhu, gubu la wifi zako zilitamba sana mailiza. Tulirekodi hizo eh, Red Champion, alafu mwaka 92, hiyo ilikuwa eh, mwezi wa kumi na moja sasa nikachukuliwa kwenda katika bendi ya MCI International Monisandesa na hiyo ndio bendi yangu ya kwanza mekuninunua sasa nimetolewa shirika nikapewa elfu sitini tukatolewa vingi sana elfu sitini kwa fedha za kitanzania miaka hiyo tisini na mbili kwa sasa hivi tunaweza tukasema inaweza ikawa ngapi inaweza ikawa milioni sita hii hela nyingi kwa kweli kwa sasa hivi wakatulea hiyo maana yake hiyo shilingi elfu sitini maana yake kwa wakati huo ulikuwa unaweza ukafanya nini kodi unaweza kuanua kiwanja? Ah, kabisa. Eh. Hey. Sio kimoja elfu sita. Eh. Hey. Ah, sio kiwanja kimoja. Kama huko kwetu Bagamoyo hapo na viwanja wako hata sita, hiyo shilingi elfu kumi kumi. Yaani kwamba viwanja wakati kwa sababu hapa katikati tu viwanja vinakuja mm. kupanda labda hapa mjini, lakini hata hapa mjini kwenye kuna sehemu kama Chanika, mm. eh, Chamanzi huko ilikuwa bado ni pori miaka ya tisini. Lakini baadaye muumini na kumbuka, kama uliondoka kwenda Uganda? Kwanza nilienda Kenya. Ulienda Kenya? na ndio nilitoka hapo hapo UMCA ile MCA ile ya 92 mpaka 94, tarehe 21, mwezi wa kwanza, ndio nikaondoka kwenda Nairobi, Kenya, na hapa nilifuatwa na mwanamuziki mmoja alikuwa naitwa Bwan Pamfani, alishafariki, Mungu amrehemu. Alikuwa katika bendi ya Tukunyema e, na chini ya Mzee Shem Kalenga wakanichukua e, wakanipeleka Nairobi kule, ndo nika nikakaa miaka sita ndani ya miaka sita nilokaa Kenya ndo nikajenga jina langu kule, nikatengeneza nyimbo ya nyumba ya yangu ya Tunda. Eh, redio ya kule maarufu ikanitangaza sana, ndio nikapata majina yote kocha hey, wa dunia kocha dunia wale, yeah, watangazaji wa kule, leo Mambo Botela eh, hey, hey, hey, katika muziki ndio kocha hmm, yeah, dunia prince, ngabila ni mesho, prince asema ah, wewe ni prince bwana, wewe prince wa sauti <laughs> prince wa kuimba <laughs> umebarikiwa. Kwa Kenya watu waimbaji wa wengi vijana wanaimba hmm, nyimbo mm, za za kikabila nyimbo, yeah, za Kikuyu za Kijaruo za Kikamba wanamuziki walikuwa wanatunga nyimbo za Kiswahili ambazo zimekamata ndio alikuwa akisamba mapangala katule. Kwa hiyo mimi walinishangaa kuona Mtanzania huyu mdogo lakini anatunga nyimbo ambazo nyimbo zile zina mashiko. Ndio akaniita majina yote yale. Mwaka tisini na nane ndio nikaenda Uganda. Nikakaa Uganda kule miezi sita hivi. Ulivorudi hapa kuna bendi ulijiunga nayo? Hapa nilijiunga na, na bendi ya Twanga Pepeta mwaka elfu mbili mwezi wa tisa, nilirudi hapa. Baada miezi mitatu sikwahi kurekodi pale Adolf Mbinga yule marehemu waka, alikuwa kiongozi wa Twanga, akaenda kuasisi Mchinga Sound, yeah. Wakalichoa pale Twanga tukaenda kule Mchinga Kweli kwenda kule mendo nikahiti ndo nilipata kujenga jina langu upya, ile ya tisini na moja Bantu, watu wengi walikuwa washanisahau na na vijana wakati huo walikuwa hawafahamu. Kwa hiyo hii miaka tisini hiyo elfu mbili sasa, mwezi wa kumi na moja mpaka mpaka mwezi wa tano nililitamba sana Mchinga mpaka nanunuliwa tena kwenda katika bendi ya African Revolution, wana tamtam ambayo ilikuwa inaitwa chumvi chumvi, na mimi nikaibadilisha kuita tamtam -tam. Kama ni kwanza unafungulia redio ya yako, haya ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Niko na Prince Mwijuma Muumini. E, unaweza ukamwita mwana mfalme, afanya kazi ya sanaa kwa muda mrefu na kwa mafanikio makubwa. mimi ni Steven Mumbi, ile mchinga alinitangaza kupitia zile kipepeo. Hmm, kama ilifadhila kwa wazazi icha kusema kuwa ningewatuza pia niliwategemea kwa ushauri hata nishauri na nimi ile ndo bendi ndio nyimbo ambao wimbo ulionitangaza sana mimi selela Mungu alipoumba mbingu na dunia pamoja, pia Mungu aliumba kifa kwa viumbe wake. Aliyekufa leo usio atakayefufa tena, ni sisi tuliobaki, ndiyo tutafuata nyayo zao ile ile wimbo sikutunga mie, ni wazazi wangu, wakati wote wako hai. Oh, eh, mm. Mm. Manake baba yangu alikuja kufa elfu mbili na mbili mwezi wa tano, na ile kwa elfu mbili ilivyokuwa ili Mchinga kwao, miaka miwili baadaye ndo baba akafariki. mm. Lakini wimbo ule alitunga, roga tega ya katapila, na yeye kweli alikuwa ameondokewa na wazazi wake wote wawili. hii hii fadhila kwa wazazi tulifanya mimi na Mchinga, ilikuwa ni fadhila kwa wazazi sehemu ya pili. Mliunganika mkajiita mafari watatu. Ndiyo. wewe choki na Bazastoni, kipi eh, ki, kiliwasukuma ki, mkaona nyinyi, sasa imefikia mahali mnawika maeneo mbalimbali, muungani mje na kitu cha pamoja? Ile wakati huu mimi peke yangu ndinabendi yaabm saundi na tamba katuona kilio cha tima ile mgumba namba mbili, kina mama mko wapi, namase namase na yeah, yeah. na... ile e, kila bahati yangu mbaya sasa, wale wakawa choki huko Twanga na Banza akawa yupo Toti, lakini mm, baadaye akaenda Bambino japo bado yeye kuwa na nguvu. Kwa hiyo akatukutanisha mtu anaitwa Medi Mpaka Njia, marehemu alikuwa mume wake Amina Chifupa. Medi Mpaka Njia kitendawili, uungane tutengeneze album moja. Mm. Hey. Tukatengeneza ile album ya Gold album, tukajiita mafari watatu. Lakini kwa kila mtu pale ana bendi yake. Tukatengeneza nyimbo zile but mbaya hazi kufanya vizuri sana. Maandalizi yetu yalikuwa lazima moto kidogo. Tukaitangaza tuka, tuka mikoani. Basi, baada ya pale tukarudi Dar es Salaam ndio ilikuwa ile mafari ya tatu. Hai, kingoni, haya, tukielekea ukingoni msikilizaji wa makala haya ya nyumba ya sanaa. Hebu sikiliza kwanza kibao hiki kilio cha yatima. unafanya sana hii ya muziki unaweza kuizungumziaje hasa muziki wa dansi? Aa, muziki wa dansi bado ndo mziki mama ndo mziki baba ndo mziki pekee wenye heshima ambao mtu anataka kakaa na familia yake akasikiliza kama ilivyo taarabu, tofauti na miziki mingine, miziki mingine ipo tungo za heshima kwenye bongo freva na singeli, lakini zipo nyimbo zingine ambazo kidogo huwezi kukaa na familia yako ukasikiliza kwa hiyo muziki wa dansi bado, nilikuwa nasema kwamba ni muziki mama, kwa sababu hata vionjo wetu tunavifanya sisi kwa dansi, ndio yeah. Hawa wasanii wakubwa bongo flava leo wanatoa umo kwetu, utasikia mtu anaingia kaona muumini kafanya kitu fulani, utasikia ai wewe yani, lakini vitu vyote hivyo tayari tumeshafanya sisi, kama ile wazimu wangu ukinipanda, hata nguo nitavua vua, bongo flava shachukua ile lakini ya kwangu, miaka zaidi ya 35. Bila shaka umenemeka kwa kiasi kikubwa, bila shaka. Patikana vipi mitandaoni? mimi napatikana kwenye Instagram kwa jina la Prince Mwinjuma na vile vile kwenye YouTube yangu. Mtu akiandika Prince M Muumini and Special Band atapata kazi zangu zote. Um, siku hizi nimekuwa naitwa babu asingeli singeli, naimba mpaka singeli siku hizi. Ukimtaka mke wa mjeda lazima ujipange Kwingine kuna nyingine inaitwa kwa mpalange, hizo eh, si hani kwa mpalange zote ziko mure, na nyimbo za dansi nzuri nzuri sana band. Hiyo, hiyo, Prince, Prince Momini and Special Band, ndio bendi yangu na. Sasa hivi una, una bendi yako bila shaka, na mimi na bendi yangu eh, sijashuti video lakini audio yake iko humo. Kwa hiyo pia eh, kutoka tunaagana, utawaaga na hicho kitu watu Aya, asante, nakushukuru sana Princess Mjuma Mumini kushiriki nasi katika makala haya, asante sana kweli. Mungu wa wake nimeamini mie, baada ya kuteseka kwa muda mrefu mie katika ndoa, mpaka nikapata hila ya kwamba mimi <mimling> nivikwakuwa <noise> wanakuacha niliumia moyoni zangu. Akufata jina wala pesa zangu, nikiacha buku jelu mezani nakuta ugali na dagaa fulu na kula, mama Fatu, siku nikibatika kuwacha buku kumi mezani nakuta wali na sato na kula. Hakika Mungu amenipa mke mke wangu mama Kwini. Ndiyo nakunja jamvi la makala haya nyumba ya sanaa, kutoka hapa jijini Dar es Salaam nchini Tanzania, nikwa na Prince Mwijuma, muumini mwa na muziki wa muziki wa dansi kutoka nchini Tanzania. Mimi ni Steven Mumbi, nifuate mitandaoni, andika tinini mumbi katika Instagram, Facebook, X, red TikTok, kote tinini Mumbi. Uwe na wakati mwema, nafurahia muda wako. Mambo vipi? Ni mimi DJ Fly nikiwa na ndugu yangu Vital Mugisho, Jumamosi saa kumi na mbili na dakika kumi jioni, usikose kusikiliza. Niko bas hapa, ndo bali pekee utasikiliza ngoma unaipenda kuichangamsha wikendi yako. Wasiliana nami kupitia nambari ya WhatsApp alama ya kujumlisha 254707888555 RFI na msikilizaji, baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa nazo asubuhi hii ni pamoja na kwamba Umoja wa Mataifa umeelezwa kuguswa na machafuko yanayoendelea kule Sudan. Wanajeshi wa Umoja wa Ulaya na wanatarajiwa kuondoka nchini Mali baada ya miaka 11 kibao adiambo chake msanii Ziki akimshirikisha Tim ditad au anatoka kule nchini Kenya. Hey girl, I wanna tell you something. Mwigizaji ni kibao wa dhambo chake msanii Ziki akimshirikisha Timi T-Dat au anatoka nchini Kenya. Kinakamilisha matangazo yetu asubuhi hii. Shukrani za dhati kwa Ruben Kakule likumbuka msikilizaji, amekuwa msimamizi wa matangazo haya. Jina langu Benson Wakoli, fundi mitambo anafahamika kama Collins Hadambi. Wenzetu wa Paris hii wanaendeleza matangazo haya kwa lugha ya Kifaransa. Matangazo mengine msikilizaji kwa lugha ya Kiswahili ni mwendo wa saa mbili na nusu Afrika Mashariki, saa moja na nusu Afrika ya Kati.