Jijini Kinshasa, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, hivi sasa ni saa 11 na dakika 36. Nampisha Steven Mumbi kutoka Dar es Salaam na makala Nyumba ya Sanaa. Nakusalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili, karibu katika makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania, na ileo inaye Obi Alfa mwanamuziki wa muziki wa Injili, na tunazungumzia sanaa hii ya muziki. Karibu sana Obi Alfa katika makala. Ukizungumzia vibao vyako pendwa, vimefika mbali, ni pamoja na Bora Kushukuru. Kinaendaje kidogo? Bora hata ni mshukuru Mungu kwa hivi nilivyo, maana hata kuna wengine hawajafika nilipo Bora hata ni mshukuru Mungu kwa hiki nilichopata, maana hata kuna wengine wamekosa kabisa. Tabasamu, njoo, nataka nibadili wangu mtazamo, ni wazikitaji. Na wema nawmivunjo, nataka nibadili wangu msimamo ile habali ya kulialia kila siku na kata na kama nilisainiwa mkataba nafuta ndugu, tunawasaidia wakaficha makucha. Makuchaa walipofanikiwa, wakataka kutoshusha afuta zile, waiwa sidapata kwa nini? hiki ni miongoni mwa vibao ambavyo vinapendwa sana. Wazo likuja la kuja na kibao hiki, wazo vip vipi la wimbo wa Bora Kushukuru? Ilitokana na situation ambayo nilikuwa napitia ya kimaisha. Kuna, kuna, kuna, kuna kipindi nilikuwa kwenye hali ngumu sana ya kimaisha. Uh, na nilikuwa ninatamani nilikuwa natamani nirudishe shukurani kwa, kwa Mungu kwa sababu tu ya vile ambavyo yeye yeah, amekuwa akinisaidia akini kwenye hizo changamoto ambazo nimekuwa nikizipitia. Uh, kipindi hicho hicho kuna, kuna mwimbaji mmoja anaimba muziki wa Bongo Flava anaitwa Mario. alinitafuta Mario akaniambia na, alikuwa anapenda sana kusikiliza nyimbo zangu na mpaka leo hii, na akawa anapost sana kwenye mitandao ya kijamii anaandika pale kuwa kuna huyu mtu anaimba nyimbo za Injili, napenda sana nyimbo zake. Kwa akawa anapost. Hicho kipindi akaniambia nimtumie mtumie wimbo. Kuna wimbo wangu mmoja unaitwa Washangaze. Nikamtumia. Kuna wimbo wangu mwingine tena ulikuwa unaitwa Nisamee. Nikamtumia pia nao alikuwa anaupenda sana. Kwa hiyo hicho kipindi akanitafuta akasema nimesikiliza nyimbo zako nyingi. Natamani uandike wimbo wa shukurani. Wakati mimi pia hicho kipindi nilikuwa natamani pia niandike eh, wimbo wa shukurani kwa ile kanifanya niwe uh, niwe niwe niwe na na na, na, na maswali mengi zaidi ya kumuuliza Mungu kwa, ni kwa nini mimi niwaze shukurani, alafu na mtu mwingine pia azungumzie habari ya shukurani kwa uh, aliponiambia tu, kama ilikuwa ni kama usiku, asubuhi yake tu nilipoamka, nikaenda studio na nikafanikiwa kurekodi tu hiyo chorus, kwa sababu hicho kipindi wimbo uh, huo na urecord, nilikuwa nadaiwa kodi, nilikuwa nadaiwa deni la <laughs> la, la bodaboda <border> <laughs> nilikuwa nimekopa eh. Piki na pia nilikuwa uh, kakangu kituo cha polisi amekamatwa, mengi mm, naona kwa kuna vitu vingi vinaendelea, matatizo sana kwenye, kwenye maisha yangu, lakini nikasema hebu kwanza niende nikaandike nika tu hata chorus. Kwa hiyo nikapata hiyo hiyo chorus ya bora hata nimshukuru Mungu kwa hivi nilivyo. Baada ya kumaliza kurecord uh, ile, ile, ile, ile, ile chorus, nikawa sijui kwenye verse nitaimba nini kwa sababu ya situation nilizokuwa nazo, nitamshukuru Mungu kwa kipi ambacho mimi n, n, n, amenifanyia wakati najua kabisa sina vitu baada ya muda produsa kanitafuta, kaniambia ule wimbo ni wimbo mkubwa sana, kwa hiyo nenda kapambane uandike verse. Ndio maana ukisikiliza wimbo kuanzia mwanzo mpaka mwisho, hakuna sehemu nimeimba uh, nimeimba kwa nimepata kitu fulani, sehemu zote nimeimba kuwa nikiwa ninatarajia vitu kutoka kwa Mungu, kwa sababu yeye amenifanya niwe hai mpaka sasa hivi, basi ninajua atanivusha mahali fulani, natafanya vitu fulani vitokee kwenye maisha yangu. Kwa hiyo inakuwa uh, ni inakuwa ni matumaini hapa ya, ni wimbo wa matumaini una, kwa Mungu kwa sababu meneleke. tu mimi niko hai najua unaweza ukafanya kitu kipya kwenye maisha yangu mpaka leo, unaona Mungu amekufikisha mali mpaka ya, leo nimeona Mungu. Mungu amenipigisha hatua nyingi sana kubwa kwenye maisha yangu ambazo kwa hali ya kawaida kabisa nilikuwa sistahili, naweza nikasema, wala sikuwa kwenye mazingira mazuri yoyote, hata ku, ya kuweza kumshawishi Mungu kufanya hivyo vitu, kwa sababu sikuwa mtakatifu sana wala sikuwa nimezama zaidi lakini yeye kutokana la kwa angu na vile ambavyo amefanya kwenye maisha yangu vimenifanya nio namfikiria kila muda kwenye maisha yangu. Kuna wimbo unaitwa ombi langu ni mm -hmm. Wimbo ambao eh, umetamani Mungu akuonyeshe kusudi lako mwaka elfu mbili na ishirini na mbili, wimbo nilitoa mwaka elfu mbili na ishirini na mbili, na ninamshukuru Mungu kwa sababu ya huo wimbo ulikuwa ni wimbo wa maswali na ulikuwa ni wimbo wa, wa, wa, wa kutamani Mungu anifundishe ni kwa nini aliniumba duniani. Unajua ni watu wengi tunaishi duniani, lakini hatujui purpose zetu. Tunaishi tu kwa sababu, eh, tunatamani maisha yetu yaendelee na tuzidi kufanikiwa. Lakini kuna kile Mungu anatamani ufanye kwenye maisha yako. Kuna baadhi ya vitu anatamani uwe navyo kwenye maisha yako ili tu visiwe baraka kwako tu, vikawe baraka pia na kwenye maisha ya watu wengine. Kwa sababu kwa Mungu jinsi alivyotuumba tuna ni kama chain hivi tunategemeana. Kuwa moja kikatika katikati, na vitatengana. Na na kwenye maisha yangu kwa kwa nimeshaanza ni kufanya, ni, ni ni kufanya muziki na nimefanya nyimbo zilikuwa zimefika hata nyimbo hata kumi zilikuwa zimefika hicho kipindi, kama sio kumi zilikuwa zimezidi hata nyimbo nane mpaka anakuja kutoa. Sasa ulikuwa na wasiwasi kama vile kusudio la Mungu, ni kwa sababu nilikuwa naona nafanya, alafu sioni matokeo no. Nikasema, Mungu, pengine kuna sehemu nyingine ambayo wewe umepanga mimi niwepo, alafu mimi nang'angania huku, kwa sababu tu nimeona nakaa uwezo kadogo kwa kuweza kuimba. Ombi langu msikilizaji ni kibao hiki kinakwenda namna hii. Mungu nifundishe sababu ya karama yangu. Nataka kujua wito wa huduma oh, yangu Mungu nifundishe sababu ya karama yangu. Nataka kujua witoo wa huduma yangu nikatumike kwa nabiye, mimi uenda utanyona ama nifanya plan B nami nianzishe huduma, madhabau zina uwae, madhabau zina fufuwae Madhabahu zinakuza he, na madhabahu zinatumaza, nisije nikaanguka kwa matapeli Bwana, nifundishe nisije nikaondoka kwenye ukweli Bwana. Lini hasa uliingia katika sanaa hii ya muziki hasa wa injili? Hey, Nikiwa uh, ninasoma ni, lakini rasmi kabisa nimeanza me, ni mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Ilikwaje? Vipi vilikusukuma ukaona sasa mi nafikiri niingie katika sanaa hii ya muziki, nifanye muziki wa Injili, nimtumikie Mungu kupitia muziki. Yaani, kiukweli sikuwaza kuingia, nilijikuta tu tayari nipo humo ndani <laughs> <laughs> siku, yaani akikuwa kitu ambacho mimi nilikuwa labda nakitamani na na ki, na au nakiwishi siku moja, lakini nilikuta tu Mungu tayari amesha uh, ameshaweka hiyo kiu ndani yangu, ameshaweka hiyo shauku ndani yangu na hakuruhusu nikate tamaa, kwa sababu kuna, kuna baadhi ya changamoto nimezipitia. Ndugu zangu wengine ambao walikuwa wameanza kuimba walipozipitia walikata tamaa na wakaacha kabisa, wakaendelea kupambania maisha mengine. Na mimi mwenyewe pia kuna kipindi niliacha kabisa, nikawa nafanya mambo yangu mengine, lakini nikakuta tu bado msukumo unaendelea, unaendelea. Kwa hiyo sikuwaza wala sikuwahi kufikiria kwa mimi nitakuja kuwa mwimbaji wa nyimbo za Injili, hata kusimama hapa leo, unaona, lakini Mungu tu yeye mwenyewe ndo amefanya hayo yote. Tuzungumzie sana yenyewe ya tenzi na ufundi wenyewe wa kutunga pamoja na kuimba muziki huu wa Injili. Mambo gani anakusukuma kuja na tungu? Nadhani ni Roho Mtakatifu na Mungu mwenyewe kabisa kabisa, kwa sababu mafunuo yoyote yanatoka kwake. Huwezi ukajitungia tu kitu from nowhere. Yeye ndo anaamua kwa hii message itoke kwa muda fulani na iwaguse watu fulani na watu fulani Kwani umetoa wimbo, kuna mtu anakutafuta anakwambia, nina ushuhuda juu ya huu wimbo, basi ujue Mungu alikuwa anazungumza na huyo mtu, lakini akaona pengine huyo mtu ni kuna uzito fulani wa kumfikia, akaamua kutumia wewe pia kwa ajili ya maisha ya huyo mtu. Nyimbo zako nyingi, of course, zinazunguzia maisha maisha halisi deo, na deo. kama ulivyosema, zinagusa <coughs> maisha ya watu wengi. Kuna wimbo unasema washangaze. Ndio, ndio, ni nini humo ndani yake? Washangaze, uh, ulikuwa ni wimbo baada ya wimbo wa umbile langu. Uh, ulikuwa ni wimbo ambao umefuata Ulikuwa ni wimbo wa ya, ukisikiliza wimbo wa ombi langu linazungumzia zaidi kuwa Mungu anifundishe ni, ni vipi nienende. Alafu sasa baadaye nikawa ninatamani iwe ni kama series nimwambie Mungu kwa sababu wewe umeruhusu mimi niendelee kuimba kwa sababu baada ya kutoa huo wimbo mm, nilikaa muda mrefu pia bila ku, bila ku, ku, ku, ku, kuimba nikawa nakaa tu mwenyewe, lakini baadaye nikaona hiyo shauku inaendelea kuwa ndani yangu. Nikasema hebu kwanza niandike wimbo wa wa kumuomba Mungu basi afanye kitu kwenye maisha yangu kwa sababu lengo la mimi kuandika wimbo wa ombi langu ni kuwa yeye ye basi ajidhihirishe kwenye maisha yangu na ndomaana ikaja hiyo message ya wimbo wa washangazi. Wimbo wa washangazi ulikuwa umetoka. Kuna kipindi nilikuwa naendesha bolt nikawa ni uh, kuna mtu amenirequest request, nimempeleka hadi kuna sehemu kunaitwa Bonyokwa, kutoka mara Bonyokwa jiji la Dar es Salaam ya yeah, Dar es Salaam. Kwa hiyo nilipofika kule ni mbali sana, nilifika ilikuwa ni usiku, alafu sasa kule maduka akawa amefungwa, na mimi huyo ndo alikuwa mteja wangu wa kwanza akaniba shilingi elfu kumi alafu, nauli ilikuwa ni shilingi elfu nne mia tano mimi nikawa sina chenji, naona na yeye la ndogo ambayo alikuwa nayo ilikuwa ni ilikuwa ni shilingi elfu mbili kutoka kwenye elfu nne mia tano nikampa shilingi elfu mbili, akasema yeye hawezi kuniachia hiyo hela. Nikasema basi naomba, kwa sababu namba yako ninayo mimi, nikirudi kule ninakutumia. Akakataa kabisa, kwa hiyo hakukuamini. Nadhani kuanzia pale ndo wimbo wa washangazi wa ulitengenezwa uli Nikawa narudi nikiwa najiuliza, Mungu nitaisha ya maisha mpaka lini? Basi naomba ufanye kitu kwenye maisha yangu mm. naomba uwashangazi. Kwa hiyo wakati naendesha bodaboda, narudi ndo korasi ya uimbo pa. Kama ndio kwanza unafungulia redio yako, ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Mimi ni Steven Mumbi na unayemsikiliza ni Obi Alpha, mwanamuziki wa muziki wa injili kutoka nchini Tanzania. washangaze Inakwendaje? Washangaze bwana, washangaze. Ehe, washangaze bwana, washangaze mm-mm. Wekataba samu usoni kwangu ili wajue wewe unaweza, wekataba samu usoni kwangu ili wajue Bona nimechekwa sana, nimetusheka wana wangu yeah. ni nini sasa kushirikiana na wasanii wengine? Najua mnafanya muziki wenjili, mbiki, wa Injili. Mmekuwa wengi na mna vionjo vya kisasa nmuziki wenu unapendwa, nimeona hata katika vituo ambavyo sio vinahusika na muziki hapa Tanzania, vinavyohusika mm. na muziki wa Injili ama maudhui ya Injili ama maudhui ya, ya, ya, ya dini wanapiga mm. ngoma zenu. Mnafanya nini sasa e, kushirikiana kuakikisha sanahi ya muziki huu injili inafika mbali? Nadhani kitu, kitu, kitu kikubwa zaidi ni kuzidi tu kumuomba Mungu ah azidishe kiu ya sisi kumtaka yeye zaidi kuliko mafanikio ya kawaida. Hiyo ita, itatufanya sisi tufikirie zaidi ni jinsi gani tunaweza tukasaidiana pia kuhakikisha kuwa watu wanamjua Mungu, kuhakikisha kuwa watu wana, wanaelewa uh, uh, nafasi ya Mungu kwenye maisha yetu. Kwao kitu kikubwa zaidi tu ni kuomba pendo la Mungu pia lizidi kuwepo kati yetu sisi waimbaji na, na watu wengine ambao wanamtumikia Mungu kupitia huduma zao naka nadhani maombi makubwa tu ni kumwomba Mungu anyoshe mioyo yetu mwenyewe. Ni wimbo ambao unazungumzia habari ya msamaha. Unajua, mara nyingi watu tumekuwa tunajidanganya wenyewe kuwa tumesamehe, lakini kumbe bado hatujasamehe. Kusamehe ni, ku, ni, ku, ni kuachilia kitu alafu kuona kama kulikuwa na sababu na ulikuwa unastahili kutendewa hicho kitu, yaani kusamehe <laughs> ni unaona kabisa kwa hiki kitu <mahapua> nilikuwa na <mahapua> wa kwa sababu kuna watu wengine walipotendewa tu wa mm. yeah. uh, wa, wa, wa, wa uh, kitu kama cha kwako walikufa, lakini wewe bado ukapona. Ndio hicho ambacho mimi nilikuwa nataka nikimaanishe kwa wimbo wa nimewasamehe. Ulikuwa unazungumzia kuwa nimetendewa kitu fulani, lakini namshukuru Mungu kwa sababu alikuwa natamani anifundishe kitu fulani, na usijawe na uchungu ndo huu wimbo unamaanisha, kwa natamani Mungu anifundishe yeye mwenyewe na anitengeneze nisione kama nimeonewa, na nisiwe na, na roho ya kulipiza kisasi au nisibaki na maumivu moyoni, pale ambapo tu nitafikiria uh, situation, situation fulani ambayo ilitokea kwenye maisha yangu na ikaleta mat, uh, matokeo hasi kwenye maisha yangu au kaniachia majeraha fulani kwenye maisha yangu, basi yeye anifundishe uh, nione kama nilikuwa ninastahili. mm -hmm. na yote uh, iwe ni kwa ajili tu ya mapenzi yake ili tu Uh, niwezi kufika mbinguni siku moja, kwa sababu ukibaki na maumivu moyoni huwezi ukafika. Ndio, ndio, hata vitu vingine tu vya maendeleo ya kawaida hautaweza, yeah, kuvifanya. Tatizo kuachilia, kunifundisha kuachilia Nimewasamea ila, yeah, tatizo mm -hmm, kuachilia. Mungu nifundishe kuachilia hivi yeah, ni nani dakitari wa ugonjwa wa moyo? Ni mjue anitibu tafadhali, umzigo mzito ni utue, mana maumivu ni makali. Na nahitaji ukweli niongee Usamehe misijali ila, kuachilia nanashindo baba, naona giza kwenye msamaha, na msamaha wako yaupo hivyo, ukisamehe unafuta na kusahau. Hivyo najidunduliza kijai kibubu changu cha msamaha, japo kifika tarobo Nikisamehe nifute na kusahau, mana kiukweli nimesamehe bila, nikikumbuka moyo na dunda ti ti ti. Nataka nisahau, ile nikikumbuka hali uwe shwari Wakanidhurumu tena, wapo wale hawakujua kosa, wakani hukumu Baba. Wapo wale iliyowapenda wakanisaliti, tena wapo wale iliyowapasiri wakazisambaze aya. Ni maombi yangu Baba ya. Hakika, ongera sana unafanya kazi nzuri, Mungu kakubariki, sauti nzuri. Miongoni mwa vibao vinavyopigwa pale kwangu mimi na familia yangu mara nyingi ni hiki, ni bora kushukuru. Asante hakika, eh. <laughs> ni baraka zitandae zi kwa kila mmoja ambaye anaona ana sababu ya kumshukuru Mungu amen, kwa nafasi aliyompa. Kila heri Bwana Obi Alfa. Uh, unapatikana vipi mitandaoni? Mitandaoni napatikana kwa jina hili moja tu la Obi Alfa, ikiwa ni pale YouTube Obi Alfa, unakuta pale nyimbo zangu zote. Ukiingia pale Boomplay, Obi Alfa. Uh, wa, na wapi, na maanisha tiktok pamoja na instagram pia, anapatikana kwa jina hili moja tu la Obi Alfa, neno moja. Kwa wasanii wengine wanaofanya muziki wa Injili, e, tupendane na tuzidi kuombeana neema ya Mungu zidi kuwa juu yetu kila siku na kila siku, kwa sababu majaribu ni mengi. Anapoanguka mwenzio usifurahi, anapoteleza mwenzio usifurahi. Jaribu kutafuta namna pia ya kumtengenezea comfortability ya yeye kuona kuwa anastahili k msikilizaji ndiyo na atua nanga katika makala haya kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Obi Alfa mwanamuziki wa muziki wa injili kutoka nchini Tanzania anafanya sanaa hii kwa utundoti eh, kwa ufasaha. Hakika Mungu eh, amembariki. Mimi ni yeah. Steven Mumbi, nifuate mitandaoni @nimumbi x red tiktok kote huko. Utanipata hivyo. Uwe na wakati maridhawa furahia mwana. Unataka kusikiliza habari za hivi punde, ingia kwenye tovuti yetu ya RFI Kiswahili, rfi.fr/sw. Na msikilizaji, kukamilisha matangazo yetu a uh, subuhi hii ni ruhusu basi nikumbushe baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa nazo, ni pamoja na kwamba mzozo wa kidiplomasia kati ya Kenya na DRC wafukuta baada ya wafanyakazi wawili wa shirika la ndege la Kenya Airways kukamatwa na mamlaka kule DRC. Umoja wa Ulaya kufadhili Benin kupambana na ugaidi. Wakati Hamas imesema imepokea mapendekezo ya Israeli kutaka kusitisha vita, itapitia mapendekezo hayo na kutoa ripoti yake baadaye. Ni uchake manusi soko ndicho kinatukamilishia matangazo yetu asubuhi hii, anatokea nchini Mali. Chake manu sisoko kutoka Mali ndicho kinakamilisha matangazo yetu asubuhi. Msikilizaji, shukrani za dhati kwa Bwana Boldri na Mbali amekuwa fundi mitambo. Jina langu ni Bwana Benson Wakoli. Mida ya saa mbili na nusu Afrika Mashariki nitarejea tena hewani kukupasha matangazo hayo kwa lugha ya Kiswahili. Wenzetu wa Paris kwa sasa wanaendeleza matangazo hayo msikilizaji, kwa lugha ya Kifaransa. Kwa heri ya kuonana, kwa sasa hadi wakati mwingine.