Saa moja na nusu jijini Nairobi, nchini Kenya. Msikilizaji aya, ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Benson Wacoli asubuhi hii ya awamu wa kwanza matangazo yetu, tumekuandalia mengi tu. Baada ya taarifa utakazosikia ni pamoja na kwamba taifa la Rwanda limetangaza kujiondoa ndani ya muungano wa kiuchumi wa mataifa ya Afrika ya Kati. Wapiganaji wa, wa Wagner nao wametangaza kuondoka nchini Mali, wakati rais Donald Trump akimwonya aliyekuwa mwandani wake bilionea Elon Musk dhidi ya kuunga mkono wana demokrati nchini Marekani. Popote ulipo, hujambo na karibu. Tuanze na taarifa kwamba nchi ya Rwanda imetangaza kujiondoa kwenye Muungano wa Kiuchumi wa Mataifa ya Afrika ya Kati nchi hiyo ikituhumu jirani wake Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa kutumia baadhi ya wanachama kuendeleza ajenda zake zinazokandamiza taifa la Rwanda. Rwanda ilistahili kuchukua wenyekiti wa muungano huu, ila haikupokezwa kutokana na kile nchi hiyo imedai DRC kutumia baadhi ya wanachama kuhakikisha kwamba inanyimwa wenyekiti wa muungano huu, mataifa ya kiuchumi ya Afrika ya Kati. Watu wane wamefariki na wengine tano wanaougua majeraha mabaya hospitalini katika kijiji cha Karon, kaunti ya west Pokot nchini Kenya, baada ya mgodi wa dhahabu kuporomoka. Wachimba mgodi hao wanadaiwa kwamba waliingia mgodini majira ya saa 9 alfajiri kabla ya mgodi huo kuporomoka. Kwingine kwa msikilizaji ni kwamba serikali ya Australia imetoa tahadhari ya usafiri kwa raia wake wanaozuru Kenya kutokana na hofu ya kutokea kwa shambulio la kigaidi. Serikali ya Australia imewataka raia wake kuwa makini wanapozuru taifa la Kenya, ikisema huenda pakatokea shambulio la kigaidi wakati wote linalowalenga raia wa kigeni na, na watalii. Zaidi ya makaburi mia moja kumi na saba ya halaiki yamepatikana jijini Khartoum nchini Sudan, kwa mujibu wa mmoja wa maafisa wa serikali, wakati vita katika taifa hilo vikiingia miezi yake kumi na nne na vimeendelea kusababisha maelfu ya raia kufariki na mamilioni kukimbia makwao. Kwingine kwa msikilizaji wa raia nchini Zambia, wataomboleza kifo cha rais aliyekuwa rais wa taifa hilo Edgar Lungu kwa siku saba, ambapo serikali imetangaza maombolezo ya siku saba kumwomboleza kiongozi wa zamani aliyeongoza taifa hilo kwa miaka saba na aliyefariki Ijumaa akipokea matibabu nchini Afrika Kusini. Kitwe 92.5 FM na msikilizaji, matangazo hayo. Kumbuka kwamba inakuja mbashara kutoka Nairobi nchini Kenya. Kwenye taarifa zaidi ni kwamba wapiganaji mamluki wa Urusi Wagna wametangaza kuondoka nchini Mali baada ya kuwa nchini humo kwa kipindi cha miaka mitatu na nusu, wakisaidia nchi hiyo kupambana na wimbi la wanajihadi. Hata hivyo, baadhi ya wapiganaji wataendelea kusalia katika taifa hilo la Mali ili kusaidia serikali ya taifa hilo kuimarisha usalama wake. Jeshi nchini Nigeria limetangaza kwamba limefanikiwa kuua wanajihadi kadhaa baada ya kutekeleza shambulio la anga katika vijiji vya Tuma, Tumababa na Charili jimboni Borno. Magaidi hao wanadaiwa kwamba walikuwa na njama ya kutatiza usalama wakati wa sherehe ya sikukuu ya kuchinja waumini wa dini ya Kiislamu iliyofanyika hapo Ijumaa na kamati ya kimataifa ya shirika la msalaba mwekundu ICRC imesema imesikitishwa sana na hatua ya serikali ya nijei kuagiza kufunga shughuli zake nchini humo kwa madai kwamba ICRC imekuwa ikishirikiana na baadhi ya wanajihadi, madai ambayo ICRC imekanusha vikali na kutuhumu serikali ya kijeshi nchini nijei. Unataka kusikiliza habari za hivi punde, ingia kwenye tovuti yetu ya RFI Kiswahili, rfi.fr/sw. Mwatangazia msikilizaji, kumbuka kwamba inakuja mbashara kutoka jiji kuu la Nairobi, hapa nchini Kenya. Serikali ya Marekani imetuma kikosi maalum kwenye jiji la Los Angeles kukabiliana na waandamanaji ambao wameandamana kwa siku ya pili mfululizo kulalamikia hatua ya serikali kuendesha operesheni dhidi ya wahamiaji haramu eneo hilo. Maandamano hayo yamekuwa yakiendelea kutuhumu serikali kuendesha operesheni ambayo imeendeshwa na sera ya rais wa Marekani Donald Trump dhidi ya wahamiaji haramu. Uhasama kati ya rais wa Marekani Donald Trump na aliyekuwa mwandani wake bilionea Elon Musk unazidi kutokota baada ya Rais Trump kumwonya Musk dhidi ya kuwafadhili wagombea wa chama cha Demokrat kwenye uchaguzi wa katikati ya muhula mwaka ujao, akisema hatua ya Elon Musk kufanya hivyo itamsababisha yeye kukiona cha mtemakuni. Mgombea wa urais nchini Colombia, seneta Miguel Uribe amepigwa risasi kichwani jijini Bogota wakati wa kampeni. Polisi wakimshika mvulano wa miaka 15, ambaye anatuhumiwa kuwa muhusika, kwa mujibu wa vyombo vya habari nchini Colombia. Mashambulio ya Israeli ukanda wa Gaza amesababisha vifo vya Wapalestina 75 kwa mujibu wa msemaji wa ulinzi wa Palestina, Mahmud Basel, anayesema juhudi za kusaka manusura zaidi zinaendelea. Urusi imetuhumu Ukraine kwa kuchelewesha ubadilishanaji wa wafungwa ambao walistahili kufanyika jana japo Ukraine imekanusha taarifa hizo za Moscow.