Msklizaji ni 12 Kigali nchini Rwanda. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya rdio faoabo waoli awamu ya kwanza matangazo yetu ya msikilizaji asubuhi hii. Baadhi ya taarifa utakazosikia ni pamoja na kwamba mpatanishi wa wa DRC ambaye ni taifa la Katara amekutana na wakilishi wa kundi la m 23. Rais wa zamani wa Guini Musa Dadis Kamara ameachiliwa huru, wakati tetemeko la ardhi nchini Myanmar likiwaua wa watu zaidi ya 6. Popote ulipo msikilizaji, hujambo na karibu kwenye awamu ya kwanza ya matangazo yetu, ikiwa leo ni Machi 29 mwaka nao ikiwa ni elfu mbili na ishirini na tano. Tuanza na taarifa hii msikilizaji kwamba vyanzo kadhaa vya habari kutoka nchini DRC na pamoja na ndani ya kundi la waasi la M23 vimethibitishwa kwamba taifa la Qatar limefanikisha awamu ya pili ya mazungumzo kati ya wawakilishi kutoka nchini DRC na Rwanda katika juhudi za kutafuta mzo, suluhu kwa mzozo wa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Katika mikutano tofauti ya Qatar, imeripotiwa kufanya mkutano na wawakilishi wa kundi la M23 wanaoripotiwa kuungwa mkono na Rwanda huku wawakilishi kutoka serikali ya DRC na Rwanda pia wakifanya mkutano wao chini ya mpatanishi ambaye ni taifa la Qatar mbali na taarifa hizo msikilizaji, kule nchini Sudani Kusini, serikali ya taifa hilo kupitia waziri wake wa habari Michael Makuei imedhibitisha kukamatwa kwa makamu wa kwanza wa rais Dr Riek Machar kwa tuhuma za kuchochea wafuasi wake kuasi serikali ya Sudani Kusini. Makuei akisema Machar atafunguliwa mashtaka pindi baada ya uchunguzi kukamilika na kusitiza kuwa Machar hataki uchaguzi kufanyika. Yakijeri hayo katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guteres amewataka viongozi wa Sudani Kusini kuweka maslahi ya taifa mbele, akieleza wasiwasi wake kuhusu mkataba wa amani wa mwaka elfu mbili kumi na nane kuwa katika hatari ya kuvunjika iwapo taaruki ya kisiasa itaendelea. Guteres amesema hali inayoendelea nchini Sudani inaweza kupelekea matukio yaliyoshuhudia mwaka elfu mbili na kumi na tatu na, na mwaka elfu mbili na kumi na sita. Mahakama ya Kimataifa ya Haki, ICJ, inatarajiwa Aprili kumi mwaka huu kuanza kusikiza kesi ya taifa la Sudan linalotuhumu nchi ya Falme za Kiarabu kuhusika kwa vita vya halaiki ya raia wake nchini humo, vita ambavyo vilianza mwaka elfu mbili na ishirini na tatu. Sudan inatuhumu Falme za Kiarabu kwa kufadhili wapiganaji wa RSF ambao wamekuwa kwa vita na jeshi la serikali ya Sudan. Kwingineko msikilizaji, ni kwamba rais wa Somalia Hassan Sheikh Mahmud amemwandikia barua mwenzake wa Marekani Donald Trump kumfahamisha kwamba Somalia iko tayari kabisa kuipa Marekani udhibiti uh, wa kambi kadhaa za kijeshi pamoja na bandari hasa zile za anga, hili likitarajiwa kuifanya Marekani kuwa na nguvu zaidi katika eneo la pembe ya Afrika. Msikilizaji Juba 90.4 FM. Dakika 33 baada ya saa moja asubuhi, kule Mombasa, Kenya. Taarifa zaidi zinasema kiongozi wa kijeshi nchini Guini Mamadi Dumbuya ametoa msamaha wa rais kwa aliyekuwa rais wa taifa hilo Musa Dadis Kamara ambaye alifungwa jela msikilizaji miaka ishirini mwaka uliopita mwezi Julai baada ya kupatikana na hatia kuhusika na mauaji ya raia mia moja hamsini na sita katika mkutano wa viongozi wa upinzani mwaka elfu mbili na tisa kwa mujibu wa taarifa ya msemaji wa rais Amara Kamara, kiongozi wa zamani ameachiliwa kutokana na hali yake ya kiafya. Watu saba wameteketezwa hadi kufa kwa kuhusika na kukisiwa kwao watekaji nyara katika jimbo la Edo nchini Nigeria, kisa ambacho kimelaaniwa na gavana wa jimbo hilo ambaye ni Monday Ophelo, ambaye amesema wahusika wote ambao walihusika katika kisa cha kuwateketeza saba hao watakamatwa na kufunguliwa mashtaka. Rais wa Zimbabwe Emmerson Mnangagwa ame ambaye anakabiliwa na shinikizo za kujiuzulu sasa amemteua mkuu mpya wa majeshi Emmanuel Matatu siku chache baada ya kumteua aliyekuwa mkuu wa majeshi Aslem Sayatawe kuwa waziri wa michezo. Kila utakapokwenda, kila utakapokuwa unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya shortwave katika frequency 11790 kilohertz Radio France Internationale. Na msikilizaji, kwenye taarifa zaidi, idadi ya watu waliofariki nchini Myanmar imefikia watu mia sita sabini na nane wakifariki kutokana na tetemeko la ardhi ambalo limetikisa taifa hilo, watu wengine elfu moja mia sita na sabini wakisalia na majeraha mabaya. Kwa mujibu wa uongozi wa kijeshi nchini humo, watu wengine sitini na nane bado hawajulikani walipo. Israeli imesema itashambulia sehemu yoyote ya Libanoni iwapo itahisi ni tishio, baada ya kurusha kombora kwa mara ya kwanza kwa kipindi cha miezi minne tangu mwafaka na kundi la Hamas kuafikiwa. Makamu rais wa Marekani JD Vance anatuhumu Denmark kwa kile ametaja kuwa kukiachilia kisiwa cha Greenland kuingiliwa na China pamoja na Urusi, Vance akiwataka raia wa Greenland kukubali wito wa Marekani kukidhibiti. Serikali ya Uturuki imeendeleza ukamataji wa raia wanaozidi kuandamana kupinga ukamata kwa mkosoaji wa rais Recep rai Tayyip Erdogan, ambaye ni meya wa jiji la Istanbul anayetuhumiwa kwa rushwa. msikilizaji